Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

o0oiiiiiiio0o

Đi bộ
http://nhietdiencaongan.forumotion.com/t41-topic=1
xe của em giờ chỉ bật điều hòa là chạy một chế độ gió thổi thẳng, nóng lạnh bình thường nhưng lấy gió trong ngoài không có tác dụng, chuyển chế độ gió theo các hướng trên dưới, sấy kính không tác dụng, các cụ chỉ em cách khắc phục với ạ.

Từ cần gạt gió (trong ngoài) nối với cánh hướng bắng dây cáp (như dây phanh xe đạp). Có thể tuột hoặc gẫy vấu hãm. tự tháo ra kiểm tra

Kim Chỉ Nam

Xe điện
e nhờ người mua rồi cụ ah,cụ qua mà lấy đi,e củng mua cái 300k xong.
Cụ hẹn em qua lấy Cam, không lấy thì báo lại. Chứ e thấy Cụ cứ nhắn tin hẹn đi hẹn lại nên e chốt cho Cụ thôi. Vinh Thinh là nick của e chứ của ai.

Kim Chỉ Nam

Xe điện

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Quên mất, em mới vào nên xin phép tự giới thiệu:

- Em giới tính đực để các cụ tiện quan hệ :D
- Em sinh năm 84 cho các cụ tiện xưng hô :D
- Em nhà bên Việt Hưng, Long Biên, HN để các cụ tiện giao lưu :D.
- Em đi gentra để các cụ tiện hỗ trợ :D
Cụ giới thiệu thế này, thì liệu có ai muốn giao phối với Cụ nữa ! Hì

longchjnsu

Xe buýt

Từ cần gạt gió (trong ngoài) nối với cánh hướng bắng dây cáp (như dây phanh xe đạp). Có thể tuột hoặc gẫy vấu hãm. tự tháo ra kiểm tra
Cụ có nhiều tài liệu hay thế. Chia sẻ lên cho AE cùng học tập ạ

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Vâng. Em mua hai bộ, định lắp cho cả 2 xe. Giờ lắp 1 bộ thừa 1 bộ. 280k. Cụ qua em giao lưu hoặc khi nào đi of cùng Nu. Thì lấy.
Vâng cám ơn cụ . Nếu chủ nhật này anh em có hop o mỹ đình thi anh em mình gặp . Còn nếu không thì em và cụ đánh lẻ vậy

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Vâng cám ơn cụ . Nếu chủ nhật này anh em có hop o mỹ đình thi anh em mình gặp . Còn nếu không thì em và cụ đánh lẻ vậy
Hì. Cụ chưa of với anh em lần nào nhỉ? Cụ gặp có mỗi e longchisu nhỉ ?

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Thấy cũng có lỗi voi anh em . Nhưng gấu f1 toàn đòi đi chơi chủ nhật cụ vẫn dùng số 0912860505 hử
Vâng. Số này giành riêng cho ò nên lúc nào cũng online cụ nhé. wecomle cụ ghé chới.

minhhophaihoang

Xe tải

Cụ chỉ em cách tháo với ạ, có phải cạy cả bảng táp lô chỗ cần gạt gió trong ngoài không, và cách tháo thì tuần tự như thế nào, em muốn tự làm cho nó say mê, cái gì không làm được thì mới đưa ra ga ra. Xe em là lanos 2002. Cảm ơn cụ

o0oiiiiiiio0o

Đi bộ
http://nhietdiencaongan.forumotion.com/t41-topic=1
Cụ chỉ em cách tháo với ạ, có phải cạy cả bảng táp lô chỗ cần gạt gió trong ngoài không, và cách tháo thì tuần tự như thế nào, em muốn tự làm cho nó say mê, cái gì không làm được thì mới đưa ra ga ra. Xe em là lanos 2002. Cảm ơn cụ
1- Cạy vành chữ (U) ở chỗ RADIO ra. Tháo lần lượt từ dưới lên trên.
2- Mở cốp phụ ra, tháo 2 vit cốp phụ nhấc ra.
3- Đầu taplo phụ. Cạy tấm ốp hình chữ (D) ra.
4- Tháo quạt gió ra. ( Tháo 2 rắc điên bên dưới quạt, 3 vit hơi khó tháo)
5- nhìn len hốc quạt có cái của chớp => Ktra.
Gạt cần gạt gió (Trong - Ngoài) xem của chớp có hoạt động tốt không?
Ktra chổi than quạt (vệ sinh cánh, bụi.... đừng cho mỡ vào bi nhé)
Ktra của đổi gió nóng lạnh
Ktra của gói ra.......

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Cụ hẹn em qua lấy Cam, không lấy thì báo lại. Chứ e thấy Cụ cứ nhắn tin hẹn đi hẹn lại nên e chốt cho Cụ thôi. Vinh Thinh là nick của e chứ của ai.
e thành thật xin lổi cụ,mấy hôm trước k onl chỉ đến sáng qua onl lại mới thấy cụ hỏi lúc đó e mới gọi cho người nhà e thì mới biết ông ý ngại qua chổ cụ vì xa nên đả tìm mua ở chổ gần nhà ông ý!chứ e hỏi ông ý báo mua rồi e đinh ninh là mua của cụ rồi ấy chứ.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Ktra của gói ra.......
e cảm ơn cụ nhé!làm theo cách cụ bày e đả tìm ra đc nguyên nhân quạt gió của e k chạy do lỏng zắc cắm ở môtơ quạt gió bên dưới hốc cốp phía phụ.còn quạt số 4 k chạy do bị cái relay đá kém.giờ thì chạy phà phà rồi nhưng e bật các chế độ sấy,ngang,trên dưới k tác dụng như của xe cụ này.đều như nhau chỉ 1kiểu.e tháo cái zắc cao su có 6 cái ống(xanh,đỏ,đen..)thì thấy k có ống nào có gió ra mặc dù các cửa gió vẩn đang thổi ra là do đâu hở cụ?cụ giúp e tiếp vs ợ! Tks cụ

minhhophaihoang

Xe tải
Ktra của gói ra.......
Cảm ơn cụ, cuối tuần này rảnh em làm xem thế nào.

Orbit

Xe đạp
e cảm ơn cụ nhé!làm theo cách cụ bày e đả tìm ra đc nguyên nhân quạt gió của e k chạy do lỏng zắc cắm ở môtơ quạt gió bên dưới hốc cốp phía phụ.còn quạt số 4 k chạy do bị cái relay đá kém.giờ thì chạy phà phà rồi nhưng e bật các chế độ sấy,ngang,trên dưới k tác dụng như của xe cụ này.đều như nhau chỉ 1kiểu.e tháo cái zắc cao su có 6 cái ống(xanh,đỏ,đen..)thì thấy k có ống nào có gió ra mặc dù các cửa gió vẩn đang thổi ra là do đâu hở cụ?cụ giúp e tiếp vs ợ! Tks cụ
Cụ mở nấp capo xe lên nhìn bên trái có 1 cái hộp màu đen (không phải hộp lọc gió đâu nhé), trên hộp màu đen có 2 cái dây, cụ xem 2 cái dây đó 1 cái nối với bầu hơi chổ họng hút và 1 dây nối xuống chổ 2 cái ống to dẫn nước máy vào dàn sưởi. Cụ xem có đủ dây như vậy ko? Nếu không thì phải tìm ống đi lại.
Sau đó cụ nổ máy tháo ống ở hộp đen xem có hỏi hút vài ko? Rồi tháo dây ghim ở đầu vào dàn sưởi coi có hơi hút vào ko? Nếu có thì kiểm tra các dù hơi bên trong xe, còn khiong thì thử cắm trực tiếp ống từ bầu hơi vào đầu ống của dàn sưởi xem thế nào.
Nói dài dòng nhưng làm khá nhanh.
Và cách làm này 100% làm cho xe 1.6 lắp ráp trong nước. Còn xe 2.0 nhịp hẩu em không chắc nó giống vậy ko

den moi noi

Đi bộ
cần giúp đỡ

Các Bác cho em một tư vấn với. Xe em chạy số 1,2,3 thì bình thường, sang số 4,5 ép ga thì hực hực rất khó chịu, nhất là khi vượt xe khác . Em nghi ngờ gara thay dây cao áp mới,nhưng trúng dây lô nên em đã thay lại dây cũ nhưng còn một sợi dây máy số 3 do bị nhớt vào nên nỡ cao su không lắp lại được nên dây máy này là dây mới, lọc xăng, gió mới vẫn bị. Các bác có cao kiến chỉ cho em với, hoặc phải thay lại bộ dây rin, nếu rin thì mua ở đâu các bác, em ở bảolộc . Cảm ơn các bác trước

Chỉnh sửa cuối:

Kim Chỉ Nam

Xe điện
e thành thật xin lổi cụ,mấy hôm trước k onl chỉ đến sáng qua onl lại mới thấy cụ hỏi lúc đó e mới gọi cho người nhà e thì mới biết ông ý ngại qua chổ cụ vì xa nên đả tìm mua ở chổ gần nhà ông ý!chứ e hỏi ông ý báo mua rồi e đinh ninh là mua của cụ rồi ấy chứ.
Với em hay với người khác cũng vậy thôi ! Có người mua hàng rồi họ còn nhắn một tin cám ơn đó Cụ. E nói Cụ rút kinh nghiệm cho lần sau có nhờ ai việc gì hay mua bán gì đó.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Cụ mở nấp capo xe lên nhìn bên trái có 1 cái hộp màu đen (không phải hộp lọc gió đâu nhé), trên hộp màu đen có 2 cái dây, cụ xem 2 cái dây đó 1 cái nối với bầu hơi chổ họng hút và 1 dây nối xuống chổ 2 cái ống to dẫn nước máy vào dàn sưởi. Cụ xem có đủ dây như vậy ko? Nếu không thì phải tìm ống đi lại.
Sau đó cụ nổ máy tháo ống ở hộp đen xem có hỏi hút vài ko? Rồi tháo dây ghim ở đầu vào dàn sưởi coi có hơi hút vào ko? Nếu có thì kiểm tra các dù hơi bên trong xe, còn khiong thì thử cắm trực tiếp ống từ bầu hơi vào đầu ống của dàn sưởi xem thế nào.
Nói dài dòng nhưng làm khá nhanh.
Và cách làm này 100% làm cho xe 1.6 lắp ráp trong nước. Còn xe 2.0 nhịp hẩu em không chắc nó giống vậy ko
2ống này ở đầu trên hộp lọc gió đhòa lẩn dưói vào dàn nóng đều có gió hút vào cụ orbit ợ!giờ kt dù hơi trong xe như thế nào ạh?cụ chỉ giúp e vs.