[Thảo luận] Các bác dừng xe ở 50C Hàng Bài (TT Y tế dự phòng) ở bên nào

commander

Xe điện
Báo cáo các bác
Em đưa người nhà đi tiêm phòng ở Hàng Bài
Nhưng có điều băn khoăn muốn hỏi các bác
Nếu dừng xe (tất nhiên là không đỗ) để cho người nhà xuống (người già và trẻ em) thì dừng bên nào?
Theo luật thì phải dừng bên phải, nhưng như vậy thì:
- Gây cản trở cho xe thô sơ và xe máy
- Các cụ và trẻ em lại phải sang đường (mà đường chỗ này đông khủng khiếp)
Mấy lần trước em đều dừng sát bên trái, nhưng cứ vẫn ca-mơ-run vì sợ xxx bắt lỗi dừng đỗ xe bên trái đường một chiều
Xin ý kiến thỉnh giáo của các bác
Tiêm phòng sao cụ không lên y tế dự phòng phố Sơn Tây mà tiêm, rảnh lắm, giờ vừa mở lại nên chỉ trong ngày lv thôi, nhà cháu sáng vừa đưa F1 nhỏ qua đấy tiêm phòng, 9h kém đến, làm thủ tục mỗi nhà cháu, đúng 10 phút về. Chỗ đấy cũng có biển cấm đỗ dưng cháu không thấy Trương tuần, rứa là cụ đỡ phải lăn tăn dừng đỗ ở HB nữa :P

blackpaint

Xe container
Nhưng mà cứng thế nào chứ, dừng bên phải không được, bên trái không xong
Đằng này, tiêm phòng ấy thường dành cho trẻ em mà
Không lẽ để mấy bà cháu bồng bế, dắt díu nhau đi bộ từ Hàm Long đến à
Nếu bác nào nhà có trẻ sơ sinh thì sao?
Cụ cứ bình tĩnh xi nhan sang phải đường, tất nhiên là phải từ từ và quạn sát xe đi bên phải như bao con đường cụ vẫn đi ấy. Rồi dừng đúng Luật cho ng nhà xuống, cụ cứ dừng ở đấy một lúc cũng được. Nếu xxx hỏi, đòi phạt cụ thì mời cụ qua topic của em rồi tranh luận với xxx.
http://www.otofun.net/threads/403767-khieu-nai-di-sai-lan-hang-bai-trang-tien-tien-do-va-cach-xu-ly

minhnc

Xe máy
Tiêm phòng sao cụ không lên y tế dự phòng phố Sơn Tây mà tiêm, rảnh lắm, giờ vừa mở lại nên chỉ trong ngày lv thôi, nhà cháu sáng vừa đưa F1 nhỏ qua đấy tiêm phòng, 9h kém đến, làm thủ tục mỗi nhà cháu, đúng 10 phút về. Chỗ đấy cũng có biển cấm đỗ dưng cháu không thấy Trương tuần, rứa là cụ đỡ phải lăn tăn dừng đỗ ở HB nữa :P
Em ở Long Biên, đến Sơn Tây thì lại xa quá
Vả lại, cụ nhà em bị say xe nên đi phố mà đường xa thế thì không ổn ạ

Cụ cứ bình tĩnh xi nhan sang phải đường, tất nhiên là phải từ từ và quạn sát xe đi bên phải như bao con đường cụ vẫn đi ấy. Rồi dừng đúng Luật cho ng nhà xuống, cụ cứ dừng ở đấy một lúc cũng được. Nếu xxx hỏi, đòi phạt cụ thì mời cụ qua topic của em rồi tranh luận với xxx.
http://www.otofun.net/threads/403767-khieu-nai-di-sai-lan-hang-bai-trang-tien-tien-do-va-cach-xu-ly
Em cũng được đoc thread của bác lâu rồi, nhưng nói thật là em không thể có thời gian như bác được
Nay nó gọi, mai nó gọi hòa giải, dàn xếp thì chết em mất

Đi taxi mãi sao được cụ? Ngoài việc đưa F1 đi tiêm, còn nhiều việc khác nên đôi lúc vẫn phải dừng ở đó chứ ợ.
Chuẩn ạ, còn các cụ nhà em, hàng năm phải tiêm phòng cúm
Thậm chí người nhà nữa chứ, mình có xe, toàn người nhà nhờ đưa đi, không thể nói không được ạ, thế thì bà con họ hàng ném nhiều thứ vào mặt lắm, em không đỡ được

songbeng

Xe buýt
Có bãi đậu xe cạnh 50c HB mà cụ ơi...

