Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

tbn_ph2003

Đi bộ
của e cái bóng led nơi nút bấm vẩn sáng chứng tỏ là giắc tiếp tốt cụ ak vs lại em đấu nối k qua nút ấn mà hắn chỉ tóe điện thôi chứ k nhúc nhích! :(
thế thì em chịu..nếu bác nối trực tiếp mà nghe tiếng rì rì thì hỏng chức năng tời kính lên trên. Còn nếu bác nối trực tiếp mà không nghe tiếng gì cả thì hỏng cả bộ rồi...

lanph2

Xe buýt
Cái này của Cụ "_Sonata_" Wrote, em thấy hay copy + paste cho cụ nào nhà mình chưa đọc. cùng luận bàn

Đầu tiên là cái ảnh đỡ mang tiếng CHIM LỢN. :|

Lúc em ý "ở truồng" và lúc chui trong "cái ảo" :). Ảnh chụp hơi thiếu sáng--> mất vẻ đẹp vốn có :).

Với các tính năng cơ bản ko thể thiếu:
- Tự động chốt cửa xe khi xe chạy tới tốc độ cài đặt.
- Một nút 1 chạm để On/ Off trực tiếp khi cần.
- Chỉ có thể dùng nút On/ Off khi xe đi với vận tốc nhỏ chừng 5km/h. Khi xe đạt tốc độ rồi thì ko thể On/ Off bằng tay đc(điều này để an toàn hơn). Nếu xe đang chốt, ấn nút này sẽ mở chốt, nếu xe chưa chốt mà ấn nút này nó sẽ chốt:D.
- Khi xe mà dừng, về số P thì cũng tự đông mở chốt, cụ nào thích thì dùng cái tính năng này. Ko thích thì bỏ quá nó, khi dừng nếu ta thích mở chốt thì xin mời ấn nút cho chắc củ. Dành cho các cụ nào hay chơi "Lì" với CA giao thông :D.
- Cài đặt cực cool, đảm bảo chưa " Ai " nghĩ ra :D, để cài đặt chỉ việc cho xe chạy tới tốc độ muốn chốt, tác động vào chân điều khiển nhớ tốc độ, nó sẽ tự lưu lại, lần sau cứ tốc độ này là nó chốt. Để cài đặt lại xin mời tác động tín hiệu vào chân này trong 10 giây :D. Cài đặt lại như ban đầu.

Bản này em chế để rút gọn tối đa tính năng 1 bộ Autolock. Nhẹ nhàng nhưng chuẩn đét, mấy cái râu ria gọt hết vì thấy ko cần thiết. E đã mua thêm vài sọt sắt để đựng gạch :|.

lamtaccaobang

Xe máy
Cái này của Cụ "_Sonata_" Wrote, em thấy hay copy + paste cho cụ nào nhà mình chưa đọc. cùng luận bàn

Đầu tiên là cái ảnh đỡ mang tiếng CHIM LỢN. :|

Lúc em ý "ở truồng" và lúc chui trong "cái ảo" :). Ảnh chụp hơi thiếu sáng--> mất vẻ đẹp vốn có :).

- Chỉ có thể dùng nút On/ Off khi xe đi với vận tốc nhỏ chừng 5km/h. Khi xe đạt tốc độ rồi thì ko thể On/ Off bằng tay đc(điều này để an toàn hơn). Nếu xe đang chốt, ấn nút này sẽ mở chốt, nếu xe chưa chốt mà ấn nút này nó sẽ chốt:D.
- Khi xe mà dừng, về số P thì cũng tự đông mở chốt, cụ nào thích thì dùng cái tính năng này. Ko thích thì bỏ quá nó, khi dừng nếu ta thích mở chốt thì xin mời ấn nút cho chắc củ. Dành cho các cụ nào hay chơi "Lì" với CA giao thông :D.
- Cài đặt cực cool, đảm bảo chưa " Ai " nghĩ ra :D, để cài đặt chỉ việc cho xe chạy tới tốc độ muốn chốt, tác động vào chân điều khiển nhớ tốc độ, nó sẽ tự lưu lại, lần sau cứ tốc độ này là nó chốt. Để cài đặt lại xin mời tác động tín hiệu vào chân này trong 10 giây :D. Cài đặt lại như ban đầu.

Bản này em chế để rút gọn tối đa tính năng 1 bộ Autolock. Nhẹ nhàng nhưng chuẩn đét, mấy cái râu ria gọt hết vì thấy ko cần thiết. E đã mua thêm vài sọt sắt để đựng gạch :|.
Cụ đã lắp chưa? chất lượng và giá cả thế nào cụ cho anh e biết và tham khảo để lắp cho v2

Luot song

Xe tải
Em mang vào kêu nhà máy test áp lực xăng, vì xe hao xăng kinh quá, rồi kiểm tra xe bị òa ga... Sau khi viết phiếu đưa cho thợ chính, bọn nó cũng ậm à ậm ừ làm ghét lắm, nên em bơm cho phát 200k, vậy là anh em bà con nó nhào vô làm cực kỳ nhiệt các Cụ ạ, bảo gì làm đó ngoan lắm. À đưa xe vào hãng thì chúng phải báo giá trước cho mình, nếu mình ko đồng ý thì nó ko làm, và cũng chẳng sao các cụ ạ, phí test em ko biết vì mâdy chú thợ ghi phiếu tính tiền = 0 đồng ạ... Chắc tại em bơm luôn 200k rồi quá.
Ngoài triệu chứng hao xăng còn triệu chứng gì nữa không cụ? Xe em cũng có vẻ hao xăng, đề khó nổ, dạo này đi em thấy có vẻ xe yếu yếu... Khéo bơm xăng của em cũng yếu rồi cũng nên!?

