Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

longchjnsu

Xe buýt
Có lần em xuống Test cái Két nước làm mát, thấy cũng chuyên nghiệp (nhất là khâu thanh toán :D) Nó quy đổi từ USD sang tiền V cho mình thanh toán.
Cụ thường bảo dướng, phí phiếc thế nào. Nếu hợp lý em đi cùng cụ luôn, thỉnh thoảng xuống cho mấy bác ý chích choác phát!!!!!!!!!!
Em cũng muốn nhưng muốn họp với các cụ hơn

lanph2

Xe buýt
Em đã lắp cam hành trình X3000 rồi cụ ạ. Em dùng được gần 5 tháng nay không có vấn đề gì hết. Đặc điểm của X3000 là có định vị GPS, hiển thị tốc độ xe, chất lượng hình ảnh tương đối tốt. Nói chung nó là ngon bổ rẻ hợp với dòng xe chúng ta. Cả bộ em mua là 1,6T gồm cả thẻ nhớ 16GB. Nguồn điện em lấy từ tẩu châm thuốc
Cảm ơn cụ! Em đã quyết "sẽ lắp em này"

longchjnsu

Xe buýt
Cảm ơn cụ! Em đã quyết "sẽ lắp em này"
Vote cho cụ kết em nó luôn. Mà có phải lần trước xe cụ đã thay bi mayo các kiểu rồi đúng ko ạ? Cụ mua về tự thay hay ra gara?

lanph2

Xe buýt
Vote cho cụ kết em nó luôn. Mà có phải lần trước xe cụ đã thay bi mayo các kiểu rồi đúng ko ạ? Cụ mua về tự thay hay ra gara?
Đúng rồi đấy cụ ạ, đợt trước em thay Bi Mayo 2 bánh sau. Thay xong đi hết kêu ro ro rồi cụ ạ. Đợt đấy em thay ở Gara - hết 1 củ.

longchjnsu

Xe buýt
Đúng rồi đấy cụ ạ, đợt trước em thay Bi Mayo 2 bánh sau. Thay xong đi hết kêu ro ro rồi cụ ạ. Đợt đấy em thay ở Gara - hết 1 củ.
Ax. Cái bi mayo sau cửa hàng bán có 70K/vòng. Thay xe Nu 2 bánh tổng cộng 4 vòng là 280K. Cụ bị nó chém quả đấy thì ác quá

lanph2

Xe buýt
Ax. Cái bi mayo sau cửa hàng bán có 70K/vòng. Thay xe Nu 2 bánh tổng cộng 4 vòng là 280K. Cụ bị nó chém quả đấy thì ác quá
Hồi đấy, em quá Gà nên làm ở Gara tận Diễn bị chém đến nỗi cũng ko biết. Bây giờ "hơi Gà" nên làm cái gì em toàn phải hỏi han tra cứu trước trên Mạng với nhờ các cụ rồi đi làm. Chuyển về Gara gần nhà nữa ạ.
Cái Camera hành trình Em vừa hỏi bên ThanhBinh Auto vẫn còn hàng. Em sẽ đánh xe qua đấy làm!!!! Tks cụ nhiều
lanph2 : chào bạn
thanhbinhauto5: da vâng \
lanph2 : Cho tớ hỏi Camera hành trình X3000 ở Trần Khát Chân còn hàng ko?
lanph2 : Con này 2 Camera + có định đị GPS đúng ko bạn?
BUZZ!!!
thanhbinhauto5: dạ đúng rồi a
lanph2 : Còn hàng ko bạn?
lanph2 : Ở Trần Khát Chân còn hàng ko?
thanhbinhauto5: da co anh a
lanph2 : Giá sản phẩm + công là bao nhiêu bạn nhỉ
lanph2 : Có kèm thẻ nhớ luôn ko?
thanhbinhauto5: da gia day ben e lap dat cho anh day a
thanhbinhauto5 is typing...
thanhbinhauto5: the 8g a

longchjnsu

Xe buýt
Hồi đấy, em quá Gà nên làm ở Gara tận Diễn bị chém đến nỗi cũng ko biết. Bây giờ "hơi Gà" nên làm cái gì em toàn phải hỏi han tra cứu trước trên Mạng với nhờ các cụ rồi đi làm. Chuyển về Gara gần nhà nữa ạ.
Cái Camera hành trình Em vừa hỏi bên ThanhBinh Auto vẫn còn hàng. Em sẽ đánh xe qua đấy làm!!!! Tks cụ nhiều
lanph2 : chào bạn
thanhbinhauto5: da vâng \
lanph2 : Cho tớ hỏi Camera hành trình X3000 ở Trần Khát Chân còn hàng ko?
lanph2 : Con này 2 Camera + có định đị GPS đúng ko bạn?
BUZZ!!!
thanhbinhauto5: dạ đúng rồi a
lanph2 : Còn hàng ko bạn?
lanph2 : Ở Trần Khát Chân còn hàng ko?
thanhbinhauto5: da co anh a
lanph2 : Giá sản phẩm + công là bao nhiêu bạn nhỉ
lanph2 : Có kèm thẻ nhớ luôn ko?
thanhbinhauto5: da gia day ben e lap dat cho anh day a
thanhbinhauto5 is typing...
thanhbinhauto5: the 8g a
Không cần ra gara đâu cụ ơi. Gọi cho cụ Long 0913382416 bảo là ae trên OF, giá cả sẽ khác và đặc điểm là sẽ có người đến tận nơi lắp cho cụ ( ở nhà hay cơ quan). Thêm 1 đặc điểm nữa của con X3000 này là có 2 cam mặt trước và mặt sau

longchjnsu

Xe buýt
Ngày mai có cụ nào rảnh đón bão không ạ?

chihuongcao

Xe tải
Trong lúc các cụ tiếp tục vào chém gió và đăng ký tham gia hội, em mời các cụ thưởng thức một số chương trình bổ sung để giải trí mà cũng bổ ích các cụ nào quan tâm đến việc chăm sóc V2 Nu hoặc La:

Hỏi: Các cụ cho e hỏi xe Nubira này có đèn báo hết xăng không ạ? Cơ bản cái kim xăng của e không chuẩn, khi dưới 1 vạch là hay không lên?
n62 trả lời:
Sao kim xăng của cụ lại không chuẩn được nhể ? Hay là phao xăng của cụ bị đặt sai ?
Cụ lột cái ghế sau ra, mở cái củ bơm xăng lên xem sao, cái phao xăng nó gắn cùng vào với bơm xăng ah !
Cái này nên mang ra các gara họ kiểm tra cho. Vào gara quen hoặc yên tâm hơn thì vào hãng.

cuccucukd

Xe tăng
Thường thì trong phố ở HN chẳng bao giờ lên được số 4, hoặc có lên được thì lại về luôn. nên em toàn lên đến số 3 là hết, nhiều lúc vòng tua nó cũng lên đến 2000 thật, nhưng kệ thôi. Còn cách chạy xe tùy do đối với mỗi người chạy thôi, quan điểm là xe chạy lúc nào cũng không bị đuối máy, không bị tiếng gõ suppap là được, em thì luôn duy trì ở xung quanh 1500 v/p. nhưng mỗi lần đạp côn là nó lại vống lên đến gần 2000.
Xe cụ bị òa ga nặng đấy. Danula ghét nhất là bị òa ga. Xe em bỏ quách bù ga đi rồi. Ko bao giờ òa ga. Nhưng phải bù bằng cơm. Lâu rồi quen. Vòng tua 2000 cắt côn phát xuuống 1000 đi phê như thường

lamtaccaobang

Xe máy
A e nhà mình hom này đông vui nhỉ. Nu a e nhà mình đi đường nhưạ thì dùng loại lốp jì dc nhỉ. E xem quảng cáo thấy hãng nào cũng tốt.

concun

Xe đạp
Thực ra trích lấy nguồn thì cũng đơn giản thôi mà cụ, em nghĩ là ok, Sang tuần em xuống nhà máy bảo dưỡng cấp 8 vạn, có cụ nào xuống cùng không? đi cho vui
Nhà máy nó ở chỗ nào đấy các cụ dẫn đưỡng giùm em với để có dịp em qua kiểm tra, em không ở hà nội

Taihoatu

Xe lăn
Có lần em xuống Test cái Két nước làm mát, thấy cũng chuyên nghiệp (nhất là khâu thanh toán :D) Nó quy đổi từ USD sang tiền V cho mình thanh toán.
Cụ thường bảo dướng, phí phiếc thế nào. Nếu hợp lý em đi cùng cụ luôn, thỉnh thoảng xuống cho mấy bác ý chích choác phát!!!!!!!!!!
Phí thì cứ ra nó tính bằng nào mình trả thôi mà cụ, có điều làm ở dưới này trước khi đi mình phải list hết các công việc ra, việc nào e tự làm đc thì mình làm, việc liên quan đến thay thế phụ tùng và xử lý những chỗ khó thì yêu cầu làm+đứng xem và ghi nhớ cách tháo lắp.

Taihoatu

Xe lăn
Nhà máy nó ở chỗ nào đấy các cụ dẫn đưỡng giùm em với để có dịp em qua kiểm tra, em không ở hà nội
Nó ở km12+500 văn điển ạ, hôm trước có cụ Nubira ở gia lâm gọi e bảo dưới đó đóng cửa trạm bảo dưỡng rồi, e cũng ko tin lắm, nhưng sang tuần cứ phi xuống dưới xem sao

Taihoatu

Xe lăn
A e nhà mình hom này đông vui nhỉ. Nu a e nhà mình đi đường nhưạ thì dùng loại lốp jì dc nhỉ. E xem quảng cáo thấy hãng nào cũng tốt.
E thì vẫn dùng lốp mit đúng chủng loại thôi, hôm nọ hỏi cửa hàng vá lốp e hay vá là 3,4tr/đôi, 2 đang đợi 2/9 này có cái phong bì nào sẽ đi thay lốp

lanph2

Xe buýt
Đùa tới 30 tuổi em hnay mới cảm nhận cái tháng Ngâu các cụ ạ! Ực dù sao may em cũng giải quyết xong và kết thúc 1 ngày với 1 ly rượu.
Ác quy hết, vì bật đèn lâu ko nổ máy - Công an hỏi thăm - xe gần hết xăng, Phi ra cây xăng thân quen gần nhà thì Nghỉ nhập hàng.
Các vấn đề xảy ra tuần tự mới đau trong vòng 8 tiếng, các cụ keng với em để giải đen với.

titazunzun

Xe tải
Đùa tới 30 tuổi em hnay mới cảm nhận cái tháng Ngâu các cụ ạ! Ực dù sao may em cũng giải quyết xong và kết thúc 1 ngày với 1 ly rượu.
Ác quy hết, vì bật đèn lâu ko nổ máy - Công an hỏi thăm - xe gần hết xăng, Phi ra cây xăng thân quen gần nhà thì Nghỉ nhập hàng.
Các vấn đề xảy ra tuần tự mới đau trong vòng 8 tiếng, các cụ keng với em để giải đen với.
khổ cụ nhỉ? e thì đang bị rơi đâu 1 cái dây của cái cảm biến chốt cửa tự động.hiuhiu. phải mò mẫm gắn nó lại mà chưa mò ra. chán quá.

Orbit

Xe đạp
Em công nhận chạy ở HL và HCM khó thật. Em mà chạy ở đó chắc mở luôn một cây xăng riêng. Dân miềng đi tương đối tùm lum, chẳng ra cơm cháo gì sất.
Có bác nào ở HCM cho em hỏi chỗ bảo hành uy tín và chất lượng của daweo với. Em tìm mãi trên web mà ko thấy đâu. Đợt tới định vi vu vào một chuyến.
Thank sờ kiu các bác..
Trong HCM này nếu muốn vào hãng thì nghe noí đâu là chevolet đông đô thành. Còn em thì cứ gara thẳng tiến, gara em đi là gara vui ở tận Q12 cơ
Cụ có vào ới em nhé

tbn_ph2003

Đi bộ
Miềng chắc là đến 2/9 mới vào SG, quận Thủ đức, gần chỗ Siêu thị COOPMART ý. không biết có gần gara Vui ở Q12 của cụ không??