TengTeng

Xe hơi
Bác ở Long Biên thì phi sang tiêm phòng ở ngã ba Lò Đúc - Nguyễn Cao, sau đó bác gửi xe ngay ở Nguyễn Cao 30k hoặc đi thêm 1 đoạn xuống đỗ ở đầu Trần Khát Chân có khi còn chẳng cả mất tiền gửi xe. Chỗ đó tiêm chủng cũng tốt lắm ạ.

blackpaint

Xe container
Bác ở Long Biên thì phi sang tiêm phòng ở ngã ba Lò Đúc - Nguyễn Cao, sau đó bác gửi xe ngay ở Nguyễn Cao 30k hoặc đi thêm 1 đoạn xuống đỗ ở đầu Trần Khát Chân có khi còn chẳng cả mất tiền gửi xe. Chỗ đó tiêm chủng cũng tốt lắm ạ.
Trung tâm của Viện VSDTTW cụ ơi, tiện khi đi từ Long Biên sang, qua cầu Vĩnh Tuy tí là đến thôi mà. Chỗ này cụ vào Viện gửi xe cũng được, mà dừng cũng được.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
2 ku này chạm nọc, có tật giật mình à? 2 ku ko nói có ai bảo 2 ku vừa vô học, vô ý thức, vừa phạm luật ko?
Bãi để xe đầy quanh đấy, tiếc mấy chục nghìn để làm thằng tiểu nông tiện đâu bậy đấy à?

Đây mới đúng là thằng vô học và thêm cả đạo đức giả.
Bác này nguy hiểm quá.ko biết, ko hiểu thì dựa cột mà nghe mà hóng chứ.chắc bác làm ở viện nghiên cứu nên ngồi phán ác quá.

commander

Xe điện
....
khộ, Sơn tây là phố Sơn Tây í ạ, cụ Long Biên qua HB thì lên ST khoảng 3cây chuối nữa là cùng, vuông góc Đội Cấn vs Hùng Vương hay sao í, cụ ợ

lopmon

Xe đạp
2 ku này chạm nọc, có tật giật mình à? 2 ku ko nói có ai bảo 2 ku vừa vô học, vô ý thức, vừa phạm luật ko?
Bãi để xe đầy quanh đấy, tiếc mấy chục nghìn để làm thằng tiểu nông tiện đâu bậy đấy à?
Ku này có vẻ học cao nhỉ,chắc gạch xây cả tòa chung cư cũng ko hết đâu nhỉ???nên diễn đàn là để ae giao lưu học hỏi nhau,những j chưa bít thắc mắc để rút kinh nghiệm làm cho văn hóa gt ngày càng tốt hơn chứ hok pải để làm A hùng bàn phím,ku nên xem lại câu chữ của m có văn hóa chưa,đừng vội chê ai là vô học vs tiểu nông.

blackpaint

Xe container

andang112

Xe tăng
Sang tuần em đưa bà xã đi khám ở đây, e muốn gửi 4b để vào cùng, các cụ tư vấn em chỗ gửi với, tks

Bopbi_hsgs

Xe container
Cứ xi nhan rẽ phải rồi đánh lái từ từ sang dừng sát vỉa hè bên phải là đúng luật, chả sợ "bố con thằng nào", ở HN đầy các con phố là đường 1 chiều và phân làn xe oto, xe moto; phải có cách dừng chuẩn chứ không việc gì phải dừng ở phố bên cạnh hay đi tìm chỗ gửi xe; Cũng đã có bài nào nói cách oto xi nhan chuyển sang làn xe moto ở phố Hàng Bài để rẽ phải sang phố Tràng Tiền rôi (CSGT chấp nhận việc đấy) hoặc có vụ chị em đi vào làn xe moto ở phố Bà Triệu khi thấy xxx đi ra chuẩn bị vịn thì cách xử lý "thông minh" là xi nhan phải, rẽ phải rồi dừng xe, hạ cửa kính hoặc có một người xuống (giả vờ) hỏi cái gì đấy rồi lên xe đi tiếp và xxx đã quay lại "bốt"; Ở phố Huế e toàn dừng ở bên phải mà chưa thấy xxx nảo hỏi thăm, e chỉ mong xxx ra hỏi thăm để "chiến một trận" cho nó thêm bản lĩnh mà chưa được.

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Sang tuần em đưa bà xã đi khám ở đây, e muốn gửi 4b để vào cùng, các cụ tư vấn em chỗ gửi với, tks
Mấy phố Lý Thường Kiêt, Trần Hưng Đạo đều có chỗ gửi xe của GTCC, cụ có thể gửi ở đấy rồi đi bộ 1 đoạn

Bopbi_hsgs

Xe container
Chỗ đấy là phố Ông Ích Khiêm chứ cụ (đầu phố Sơn Tây)

ngungo thien ly

Xe container
Hàng Bài là phố đường 1 chiều, cụ cứ dừng, đỗ bên phải đường cho đúng luật, đừng dừng, đỗ xe bên trái đường theo thói quen ợ