Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Uỳnh

Xe tải
Xe cụ anhtuhd đã thay mobin chưa? nổ ko tải cụ thấy nó có hiện tượng lộp bộp ko?

phucloc8899

Xe container
Chắc là để nóng gioăng cửa nó nở ra thít chặt vào kính + motor lên xuống kính của cụ chắc nó cũng yếu rồi. Đi một lúc nó nguội lại thì nó lại bình thường.
Các cụ cho em hỏi với: Hôm nay em đi xe lên cơ quan vứt ngoài bãi (ko mái che), lúc về lấy xe thì không thế hạ được kính cửa. Em chạy 1 lúc gần về đến nhà (khoảng 3 cây) thử lại thì lại hạ được kính cửa. Không biết là xe em già rồi hệ thống điện tậm tịt hay tại cái gì ạ. Thanks các cụ!
Chào các bác
Các bác cho em hỏi 1 tí , em có con Nu đời 2003 xe chạy có hiện tượng là khi chạy khoảng 30km hoặc nóng máy thì khi đạp ga xe giật không lên được , thả chân ga ra thi xe chạy được bình thường ở tốc độ khoảng 40-50km/h , khi vượt xe hoặc về số thì đạp ga xe giật không nên được . Bác nào biết bệnh của em này thì chỉ cho em với .
Cụ tháo Bugi và kiểm tra mobil và kim phun xem thế nào?:P

hoangthanhnb

Đi bộ
Chào các bác
Các bác cho em hỏi 1 tí , em có con Nu đời 2003 xe chạy có hiện tượng là khi chạy khoảng 30km hoặc nóng máy thì khi đạp ga xe giật không lên được , thả chân ga ra thi xe chạy được bình thường ở tốc độ khoảng 40-50km/h , khi vượt xe hoặc về số thì đạp ga xe giật không nên được . Bác nào biết bệnh của em này thì chỉ cho em với .
Xe cụ thứ nhất là hỏng bugi, thứ nhì là hỏng cái gì bên trong ( em fun chút ) Cụ kiểm tra bugi với dây cao áp xem, khả năng em nó bị bỏ máy cụ ạ!

anhtuhd

Đi bộ
Em thay bugi mới và dây cao áp rồi nhưng vẫn bị như thế , hôm nay em mới thay môbin rồi để mai em thử xem thế nào . Em thấy có người bảo hỏng bơm xăng , không biết có phải không . Bác nào biết thì chỉ cho em với nhé ?

phucloc8899

Xe container
Em thay bugi mới và dây cao áp rồi nhưng vẫn bị như thế , hôm nay em mới thay môbin rồi để mai em thử xem thế nào . Em thấy có người bảo hỏng bơm xăng , không biết có phải không . Bác nào biết thì chỉ cho em với nhé ?
Thay rồi vẫn thế thì cụ trả lại đê, bơm xăng cụ tháo ra thử xem có bơm đều ko, nhớ kiểm tra bộ kim phun bảo thợ họ bảo dưỡng đi cụ nhá(b)

Mr.Lex

Xe buýt
Cũng chẳng phải, do cái mô tơ kéo kính kém và cái dây kéo kính lâu ngày bị gỉ sét nên nhiều lúc bị đơ không kéo được, lúc nào rảnh cụ thay đi, nó cũng rẻ ấy mà, hôm trước em thay 2 bên cửa trước là 250k/bộ
Cụ Taihoatu ơi. Hệ thống kính xe của em bị tịt hẳn rồi không kéo xuống được nữa. Cụ chỉ cho em thay ở đâu và $ như nào với ạ!

Uỳnh

Xe tải
Cụ Taihoatu ơi. Hệ thống kính xe của em bị tịt hẳn rồi không kéo xuống được nữa. Cụ chỉ cho em thay ở đâu và $ như nào với ạ!
Em đã trả lời cụ trong inbox rồi đấy, cụ đã kiểm tra chưa?

phucloc8899

Xe container
Cụ ra ga ra nào chuyên điện, điện lạnh là hỏ mở mô tơ kiểm tra Bảo dưỡng nếu chưa bị cháy thì vẫn OK:">

Luot song

Xe tải
Xe Nubira cái cửa kính nó yếu yếu thế nào, xe e mấy cánh cửa cái nào cũng lờ đà lờ đờ

Uỳnh

Xe tải
Xe Nubira cái cửa kính nó yếu yếu thế nào, xe e mấy cánh cửa cái nào cũng lờ đà lờ đờ
Ko biết lờ đờ là cụ so với loại xe khác hay so với Nu? Nếu vẫn còn nhúc nhích thì chỉ cần bảo dưỡng là xong, cơ khí cụm nâng kính nó có một cái dây cáp, mấy con puli và 1 thanh ray thôi, vệ sinh sạch sẽ lại chạy ngon ngay. Cần kiểm tra cả cái chổi than nữa, mòn quá nó cũng giảm hiệu suất.

Mr.Lex

Xe buýt
Con xe của em nó không có cái nắp chắn máy và mặt đường. Vừa đi mưa về qua mấy chỗ đọng nước cũng thấy ghê ghê. Các cụ cho biết chỗ nào bán các nắp hoặc chế ntn ko ạ chỉ giúp em với!

phucloc8899

Xe container
Con xe của em nó không có cái nắp chắn máy và mặt đường. Vừa đi mưa về qua mấy chỗ đọng nước cũng thấy ghê ghê. Các cụ cho biết chỗ nào bán các nắp hoặc chế ntn ko ạ chỉ giúp em với!
Em nghĩ cụ đến các "lò mổ xe" dễ tìm hơn ko thì vào ga ra nâng gầm họ chế cho cái khác được mà cụ:bz

thanhthuy2010

Xe hơi
báo cáo các Bác chạy tới chạy lui từ xe xịn đến xe cỏ, am có anh bạn có con Lu đời cuối 2002 có lý lịch rất rõ ràng, màu đen dang chào em 160tr, em cũng định mua nhưng không biết xăng cộ thế nào ạ, xin ý kiến các bác, về dòng xe này anh em trên diễn đàn có Gara uy tín không ạ, và gầm bệ nó thế nào các cụ tư vấn giúp em với nhé, vì em hay đi xe của bạn toàn xe xịn giờ mua cho mình thì cũng phải đầm và chắc một chút, xin ý kiến các cụ với ạ,

Mr.Lex

Xe buýt
báo cáo các Bác chạy tới chạy lui từ xe xịn đến xe cỏ, am có anh bạn có con Lu đời cuối 2002 có lý lịch rất rõ ràng, màu đen dang chào em 160tr, em cũng định mua nhưng không biết xăng cộ thế nào ạ, xin ý kiến các bác, về dòng xe này anh em trên diễn đàn có Gara uy tín không ạ, và gầm bệ nó thế nào các cụ tư vấn giúp em với nhé, vì em hay đi xe của bạn toàn xe xịn giờ mua cho mình thì cũng phải đầm và chắc một chút, xin ý kiến các cụ với ạ,
Xe em xăng đường trường thì ăn khoảng 7,8 lít. Đười cuối 2002 giá 160 tr cũng là hợp lí rồi, xe còn ngon thì mua đi cụ tham gia hội với anh em. Chúc cụ sớm cưới được vợ 2!

phucloc8899

Xe container
Giá đó nếu xe về chỉ làm đẹp+ bơm ga hoặc bảo dưỡng sửa vặt=8tr nữa là múc được cụ ạ~o)

Taihoatu

Xe lăn
Chẳng có con nào có nắp chắn máy đâu cụ ợ, mà em cũng chạy nhiều rồi cũng chẳng bao giờ thấy nước ở dưới đường nó bắn lên được chỗ này

Taihoatu

Xe lăn
Mua thôi với tầm này tiền chẳng kiếm được con xe nào hơn con xe này đâu, cụ mua về chắc đầu tư thêm một ít $ nữa chắc là ngon. Em chạy em này gần chục năm rồi mà có thấy hỏng hóc gì mấy đâu: Chỉ 1 lần đứt dây cao áp, 1 lần thay mobin, bọc lại ghế da, lắp thêm hệ thống loa, âm ly, mấy lần tút tát do va quệt nhẹ, thay các loại lọc dầu lọc gió, dầu theo định kỳ rồi chạy thôi.

Luot song

Xe tải
Xe này lành lắm kụ ợ, kụ mua đi rồi có gì đã có anh em hội DANULA tư véo cho

Taihoatu

Xe lăn
Sáng nay xe em tự dung lại có hiện tượng như trước, tức là để ở chế độ không tải thì bình thường, nhưng bắt đầu vào số và vít ga lên thì có hiện tượng xe bị giật vài cái rồi mới vọt lên, chuyển qua các số đều có hiện tượng như vậy. Đi ức chế vô cùng (xe em để 2 tuần hôm nay mới lôi ra chạy). Không biết có phải để lâu nó thế không?? xe cụ nào bị hiện tượng đó không?

Luot song

Xe tải
Liệu có bị bỏ máy không nhỉ?
Cụ thử để máy nổ rồi rút từng dây cao áp ra khỏi bu gi, nếu rút ra thấy máy lịm xuống (yếu hẳn đi) thì máy đó hoạt động tốt, nếu rút mà thấy vẫn bình thường thì bị bỏ máy rồi.
Nếu như 4 máy của cụ vẫn hoạt động tốt thì có thể có khả năng côn kém rồi (cái lày e cũng lờ mờ k chắc lém đâu ợ). Túm lại là nếu cụ tự kiểm tra mờ không phải bị bỏ máy thì tốt nhứt cụ ra gara cho nó lành :)