Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

loi8858

Xe đạp
Xe em bị rơ cát đăng lái và lái nặng bên phải ạ. Em nhờ các cụ tư vấn sữa chữa hay thay thế thì rổ rá như thế nào ạ

Hai cu

Đi bộ
Cam on cu Taihoatu tuan nay e phai cho vao gara thui thay jion nap may va ve sinh bec phun, thay day fin luon thanks bac!

hoangbido

Đi bộ
vay e phải thay van khong tải ha bac?...
cac bac dau roi k tra loi e?e ra ve xin cuc bù ga rồi van vạy k bit bi gi nua????
hqua cho gau di big c luc di k sao den gan big c đạp côn giảm số đề cua vào big c thì tắt máy xe đứng gữa đường..bực ghê,,,xe dang sau bop coi inh oi phải đề lại 2 ,3 phát mới nổ lại chạy vào đc chổ đổ xe lại tắt máy nua..,lúc về nhà lại im ru..,tối cho gau ve nha me vo thi k sao luc ra ve lai bi tat may y nhu cu phai de lại 2,3 phát xe moi no la sao cac bac?chán quá các bác ah..bác nào biết bệnh của em nó chĩ dùm em cái...dành dc it tiền nan ni gau moi cho cưới em lanos de thỏa lòng duoc cam vo lăng mà xe bị vay, gau la qua may bac oi...

cuccucukd

Xe tăng
cac bac dau roi k tra loi e?e ra ve xin cuc bù ga rồi van vạy k bit bi gi nua????
hqua cho gau di big c luc di k sao den gan big c đạp côn giảm số đề cua vào big c thì tắt máy xe đứng gữa đường..bực ghê,,,xe dang sau bop coi inh oi phải đề lại 2 ,3 phát mới nổ lại chạy vào đc chổ đổ xe lại tắt máy nua..,lúc về nhà lại im ru..,tối cho gau ve nha me vo thi k sao luc ra ve lai bi tat may y nhu cu phai de lại 2,3 phát xe moi no la sao cac bac?chán quá các bác ah..bác nào biết bệnh của em nó chĩ dùm em cái...dành dc it tiền nan ni gau moi cho cưới em lanos de thỏa lòng duoc cam vo lăng mà xe bị vay, gau la qua may bac oi...
Đã bảo rồi. Cục van ko tai (tức là cục bù ga) nó lam viec ko ổn, do vậy cụ phải chỉnh căng garanti lên tí nữa.

hoangbido

Đi bộ
cụ kt xem chân côn có cắt hết k? đôi khi chỉnh sâu kịch sàn mới cắt hết mà cụ đi chưa quen có đôi lúc lại đạp k hết côn dẩn đến chết máy k.
E đạp hết côn bác ah đi gần thì k sao đi xa chạy im ga tới đèn đỏ đạp côn giảm số là tắt máy,xong phải đề lại 2,3 lần mới nổ

anhpho1hn

Xe đạp
E đạp hết côn bác ah đi gần thì k sao đi xa chạy im ga tới đèn đỏ đạp côn giảm số là tắt máy,xong phải đề lại 2,3 lần mới nổ
em đã gặp em thế này : xe đi thỉnh thoảng cứ vào cua chủ yếu là cua bên trái là cứ đạp côn vào là chết máy rất khó chịu nhưng xe đó đươc cái dễ nổ lên cứ nhả côn ra và theo quán tính xe lại nổ bình thường cách khăc phục của chủ xe như sau : đâù tiên thay mobin- ko khỏi , sau thay : bơm xăng , lọc xăng , lọc trong bình xăng . Bệnh hết . Cụ xem xe cụ có bị tương tụ vâỵko nhé

JameNhon

Đi bộ

Chào các cụ!
Lâu lắm rồi mới vào nhà Ofu.
Chúc các cụ năm mới sức khỏe - V2 tươi trẻ.
Em đang cần gã Nu 1.6 2000 (Vina)
Nhưng các Cò trả lễ chưa dc 100 củ.
Tình hình em nó màu sơn đã xuống, mọt vài chổ ko quan trọng.
Máy chưa làm, đồng còn nguyên.
Theo cụ thì gã hay giữ lại sơn đổi màu trắng, làm đồng chơi tiếp.
Em đang kẹt cần tiền nhưg thấy lỗ quá 50 chai@ nản wa....!!!

blueMT

Đi bộ

Chào các cụ!
Lâu lắm rồi mới vào nhà Ofu.
Chúc các cụ năm mới sức khỏe - V2 tươi trẻ.
Em đang cần gã Nu 1.6 2000 (Vina)
Nhưng các Cò trả lễ chưa dc 100 củ.
Tình hình em nó màu sơn đã xuống, mọt vài chổ ko quan trọng.
Máy chưa làm, đồng còn nguyên.
Theo cụ thì gã hay giữ lại sơn đổi màu trắng, làm đồng chơi tiếp.
Em đang kẹt cần tiền nhưg thấy lỗ quá 50 chai@ nản wa....!!!
Giữ lại, kiểm tra hoàn chỉnh sẽ ok thôi. Bán 100 cho cò phí lắm. Em đi rồi, xe còn mạnh, ngoại thất đi hơn năm nữa mới làm, Đồng sơn cũng vậy cứ để đi hơn năm nữa là luôn.
Xe em cũng để thế đi dù có một vài điểm ở 2 lường bị mục như cứ thế đi. Xe em đi quảng ngãi- đà nẵng liên tục chưa đến 350 tiền xăng, kinh tế hơn xe đò.

Bo2Trai

Xe hơi
Cuối tuần này em có việc cũng ko đi được chúc cụ và vợ cả hòa thuận sống yên vui với vợ 2 nhé ....mà em ở sóc sơn có dịp đi qua em caffe nhé ..he
Em người phủ lỗ đây cụ ơi .cụ chỗ nào sóc sơn vậy cho em số cầm chân cuối tuần cfe.

Orbit

Xe đạp
Cụ anhpo1 phán có lý đấy. Lần trước em Nu của em cũng bị tương tự như vậy. Nếu là do lửa thì bị giật rung máy liên tục, còn đi 1 lúc mới bị đa phần do xăng, nếu là xăng thì chỉ có lọc xăng và bơm xăng. Lọc xăng ngoài quá rẻ để thay thế nên cần thay trước, ko hết bệnh thì thay cái lọc trong và cần thì kiểm tra bơm để thay luôn.
Áp xăng của Nu lúc ko tải là 2,3-3kg, lú đạp ga cao là lên gần 4kg đấy. Bơm xăng có thể mua của captiva xài chung vẫn được

Luot song

Xe tải
em đã gặp em thế này : xe đi thỉnh thoảng cứ vào cua chủ yếu là cua bên trái là cứ đạp côn vào là chết máy rất khó chịu nhưng xe đó đươc cái dễ nổ lên cứ nhả côn ra và theo quán tính xe lại nổ bình thường cách khăc phục của chủ xe như sau : đâù tiên thay mobin- ko khỏi , sau thay : bơm xăng , lọc xăng , lọc trong bình xăng . Bệnh hết . Cụ xem xe cụ có bị tương tụ vâỵko nhé
Em cũng nghi nghi xe cụ ý có thể có vấn đề ở bơm xăng