Các bác đi Veracruz làm tài phát cho e vụ mua phải xe lởm từ showroom!

Trạng thái
Thớt đang đóng

haquocd

Xe tải
haquocd viết
Bác Hát to: Bị xử, Nhận thẻ, bị bem việc này không phải việc của bác. Thượng đế có dăm ba kiểu thượng đế. Nhưng người ta bỏ tiền ra để được sự thoải mái, chứ không phải để Sales ăn nói lung tung. Từ đầu thớt anh em chỉ đọc mà không có ý kiến, nhưng từ khi Sales ăn nói khó nghe anh em mới cho ý kiến. Bác đừng nói anh em có " comments phiến diện" dẫu biết Min Mod có khi còn nể bác phần nào. Nhưng nói cái gì cũng phải nghĩ đến những người đang đọc thớt này. <<<<<<< Xin lỗi bác Hát to: Câu gạch chân này em muốn ám chỉ Sales. Rất xin lỗi đã để bác hiểu lầm.(Mod cho em bôi đậm nhé)
Bác nói về vấn đề ăn nói, chính bác đã bị nhận thẻ về cái cách "ăn nói" của bác đấy!!!! Ai trao cho bác cái thẻ thì bác biết rồi nhé, đừng có bảo em phạt bác đấy! Sale ăn nói bố láo mọi người mắng chửi rồi, em có nói gì đâu!

mrzk84

Xe hơi
Đọc cái cm này e mới biết cụ là người gt cho bác ThanhTrung, em chơi chữ với bác tí nhé, lấy đc nó ko rõ ràng, trường hợp bác nói ra với tư cách một người giỏi kỹ thuật thì em tin bác nói chuẩn, bởi vì động cơ khung gầm còn ok. Còn từ "xe lởm" em nói ra cũng ko sai, bởi vì e dùng nó cho một cty đã Cam kết chất lượng với 75 tiêu chí xe bán ra cho khách. Nhưng thôi, giờ khi em biết bác là người gt cho a Trung rồi thì em stop vụ này lại, mà thực tế đêm qua e lên 4room chỉ để cảm ơn các bác và chém chơi, các ôg sâu vào gào loạn lên nó mới thế này. Thêm nữa em và bác TGĐ đã trao đổi và mọi việc e cảm thấy ok hết. Nhưng em nói thật nhé, nhân viên bên đó, một vài ng trong bộ phận sâu và kt thật ko thể tin nổi mức độ pro của họ. Còn em nói thẳng với tất cả mọi ng bên kia nhé, đừng có đả kick em thêm nữa nhé, để e nói lại thì ko hay lắm đâu ;)
Vâng! Em chờ nhưng cụ xem lại cái tiêu đề của thớt cụ nhé! Với một lỗi như vậy (khi giật tít thì 100% chưa xác định được là lỗi hay không nhé) thì liệu có thể kết luận nó là xe lởm hay chưa, tiêu đề có nói gì đến việc sale bố láo không?
Cụ nói xe lởm, em là người nói với Thanhtrung là "xe ấy lấy được" - khác gì cụ tát vào mặt em, phải không nào?
Hix...Bác Hat top nói có lý.... Em thích câu CM của bác...
Nếu có câu nào em đụng chạm tới bác mong bác bỏ qua.

mrzk84

Xe hơi
Em có ý dĩ hòa vi quý, nhưng e cũng bị công kích nhiều từ các bác sâu nên em ném qua một tí. Bên bác ko có cái kiểu bán lợi 5,10,15% nghĩa là sao. Nghĩa là bán một xe ra ko lãi nổi hơn 5% ??!??!

Có gì cháu xin lỗi cụ, lần này cháu phải Quote thật
Cụ chủ thớt là 2 người dùng đúng không ợ?
Cụ đã lập ra thớt này thiết nghĩ cụ phải theo dõi ko những từ đầu mà phải tỉ mỉ, chi tiết chứ ợ?
5,10,15% cháu bôi đỏ bên trên có phải cháu nói không ợ???
Sorry bác em nhầm, :D

vuonggiahuy

Xe hơi
Hix, cháu không muốn Edit bài nên nói thêm thế này ợ
Chân thành xin lỗi cụ chủ thớt, cháu lại đang đi vào vết xe đổ như cháu đã đề cập mấy bài trước là : Chấp nhau câu nói
1 lần nữa xin lỗi cụ :)
Hi vọng hôm nay nếu sự việc được giải quyết cụ sẽ thỏa mãn để còn VIỆT NAM VÔ ĐỊCH - 19h30 tối nay:bz

uduchi

Xe container
A cũng chưa ghét gì chú, nên a khuyên thật chú đừng đôi co nữa, có lãnh đạo bên đấy giải quyết rồi, còn muốn bới lông tìm vết nhau dễ lắm, có cần a chỉ ra thêm vấn đề của ông thợ xe của chú ko.
A E sống với nhau phải thẳng thắn,thật lòng,còn không thì coi như ko quen biết nhau.Ngay khi cụ xuống em đã khẳng định luôn nếu xe lỗi,em sẽ đứng về phía cụ và công ty sẽ phải nhập lại xe,em cũng đã giúp cụ kiểm tra xem xe có bị đâm hay không mặc dù cụ chẳng tin.Nhưng khi xe không bị đâm đụng,em sẽ phải đứng về phía công ty để bảo vệ uy tín của cty cũng như của chính mình và người giới thiệu khách hàng cho mình.Em cũng đã khẳng định nếu xe có lỗi gì dù là nhỏ nhất,cty cũng sẽ khắc phục cho khách hàng,nhưng cụ đâu có nghe mà chỉ khăng khăng muốn cty nhận lại xe.Nhận lại cũng được,nhưng từ đầu cụ nói không thích nữa,muốn cty nhận lại thì rất dễ,còn nói xe lỗi,cty phải nhập lại thì lại khác.Bên em không thể nhận là mình bán ra 1 chiếc xe lỗi đến mức phải thu hồi được.Cụ cũng làm kinh doanh chẳng nhẽ cụ không hiểu điều này.Em thì cảm thấy cty vẫn rất nhã nhặn,nói là sẽ bảo hành phần thước lái cho cụ,chưa đủ nhiệt tình hay sao mà cụ phải lên đây ca tiếp bài xe bị lỗi để những người khác hiểu nhầm.

moto_sái_cổ

Xe tải
!!!... Thân chào các cụ trên OF, em cũng là một trong những người phụ trách bên Anycar. Đọc các dòng cm của các ae e có chút ý kiến nhỏ thế này ah... Em chưa muốn đề cập vấn dề ai đúng hay ai sai ở đây mà em chỉ muốn nói đến vấn đề văn hóa ưng xử... Thái độ cũng như cách cư xử của nhân viên bên em như vậy là không đúng, đã có những lời lẽ không nhã nhặn đối với mọi người trên OF gây ảnh hưởng xấu đến hình anh Công Ty trên diễn đàn (cái này bên em sẽ có hình thức kỷ luật nv)... Mặc dù là hơi muộn màng nhưng em vẫn muốn gửi lời xin lỗi đến các bác... Em nghĩ để xây dựng hình ảnh là một điều doanh nghiệp nào cũng muốn hướng đến, dù có là doanh nghiệp công ty hay nhà nước thì làm việc cũng phải có nguyên tắc của nó... Em rất mong đôi bên đều nhẹ nhàng giải quyết thỏa đáng... Chúng ta lên đây để bàn luận và xây dựng một OF vững mạnh chứ ko phải xây chợ ... Đấy là ý kiến cá nhân của em có gì không phải mong các bác bỏ qua ...!!!
Đó,nói như cụ có phải dễ nghe không
Mỗi bên nhịn đi 1 chút thì có phải cái thớt này sẽ bớt đi nhiều trang không

otohagiang

Xe container
cụ chủ mua phải cái xe mà theo cụ ý là xe lởm nên bức xúc là đúng, có điều giãi bày thì giãi bày theo tinh thần Ô Phở thôi, nói năng nhẹ nhàng tí, cả các sâu của anycar cũng vậy, đã là otofun rồi mà vào cứ chém nhau thế này hì còn ra cái gì nữa, mỗi người nên nhịn đi 1 tí, các cụ có vấn đề thì giải quyết bên ngoài, trong diễn đàn có phải chỉ có các thành viên đâu, còn vô số khách, cả các bạn bên các hãng xe khác nữa cũng vào đọc, người ta tưởng cãi nhau to, như thế thì có hay ho gì không, kính chủ thớt và mọi người

