[Thảo luận] Các bác đừng mắng em nhé, nếu trường hợp này các bác làm thế nào là hợp lý nhất?

ngthenam

Xe buýt
Tình hình là dư thế lày: tối qua em vừa ở cơ quan về lúc 6h30, lúc ra khỏi sân cơ quan em thì em thấy đèn pha vẫn sáng bình thường, nhưng đi đến chỗ ngã 4 gần học viện BC tuyên truyền thì 1 bên nó ngủm củ tỏi (hi hi vợ già mà, nhưng chưa bao giờ nó hành em kiểu này), em cũng ko kịp để ý vì lúc đó đường đông quá, vừa qua ngã 4 thì 1 chú xxx tuýt lại, em xuống xe.
xxx: chào bác, xe bác phải cho vào gara kiểm tra ngay nhé
e: xin chào, có vấn đề gì vậy đồng chí?
xxx: xe bác bị hỏng 1 bên đèn bác tham gia gt thế là vi phạm
e: (mình thế là vi phạm rồi - ko cãi) Vâng, vậy là tôi sai
xxx: Anh công tác ở đâu vậy?
e: A công tác ở....(E ko có ý định xin, mình sai mình chịu)
xxx: Mời anh lên gặp xếp
e: OK thôi, em cầm giấy tờ đầy đủ ra (hôm nay tử tế tệ, vì miềng sai rùi)
Chú xếp của chú này cũng trẻ thôi - chắc buổi tối các chú nhớn cho ra kiếm thêm tí cuối năm lấy gì còn biếu xếp
xxx2: cầm sẵn 1 quyển in đầy đủ danh mục lỗi chỉ ra lỗi của em từ 300-600k (chắc là mới nên cứ làm 1 quyển cho chắc ăn ko lại bị em phang lại ngay). Vậy giờ anh định thế nào
e: thì tùy các đồng chí thôi, tôi sai thì tôi chịu
xxx: vậy e lâpj biên bản anh về lỗi ......và anh ra kho bạc nộp phạt
e: các đồng chí cứ làm đúng thôi nhưng cho tôi xé phiếu tại chỗ
xxx lập biên bản nhưng che che cái lỗi, thu em 400k các bác ạ. Phần này thì e lại mắc 1 cái sai nữa là ko đọc kỹ biên bản xem lỗi gì, ký bừa (quen ký cho các em ở VP), lại còn ko lấy vé phạt nữa. Thành thực xin lỗi vì đã làm hư thêm xxx.
Sau đó em tìm mãi mới thấy cái gara cuối đường NPS kéo dài còn sáng điện, vào đó sửa 1 lúc, rồi thẳng tiến thịt chó quán giải đen
Vậy các bác cho em hỏi:
1. Nếu tình huống đang đi buổi đêm mà có sự cố về đèn thế thì làm thế nào cho hợp lý (tất nhiên phương án gọi cứu hộ thì chuẩn ko cần chỉnh, nhưng chi phí cao quá), ko vi phạm ?
2. Trường hợp nào được nộp phạt tại chỗ, trường hợp nào phải ra kho bạc?
3. Lỗi vi phạm từ 300-600 thì mình phải nộp ở khung nào?
Hi hi, em học lái đàng hoàng đấy nhá, nhưng những bài trên thì chửa ngâm cứu kỹ.
Em hậu tạ các bác 1 cốc VODKA
1. nếu bóng vừa cháy thì sờ bóng vẫn còn nóng. cụ có thể bảo xxx chỉ nhắc nhở.
2. dưới 400k cụ có thể nộp phạt tại chỗ.
3. mức phạt thì cụ cứ chia trung bình ra, trường hợp của cụ la 450k.
lần sau cụ nhớ xé phiếu phạt không vì bây giờ con có thêm loại biên bản chung chi, để các chúng nó dễ chia nhau thôi.

Ti_Teo

Xe buýt
Em lúc nào cũng có đôi bóng dự phòng trong xe, gặp trường hợp giống bác chủ em thay tại chỗ xxx luôn thì có bị phạt ko nhỉ?

timeltdco

Xe hơi
em thấy cụ chủ có bật đèn, tuân thủ theo CSGT.. khung 300-600... chỉ phạt 300k rồi còn chỉ cháy 1 bóng còn 150k... cụ bảo XXX phạt thì phạt không thì thôi... :D

Mà hôm nay em cũng quên bật đèn lúc đi từ về nhà, tại lúc ở Sofitel noel đèn đuốc sáng rực, lại mải nói chuyện với Gấu nên ko để ý... may được 1 chị nhắc lúc đến Nguyễn Du... cám ơn chị ạ... hậu tạ chị một gói quả noel, chị liên lạc với em để nhận nhé... :)

cuong_euro2012

Xe hơi
em cũng bị 1 lần ,thực ra mình ko biết cháy 1 đèn khi nào thì các cụ bảo phải bật khẩn cấp kiểu gì

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Nếu bị cháy 1 bên bất ngờ thì bác cứ bật đèn nháy khẩn cấp ( Cái tam giác màu đỏ ) và kể cả có cháy lâu thì đèn tam giác đỏ nó nháy loạn lên là nóng tất, đi về nhà...Mai tính vụ đèn, còn lỗi thì cũng chả XXX nào đè cụ quá đáng vậy đâu, căng lắm xin đôi bát phở Tái gầu đêm và hai chai bia Hà nội là cùng

Chỉnh sửa cuối:

bananhso

Xe tải
Em bị một lần cháy đèn như vậy, trong 1 tuần 3 lần bị bắt nhưng đều xin được. Lý luận như sau:
- lỗi này vô tình. O ai lên ô tô bật đèn rồi nhảy xuống ktra đèn có sáng không cả
- mà nếu biết cháy đèn chẳng lẽ dừng lại giữa đường gọi cứu hộ? Mà muốn sửa phải đi về nhà hôm sau đi sửa chứ, trời tối rồi mà
- lỗi này 700k. Cứ bảo là trạm trước các anh đã dừng em lại phạt rồi, cho em xin
Em xin đc 3 lần o bị phạt với lí luận này đấy

duongoto

Xe tải
Tại cụ chủ có tinh thần ủng hộ XXX quá đấy thôi chứ e thấy chú XXX1 cũng có ý nhắc nhỏ cụ thôi. Kể mà cụ trình bày chắc là cũng để cụ đi sửa đới

wagoner

Xe buýt
Em cũng từng dính nhiều lần do cái đui đèn hỏng, thợ không phát hiện ra cứ thay bóng, cái đui nó lại làm cháy bóng. Cứ thế 3 lần, lần nào cũng bị tóm nhưng đều xin được hết. Quan trọng là lưỡi dài và dẻo :-"

tetevn

Xe hơi
Tình hình là dư thế lày: tối qua em vừa ở cơ quan về lúc 6h30, lúc ra khỏi sân cơ quan em thì em thấy đèn pha vẫn sáng bình thường, nhưng đi đến chỗ ngã 4 gần học viện BC tuyên truyền thì 1 bên nó ngủm củ tỏi (hi hi vợ già mà, nhưng chưa bao giờ nó hành em kiểu này), em cũng ko kịp để ý vì lúc đó đường đông quá, vừa qua ngã 4 thì 1 chú xxx tuýt lại, em xuống xe.
xxx: chào bác, xe bác phải cho vào gara kiểm tra ngay nhé
e: xin chào, có vấn đề gì vậy đồng chí?
xxx: xe bác bị hỏng 1 bên đèn bác tham gia gt thế là vi phạm
e: (mình thế là vi phạm rồi - ko cãi) Vâng, vậy là tôi sai
xxx: Anh công tác ở đâu vậy?
e: A công tác ở....(E ko có ý định xin, mình sai mình chịu)
xxx: Mời anh lên gặp xếp
e: OK thôi, em cầm giấy tờ đầy đủ ra (hôm nay tử tế tệ, vì miềng sai rùi)
Chú xếp của chú này cũng trẻ thôi - chắc buổi tối các chú nhớn cho ra kiếm thêm tí cuối năm lấy gì còn biếu xếp
xxx2: cầm sẵn 1 quyển in đầy đủ danh mục lỗi chỉ ra lỗi của em từ 300-600k (chắc là mới nên cứ làm 1 quyển cho chắc ăn ko lại bị em phang lại ngay). Vậy giờ anh định thế nào
e: thì tùy các đồng chí thôi, tôi sai thì tôi chịu
xxx: vậy e lâpj biên bản anh về lỗi ......và anh ra kho bạc nộp phạt
e: các đồng chí cứ làm đúng thôi nhưng cho tôi xé phiếu tại chỗ
xxx lập biên bản nhưng che che cái lỗi, thu em 400k các bác ạ. Phần này thì e lại mắc 1 cái sai nữa là ko đọc kỹ biên bản xem lỗi gì, ký bừa (quen ký cho các em ở VP), lại còn ko lấy vé phạt nữa. Thành thực xin lỗi vì đã làm hư thêm xxx.
Sau đó em tìm mãi mới thấy cái gara cuối đường NPS kéo dài còn sáng điện, vào đó sửa 1 lúc, rồi thẳng tiến thịt chó quán giải đen
Vậy các bác cho em hỏi:
1. Nếu tình huống đang đi buổi đêm mà có sự cố về đèn thế thì làm thế nào cho hợp lý (tất nhiên phương án gọi cứu hộ thì chuẩn ko cần chỉnh, nhưng chi phí cao quá), ko vi phạm ?
2. Trường hợp nào được nộp phạt tại chỗ, trường hợp nào phải ra kho bạc?
3. Lỗi vi phạm từ 300-600 thì mình phải nộp ở khung nào?
Hi hi, em học lái đàng hoàng đấy nhá, nhưng những bài trên thì chửa ngâm cứu kỹ.
Em hậu tạ các bác 1 cốc VODKA
Lần sau đi ăn chóa thì nhớ đi sớm nhá, đi muộn quá nên bị cắn lại còn bị mắng nữa nhể :D . Anh mời chú tí vod lấy khí thế, H.PD nhá :P

it_tien

Xe buýt
Lần sau đi ăn chóa thì nhớ đi sớm nhá, đi muộn quá nên bị cắn lại còn bị mắng nữa nhể :D . Anh mời chú tí vod lấy khí thế, H.PD nhá :P
Hê hê, người quen T.DS phải ko bác? Thôi hôm đó cuối tháng rồi, của đi thay người mà bác

tran_x

Xe đạp
Đúng là chán xxx nhà mình quá, có ai muốn đi xe bị chột mắt đâu, lỗi này đáng nhẽ chỉ nhắc nhở.

Em có ý kiến là phạt cái ông thiết kế xe, do không thiết kế có tín hiệu trong xe báo là hỏng đèn pha.

donlilama

Xe buýt
Thế này thì em dương pha lên đi cho nó lành vì xe em dương pha lên có tận 4 đèn, chả sợ cháy nữa các cụ à. Nhiều lúc muốn tốt mà không tốt được, chán cho cái XHCN này
em đồng ý với cụ

Alituti

Xe tải
Ý thức của xxx không phải nhắc nhở và điều khiển giao thông cụ ah. Học luật là để nắm được luật để phạt và phạt thôi. Còn tính ăn chia % , thì xxx còn phải tích cực phạt, phạt nữa, phạt mãi...

Vitara 1.6

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ thôi, gần tết cũng thông cảm cho mấy thằng Kiến Vàng, em dự năm nay không có thưởng tết do vậy mấy thằng Kiến Vàng phải nai lưng ra làm kiếm cơm mà.

dreamwater

Xe điện
Phát hiện được thì bật cảnh báo nguy hiểm, còn nếu ko phát hiện được mà gặp xxx thì thôi đúng tinh thần OF, kiếm cái BB cụ nhóe. Lỗi thiếu đèn đóm cũng bình thường thôi mà

Truong coi

Đi bộ
@ Khong biet lui
Bóng đèn hỏng thì cố mà xin xxx, bác dương pha lên nó phết thêm cho bác lỗi nữa đó: bật đèn pha trong đô thị