lamtaccaobang

Xe máy
Bây jo ko còn là cây của e rồi cụ oi. Ông a lay mât rồi

Orbit

Xe đạp
Ngoài triệu chứng hao xăng còn triệu chứng gì nữa không cụ? Xe em cũng có vẻ hao xăng, đề khó nổ, dạo này đi em thấy có vẻ xe yếu yếu... Khéo bơm xăng của em cũng yếu rồi cũng nên!?
Ngoài triệu chứng này, khi đi lúc sáng hay lúc máy nguội thì nó bị dựt dựt như ngựa vậy đó, đến lúc nóng máy thì lại hết, nhưng xe em dù để cả tuần ở gara thì đề 1 phát ăn ngay thôi.

Taihoatu

Xe lăn
Ngoài triệu chứng này, khi đi lúc sáng hay lúc máy nguội thì nó bị dựt dựt như ngựa vậy đó, đến lúc nóng máy thì lại hết, nhưng xe em dù để cả tuần ở gara thì đề 1 phát ăn ngay thôi.
Bệnh này liên quan đến phần điện, trước xe e cũng bị như vậy, sau khi e thay bộ dây cao áp xịn thì hết, xe cụ nên kiểm tra lần lượt: bugi, dây cao áp, mobin

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, hôm nay em cái phun nước của e nó dở chứng ấn mãi mà chả phọt tí nước nào cả. Cụ nào bít thì hướng dẫn e cách kiểm tra với??
Tks các cụ nhiều

titazunzun

Xe tải

hôm trước e cho thằng cháu lên xe chơi, ai dè nó rút dây của cái con chốt cửa tự động sau khi xe chạy vài trăm m, giờ vẫn chưa lắp lại được :(

Taihoatu

Xe lăn
Chào các cụ, hôm nay em cái phun nước của e nó dở chứng ấn mãi mà chả phọt tí nước nào cả. Cụ nào bít thì hướng dẫn e cách kiểm tra với??
Tks các cụ nhiều
Bây giờ cụ mở nắp capo lên, đổ đầy nước rồi nhờ người gạt xem nước nó có ra ở đâu không(sợ chuột cắn dây), hoặc tắc đầu phun. Nếu loại trừ hết nguyên nhân này thì bơm tèo rồi (nguyên nhân bơm tèo do thường để cạn nước rửa kính), giải pháp là thay thôi, mua bơm denso cùng loại về tự thay (35k trên đỗ ngọc du thì phải), thay thì đơn giản tháo bánh trước bên lái rồi móc cả cụm ra thôi,

lanph2

Xe buýt
Tks các cụ nhiều
Em dự chết bơm phun rồi - trước em cũng Đã thay rồi. Hình như > 200k. Thay xong Phó mạnh cực, bây giờ toàn phải để ý có công xe máy nào đi gần ko mới giám Phó, vì sợ vào người ổng ý. :))

lanph2

Xe buýt
Có cụ nào đang đi NU 2001 cho em hỏi cái, em thấy NU 2002 và 2003 có remote tích hợp mở cửa trên chìa khóa.
NU 2001 có cái này không ạ? Xe em mua thì chủ cũ chỉ đưa 1 khóa trơn ko remote.
Chốt cửa Lái của em có đk được 3 cửa còn lại đóng/ mở ạ xe em Nu2001

titazunzun

Xe tải
Có cụ nào đang đi NU 2001 cho em hỏi cái, em thấy NU 2002 và 2003 có remote tích hợp mở cửa trên chìa khóa.
khéo cụ bị đưa thiếu chìa rồi. chìa trơn là chìa dự phòng mà :(
chốt cửa lái khóa được cho 3 cửa còn lại cụ nhé.

lanph2

Xe buýt
khéo cụ bị đưa thiếu chìa rồi. chìa trơn là chìa dự phòng mà :(
chốt cửa lái khóa được cho 3 cửa còn lại cụ nhé.
Đấy thế em mới hỏi các cụ! Cụ nào đang đi NU 2001 tư vấn em phát.
Trong trường hợp mà mất Chìa đấy, thì làm thế nào để làm lại chìa mà ấn ON/ OFF được các cụ nhỉ?
Cửa em thì khóa/Mở là 3 cửa khác cũng khóa/Mở theo mà.

titazunzun

Xe tải
Đấy thế em mới hỏi các cụ! Cụ nào đang đi NU 2001 tư vấn em phát.
Trong trường hợp mà mất Chìa đấy, thì làm thế nào để làm lại chìa mà ấn ON/ OFF được các cụ nhỉ?
Cửa em thì khóa/Mở là 3 cửa khác cũng khóa/Mở theo mà.
trường hợp mất chìa thì quá khó. nếu cụ có chìa rồi, làm thêm 1 cái sơ cua thì dễ hơn.
Chốt cửa bên lái thì đúng là khóa/mở cho các cửa còn lại luôn mà cụ

cuccucukd

Xe tăng
Cụ ra gara bảo họ lắp cho bộ điều khiển cửa khác. giá 550k tích hợp nút bấm trên chìa khóa. Sau khi lắp xong cụ đánh chìa mới theo chìa cũ (50K công đánh chìa mới). link mẫu sản phẩm đây:
http://thanhbinhauto.com/Dieu-khien-cua-oto-lien-chia-khoa-3338.htm

Chỉnh sửa cuối: