[Thảo luận] Các bác đi qua trạm soát vé BTL - Nội bài lưu ý

WaveANFA2001

Xe hơi
xé vé hay không là do mình hết, các cụ cứ cầm chắc tay cái cuống vé, đương nhiên nó phải xé, nếu cầm lỏng tay thì nó muốn xé cũng không được, vì nó có định xé thì cả cái vé đã tuột khỏi tay các bác rồi.
Giống bác: cầm chắc cuống vé, thậm chí xé sẵn 1/2 trước khi giơ ra.
Vả lại cũng có mục đích rồi: để đấy khi nào cần nhè ... kẹo cao su là có ngay!

babinbon

Xe buýt
bon lày nàm ăn náo thât!!!

datinh

Xe container
Các bác khéo lo, rách chuyện.

Bây giờ trạm Nội Bài, cũng như rất nhiều trạm khác, đã được tư nhân hóa hoặc đấu thầu, mỗi năm nộp cho Nhà nước một số tỷ. Vì vậy cho dù có xe vé hay không thì cũng vậy thôi.
Hình như tư nhân hóa thật đấy

TOLAI_XALO

Xe máy
Em có một nguyên tắc là đi qua trạm nào cũng lấy lại cuống vé. Kg để nó hư, mặc dù chả đáng bao nhiêu

Vietroad111

Xe buýt
Nhưng cụ ơi người ta đưa có 1/2 giá vé thôi cụ à. :ohmy::ohmy::ohmy:

3_banh

Xe điện
Đối với các trạm đã tư nhân hóa hoặc đấu thấu rồi thì cuống vé chỉ có tác dụng cho các cụ về thanh toán. Nếu tinh thần yêu nước các cụ cao thì cứ cầm cuống vé thôi, cũng bớt phần nào thất thoát nhà nước đối với trạm NN vẫn quản lý; nhưng cách tư nhân hóa hay đấu thầu này cũng nửa vời, thà rằng bọn nó làm đường rồi thu, chứ để nhà nước làm rồi cho bọn nó thu thì cũng thất thoát ối, em nghĩ cứ phải hiện đại hóa, như bên Sing xe nào cũng phải lắp thiết bị có thẻ trừ tiền, cứ qua đoạn đường thu phí là nó tự trừ.

LeTai1979

Xe cút kít
Tất nhiên là phải lấy cuống rồi, đấy là tiền mình nộp cho nhà nước chứ có phải nộp cho chúng nó đâu? :^):^):^)

elmi

Xe tải
Em trình bày lủng củng mong các cụ thứ lỗi nhé.

Từ ngày chuyển sang chế độ 1 cửa (bán vé và kiểm soát luôn), em thấy Công ty BOT trạm thu phí Bắc Thăng long - Nội bài có biểu hiện gian lận trong việc bán vé, rất nhiều xe đi qua đưa tiền xong đi ngay không lấy cuống vé và bọn bán vé cũng ko xé, điều đó có nghĩa là nhà nước thất thu và tiền đó đưa vào túi bọn BOT (tất nhiên là từ Lãnh đạo đến nhân viên bán vé nó thông đồng với nhau).

Em chỉ đề nghị các cụ đi qua bớt thêm chỉ cần 2 giây nhận cuống vé xong hãy đi để nhà nước bớt thất thu. Mình giám sát như vậy thì đồng nghĩa với việc sẽ có kinh phí làm đường tốt hơn.

cuống vé thì sẵn lắm ạ.
Từ ngày thay đổi kiểm soát vé, thay vì mình cầm cuống vé cho nó xé thì có 2 tình huống ạ:
1. Nếu trên xe mình hết vé thì đưa tiền vào khoang soát vé ( 50k chẳng hạn) thì sẽ nhận được 4 vé và 1 cuống vé
2. Nếu trên xe còn vé thì đưa vé vào trạm, nghe soạt một cái, sau đó lại nhận được 1 cái cuống vé. Các cụ thử để ý số sêri trên vé nhé.
HÌ hì em thì hay mua tại điểm soát vé nội bài 10 vé luôn. Làm phát 9 vé toàn quốc và một vé của riêng trạm. Thấy vé riêng nó cũng xé xoẹt cái rồi đưa cuống cho mình nhưng nó ngồi cao mình thấp hơn nên vé này không biết có xé chính xác không, còn các vé quốc lộ khác em toàn xé sẵn một nửa đi qua chìa cho nó giật cái là xong. Cuống mình có khi vứt đi luôn. Nhưng cái tác phong này em có từ khi học lái xe ông thầy bảo làm thế cho bọn nó đỡ dùng lại giờ em vẫn giữ nguyên lời thầy

tuongok

Xe hơi
em bảo các bác nhé : Đến gần trạm thu phí nháy pha + kéo kính xuống xin cho đi nhờ là ko mất vé:69::69::69:

vinicar

Xe buýt
Em đi qua đó suốt, mà trạm bán vé nào cũng thế. Bao giờ em cũng lấy cuống vé rồi xé ngay.

Chính trạm Nội Bài này, có lần em đưa vé nguyên nó đưa em cuống khác (trông rất cũ), em dừng xe quát um lên bắt đưa cuống vé em vừa đưa ..... rồi xé luôn.

Mất 1-2 giây, nhưng em cứ làm triệt để không cho bọn này bố láo-ăn cắp các bác ạ.

tuongok

Xe hơi
các bác triệt để đấy :D(l)