Các bác đoán bệnh hộ em kia morning at nhà em với

LQM

Xe hơi
Báo cáo các cụ, em có con kia morning 2012, cách đây 2 tuần em đang đi bị chết máy, em kéo về gara, mấy hôm sau bác chủ gara nói là xe em lỗi hộp ecu phải sửa, sau khi sửa xong (sửa ecu mất 1,2 củ) gara lại chuẩn bệnh là hỏng hộp nhận tín hiệu của smart key (xe em khởi động bằng nút bấm ạ). Chiều nay em đã lấy xe về, xe bây giờ đi bình thường nhưng lại có thêm bệnh là không cần đạp phanh vẫn khởi động được xe (cả vị trí N vẫn đề được, còn D thì em chưa thử). Nguyên bản của xe thì phải về P và đạp phanh mới khởi động được. Gara nói phải thay hộp nhận tín hiệu của smart key (7,5 củ^:)^) thì mới khởi động như ban đầu. Theo các cụ thì bây giờ em nó bị cái gì, có phải lỗi ecu không và cái bệnh khởi động mà không cần về P và đạp phanh kia nó có liên quan đến hộp nhận tín hiệu của chìa khóa không. Các bác chỉ bảo em với8->8->8->

oto16ahn

Xe điện
chẳng ai sửa đc hộp đen mà lấy cụ 1,2 củ đâu ạ. vi xe cụ đã năm ở gara lên em chắc chắn với cụ đã tác động nhiều đến hệ thông điện của xe rồi cụ ạ. xe cụ còn nổi check engine k ?

Komatsu07

Xe đạp
Bị chết máy nhưng điện nguồn còn không? Em nghĩ là tịt luôn điện nguồn, em đoán bừa nhé. Cái star/stop của bác bị hỏng, gara đấu điện lại lung tung trong đó nên mới bị tình trạng trên. Em chỉ đoán thôi nhé

Báo cáo các cụ, em có con kia morning 2012, cách đây 2 tuần em đang đi bị chết máy, em kéo về gara, mấy hôm sau bác chủ gara nói là xe em lỗi hộp ecu phải sửa, sau khi sửa xong (sửa ecu mất 1,2 củ) gara lại chuẩn bệnh là hỏng hộp nhận tín hiệu của smart key (xe em khởi động bằng nút bấm ạ). Chiều nay em đã lấy xe về, xe bây giờ đi bình thường nhưng lại có thêm bệnh là không cần đạp phanh vẫn khởi động được xe (cả vị trí N vẫn đề được, còn D thì em chưa thử). Nguyên bản của xe thì phải về P và đạp phanh mới khởi động được. Gara nói phải thay hộp nhận tín hiệu của smart key (7,5 củ^:)^) thì mới khởi động như ban đầu. Theo các cụ thì bây giờ em nó bị cái gì, có phải lỗi ecu không và cái bệnh khởi động mà không cần về P và đạp phanh kia nó có liên quan đến hộp nhận tín hiệu của chìa khóa không. Các bác chỉ bảo em với8->8->8->
Bệnh này thì cụ nên vào hãng, để họ đấu lung tung có ngày nó hút thuốc đấy!

nguyenminh15

Xe tải
xe của cụ bị đấu điện linh tinh rồi ah.nếu xe cụ vẫn khởi động và nổ máy bình thường thì không phải tại hộp smaskey đâu ah.khi đạp phanh và về p mới đề nổ máy được là giúp cụ an toàn khi nổ máy thui ahcais này khó hiểu lắm ah.cụ cứ tượng tượng như xe ga nhưng tóm lại của cụ không hỏng hộp smaskey và bị đấu điện lung tung rồi

LQM

Xe hơi
Vâng, em nghĩ bị đấu điện lung tung rồi

sinh vu

Xe hơi
Cụ xem lại gara đi em nghe cụ tả chẳng thấy hợp lý gì.

lechidung79

Xe tăng
Vụ sửa ở ..56 đường láng hay sao

saobangz3

Đi bộ
Cần số để vị trí N + đạp phanh vẫn có thể đề khởi động bình thường như vị trí P mà cụ. Nếu vị trí D, R thì sẽ ko khởi động đc mà sẽ có tiếng chuông báo ding..ding... (Xe em cũng morning 2012, đã test).
Trước mới lấy về, xe em cũng bị không khởi động được, trong khi các loại đèn đóm, điện, ắc quy, xăng... đều ok. Kiểm tra có hiện tưởng Bugi ko phát điện cao áp. Check lỗi bằng máy của thợ nó mắng là cái chìa khóa thông minh đã hết pin, thay pin là ngon luôn. (Hiện tượng này tương tự xe máy Piaggio bị mất khóa từ đó cụ).
Cụ nên mang ra Kia Service check cho yên tâm.

toankiss

Xe tải
Thằng gara nó láo đấy. nó mà sửa đc ECU với giá 1,2tr em cúi đất bái sư. còn vụ cụ khởi động em nghĩ là bình thường. chắc nó bị lỗi ệ thống smart key nó kiểm tra rồi đấu lại thôi. thay 7,5 củ là hàng china các cụ trên off vẫn lắp thêm vào Km đó.

dellhell

Xe hơi
cứ vào hãng cho chắc cụ ơi,gara ở ngoài h không tin tưởng đc cụ ah.

LQM

Xe hơi
gara em sửa là gara có tiếng trên mạng ạ, hôm qua em còn thấy đèn gầm còn không sáng nữa, em có thông tin cho chủ gara nhưng không phản hồi, em sẽ đi kiểm tra toàn bộ lại xe ở hãng có gì em sẽ thông tin để hầu các cụ

LQM

Xe hơi
vâng e phải đi kiểm tra lại toàn bộ

LQM

Xe hơi
bây giờ quảng cáo chẳng đi cùng thực tế các cụ ạ

oriole_

Xe đạp
theo kinh nghiệm của e thì lần sau bác đừng nên vào gara ngoài bác ạ! vào hãng để ngta đoán bệnh cho, đắt hơn 1 tí có khi còn đỡ mất tiền oan. Chứ sửa ở ngoài mà như thế có khi lại thành đắt!

ThangTocBac

Xe tăng
Đầu tiên đang đi chết máy, đợi nguội khởi động lại vẫn đc chắc chết con nào đó cỡ 1,2 củ, sau báo là sửa ecu cho nó hoành tráng.
Báo thêm cái hộp nhận tín hiệu smartkey, trong khi vẫn khởi động đc chỉ có bỏ qua chân phanh thôi -> khả năng công tắc chân phanh bị đấu tắt để ép phải thay cái hộp kia cho nó hoành tráng thêm thôi.