Các bác địa chính, xây dựng tư vấn giúp em phát

Đợt vừa rồi bên nhà ngoại em bị giải toả làm đường vành đai, hiện diện tích đất còn lại là 3m2 (rông 2,5m * sâu 1,3m), có sổ đỏ ạ. Em không muốn bán hay hợp thửa với nhà phía sau mà muốn giữ lại để có chỗ kinh doanh. Nhưng nghe nói với diện tích này không thể xây dựng hay sửa chữa cải tạo gì được. Hiện trạng của chỗ này vẫn còn tường gạch nhưng bị đập nham nhở, liệu e có xin cải tạo sửa chữa được không nhỉ? Hoặc em tính phương án làm một cái nhà khung sắt kiểu chốt bảo vệ đặt vào đó, ko biết có được ko?
Bác nào trong ngành hoặc rành về cái này mách nước giúp em, e chỉ cần dựng cửa hàng cấp 4 tử tế, có gác xép nhỏ, cao khoảng 3,5m thôi chứ ko có ý định xây siêu mỏng đâu ạ.

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthicntt.vn
nhường cụ dưới

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Theo e thì cụ nên ghép nhà phía sau đi cho mặt phố văn minh hơn, chứ với dt đó thì cụ chỉ đc phép giữ nguyên hiện trạng

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Đợt vừa rồi bên nhà ngoại em bị giải toả làm đường vành đai, hiện diện tích đất còn lại là 3m2 (rông 2,5m * sâu 1,3m), có sổ đỏ ạ. Em không muốn bán hay hợp thửa với nhà phía sau mà muốn giữ lại để có chỗ kinh doanh. Nhưng nghe nói với diện tích này không thể xây dựng hay sửa chữa cải tạo gì được. Hiện trạng của chỗ này vẫn còn tường gạch nhưng bị đập nham nhở, liệu e có xin cải tạo sửa chữa được không nhỉ? Hoặc em tính phương án làm một cái nhà khung sắt kiểu chốt bảo vệ đặt vào đó, ko biết có được ko?
Bác nào trong ngành hoặc rành về cái này mách nước giúp em, e chỉ cần dựng cửa hàng cấp 4 tử tế, có gác xép nhỏ, cao khoảng 3,5m thôi chứ ko có ý định xây siêu mỏng đâu ạ.
Cụ nên bán lại cho nhà phía sau. Vẹn cả đôi đường. Chắc cũng phải bỏ túi khoảng vài trăm củ cụ để đấy mà làm việc khác hoặc gửi NH cũng tốt.
Còn với hiện trạng hiện nay, đúng luật thì cụ chỉ được giữ nguyên hiện trang, chả ai dám cấp phép cho cụ đâu. Còn nếu cố thì cụ thuê thợ về đêm đêm sửa lại, gác sắt hộp lên mà làm gác xép thôi ạ.

Jacaranda Tran

Xe tải
Cu co gang mua lai nha phia sau hoac neu ho ko ban thi cu ban cho ho 3 ty cho 3 met vuong do, roi giai tan