Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

cuccucukd

Xe tăng
Các cụ toàn bận cả, trong khi em còn bận hơn vì nghề của em thì là ngày rỗi của các cụ nhưng lại là ngày bận nhất của em. Nhưng em vẫn quyết đi :D, cứ đc gặp và giao lưu là em sướng rùi, lại cộng thêm về việc trao đổi kỹ thuật nữa thì càng tuyệt ạ. He he he, em lái nhiều nhưng ít khi để ý đến xe lắm, nhưng biết chút vẫn tốt hơn ạ.~o)
Cụ dạy ở trường lái xe nào thế? dạo này thầy lái xe chắc ăn lắm nhỉ? bây giờ nhu cầu học lái xe nhiều, các học viên chăm thầy tốt lắm, làm nghề như cụ ngon thật đấy, không phải mất tiền, mất công sức để học tập cao học, tiến sỹ để nâng cao trình độ, không phải soạn giáo án vào buổi tối, nhưng vẫn có nhiều "Thóc", vẫn được ăn uống thoải mái. Ngày trước em học lái xe, nhóm có 8 thằng, Nhóm trưởng yêu cầu mỗi thằng đóng 1 củ, vị tri là 8 củ biếu thầy dạy lái xe (gọi là cảm ơn thầy, để thầy nhiệt tình hơn, không thì chít....), Xe thầy toàn kêu hết xăng làm anh em mỗi lần tập lại phải đánh ra cây xăng. đấy mới chỉ là một nhóm, còn nhiều nhóm khác nữa. ôi giá mà mình được làm thầy dạy lái xe thì thích biết mấy nhỉ ???????????????:-?. Em có mấy câu bạn thằng thì học ĐH bách khoa, thằng thì học Ngân Hàng nhưng giờ cũng trở thành thầy dạy lái xe, Xin chúc mừng

Orbit

Xe đạp
Vòng tua 500 thì lúc đỗ xe nổ máy thì máy chẳng run bần bật à? cụ để vòng tua nhỏ thế, máy cứ run bần bật chẳng mấy thời gian nữa cụ phải bổ máy làm lại
Vậy nên em mới hoỉ 2 cái phụ tùng van khiong tải với cục bù ga là cái nào, để em kiểm tra và thay.
Lâng trước vệ sinh cái cục nhôm xong ga lớn quá nên chỉnh xuống vừa tầm 800, giờ nó xuống luôn 500...
Các Cụ hộ lý giúp với

cuccucukd

Xe tăng
Vậy nên em mới hoỉ 2 cái phụ tùng van khiong tải với cục bù ga là cái nào, để em kiểm tra và thay.
Lâng trước vệ sinh cái cục nhôm xong ga lớn quá nên chỉnh xuống vừa tầm 800, giờ nó xuống luôn 500...
Các Cụ hộ lý giúp với
2 cái đó là một. Cụ thay mới 700 ngàn nhé

Luot song

Xe tải
Cho nhập hội với các cụ nhé
Cụ cho xin cái cầm chân để update
@ Cuối tuần trước bận chẳng kịp vào thớt cập nhật nên mù thông tin, chẳng biết các cụ định off. Lúc cụ Taychoiso1 gọi thì sát giờ quá rồi trở tay không kịp. Sorry các cụ nhé!

taychoiso1

Xe tải
Cụ dạy ở trường lái xe nào thế? dạo này thầy lái xe chắc ăn lắm nhỉ? bây giờ nhu cầu học lái xe nhiều, các học viên chăm thầy tốt lắm, làm nghề như cụ ngon thật đấy, không phải mất tiền, mất công sức để học tập cao học, tiến sỹ để nâng cao trình độ, không phải soạn giáo án vào buổi tối, nhưng vẫn có nhiều "Thóc", vẫn được ăn uống thoải mái. Ngày trước em học lái xe, nhóm có 8 thằng, Nhóm trưởng yêu cầu mỗi thằng đóng 1 củ, vị tri là 8 củ biếu thầy dạy lái xe (gọi là cảm ơn thầy, để thầy nhiệt tình hơn, không thì chít....), Xe thầy toàn kêu hết xăng làm anh em mỗi lần tập lại phải đánh ra cây xăng. đấy mới chỉ là một nhóm, còn nhiều nhóm khác nữa. ôi giá mà mình được làm thầy dạy lái xe thì thích biết mấy nhỉ ???????????????:-?. Em có mấy câu bạn thằng thì học ĐH bách khoa, thằng thì học Ngân Hàng nhưng giờ cũng trở thành thầy dạy lái xe, Xin chúc mừng
Cám ơn cụ đã quan tâm, nghề nào chẳng thế ạ đều có cái khó khăn riêng của nghề đó, các cụ lao động bằng chất xám là chủ yếu, còn nghề của em thì không cần nhiều lắm, cái này cần kinh nghiệm, khả năng truyền đạt, và phải tập trung nhiều nếu nhỡ chẳng may học viên lao vào ai thì đúng là khổ ạ. Tóm lại chẳng có nghề gì sướng cả, cụ cứ thử dậy lái cho ai mà xem, căng thẳng lắm.

titazunzun

Xe tải
Cám ơn cụ đã quan tâm, nghề nào chẳng thế ạ đều có cái khó khăn riêng của nghề đó, các cụ lao động bằng chất xám là chủ yếu, còn nghề của em thì không cần nhiều lắm, cái này cần kinh nghiệm, khả năng truyền đạt, và phải tập trung nhiều nếu nhỡ chẳng may học viên lao vào ai thì đúng là khổ ạ. Tóm lại chẳng có nghề gì sướng cả, cụ cứ thử dậy lái cho ai mà xem, căng thẳng lắm.
cụ nói đúng ạ. thực tế là ko nên đứng núi này trông núi nọ. mỗi ng có 1 công việc riêng, áp lực riêng. ko nên nhìn phiến diện 1 chiều. e thì làm NHCT thật đấy, nhưng ngồi mãi mà chưa biết bao giờ mới được 1/2 cái lương trung bình mới được báo chí lên tiếng. haiz

longchjnsu

Xe buýt

longchjnsu

Xe buýt
Các cụ chú ý là có thể cho người thân trong gia đình cùng tham gia ta coi như buổi đi dã ngoại. Thời gian em dự kiến là 8:00 xuất phát từ Mỹ Đình đi theo đường đại lộ Thăng Long lên Hòa Bình thăm thủy điện. Buổi trưa vào quán ăn lợn rừng và nghỉ ngơi. Chiều 14h có thể về HN
Các cụ tham gia đăng ký nhiệt tình. Đừng ủn kẻo xe lại không đi được cụ ạ :D

longchjnsu

Xe buýt
Cả ngày hóng chả được cụ nào :(

taychoiso1

Xe tải
Em đăng ký suất các cụ nhé, cho học viên nghỉ tập một hôm cho nó khỏe :D

lamtaccaobang

Xe máy
Các cụ ở gần thích nhỉ. E ở xa quá ko tham gia với các cụ đc

Taihoatu

Xe lăn
Sáng mai em định mang xe xuống nhà máy bảo dưỡng, thấy bảo đang có chương trình kiểm tra xe miễn phí, giảm 20% dầu máy, 15% lọc gió, lọc nhiên liệu (thời gian từ 19/8 đến hết 31/8 thôi). Cụ nào đi với em không? Vụ T7 để ngày mai em đi bảo dưỡng về rồi chốt đc không cụ Longchinsu,

Chỉnh sửa cuối:

cuccucukd

Xe tăng
Sáng mai em định mang xe xuống nhà máy bảo dưỡng, thấy bảo đang có chương trình kiểm tra xe miễn phí, giảm 20% dầu máy, 15% lọc gió, lọc nhiên liệu (thời gian từ 19/8 đến hết 31/8 thôi). Cụ nào đi với em không? Vụ T7 để ngày mai em đi bảo dưỡng về rồi chốt đc không cụ Longchinsu,
xe cổ đánh vào nhà máy làm gì. Cái gì sửa được cụ tự sửa lấy. Ko sửa được thì ra gara. Xuống nhà máy nó bóp cho cụ lè lưỡi ra

longchjnsu

Xe buýt
Vâng, cụ nhớ hỏi hộ em mấy vấn đề hôm nọ trao đổi nhé

tbn_ph2003

Đi bộ
Hic, bác bảo đường xuyên á hay đường xuyên âu là em chịu chết rồi. Em chỉ biết đường đến nhà bà cô gần siêu thị thôi. còn lại mù tít hết. Lúc nào em tới e alo cho bác chắc sẽ hay hơn. 0982348318 là số của em. Bác nháy cho e 1 phát nhé...