các bác giúp e với ạh. xe em mỗi khi đề là có tiếng kêu rít...rít....

kevin 4 banh

Xe đạp
Lời đầu tiên e xin kính chào, àh mà e phải ngả nón cúi chào các cụ ah....... e là lái xe mới nên có nhiều thắc mắc muốn khai báo với các cụ để các cụ giúp e cho e tiến bộ với àh.
tình hình là zư này àh: e cũng đang tập tọe tìm hỉu về xe nên ko biết tí gì về xe ạh...:-??
sau một hồi suy nghĩ nát óc e cũng tậu cho mình 1 cô vợ đầu ( e chưa lấy vợ thiệt hehe...) kia moring AT bản sport nhập ạh..:)>- xe đã sử dụng đc được 1,3 vạn. cũng mới thui àh. khi mua xe về e vui lắm nhưng giờ dạo này mỗi sáng e lên xe đề 1 cái là máy nó phát ra tiếng kêu rit...rít... X_Xcác bác tưởng tượng như kiểu "xe máy" bị nước vào phanh ý...mỗi khi phanh nó kếu rít rít ý.( đang oto lại xe máy đúng là ko biết gì ) . nhưng đây là bị ở máy àh, mà e thì không hiểu sao lại bị vậy vì xe mới mà, cũng chưa đi bao dưỡng lần nào cả ah, e đạp ga mấy cái là nó lại hết máy lại êm ru, nhưng cứ để lâu đề là lại bị... rít rít mỗi khi khởi động. vậy là tình hình e nó bị sao hử các cụ... .:-ss
kính mong các cụ cho e lời khuyên và xe em giờ đi đc 1,7van thì bao giờ e đi bảo dưỡng tổng thể được và bảo dưỡng ở đâu trong đất hà thành ăn chơi này với àh...;)
e xin cảm ơn các cụ...^:)^

Chỉnh sửa cuối:

Bobby Car

Xe buýt
Xem dây Curoa có thể bị trùng, chỉnh căng một chút là hết kêu.

kevin 4 banh

Xe đạp
ôi vậy àh, nếu bị dây curoa thì đơn giản quá. e lại chỉ sợ nó bị làm sao ở máy như côn hay khô dầu dủng gì gì đó thì chết em, đi bắt đến ông bán xe cho mình chắc...hix.hix. dẫu sao e cũng thanks bác nhiều, cho e tia hi vọng là chỉ bị dây curoa thôi...hehe..\:D/

mandylanh2011

Xe buýt
sáng mai cụ dậy cụ lấy cho em một ít nước đổ vào chỗ dây curoa nhé,rồi cụ đi thử đảm bảo hết kêu ngay.
nếu đúng vodka e nhé.
sau đó cụ mua một chai dầu dành riêng cho dây curoa,thỉnh thoảng đổ vào ạhh.

kevin 4 banh

Xe đạp
ô mai e làm luôn cho dây curoa uống nước trước khi lên đường....hoho.. thankks cụ nhé..

( àh mà vodka là gì hả cụ rượu voska hay nghĩa như nào cụ nhét cho e ít óc e còn gà lắm chưa hiêu ngôn ngữ OF cho lắm àh )

mandylanh2011

Xe buýt
ô mai e làm luôn cho dây curoa uống nước trước khi lên đường....hoho.. thankks cụ nhé..

( àh mà vodka là gì hả cụ rượu voska hay nghĩa như nào cụ nhét cho e ít óc e còn gà lắm chưa hiêu ngôn ngữ OF cho lắm àh )
hi.cụ thấy ngôi sao 6 cánh ở góc trái dưới chữ ký của cụ không?hi.click vào đó.

sakuraluu

Xe buýt
Vấn đề rõ ràng với dây curoa mà, có thể dây bị xơ hoặc vấn đề rồi, bạn nên có 1 cái dây dự phòng trong cốp xe nữa, cái dây này quan trọng lắm, nhất là khi đi đường xa.

anzure

Xe hơi
sáng mai cụ dậy cụ lấy cho em một ít nước đổ vào chỗ dây curoa nhé,rồi cụ đi thử đảm bảo hết kêu ngay.
nếu đúng vodka e nhé.
Nhà cháu thấy là cái dây curoa đó chạy nhờ ma sát, bác đổi dầu hoặc nước vào khác gì làm mất tính ma sát của nó, đi căng dây mới là đúng nhé. Vào hàng sửa xe bất kỳ hoặc hãng là tốt nhất, chỉnh trong vòng 2 nốt nhạc.