mrzk84

Xe hơi
Chắc chú bị sêp quạt nên muốn đôi co hả, chả nhẽ a lại kể ra vì sao a nghi ngờ xe bị đâm, ban đầu a đã nói ko trả lại đc thì bán lại cho cty, cty nói bán lại mất 65 củ, a bảo 4 ngày mất 65 củ cao quá, với lại xe bị lỗi tay lái,ko đúng tiêu chí cam kết của cty nên nó mới đẻ ra vụ test này. Thế đã đc chưa
Bổ xung thêm, ai nói với a nếu lỗi thước lái thì sẽ làm sao ấy nhỉ ??? Ai nên bức xúc đây
A E sống với nhau phải thẳng thắn,thật lòng,còn không thì coi như ko quen biết nhau.Ngay khi cụ xuống em đã khẳng định luôn nếu xe lỗi,em sẽ đứng về phía cụ và công ty sẽ phải nhập lại xe,em cũng đã giúp cụ kiểm tra xem xe có bị đâm hay không mặc dù cụ chẳng tin.Nhưng khi xe không bị đâm đụng,em sẽ phải đứng về phía công ty để bảo vệ uy tín của cty cũng như của chính mình và người giới thiệu khách hàng cho mình.Em cũng đã khẳng định nếu xe có lỗi gì dù là nhỏ nhất,cty cũng sẽ khắc phục cho khách hàng,nhưng cụ đâu có nghe mà chỉ khăng khăng muốn cty nhận lại xe.Nhận lại cũng được,nhưng từ đầu cụ nói không thích nữa,muốn cty nhận lại thì rất dễ,còn nói xe lỗi,cty phải nhập lại thì lại khác.Bên em không thể nhận là mình bán ra 1 chiếc xe lỗi đến mức phải thu hồi được.Cụ cũng làm kinh doanh chẳng nhẽ cụ không hiểu điều này.Em thì cảm thấy cty vẫn rất nhã nhặn,nói là sẽ bảo hành phần thước lái cho cụ,chưa đủ nhiệt tình hay sao mà cụ phải lên đây ca tiếp bài xe bị lỗi để những người khác hiểu nhầm.

Chỉnh sửa cuối:

Kientrannguy

Xe hơi
!!!... Thân chào các cụ trên OF, em cũng là một trong những người phụ trách bên Anycar. Đọc các dòng cm của các ae e có chút ý kiến nhỏ thế này ah... Em chưa muốn đề cập vấn dề ai đúng hay ai sai ở đây mà em chỉ muốn nói đến vấn đề văn hóa ưng xử... Thái độ cũng như cách cư xử của nhân viên bên em như vậy là không đúng, đã có những lời lẽ không nhã nhặn đối với mọi người trên OF gây ảnh hưởng xấu đến hình anh Công Ty trên diễn đàn (cái này bên em sẽ có hình thức kỷ luật nv)... Mặc dù là hơi muộn màng nhưng em vẫn muốn gửi lời xin lỗi đến các bác... Em nghĩ để xây dựng hình ảnh là một điều doanh nghiệp nào cũng muốn hướng đến, dù có là doanh nghiệp công ty hay nhà nước thì làm việc cũng phải có nguyên tắc của nó... Em rất mong đôi bên đều nhẹ nhàng giải quyết thỏa đáng... Chúng ta lên đây để bàn luận và xây dựng một OF vững mạnh chứ ko phải xây chợ ... Đấy là ý kiến cá nhân của em có gì không phải mong các bác bỏ qua ...!!!
Đây mới là phát ngôn chuẩn từ công ty này.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
đấy! phải thế này chứ. nói thật là anh em OF vào đây nhiều người chỉ theo dõi diễn biến tình hình thôi cụ ạ. nhưng vì thái độ của sale bên cụ làm mọi người nóng mặt quá nên phải nói thôi. giá cụ chỉnh đốn từ đầu em nghĩ chuyện nó không to thành cái đình như thế ạ. kính cụ 1 ly

