[Thảo luận] Các bác giúp em cái, Em dừng xe ở đường Hai Bà Trưng

30T-2917

Xe tải
Các bác giúp em cái, Em dừng xe ở đường Hai Bà Trưng, vẫn ngồi trên vô lăng nổ máy, bật điều hoà. từ đâu xịch đến 2 chú XXX đi xe kéo.
Chú XXX đội 1 nằng nặc lập biên bản em với tội danh " đỗ xe ở nơi có biển cấm đỗ ".( Đoạn trường Trần Phú có biển cẫm đỗ)
Trong khi đó phải có 3 chiếc 4b đỗ trên vỉa hè (chú XXX bảo đỗ trên vỉa hè dễ coi hơn ...???) , 3 chiếc đỗ dưới lòng đường nhưng người chạy đâu thì chú ý ko tóm được.
em cãi ko đỗ xe mà chỉ dừng xe. chú XXX thiếu tá bảo : " sao mày không nói sớm trước khi tao lập biên bản ".
Em tức quá khi xác nhận trên biên bản em đề: Tôi vẫn ngồi trên vô lăng và có tín hiệu đèn. ( thực ra em ko có tín hiệu đèn) .
Chú XXX tức lắm bảo em sẽ bị giữ bằng 30 ngày, phạt 800 nghìn.
Em cũng tức lắm, hẹn ngày 8/10 tới ra 31 Trần Nhật Duật cãi nhau một phen.
Em định gặp hẳn đồng chí đội trưởng để làm cho ra ngô ra khoai
Bác nào giỏi cãi tư vấn giúp em xem nên cãi ntn cho hợp lý?
Cám ơn các bác

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Cụ xem lại xem Hai Bà Trưng có thuộc diện cấm tiệt dừng đỗ trong dịp đại lễ hay không? Thứ hai là cụ xem lại xem sao Hai Bà Trưng lại có đoạn liên quan đến Trần Phú?

Bus_nhanh

Xe điện
Kụ nhớ mang theo máy ghi âm để tác nghiệp nhé. xxx mà nói vớ vẩn là ta còn bằng chứng quật lại ngay .

haivanphe

Xe container
Bác đỗ ở đoạn nào ợ? Chiều hôm qua em đỗ ở đoạn đối diện Tràng Tiền Plaza, máy nổ, xi nhan phải, có mấy chủ xxx đi xe kéo cứ nhìn nhìn rồi đi thẳng.

Equus

Xe buýt
Cụ lại phải chơi đến cùng thôi, em ngửi thấy mùi làm tiền và làm sai luật rồi

Tribute

Xe container
em cãi ko đỗ xe mà chỉ dừng xe. chú XXX thiếu tá bảo : " sao mày không nói sớm trước khi tao lập biên bản ".
Em tức quá khi xác nhận trên biên bản em đề: Tôi vẫn ngồi trên vô lăng và có tín hiệu đèn. ( thực ra em ko có tín hiệu đèn) .
Chú XXX tức lắm bảo em sẽ bị giữ bằng 30 ngày, phạt 800 nghìn.
Sao cụ không bảo lão xxx là thế tôi không có lỗi anh định lập biên bản gì? biên bản có phải cái hóa đơn đỏ đâu mà nới trước với chả nói sau.

Mà nhà cụ chuối thật, đã cãi thì nhất khoát không ký biên bản, ký rồi dù có ghi thêm gì thì ra chỗ nộp phạt lại phải cãi nhau lần nữa.

30T-2917

Xe tải
Cụ xem lại xem Hai Bà Trưng có thuộc diện cấm tiệt dừng đỗ trong dịp đại lễ hay không? Thứ hai là cụ xem lại xem sao Hai Bà Trưng lại có đoạn liên quan đến Trần Phú?
Đâu em nói đoạn trước cửa trường Trần Phú

30T-2917

Xe tải
Sao cụ không bảo lão xxx là thế tôi không có lỗi anh định lập biên bản gì? biên bản có phải cái hóa đơn đỏ đâu mà nới trước với chả nói sau.

Mà nhà cụ chuối thật, đã cãi thì nhất khoát không ký biên bản, ký rồi dù có ghi thêm gì thì ra chỗ nộp phạt lại phải cãi nhau lần nữa.
Lúc đầu em ko ký nhưng XXX nó bảo ko cần mình ký, em ký nhưng em ko ghi " công nhận lỗi vi phạm theo ý chú XXX đấy "

ECO-arch

Xe tăng
Chán bác quá, bác phải cãi đến cùng, biên bản lập ra lúc nào mà nhanh thế? Người vi phạm phải được biết lỗi vi phạm trước khi lập biên bản cơ mà. Thế nhỡ đâu bác dừng xe, nó lại lập biên bản là vượt đèn đỏ, lạng lách bác cũng để nó lập, rồi chua thêm ở dưới là "tôi không đồng ý", sau đó kí vào à? Phải cãi để nó phải chịu chứ.

30T-2917

Xe tải
Bác đỗ ở đoạn nào ợ? Chiều hôm qua em đỗ ở đoạn đối diện Tràng Tiền Plaza, máy nổ, xi nhan phải, có mấy chủ xxx đi xe kéo cứ nhìn nhìn rồi đi thẳng.
Thực sự thì em thiếu cái xi nhan phải, vả lại lúc xxx tóm em em cũng ko để ý chỗ Trường TRần Phú có cấm dừng ko? lập biên bản xong em mới ra nhìn biến thấy chỉ cấm đỗ thôi. nên XXX đội 1 kia định chơi em rồi.

HUNGSMUN

Xe container
Bác đã ký vào biên bản là coi như công nhận lỗi vi phạm. Ra 31 Trần Nhật Duật có cãi cả ngày cũng thể thôi vì họ có lý luận của họ: chúng tôi ở đây là bộ phận xử lý, chúng tôi căn cứ vào biên bản để làm việc, nếu có vấn đề gì thì anh (chị) phải nói với các anh ấy trước chứ. [-(

Tribute

Xe container
Lúc đầu em ko ký nhưng XXX nó bảo ko cần mình ký, em ký nhưng em ko ghi " công nhận lỗi vi phạm theo ý chú XXX đấy "
Cụ viết thế này khó hiểu quá?!!!

Cụ ghi gì thì cũng chả có ý nghĩa gì hết, phải chính tay xxx ghi. Nó là người lập BB nó phải ghi đúng, không ghi đúng không ký, vậy thôi.

Biên bản không có chữ ký người vi phạm thì nó phạt ai.

Chỉnh sửa cuối:

Cò mồi

Xe tăng
Các cụ nói là "xxx không ghi đúng, ko lập biên bản đúng thì không ký": cái này không phải đâu các cụ nhé, nếu các cụ không ký thì phần thua thiệt chắc chắn sẽ về phần mình, vì xxx chỉ cần vài thằng xe ôm đứng đường ghi vài chữ làm chứng thì cái biên bản ấy nó vẫn có hiệu lực như thường và đôi khi nó còn khép minh vào tội chống người thi hành công vụ.

Cách xử trí của cụ chủ thớt là hoàn toàn đúng vì trong biên bản có phần ghi ý kiến của người vi phạm và đây là mục để cho mình giấy trắng mực đen bày tỏ chính kiến của mình, phần này nó bé nhưng các cụ phải ghi càng nhiều càng tốt, càng chi tiết càng tốt, nếu phần giấy không đủ viết thì các cụ ghi hẳn xuống bên dưới rồi ký tên vào biên bản. Cùng với biên bản thì có 1 số công cụ khác để hỗ trợ cho mình như máy ghi âm, quay đoạn phim clip...những thứ này cùng với biên bản sẽ hỗ trợ các cụ chứng minh là mình không vi phạm trong quá trình tham gia giao thông và nếu xxx ko đủ bằng chứng thì dù cái biên bản ấy có được lập ra, có sự ký tá đang hoàng thì bộ phận ra quyết định xử phạt cũng ko thể xử lý các biên bản kiểu như thế và cuối cùng là hòa cả làng.

