Các bác giúp e chỗ gửi xe để vào Hàng Ngang, Hàng Đào!

xuan cam

Xe hơi
Thưa các bác, tình hình là sang tuần gấu nhà e đòi chở đi hàng ngang hàng đào để lấy quần áo! ( Nhà e sắp mở shop các bác ạ).
E ở Phú Thọ, tính mãi đi xe máy thì cũng ko đành mà xe khách thì cũng bất tiện! Nhưng công việc nó phải thế, e vẫn phải đi mặc dù e chả biết tí đường HN nào! E vừa phải bật Gmap lên xem nó thế nào và định hướng ra là:
Sẽ qua cầu THăng Long rồi đi theo đường Yên Phụ đến khi nào đến đường rẽ vào hàng ngang hàng đào thì sẽ kiếm chỗ gửi xe rồi đi xe ôm vào?
Nhưng khổ nỗi là e ko biết nên rẽ ở đâu để có chỗ để xe oan toàn cả ( các bác chỉ e chỗ nào dễ lái thôi nhé! Tay lái e non lắm)L-).
Văn e hơi kém nên nói hơi khó hiểu! Nói tóm lại là e muốn đi đường Yên Phụ và kiếm 1 chỗ gửi xe thuận tiện dễ dàng nhất để đi xe ôm vào hàng ngang? Các bác giúp e với! Chứ để mấy bác xxx thịt e thì e ức lắm!

WHITE TIGER

Xe container
Vào đường Hồng Hà song song với đường Yên Phụ.Vào bãi xe 17 hay 17D Hồng Hà gửi ngày

anhtho

Xe ngựa
Cụ gửi ở Cửa Đông hay Phùng Hưng. Hoặc gửi bãi xe cạnh chân cầu Long biên (phố Trần Nhật Duật).

WHITE TIGER

Xe container

Cụ vào chỗ cửa khẩu Tân Ấp

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]

Cụ vào chỗ cửa khẩu Tân Ấp
Từ Tân Ấp tới Hàng Ngang quá xa cụ ạ.
Cụ chủ ko nói là gửi xe bao lâu, có qua đêm hay ko?
Nếu ko qua đêm, chỉ rẽ vào lấy hàng thì cụ cứ chở gấu vào tận Hàng Ngang, sau đó đi thẳng Hàng Ngang - Hàng Đường - Quán Thánh (chỗ vườn hoa Hàng Đậu) gửi xe ở đó cafe đến giờ quay về đón gấu và hàng. Hoặc cụ gửi vài tiếng hoặc qua đêm ở đoạn vườn hoa Hàng Đậu này cũng được (trên vỉa hè vườn hoa có người nhận gửi xe).
Quan trọng khi quay lại Hàng Ngang cụ chú ý hỏi đường và xem biển tránh đường 1 chiều.

korandovinhyen

Xe container
Cụ đã không biết đường rồi thì tốt nhất là gửi xe ở gầm cầu chui rồi đi bộ hay xe ôm vào cũng gần. Khi về thẳng đường lại về luôn.

lamsao

Xe tải
Sao phải thế? ngay đầu gầm cầu Long Biên có bãi gửi xe mà, đến đấy gửi xe rồi đi thằng qua Hàng Khoai rồi đi bộ dọc lên phía Bờ Hồ qua các phố Đồng Xuân - Hàng Đường - Hàng Ngang - Hàng Đào muốn mua j chả có rrooif nói người ta đóng hàng chở ra bãi xe cho, lại đi thẳng đê Yên Phụ qua cầu Thăng Long về Phú Thọ

xuan cam

Xe hơi
Cám ơn các bác! Chắc là e gửi ở cầu luôn lúc quay ra cho tiện! E ngại đi vào phố lắm!

langtude

Xe hơi
Cụ ra Nguyễn Hữu Huân hoặc Lý Thái Tổ, GTCC trông tại đó, cụ đi bộ ra hàng Ngang mát 10 phút lại được ngắm phố cổ, đi xe ôm thì đoạn đường ngắn quá xe ôm không đi