ThanhTrung

Xe điện
em đi ra ngoài một tí về đã thấy đầy up comment rùi. Người như e thích hóng hớt lắm ah. Bây giờ cụ chủ thớt thấy sai lè lè rùi bắt đầu bắt bẻ thái độ nv sale, đành rằng họ có những lời lẽ k nên, anycar nên xem lại thái độ và cách ứng xử của nv bán hàng khi giải quyết bức xúc của KH đi ah.Thiết nghĩ cái tit của cụ làm e tò mò vào, bây giờ thấy cụ chủ thớt đuối lý thực rùi. Các cụ ơi bớt nóng tính đi ah, việc gì thì cũng phải xem xét về yếu tố kỹ thuật chứ ah, cụ chủ thớt mang e vera vào bảo dưỡng lại thấy ngon ơ mà,sao cứ phải rối tung canh hẹ thành bệnh nan y thế ah, cơ bản cụ còn thích nó hay không chứ ah ( e nghĩ chắc cụ cũng bị lý do nào khác tác động nên mới có ý định trả lại xe, hic ). Nếu không tội nghiệp e vera wa, đang đâu lại bị chẩn đoán bệnh nặng thía..
Hôm nay e mới vào xem tiếp mà đã thấy lên nhiều trang quá. Em cũng đang hóng kết quả không biết như nào, và em mong là hai bên sẽ giải quyết ổn thỏa có lợi cho cả đôi bên.
Còn cụ Golden25 thì em xem hồ sơ của cụ mới tạo nick từ hôm 19/11/2011 tức là hôm nay. Và commen của cụ em thấy cụ chỉ thiên về khen 1 bên. Em nghĩ các cụ không nên chơi trò Âm Binh làm gì cả. Cụ hãy dùng nick chính của cụ mà commen cụ nhé.

mrzk84

Xe hơi
:D mọi việc chắc ok thôi anh ạ
Hôm nay e mới vào xem tiếp mà đã thấy lên nhiều trang quá. Em cũng đang hóng kết quả không biết như nào, và em mong là hai bên sẽ giải quyết ổn thỏa có lợi cho cả đôi bên.
Còn cụ Golden25 thì em xem hồ sơ của cụ mới tạo nick từ hôm 19/11/2011 tức là hôm nay. Và commen của cụ em thấy cụ chỉ thiên về khen 1 bên. Em nghĩ các cụ không nên chơi trò Âm Binh làm gì cả. Cụ hãy dùng nick chính của cụ mà commen cụ nhé.

cuongcao

Xe đạp
Các cụ cũng nên hạ hỏa chờ 2 bên phân xử ạ, Ai cũng có nghề riêng của mình không thể động cáii " Con buôn " ạ. 100% xe các cụ đi cũng từ "con buôn" mà ra :P

P/s : Em out các cụ đừng ném em!
Doanh nhân và con buôn e nghĩ là khác nhau cụ ợ, và ranh giới thì nó cũng mong mah, e bắt bẻ cụ tẹo - e tin chắc rằng rất nhiều anh em Ô phở đi lên từ con đường kinh doanh và là doanh nhân chân chính, chữ tín cũng làm ra dc tiền và bội tín cũng làm ra dc tiền, nhưng nói nôm na xa đà và to tát thì chữ tín làm ra tiền đảm bảo cho sự... phát triển bền vững, keke :">

riang153

Xe tăng
Iem đợi kết quả giải quyết của cả 2 bên sau khi đọc hết 34 trang!

phuongtv_76

Xe container
E coi thớt này xong và cũng có những đánh giá và lựa chọn của riêng mình, e xác định OF cũng như xã hội thôi, có ngừoi nọ người kia, tuy nhiên đã đăng kí kinh doanh chuyên nghiệp thì cần lắm chữ tín, còn ko thì đã ở chợ giời, ở đây người ta chấp nhận rủi ro. Thực ra lúc đầu e cũng tin lắm nhiều cụ, tuy nhiên có mấy vụ complain của KH về các cụ làm dịch vụ bên TTTM e thấy rõ ràng ở đây cũng phong phú quá, e thấy mình cần hiểu đời, hiểu người hơn, cám ơn cụ chủ.

