Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

bacloan

Xe máy
em thấy keo chỉ toàn bộ mật tiền teo rồi làm lại và đã thấy matit bung ra có giấu hiệu gỉ xet. két nc thì cũ nhưng toàn bộ quạt gió thấy mới lém ạ. đi thử thấy côn số nhẹ nhàng xe kô bị láng

cuccucukd

Xe tăng
130 quat duoc. Lai thu xem co oa ga ko? Neu oa ga bo luôn

NUBIRA 2.0 BK

Đi bộ
Cac bac co cao kien giup em voi v2 nu gia cua em dao nay xuong hoi banh truoc ben lai kiem tra thay ho chan van ma tiep ga rat nang em moi suc rua co hut va kim phun

xeruabo2

Xe điện
Về mức tiêu thụ nhiên liệu em có ghi chép khá chi tiết odo và số tiền mỗi lần đổ xăng , sau khoảng 1500 km , cụ thể như sau : bình quân 8l/100km , cao nhất 9,5l/100km , thấp nhất 6,6l/100km ( cả ĐH).

Taihoatu

Xe lăn
Về mức tiêu thụ nhiên liệu em có ghi chép khá chi tiết odo và số tiền mỗi lần đổ xăng , sau khoảng 1500 km , cụ thể như sau : bình quân 8l/100km , cao nhất 9,5l/100km , thấp nhất 6,6l/100km ( cả ĐH).
Chỗ cụ toàn đường ngon, thế là đúng rồi, chỗ em thì đi làm có 4km mà mất 30 phút chạy chưa kể đi số thấp đạp côn liên tục, nếu đi trong phố xe em không dưới 11L/100 cây chuối.

Luot song

Xe tải
Cac bac co cao kien giup em voi v2 nu gia cua em dao nay xuong hoi banh truoc ben lai kiem tra thay ho chan van ma tiep ga rat nang em moi suc rua co hut va kim phun
Cụ viết không dấu em đọc chẳng hiểu gì cả :>

mdong

Xe tải
lanos nhà em hao xăng quá, có khi 12l/100km cả điều hòa. hic. khởi động máy vòng tua là 1000 có cao quá không? hôm nay lật cái thảm chân bên phụ lên thì sũng nước, liệu có phải do nước điều hòa chảyy vào không và phải kiểm tra như thế nào? em ới lấy xe, chưa biết gì cả, mong các cụ giúp đỡ.

taychoiso1

Xe tải
lanos nhà em hao xăng quá, có khi 12l/100km cả điều hòa. hic. khởi động máy vòng tua là 1000 có cao quá không? hôm nay lật cái thảm chân bên phụ lên thì sũng nước, liệu có phải do nước điều hòa chảyy vào không và phải kiểm tra như thế nào? em ới lấy xe, chưa biết gì cả, mong các cụ giúp đỡ.
Khi mới khởi động xe để qua đêm thì tầm 1000v/p, khi máy nóng rồi sẽ tầm 800 - 900v/p. Bên phụ ướt sũng nước là tắc vòi nước thừa điều hòa, cụ ra bảo bọn gara nó mở nắp cabo lên tháo ống ra xịt thông nó ra la ok.

xeruabo2

Xe điện
các cụ chạy đường HN thì đương nhiên tốn xăng rồi .
@có cụ nào vừa chạy Điện Biên cho em hỏi xe Nu chạy đường dài , leo đèo có ổn không ?
Lần đi xa duy nhất của em chỉ 280 km ( NĐ-Hà tĩnh) đi về trong ngày , còn chưa bh đi đường miền núi .

mdong

Xe tải
Khi mới khởi động xe để qua đêm thì tầm 1000v/p, khi máy nóng rồi sẽ tầm 800 - 900v/p. Bên phụ ướt sũng nước là tắc vòi nước thừa điều hòa, cụ ra bảo bọn gara nó mở nắp cabo lên tháo ống ra xịt thông nó ra la ok.
tks cụ, em làm ngay đây. động cơ xe em phần trên thấy có dầu cụ ah, thế là nó bị sao vậy cụ.

taychoiso1

Xe tải
Xe cũ rồi chuyện ngấm dầu là bình thường vì các gioăng ở các vị trí ốc nó cũ, hỏng do lão hóa, và tốt nhất cụ cứ chụp cái ảnh rồi post lên đây để các cụ khác trong thớt cao thủ hơn em ngắm nghía giúp đỡ cho ạ.

