Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

concun

Xe đạp
Cụ cố gắng chụp hộ em tấm hình nguyên cái họng ấy và nếu được cho em chú thích các vị trí cầm tháo ốc Cụ nhé. Cho em hỏi thêm là em thấy chổ bướm ga có mấy cái đệm (joan) em sợ mình tháo ra nó hu thì phải mang đi đóng lại thì khổ. Số phone của em là 0908161301, Cụ nháy máy em phát để em lưu lại, phòng khi làm có gì hỏi tham khảo thêm Cụ nhé
Em chụp hướng dẫn cụ mấy thao tác tháo lắp vệ sinh đơn giản nhé:
Dùng tô vít tháo cổ hút:

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Chạy cũng sướng phết cụ ợ
Con của em màu giống hệt xe cụ, mỗi tội 1.6 thôi. Đợt này đi nhiều quá, 2 tuần rồi chưa động đến em nó. Ko biết có sao không. Vệ sinh cổ hút như cách của cụ đơn giản nhỉ, mình có thể tự làm được, chứ mang ra gara nó cứ tháo tung cái cục nhôm đó ra lúc lắp lại thì lại phải bơm keo, mà lắp lại cái đường ống nước mát không cẩn thận còn gây tắc hoặc không khí vào làm trào nước ở bình nước phụ. Để cuối tuần này em tự mày mò theo cách của cụ xem ok không. Tks Cụ

taychoiso1

Xe tải
Em chụp hướng dẫn cụ mấy thao tác tháo lắp vệ sinh đơn giản nhé:
Dùng tô vít tháo cổ hút:

Hay quá em vote cụ cách hướng dẫn chi tiết + hình minh họa đầy đủ như thế này ạ. Mong cụ tiếp tục hướng dẫn tiếp các bộ phận khác cho anh em mở rộng kiến thức ạ. Thanks cụ.

concun

Xe đạp
Con của em màu giống hệt xe cụ, mỗi tội 1.6 thôi. Đợt này đi nhiều quá, 2 tuần rồi chưa động đến em nó. Ko biết có sao không. Vệ sinh cổ hút như cách của cụ đơn giản nhỉ, mình có thể tự làm được, chứ mang ra gara nó cứ tháo tung cái cục nhôm đó ra lúc lắp lại thì lại phải bơm keo, mà lắp lại cái đường ống nước mát không cẩn thận còn gây tắc hoặc không khí vào làm trào nước ở bình nước phụ. Để cuối tuần này em tự mày mò theo cách của cụ xem ok không. Tks Cụ
Vệ sinh họng hút mình cứ tự làm những lúc rỗi rãi chứ để thợ nó tháo tung cả cái cục nhôm đấy ra lắp lại không chuẩn thường bị oà ga mà ko cần thiết cụ a, cứ tháo ra nhờ một tên vào đạp bàn ga kịch sàn giữ đấy ở ngoài cụ thoải mái vệ sinh, lưu ý cụ không được tháo hoặc dùng tay bẻ cái bướm ga đấy

concun

Xe đạp
Hay quá em vote cụ cách hướng dẫn chi tiết + hình minh họa đầy đủ như thế này ạ. Mong cụ tiếp tục hướng dẫn tiếp các bộ phận khác cho anh em mở rộng kiến thức ạ. Thanks cụ.
Mình yêu em nó, chịu khó nghiên cứu để tự mình có thể chăm sóc một số công việc đơn giản và cảm nhận được nó ốm ở chỗ nào chứ cứ cái gghif cũng mang ra các bác thợ phán lung tung tiền mất tật mang các cụ ợ, vài câu mong các cụ đừng mắng em ít tiền lại thích oto, hic

concun

Xe đạp
Dể lắm cụ ạ, Cụ làm như sau: tháo cạc te curoa cam ra, tháo luôn dây curoa cam, trên 2 bánh cam nó có cái vạch em nhớ ko lằm thì vạch đỏ ở bên bánh cam trái vạch xanh bên bánh cam phải. Cụ chỉ việc dùng tuýp quay cho 2 cái vạch này nằm ngang nhau và trùng với cái mũi tên nắm giữa 2 bánh cam. Sau cùng lắp dây đai (dây curoa) lắp cạc te lại. Thế là xong
Lần trước em đi thai bi tăng với cái bi đỡ cam, cái thằng thợ củ chuối làm lệch cam, may mà lệch có 2-3 răng thôi mà đi nó khó chịu vô cùng luôn. Sau khi em chỉnh lại thì ngon lành cành đào.
Em báo cáo các cụ như em đã trình bày Nu của em nó có cái bệnh cứ nguội máy lại đề dai, khó nổ mà nóng máy lại dễ nổ, đi cầu cứu các thợ phán hết cái nọ cái kia rồi cả hộp đen các loại. Thông báo cho các cụ hôm nay em bực quá tự mình kiểm tra thì ra đợt trước mấy ông thợ ngoài gara tháo vệ sinh bơm săng lúc lắp vào để đường hồi săng bị hở lắp không chặt thiếu áp xuất nén, nói chung là lắp ẩu, em tháo hết 2 đường cấp và hồi săng ra dùng máy hơi sịt sạch đường ống lên máy rồi lắp lại cẩn thận bây giờ kể có để xe nguội hàng tuần thì chỉ cần nghiêng chìa khoá cái nổ ngay các cụ ợ, thế mới sướng chứ đỡ tốn time hic.

Taihoatu

Xe lăn
Em báo cáo các cụ như em đã trình bày Nu của em nó có cái bệnh cứ nguội máy lại đề dai, khó nổ mà nóng máy lại dễ nổ, đi cầu cứu các thợ phán hết cái nọ cái kia rồi cả hộp đen các loại. Thông báo cho các cụ hôm nay em bực quá tự mình kiểm tra thì ra đợt trước mấy ông thợ ngoài gara tháo vệ sinh bơm săng lúc lắp vào để đường hồi săng bị hở lắp không chặt thiếu áp xuất nén, nói chung là lắp ẩu, em tháo hết 2 đường cấp và hồi săng ra dùng máy hơi sịt sạch đường ống lên máy rồi lắp lại cẩn thận bây giờ kể có để xe nguội hàng tuần thì chỉ cần nghiêng chìa khoá cái nổ ngay các cụ ợ, thế mới sướng chứ đỡ tốn time hic.
Con của em lại bị cái bệnh khi đang chạy nóng máy mà tắt đi đề lại luôn thì có quả được luôn, có quả phải đề lần 2 nó mới nổ.

titazunzun

Xe tải
Mình yêu em nó, chịu khó nghiên cứu để tự mình có thể chăm sóc một số công việc đơn giản và cảm nhận được nó ốm ở chỗ nào chứ cứ cái gghif cũng mang ra các bác thợ phán lung tung tiền mất tật mang các cụ ợ, vài câu mong các cụ đừng mắng em ít tiền lại thích oto, hic
Thế mới cần các cụ cao niên share bớt kinh nghiệm cho tụi trẻ bọn e ạ :D

phucloc8899

Xe container
Con của em lại bị cái bệnh khi đang chạy nóng máy mà tắt đi đề lại luôn thì có quả được luôn, có quả phải đề lần 2 nó mới nổ.
Thế mà hôm trước lão ko bảo em sớm để em ngó thử xem , lão kiểm tra lại Bơm xăng hay dây mát từ bình ra xem xem :)

Orbit

Xe đạp
chúc mừng Cụ đã trị xong bệnh em nó, em phải ghi nhớ vụ này.
còn cái vụ vệ sinh họng hút, em thấy ở dưới cục nhôm nó hình như có 4 cái đồng tiền ngay cái cổng vào buồng đốt, cái đó chắc nó cũng bẫn lám, ko biết có nên làm vệ sinh ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Thế mà hôm trước lão ko bảo em sớm để em ngó thử xem , lão kiểm tra lại Bơm xăng hay dây mát từ bình ra xem xem :)
Em quên mất, mới lại hôm nọ tây tây, bơm thì em mới thay mua của cụ Bosch, mà cái dây mát nó ở chỗ nào cụ,

Luot song

Xe tải
Xe em đánh hết lái có tiếng kêu cạch cạch, có phải láp sắp tèp rồi không hả các cụ?

longchjnsu

Xe buýt

longchjnsu

Xe buýt
Thưa các cụ, Nu nhà em gần đây có hiện tượng em đi với vận tốc > 50 km/h thì nghe thấy rất rõ tiếng ồn u u ở phía capo. Tiếng kêu to làm khó chịu lắm. Các cụ cho em hỏi có phải tiếng động cơ ko ạ? Nếu nổ máy không tải bình thường thì ko thấy kêu

titazunzun

Xe tải
Thưa các cụ, Nu nhà em gần đây có hiện tượng em đi với vận tốc > 50 km/h thì nghe thấy rất rõ tiếng ồn u u ở phía capo. Tiếng kêu to làm khó chịu lắm. Các cụ cho em hỏi có phải tiếng động cơ ko ạ? Nếu nổ máy không tải bình thường thì ko thấy kêu
đi tốc độ cao mà có tiếng ồn từ máy thì phải check cho cẩn thận cụ ợ.

Orbit

Xe đạp
Hồi trước em cũng bị như vậy, chạy nó kêu o o o mà ở phía sau, kết quả 4 cái vòng bi may ơ bị xước, thay xong im ru. Cụ thử chạy cho nó kêu, xong cụ nhả số 0 chạy trớn xem có kêu ko? Nếu vẫn kêu thì đích thị mấy cái vòng bi may ơ.

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Hồi trước em cũng bị như vậy, chạy nó kêu o o o mà ở phía sau, kết quả 4 cái vòng bi may ơ bị xước, thay xong im ru. Cụ thử chạy cho nó kêu, xong cụ nhả số 0 chạy trớn xem có kêu ko? Nếu vẫn kêu thì đích thị mấy cái vòng bi may ơ.
Em vừa cho xe ra chạy, chạy vận tốc cao mới bị. Kiểm tra tiếng ồn động cơ không vấn đề gì ngay cả khi em ga ko tải vòng tua hơn 3000. Em đang nghi có thể tiếng gió vào gầm và hệ thống chống ồn xe e ko tốt. Mong các cụ cho e tiếp góp ý