kevin 4 banh

Xe đạp
hôm nay em cho tí nước vào thui cũng thấy hết, mang ra gara hỏi mua dầu dành cho dây curoa nhưng họ bảo ko có, đổ dầu vào dây curoa sẽ làm cho nó nhanh bị nóng và hư hỏng hơn.
vậy đúng hay sại ạ. và họ còn bảo làm gì có dầu đổ vào cho dây curoa, thế nên e bảo họ chỉnh lại cho căng dây ra thế là ngon lun àh..

sakuraluu

Xe buýt
Oái, cụ đừng đổ dầu vào dây curoa, cái dây này làm gì có dầu mà đổ? dùng lâu nó mòn đi nên chạy hay bị văng gây ra tiếng và kéo không đảm bảo đúng thiết kế. Cụ thấy nó mòn hay kêu thì thay quách cái khác đi, đổ dầu mới cả bôi mỡ vào đó làm gì? em cũng chưa nghe có dầu dùng cho dây này bao giờ cả, cụ thử seach google mà xem, chẳng ai đề cập đến món đó cả.

tuanzs

Xe container
nếu đúng vodka e nhé.
Chẳng nhẽ lại đổ vang cho kụ này - tư vấn thế thì chết con nhà người ta à, có phải ai cũng là dân kỹ thuật đâu.

Lỗi tại dây cu-roa rồi, theo em cụ cho nó đi trạm xá để chữa bệnh nhé - bệnh nhẹ thôi không tốn đâu. Kụ không biết về kỹ thuật nhưng trên OF này lắm kụ FUN nên họ xui dại kụ đổ nước với chả dầu vào thì hỏng hết đấy ạ

T.0.F

Xe buýt
Chẳng nhẽ lại đổ vang cho kụ này - tư vấn thế thì chết con nhà người ta à, có phải ai cũng là dân kỹ thuật đâu.

Lỗi tại dây cu-roa rồi, theo em cụ cho nó đi trạm xá để chữa bệnh nhé - bệnh nhẹ thôi không tốn đâu. Kụ không biết về kỹ thuật nhưng trên OF này lắm kụ FUN nên họ xui dại kụ đổ nước với chả dầu vào thì hỏng hết đấy ạ
cụ nói chuẩn.tăng dây cuaroa mất không đến 3p:D

kevin 4 banh

Xe đạp
e mang đi chỉnh lại dây curoa rồi dây mới nên không phải thay ạ, giờ ngon ko còn tiếng kêu nữa, cũng hỏi thợ gara xem có dầu gì đổ vào không họ bảo không có nên tự nhiên thấy mình giống gà ra phết...hehe. nhưng ks có va vấp mới tiến bộ phải không các bác.

Billduy

Xe tăng
còn nhiều kinh nghiệm, cứ từ từ mà trả học phí cụ ợ! may mà cụ chọn vợ đầu đời là Buổi sáng đớ nếu mà chọn audi Q7 thì....

vietran

Xe ba gác
Xe cháu cũng bị kêu nhưng chỉvkhi trời nồm, thế mới điên chứ. Hay nó chửa nhiệt đới hóa nhỉ???? Hôm nào phải đi căng phát

kevin 4 banh

Xe đạp
còn nhiều kinh nghiệm, cứ từ từ mà trả học phí cụ ợ! may mà cụ chọn vợ đầu đời là Buổi sáng đớ nếu mà chọn audi Q7 thì....
dạ vầng còn nhiều cái cháu phải học lắm, nếu chon Q7 thì... cháu sẽ sáng dạ hơn rất nhiều ạ....=))

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
hôm nay em cho tí nước vào thui cũng thấy hết, mang ra gara hỏi mua dầu dành cho dây curoa nhưng họ bảo ko có, đổ dầu vào dây curoa sẽ làm cho nó nhanh bị nóng và hư hỏng hơn.
vậy đúng hay sại ạ. và họ còn bảo làm gì có dầu đổ vào cho dây curoa, thế nên e bảo họ chỉnh lại cho căng dây ra thế là ngon lun àh..
Oái, cụ đừng đổ dầu vào dây curoa, cái dây này làm gì có dầu mà đổ? dùng lâu nó mòn đi nên chạy hay bị văng gây ra tiếng và kéo không đảm bảo đúng thiết kế. Cụ thấy nó mòn hay kêu thì thay quách cái khác đi, đổ dầu mới cả bôi mỡ vào đó làm gì? em cũng chưa nghe có dầu dùng cho dây này bao giờ cả, cụ thử seach google mà xem, chẳng ai đề cập đến món đó cả.
Chính xác nó là hộp xịt ạ, trước đây thấy bác Gaz69 có bán. Dây hơi trơ( Tất nhiên chưa có hiện tượng rách) dùng cũng tiện.