Taihoatu

Xe lăn
@có cụ nào vừa chạy Điện Biên cho em hỏi xe Nu chạy đường dài , leo đèo có ổn không ?
Lần đi xa duy nhất của em chỉ 280 km ( NĐ-Hà tĩnh) đi về trong ngày , còn chưa bh đi đường miền núi .
Chẳng việc gì cụ ạ, chạy số phù hợp với tốc độ là đc, chạu khoảng 3 tiếng cho e nó nghỉ một tý thì đi đâu chẳng đc

Taihoatu

Xe lăn
tks cụ, em làm ngay đây. động cơ xe em phần trên thấy có dầu cụ ah, thế là nó bị sao vậy cụ.
Nó bị chai cái gioăng nắp dàn cò ấy mà, cụ thay cái mới là hết, mua hàng xịn bên ngoài mà thay cho rẻ, hãng đắt lồi mắt. Cụ thử tháo bugi ra nếu thấy dầu xuống nhiều thì thay luôn đi nhá

thanhsl

Xe tải
Đi đường dài vô tư, vấn đề là đi đường cụ thường nhìn đồng hồ báo nhiệt. Còn leo đèo thì ok, matit còn leo được nữa, đi đường đèo cụ nên đi thừa ga vì đàn leo đèo mà gặp xe thì hay bị đuối, nên thấy yếu máy là về số luôn, mỗi người đi một cách khác nhau nhưng theo em thì đi cụ cứ làm vài chuyến tam đảo hoặc có time thì điện biên hoặc sơn la vài chuyến là ok, khi đó kinh nghiệm đầy mình.

titazunzun

Xe tải
các cụ chú ý: em ko khuyến cáo làm cái vụ này, nhưng cụ nào có tầm cao công nghệ thì giải thích hộ e:
Hôm qua e về ngoại ở Bắc Ninh, đi đường làng đang bon bon ở số 3 tầm 30km/h thì vụt, 1 cái bóng bé nhỏ 4 chân lao qua đường, e nhè nhẹ phanh+côn, về số 2, rồi lại nhè nhẹ côn ra (thấy đang đi trên 10km/h) mà ko đệm ga. thế là em Nu cũng nhè nhẹ chết máy :D
Thôi, thế là hịu, nhục quá thể, lần đầu chết máy cái kiểu này :(
E lại rà côn cho xe trôi, tắt điều hòa và đề lên, em Nu lại rùng mình trở giấc, sẵn sàng đưa gấu và F1 chìm vào giấc ngủ với cái rung rinh trên đường bê tông & điều hòa sun c...
Nhưng cái lạ là: từ lúc đó ra đến HN, vòng tua máy những lúc đạp côn, đi chậm ko tăng; lúc đạp côn về số còn giảm xuống ~800v. Thế mới iêu chứ :D

xeruabo2

Xe điện
Em cũng từng bị như cụ một lần nhưng chỉ bị ướt khi đi mưa hoặc rửa xe thôi và vấn đề nằm ở cái doăng cao su cửa không kín , thay cái hết luôn . Còn về xăng cộ , hồi đầu mới mua xe em còn chạy 14l/100km cơ :(( . Sau này , quen xe rồi côn số ngọt ngào và chăm vs + bd các loại bugi , lọc xăng , lọc gió , bù ga , .. là ok thôi .

hungisking

Đi bộ
Em mới tầu em nubira 2, các bác cho em xin nơi thay kinh bên lái với bên phụ bị xước và mờ và dán film 3m. giá nơi nào tốt tốt nhé. em cám ơn

mdong

Xe tải
Em cũng từng bị như cụ một lần nhưng chỉ bị ướt khi đi mưa hoặc rửa xe thôi và vấn đề nằm ở cái doăng cao su cửa không kín , thay cái hết luôn . Còn về xăng cộ , hồi đầu mới mua xe em còn chạy 14l/100km cơ :(( . Sau này , quen xe rồi côn số ngọt ngào và chăm vs + bd các loại bugi , lọc xăng , lọc gió , bù ga , .. là ok thôi .
đúng hôm em chạy thì trời cũng mưa nhưng mưa bé thôi cụ ah, với lại nó chỉ bị khoang bên phụ thôi. em tháo 2 cái ghế trước ra để vệ sinh sàn xe, đến lúc lắp vào thì thừa ra cái dây điện ở gầm ghế lái, có cái đầu dây thừa ở ngay sau cái cần số, loay hoay mãi mà không lắp vào được. cái dây ấy có tác dụng gì cụ nhỉ? lâu rồi em mới đụng đến xe nên côn số cũng chưa ngọt ngào, hôm nay em vác ra thợ kiểm tra máy móc để cuối tuần chạy chuyến Thái Nguyên.