Các bác giúp e! âm thanh DVD 2din (TQ) nghe tệ quá

giabao2203

Xe hơi
Em giống cụ này lắp dvd motevo nghe chán và coi như vất quả fm 91 vì sóng kém. Mới phải thay quả loa cánh và thêm sub đang kiếm cụ nào cao tay undo lại đầu cd gốc nhưng giữ lại màn hình để dùng camera lùi cho khỏi phí.

quatmo212

Xe điện
chắc khâu lắp đặt có vấn đề rồi ạ, chứ xe nhà e dùng đầu TQ nghe cũng khá ổn mà :D

C180K

Xe buýt
Đúng là dở thật, em tháo cái dvd ra, lắp lại CD theo xe vào nghe khác hẳn. Nghe DVD còn không hay bằng nghe radio trên cái đầu đĩa theo xe. Em nghĩ do amply của DVD, có thế ghép amply của CD theo xe vào DVD không các cụ nhỉ( điện tử em dốt nên hỏi ngu tí)

LaunchTech

Xe máy
Đúng là dùng hàng tàu thì không ổn chút nào.
Hiện tại bên em đang cung cấp đầu DvdĐvd android có bác nào quan tam thì pm em nhe

goodluck

Xe tải
em thi góp ý thế này. Có khi bác chủ chỉnh đúng nhưng sợ f1 lại chỉnh sai. Và tiền nào vải đấy cụ ạ. Còn muốn nâng cấp thêm âm thanh ngon hơn thì lai đầu tư thêm,
chút thóc lữa cụ ạ.
Chủ thớt cứ liện hệ Bác này ngon, bổ, giá ổn áp, bác Tân nhỉ :D
Hehe em lắp chỗ bác này mà. Đổi 1 lần rồi nhưng vẫn k ổn em ngại lên vẫn chưa xuống nhờ cụ ấy xem lại được . @ tiensydien: hay em thêm tiền cụ đổi em cái hàng chính hãng nhá?

goodluck

Xe tải
Trước tiên, em chia buồn với cụ vì cụ đã có 1 bước đi hơi....sai lầm. Em nghĩ là rất khó để có thể sửa sai với đầu HU này bởi chất lượng âm thanh bị chi phối khá nhiều bởi nguồn phát. Theo em, cụ nên ....mạnh tay thay đầu HU = đầu Pioneer hoặc JVC ạ. Có làm mới có sai - quan trọng là sửa. Em cũng hơi giống cụ, em định giữ đầu HU nguyên bản nhưng giờ em đã găm 1 con Pioneer để chuẩn bị thay. Cụ tham khảo topic em đã từng "sai" về suy nghĩ như cụ. Hehe

Cụ ơi cái Pioner cụ mua giá rổ zư nào cụ?

goodluck

Xe tải
Trước tiên, em chia buồn với cụ vì cụ đã có 1 bước đi hơi....sai lầm. Em nghĩ là rất khó để có thể sửa sai với đầu HU này bởi chất lượng âm thanh bị chi phối khá nhiều bởi nguồn phát. Theo em, cụ nên ....mạnh tay thay đầu HU = đầu Pioneer hoặc JVC ạ. Có làm mới có sai - quan trọng là sửa. Em cũng hơi giống cụ, em định giữ đầu HU nguyên bản nhưng giờ em đã găm 1 con Pioneer để chuẩn bị thay. Cụ tham khảo topic em đã từng "sai" về suy nghĩ như cụ. Hehe

McLaren-01

Xe buýt
Rõ khổ cho Cụ, bỏ thì thương, vương thì tội [-O<

chuvoicon

Xe tăng
Em muốn đổi CD theo xe bằng DVD 2 din, các Bác tư vấn hộ em:
- 2 din Pioneer, Sony hay cái nào khác có giá/chất lượng HỢP LÝ ạ?
- Nếu đổi CD zin thành DVD 2 din có phải cắt quéo dây dợ gì không ạ, em tính giữ lại CD zin khi gả vợ 2 thì lắp lại.
Cám ơn các Bác.

PoBeo

Xe điện

Nếu không cần nhiều tính năng - chỉ cần có đầu HU ngon để phát âm thanh thì cụ chọn các model như AVH P1450, X1550, P2350 khoảng tầm 8tr. Còn có nhiều tính năng như Bluetooth, xem film đã, xem ảnh nét thì các loại như AVH4250, AVH 4350, AVH8500 v.v.....và thực ra đầu Preouts được 4V thì ra sub và loa cũng ngon hơn, nhưng giá phải trên chục triệu cụ à.....hoàn toàn tùy ở nhu cầu của cụ. Em thì chọn loại 8tr thôi, vì xe em còn phải thêm 2 mặt dưỡng...hic

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn đổi CD theo xe bằng DVD 2 din, các Bác tư vấn hộ em:
- 2 din Pioneer, Sony hay cái nào khác có giá/chất lượng HỢP LÝ ạ?
- Nếu đổi CD zin thành DVD 2 din có phải cắt quéo dây dợ gì không ạ, em tính giữ lại CD zin khi gả vợ 2 thì lắp lại.
Cám ơn các Bác.
- Bác cho hỏi xe của bác là xe gì vậy ? Pioneer và Sony là 2 thương hiệu lớn có chất lượng âm thanh hình ảnh chất lượng tương đối tốt..Và được nhiều anh em trên diễn đàn ưu chuộng,đặc biệt là Pioneer với nhiều Model phù hợp với tầm tiền và nhu cầu sử dụng...
- Nếu xe cụ là 1 số dòng xe phổ thông như Toyota ; Honda thì trên thị trường sẽ có jack để cụ ko phải cắt dây gì nguyên bản của xe cả..Các dòng xe khác thì phải đấu nối 1 chút ,tuy nhiên cụ nếu thợ làm chuẩn thì cụ yên tâm là ko ảnh hưởng gì cả..
- CD cụ nên giữ lại phòng mai sau bán xe lắp lại ,DVD thì có thể lắp sang xe khác .. :)

chuvoicon

Xe tăng
Xe em là Carens TH 2010 ạ,
Cụ tư vấn em loại nào được ạ?

- Bác cho hỏi xe của bác là xe gì vậy ? Pioneer và Sony là 2 thương hiệu lớn có chất lượng âm thanh hình ảnh chất lượng tương đối tốt..Và được nhiều anh em trên diễn đàn ưu chuộng,đặc biệt là Pioneer với nhiều Model phù hợp với tầm tiền và nhu cầu sử dụng...
- Nếu xe cụ là 1 số dòng xe phổ thông như Toyota ; Honda thì trên thị trường sẽ có jack để cụ ko phải cắt dây gì nguyên bản của xe cả..Các dòng xe khác thì phải đấu nối 1 chút ,tuy nhiên cụ nếu thợ làm chuẩn thì cụ yên tâm là ko ảnh hưởng gì cả..
- CD cụ nên giữ lại phòng mai sau bán xe lắp lại ,DVD thì có thể lắp sang xe khác .. :)

hoang chinh

Xe điện
Xe em là Carens TH 2010 ạ,
Cụ tư vấn em loại nào được ạ?
Pioneer thì có nhiều moden như 2DIN CÓ AVH - 4250 , AVH- 4350, AVH 4450, AVH 4850. 1Din có AVH 44950, AVH 5950. Giá mỗi sản phẩm chênh lẹch không đáng kể ạ

quangboy

Xe buýt
hi các cụ , em cũng có bộ loa infinity ngon lắm (loa cánh + SUB) kết hợp với đầu DVD kenwood mà nghe vẫn thấy chẳng ra gì . không hiểu là nó làm sao nữa . nghe cứ như loa morning

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Xe e mới lắp đầu DVD 2din( hàng trung quốc ) hình ảnh tạm ổn còn chất lượng âm thanh rất tệ, em thấy cái đầu CD nguyên bản nghe hay hơn nhiều. Lúc em lắp e có hỏi cụ bán hàng là âm thanh ảnh hưởng nhiều không, thì cụ ấy bảo là có giảm nhưng khó để phân biệt đc, lắp xong em thấy âm thanh giống như đang từ hifi chuyển sang nghe mono ấy. Giờ e muốn cải thiện chất lượng âm thanh được hay hơn thì phải làm cách nào ạ, sóng radio của cái đầu này cũng rất chập chờn hay bị rè, cần lắp thêm gì vậy các cụ? Các cụ giúp em vụ này với..các cụ đừng bảo em bỏ nó đi nhé vì em mới mua đc vài ngày bỏ đi tiếc của lắm vả lại cũng muốn để F1 nhà em xem Tom ạ.
nói chung khi một giàn âm thanh nghe hay thì nó phải đi theo cả bộ gồm tín hiệu gốc, bộ amply ,loa. nếu 1 trong 3 bộ trên kém thì âm thanh kém. cái DVD của bác nghe kém do phần nhiều co cái công suất nó kém, phần ít do tín hiệu gốc. có 2 cách để bác khắc phục là đổi đầu đó mèng sang pioner ngon thì sang alpile dao động từ 8 đến 20 củ. thứ 2 bác thêm âmply cách này sẽ khắc phục cho bác khoảng hơn 2/3 chất lượng vì nó ko sử dụng đến công suất đầu, giá dao động từ 4 đến 15 củ tùy nhưng khi bác thay âmly thì lại liên quan đến loa ko cẩn thận nó đập chết loa luôn do công suất âmply cao hơn nhiều so với loa nguyên bản của xe. và chính ko phù hợp công suất dẫn đến ko đc hay. Em là thợ bác cần tư vấn điều gì alo em tư vấn cho.

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
hi các cụ , em cũng có bộ loa infinity ngon lắm (loa cánh + SUB) kết hợp với đầu DVD kenwood mà nghe vẫn thấy chẳng ra gì . không hiểu là nó làm sao nữa . nghe cứ như loa morning
cái vấn đề bác nói ít quá nên khó. Bác đã chắc chắn là đồ của bác là hàng sịn chưa vì bọn tàu nó làm nhái khéo lắm. đầu DVD kenwood thời xưa mua là tính tiền nghìn đô đó chưa nói đến loa đâu infinity là một tên của hãng JBL tàu nhái nhiều vô kể. nếu là hàng sịn thì phải xem cách lắp đặt của thợ, không cẩn thận còn nghược chiều âm dương của loa tiếng bass lại cứ đập vào thành cửa của xe. lắp loa mà ko chế chân đệm mút mà gá bằng mấy con ốc thì loa trời cũng đập phành phành mà thôi. có vấn đề gì cần tư vấn cứ alo cho em em là thợ chuyên âm thanh có điều gì khúc mắc em tư vấn cho.

PoBeo

Xe điện
Cụ chơi loa + sub gì của Infinity vậy? Và cụ mua cái này ở đâu ạ?

McLaren-01

Xe buýt
Em cũng đang xài Infi + Sub đểu đây, thấy vẫn ngon - thế có.....làm sao ko hở các Cụ :D

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Em cũng đang xài Infi + Sub đểu đây, thấy vẫn ngon - thế có.....làm sao ko hở các Cụ :D
cái vấn đề bác nêu ra là khó nhất bởi vì nó liên quan đến tai ng hưởng thụ. Ví dụ tai của em chỉ cảm nhận đc mức 3/10 thì con nào nghe cũng đc.

PoBeo

Xe điện
Cụ chơi đồ "đểu" mà nó vừa tai cụ thì là chuẩn rồi, vì nó phục vụ cho sự sung sướng của cụ mà :)) chứ ...chả làm sao với người khác cả cụ à :P