victor

Xe tải
Doanh nhân và con buôn e nghĩ là khác nhau cụ ợ, và ranh giới thì nó cũng mong mah, e bắt bẻ cụ tẹo - e tin chắc rằng rất nhiều anh em Ô phở đi lên từ con đường kinh doanh và là doanh nhân chân chính, chữ tín cũng làm ra dc tiền và bội tín cũng làm ra dc tiền, nhưng nói nôm na xa đà và to tát thì chữ tín làm ra tiền đảm bảo cho sự... phát triển bền vững, keke :">
Doanh nhân: Kinh doanh trên thương trường
Con buôn: Buôn bán ở chợ

Có lẽ không chỉ khác nhau ở từ ngữ, các cụ nhỉ ;))

Bát_Quái

Xe buýt
doanh nhân thì làm ăn luôn lớn hơn con buôn và uy tín hàng đầu.

còn con buôn thì có tiền là được, ko ngại làm chuyện gian dối thất đức dù chỉ là số tiền nhỏ.

sự khác biệt rõ ràng về đẳng cấp cũng như vị trí của con buôn và doanh nhân :D

Okane

Xe container
Thực sự em rất thờ ơ với việc Test hay ko test này nhưng đọc thêm 1 lúc em nóng mắt thật sự.Xin lỗi,giờ em gạt hết tình cảm qua một bên và nói hoàn toàn theo lý.Dù em chẳng biết sếp sẽ giải quyết thế nào nhưng về lý thì cụ chủ thớt ko có nổi 1% lý mà cãi lại.Xe bán ra ko vi phạm cam kết,không đâm đụng,không ngập,máy móc nguyên bản,đã làm xong công chứng ủy quyền.Trước khi mua lái thử chục km,và bên em hoàn toàn không giục cụ chủ thớt làm thủ tục trong buổi tối mà cái đó là chiều theo ý khách.Về nguyên tắc là thuận mua vừa bán,cũng chẳng trái cam kết,mua đứt bán đoạn thì bọn em chẳng thèm nói chuyện tiếp làm gì.Nhưng bên em vẫn rất kiên nhẫn.Nói xe đâm đụng,bên em chứng minh là không phải.Quay sang kêu xe lệch thước,mất trợ lực lái,muốn trả lại xe,không phải nốt.Cuối cùng bới bèo ra bọ còn mỗi lỗi tay lái nặng,phản chấn lớn so với xe khác.Em xin lỗi chứ chứng minh được cái đấy thì làm gì?.Xe mới chưa chắc đã là lý do chứ đừng nói xe cũ.Còn có người nói em phát biểu theo kiểu chợ,ơ thế buôn bán không chợ thì là siêu thị niêm yết ah,hay cơ quan nhà nước.TÓM LẠI LÀ VỀ LÝ ANYCAR CHẲNG CÓ GÌ SAI,CÒN CỤ CHỦ THỚT ĐÃ LÀM NHƯ THẾ THÌ TÌNH CŨNG CHẲNG CÒN.VÀ EM CŨNG MẠNH DẠN TUYÊN BỐ CÁI XE ĐẤY BÁN LẠI 700TR ANYCAR CŨNG KHÔNG NHẬP LẠI.CÓ CÁCH NÀO ĐO ĐƯỢC MỨC ĐỘ NẶNG TAY LÁI VÀ PHẢN CHẤN CỦA CHIẾC XE ĐÓ SO VỚI XE KHÁC,ANYCAR SẼ BẢO HÀNH HOẶC KHÔNG TÙY THÁI ĐỘ KHÁCH HÀNG,ĐÃ ĐỦ NGÔNG CHƯA Ạ.
Nóng nhể, e chưa comment phát nào nhưng phát biểu trên OF như này của người kinh doanh chuyên nghiệp e thấy chán :77:

Quay vòng

Xe đạp
doanh nhân thì làm ăn luôn lớn hơn con buôn và uy tín hàng đầu.

còn con buôn thì có tiền là được, ko ngại làm chuyện gian dối thất đức dù chỉ là số tiền nhỏ.

sự khác biệt rõ ràng về đẳng cấp cũng như vị trí của con buôn và doanh nhân :D
Nhưng hình như thường thì cứ phải qua con buôn rồi mới lên thành doanh nhân được hay sao ý! :)) :)) :)) :)) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng