[Funland] Các bác gặp vụ này bao giờ chưa???

Namtroc

Xe điện

hd-vt

Xe container
Em thì dưới chân tháp nến và bát hương là tấm kính. Trong phạm vi nếu nến và hương đổ xuống, không bày hộp hiếc, đồ dễ cháy. Và nến em cắt ngắn đủ cháy khoảng một giờ, trong lúc có người ở nhà. Em bị đổ nến nhiều lần, may các cụ thương hehe.
Em thấy giờ nến và hương làm từ cái gì gì đấy, không ưng lắm.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em thì dưới chân tháp nến và bát hương là tấm kính. Trong phạm vi nếu nến và hương đổ xuống, không bày hộp hiếc, đồ dễ cháy. Và nến em cắt ngắn đủ cháy khoảng một giờ, trong lúc có người ở nhà. Em bị đổ nến nhiều lần, may các cụ thương hehe.
Em thấy giờ nến và hương làm từ cái gì gì đấy, không ưng lắm.
Ồ thế tí e bẩu cu e cắt luôn 2 miếng kính lót dưới cho an toàn ah, e thắp hương xong thường loanh quanh trên tầng 3, cho mấy con gà ăn, cọ nền sân phơi cho bọn chim cò tắm táp luôn, nóng quá xá!

HHĐT

Xe tăng
Ồ thế tí e bẩu cu e cắt luôn 2 miếng kính lót dưới cho an toàn ah, e thắp hương xong thường loanh quanh trên tầng 3, cho mấy con gà ăn, cọ nền sân phơi cho bọn chim cò tắm táp luôn, nóng quá xá!

Thú vui tao nhã quá.

happyhn

Xe container
Hôm nay rằm như thường lệ 7h e lên thắp hương cúng ông bà ông vải, vừa đọc xong bài cúng xong thì quay ra cho mấy chú chim tắm táp. Quay vào thì ối dời ôi, cốc nến nó cháy dữ dội quá khói đen xì, chạy vội ra nhặt khúc gỗ bịt lại cho nó tắt. Quay ra cất khúc gỗ quay vào lại cháy bùng bùng:(
E hỏi các bác đã gặp vụ này bao h chửa? Và điềm tóit gay xấu, nhờ cụ trauxanh cho í kiến quý báu. Riệu e đang sẵn.

Nến cũ đã dùng mà bị rơi tạp chất vào là hay bị bùng lên như vậy.
Đúng rồi, nến cũ bị tạp chất phủ lên mặt tạo thành bấc nên cháy chứ có ếch gì mờ cụ chủ hoang mang

hd-vt

Xe container
C

Cụ nhiều đam mê nhở, em cũng nhiều nhưng thực hiện được ít, do ăn ở thôi em quan niệm thế: lười còn nắm lông hehe.
Hôm rồi em lượn ở tp V.Trì.
Một thành phố nổi tiếng từ xưa, có cả bài hát, tp Ngã ba sông, tên rất lãng mạng. Giờ em thấy có nét buồn, không khí thế lắm.
Khu nhà cụ phong thủy nhở, mát.

XPQ

Xe cút kít
G nhà e nó thích loại cốc vì nhà e nhiều gió nó cháy trong cốc thì ko tắt chứ nến kia châm rất hay bị tắt, điều này e nghĩ cũng ko tốt:)
Thế có vẻ như là ban thờ nhà bác sai vị trí, hoặc bài trí chưa đúng. Nhà nhiều gió cũng không để ban thờ ở chỗ nhiều gió, bạt hết cả phong long thần. :)):)):))

thiemnc

Xe buýt
Hôm nay rằm như thường lệ 7h e lên thắp hương cúng ông bà ông vải, vừa đọc xong bài cúng xong thì quay ra cho mấy chú chim tắm táp. Quay vào thì ối dời ôi, cốc nến nó cháy dữ dội quá khói đen xì, chạy vội ra nhặt khúc gỗ bịt lại cho nó tắt. Quay ra cất khúc gỗ quay vào lại cháy bùng bùng:(
E hỏi các bác đã gặp vụ này bao h chửa? Và điềm tóit gay xấu, nhờ cụ trauxanh cho í kiến quý báu. Riệu e đang sẵn.

Em khoa học tý. Nến nhà cụ là nến cốc thủy tinh nên giờ toàn nến lỏng, có điểm nóng chảy, điểm sôi thấp, thời tiết nóng cộng với nhiệt độ ngọn lửa nến, nên cốc nến bay hơi mạnh và cháy cả cốc mà ko chỉ cháy bấc thôi cụ. Nếu tin nó là điềm lành thì cũng tốt mà cụ nhé.

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) chừ em mí đọc được chiện nài trên diễn đàn, chắc chắn có điềm gồi, vấn đề là thời gian thôi ;)) ;))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thế có vẻ như là ban thờ nhà bác sai vị trí, hoặc bài trí chưa đúng. Nhà nhiều gió cũng không để ban thờ ở chỗ nhiều gió, bạt hết cả phong long thần. :)):)):))
Báo cáo cụ em 77 sa trung thổ ban thờ chính tây bắc đây là đi từ cầu thang lên cửa kia hứng chính nhà đông bắc, hướng ban thờ Tây nam. Ông bác trên quê bảo e cao số nên thờ thêm thánh Trần nên e có ban thờ riêng vuông góc. Mời a trauxanh chửa thấy đâu.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
:)) :)) chừ em mí đọc được chiện nài trên diễn đàn, chắc chắn có điềm gồi, vấn đề là thời gian thôi ;)) ;))
Hihi tls anh bác! Hy vọng tốt lành anh ah.;)
Em khoa học tý. Nến nhà cụ là nến cốc thủy tinh nên giờ toàn nến lỏng, có điểm nóng chảy, điểm sôi thấp, thời tiết nóng cộng với nhiệt độ ngọn lửa nến, nên cốc nến bay hơi mạnh và cháy cả cốc mà ko chỉ cháy bấc thôi cụ. Nếu tin nó là điềm lành thì cũng tốt mà cụ nhé.
vâng e tin vào cách gt khoa học của cụ, khả năng nóng quá í mà, e đưa lên để chém gió fun cụ ơi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi, nến cũ bị tạp chất phủ lên mặt tạo thành bấc nên cháy chứ có ếch gì mờ cụ chủ hoang mang
E chả hoang mang j sất, sự việc đến sẽ đến. E lập thớt chém gió ngày cuối tuần cho nó xôm.

minhX1

Xe buýt
Bình thường. Cũng cốc nến như này em cũng bị rồi. Nó còn nổ bắn cả ra. Em dùng nến cây nhỏ có khi an toàn hơn.

troc

Xe tăng
Chán quá, hóng số để ăn theo mờ đếu thấy :( hết mn giờ ghi rồi :((