Nói thật là có vài lần xxx lập biên bản rồi hòa cả làng với em rồi nên các cụ lưu ý nhé. (em nhớ có lần đi qua Phủ Lý bị bắn tốc độ, xuống mặc cả nên xxx nó cắm đầu cắm cổ làm cho ngay cái biên bản, khi đưa em ký em chỉ ghi đúng 1 dòng là "tại thời điểm cái biên bản này được lập, CSGT ko thể đưa ra bất kỳ bằng chứng vào về việc tôi vi phạm tốc độ tại km số xxx tọa đô yyy...) rồi em ký và xé 1 liên của biên bản rồi lên xe, (với em thì việc tuần sau xxx có giơ cái ảnh ra sẽ là vô hiệu về mặt pháp luật vì xin phép các ông, với công nghệ như ngày hôm nay thì 5 phút tôi có thể chế ra đến vài nghìn kiểu ảnh chứ ko cần phải chờ đến 1 tuần nên việc đưa cái ảnh ra sau đó hàng tuần ko có giá trị chứng minh là tôi đã vi phạm tốc độ) vài hôm sau xxx gọi em xuống lấy bằng mà em ko mất 1 đồng tiền nào.

Chỉnh sửa cuối:

anhviet88

Xe tăng
cãi nhau gì nữa cãi phải cãi ngay từ đầu , xxx lập biên bản bác lại đưa hết giấy tờ rồi coi như xong , chia buồn cùng bác

namlieu102vnn

Xe điện
Cãi thì phải cãi ngay từ đầu , xxx lập bb và cầm giấy tờ của cụ rồi e hơi khó , vì lúc đó cũng chẳng có ghi âm hay clip làm bằng chứng .
e không dõ trường hợp này :( , hóng lấy kinh nghiệm chiến đấu .

Keineem

Xe buýt
Nói chung là bác chủ thớt chuẩn bị nộp phạt tiền và giam bằng 30 ngày.
Chưa biết bác sai đúng như thế nào nhưng đã ký thì coi như vô ích , đúng ra bác phải ghi : tôi không công nhận lỗi trên .
Bác đã ký thì coi như mọi điều XXX ghi trên biên bản đều là đúng.

30T-2917

Xe tải
Cụ viết thế này khó hiểu quá?!!!

Cụ ghi gì thì cũng chả có ý nghĩa gì hết, phải chính tay xxx ghi. Nó là người lập BB nó phải ghi đúng, không ghi đúng không ký, vậy thôi.

Biên bản không có chữ ký người vi phạm thì nó phạt ai.
Nhưng nếu mình không ký, nó vẫn giữ GPLX của mình làm thế nào?

haivanphe

Xe container
Em nghĩ là bác có nhầm lẫn gì đấy vì Hà Bà Trưng có liên quan gì đến Trần Phú nhỉ? Hay em chưa thuộc đường Hà Nội :-o

30T-2917

Xe tải
Nói chung là bác chủ thớt chuẩn bị nộp phạt tiền và giam bằng 30 ngày.
Chưa biết bác sai đúng như thế nào nhưng đã ký thì coi như vô ích , đúng ra bác phải ghi : tôi không công nhận lỗi trên .
Bác đã ký thì coi như mọi điều XXX ghi trên biên bản đều là đúng.
Em nghĩ em bị oan, chỉ khép được em tội không có tín hiệu đèn khi dừng xe thôi, chứ không thể khép em vào lỗi " Đỗ xe ở nơi có biển cấm đỗ được "
mới cả lúc đầu nhìn biên bản thế, em không ký xong xxx nó bảo mình không ký nó cũng không cần nên em đành phải ký.
xong em ghi vào biên bản :" tôi vẫn ngồi trên vô lăng và có tín hiệu đèn" rồi ký tên vào chỗ đấy. như thế nó vẫn phải thừa nhận điều em ghi chứ ?