Các bác đi thẳng qua ngã tư có bật cả 2 đèn xi nhan không?

anhtho

Xe ngựa
Bây giờ thì có tới 99% các xe taxi, xe khách bật đèn hazard khi qua ngã tư. Em hay đi taxi sân bay về, hồi đầu còn nhắc tài xế tại sao lại bật như thế, họ nói quen rồi và mãi nó vẫn thế nên em kệ, chẳng đả động gì nữa. Xe khách lại còn có trò bật hazard khi vượt xe khác nữa chứ. May mà xe tư nhân và nhiều xe công họ ko theo như vậy, nếu ko thì có lẽ nó thành một luật bất thành văn trong lề lối GT ở VN mất. Rồi tới lúc cần cảnh báo nguy hiểm thật thì chẳng ai để ý, cứ ngỡ ông đó đang định qua ngã tư , hoặc đơn giản là ngứa tay! Chết là ở chỗ đó.

Chỉnh sửa cuối:

vagabond guy

Xe hơi
Ở Việt Nam các kụ muốn bật đèn nào tùy thích! Nhà sản xuất nó cũng chẳng quan tâm các kụ bật đèn nào đâu! Nói tóm lại, rất nhiều kụ bật đèn hazard khi qua ngã tư, hay khi xin vượt mà chẳng hiểu cái tín hiệu đó nó nói lên cái gì! Tội này nặng nhất là nhà sản xuất vì nó toàn in Sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Tây mà không có tiếng Việt. Tội nặng thứ nhì là các kụ cứ có xiền là mua 4B rồi nhảy lên cưỡi ra đường mà chẳng chịu học, tìm hiểu những điều liên quan đến thứ mình đang cưỡi. :D

kenny.cfyc

Xe tải
trc e chơi trò eurotrack simulator, xe e đang chạy mà bật đèn hazard thì các xe đằng sau cứ thế bám *** rất xa, ko lại gần, ko vượt :D

anhtho

Xe ngựa
Em đang học lái hôm nọ ông thầy bảo bài thi mà đang đi có còi hú là phải bật đèn hazard và dừng lại ngay --> chứng tỏ điều này đc dạy mà ko hiểu sao ra đường chữ thầy giả thầy hết???
Làm thế thì tắc đường nặng luôn. Xe ưu tiên có còi hú, mình phải dạt phải và tìm cách nhường đường ngay và luôn, chứ ai mà dừng lại giữa đường và bật hazard có khi ăn quật vỡ tai đó cụ.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Em có ông bạn lái tacxi trước ngồi xe cậu ý cứ đi qua ngã tư là bật đèn hazar, em ngồi cạnh bảo ông bỏ ngay kiểu đấy đi, tài lái hơn 8 năm rồi mà không hiểu đèn đấy là cái gì à, cậu ý trả lời quen tay rồi để bỏ từ từ chứ bỏ ngay đếch bỏ được. Nhiều tài biết nháy hazar là sai nhưng do thói quen các cụ ợ.

checkout_2k

Xe hơi
Hai bác có nhận xét chưa đúng rùi. Các bác có thấy đi qua ngã tư là nguy hiểm không,, vậy bật hai đèn xi nhan chính là báo nguy hiểm đó, cảnh báo cho mọi người biết " vì xe mình to mà".
GỮI VỮNG HẢI ĐẢO,TẨY CHAY QUÂN XÂM LƯỢC
Hic hic, em đi xe to lắm (chắc to hơn xe bác nhiều), kiểu này em phải lắp thêm cài còi, đèn báo như xe cứu hỏa í để đi qua ngã tư cho khỏi nguy hiểm nhỉ !!!

HangB2

Xe điện
Cùng chủ đề này có nhiều thớt rồi mà thớt nào thớt nấy dầy chắc chỉ thua Tam Quốc tí tẹo thôi. Chủ thớt sợt trước đi ợ

lanhuong1965

Xe điện
Em trong Sài Gòn,hôm rồi phỉ thui,chắc do đổ xăng đểu,đang chạy trên quốc lộ 22 len ngoài cùng,phát xe chít máy(Những 2 lần/2 ngày/cùng 1 đoạn đường mới kinh).Lần đầu tá hỏa,nhưng cũng còn tỉnh mà nhấn đèn cảnh báo (Cái đèn các bác trong thớt này đang bình lựng đại khái em gọi tên nó vậy).Ơn trời,đề máy nổ lại được.
Chủ ý em chat ở đây là khi dùng đèn cảnh báo thì tài xế các xe kế em đều hiểu : xe em có vấn đề,tránh xa nó ra!!!Tốc độ đang 50->70km/h gì đấy,xe thì nối xe,2 bên chỉ có con lươn = bê tông,len ngoài thì du lịch,len trong thì cont,tải,buýt...Nếu họ hiểu khác đi thì trời biết cái gì sảy ra.

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Đèn nháy bên phải là rẽ phải. Đèn nháy bên trái là rẽ trái. Em vào ngã tư phân vân chưa biết rẽ hướng nào nên bật cả 2 để đi cho nó chắc. Lỡ có rẽ mà va vào thằng bên trái thì mình cãi được mình xi-nhan trái còn va vào thằng bên phải thì em cãi là em xi-nhan phải. Thế có được không ợ?
Oạch,sao bác toàn tính lợi cho bác thế???Còn người khác thì sao???
:)

tuandung.qc

Xe đạp
Hôm nay có cậu em đến chơi nhắc em: Anh đi xe cẩn thận, qua ngã tư, ngã ba phải bật đèn báo nguy hiểm (nút tam giác) không là ăn đòn với bọn xxx đấy. Em bảo làm đ.. gì có chuyện vớ vẩn đấy. Thằng em nó bảo: Ối giời, hôm nay em đứng chỗ cửa hàng xem xxx bắt bao nhiêu xe qua chỗ ngã ba rẽ vào KCN Thụy Vân (Việt Trì) kìa. Cậu em còn đến hỏi lỗi gì, các tài đều ấm ức bảo là lỗi không bật đèn báo nguy hiểm khi qua ngã 3, ngã tư. Em nghe mà đau lòng quá các bác ợ. Em đi 1 số nước chỉ khi hỏng xe hoặc cần đỗ tại nơi nguy hiểm mới dùng đèn này. Em đau quá bác nào biết thuốc nào chữa chỉ giùm em. Thuốc tây, nam, bắc, đông mà chữ được em Thank's kịp thời. Phải chăng chúng ta đang dắt tay nhau để lùi về quá khứ bầy đàn chăng?

tuandung.qc

Xe đạp
Có cụ nào biết văn bản nào liên quan đến việc sử dụng nút tam giác bật đèn báo nguy hiểm pót lên cho ace tỏ tường thêm nhé. Cứ cái cảnh này chắc loạn mất.

*Bon Bon*

Xe tăng
Taxi truyền nhau nhiều kinh nghiệm chạy xe hay nhể?Từ bấm harzard qua ngã tư rồi đến phi thật nhanh khi đón khách,toàn thể loại...nguy hiểm.^:)^

hamchoi1011

Đi bộ
Nháy 2 đèn người đi đường 2 bên tưởng lầm là xi nhan đổi hướng thì sao ?

Muon_biet

Xe cút kít
Các bác cho em hỏi khi qua ngã tư theo hướng đi thẳng có thói quen bấm cái nút tam giác cho nó nháy 2 đèn xi nhan không? e không hiểu có ở đâu quy định nháy hai đèn là đi thẳng không nhỉ hay chỉ ở VN mới thế.
Không cần thiết nháy xi nhan. Xi nhan nháy đồng thời 04 đèn là trong trường hợp khẩn cấp: đỗ xe cạnh đường để sửa chữa hoặc làm gì đó thì các Cụ/Mợ biết.

fly_us

Xe hơi
quả này lả kinh nghiệm của tài taxi, nhìn thấy là hãi.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái đèn ấy em chỉ sử dụng khi đỗ xe lại trên đường hay đang đi lúc trời mù, tầm nhìn bị hạn chế. Chiều tối qua, sau khi qua trạm soát vé BTL-NB mưa mù mịt thì em cũng bật nó lên, về đến gần cầu Thăng Long ngớt mưa là tắt nó đi ngay...!

dogiatoan1989

Xe máy
Cái này em đi thi bằng lx, các thầy bảo đi thẳng thì ko có chuyện xi nhan kiểu đó đâu các cụ à. Chắc đó là do người này truyền tai người nọ rồi thành thói quen thôi :-bd

vanphiet

Xe buýt
ngày xưa học lái mấy ông thầy bảo qua ngã tư chỉ nên nháy pha thôi,còn cái đèn đó không nên dùng vì những người đi 2 bên hông xe rất dễ bị nhầm gây nguy hiểm.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em thấy trong thớt này nhiều bác đi qua ngã tư bật đèn cảnh báo tỏ ra mình nguy hiểm thế ko biết. Gặp mấy người như vậy em cứ là tránh xa. NGUY HIỂM LẮM

abcvn

Xe hơi
Nói thật với các cụ, em rất ghét đi sau thằng nào bật cả hai xi nhan khi đi qua ngã tư.
Ấy cụ đừng ghét em. Em mới chỉ học đòi bật có 2 lần thôi ạ. Sau 2 lần đó chán chả thèm heheeee :D

Hơn nữa. EM thấy thằng nào bật đèn báo nguy hiểm vậy em liệt nó vào danh sách tập lái và đi tránh xa những thằng này ra không bị vạ :D

Chỉnh sửa cuối: