Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

phucloc8899

Xe container
Trước tiên em xin chào các cụ trong dòng họ nhà DANULA, chúc các cụ lái xe an toàn.

Em cũng mới cưới 1 em NU II 2003 1.6 nên xin phép được gia nhập họ DANULA, nhờ cụ chủ Luot song up em vào danh sách với nhé. Số cầm chân của em là: 0919 65 66 69.

Thứ 2: Trả là hôm nay e đi kiểm tra xe vào HOÀNG MINH ở KM 10 Nguyễn Trãi thay 2 bát bèo thiệt hại: 1 trệu, chỉnh lại hộp nước mát hết 2 lố, công thợ hết 2,5 lố. Tiếp đến ông thợ kéo em ra ngoài thay thước lái hết 1,2 trệu; thay má phanh hết 400k; thay dầu trợ lái hết 200k; công hết 350k. Vậy xin các cụ cho ý kiến vào Hoàng Minh có được ko, (giá cả thì em check đắt hơn so với bên ngoài nhiều) và đồ NU thì anh em nhà OF hay làm ở đâu để em rút kinh nghiệm lần sau ạ!

Cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ ạ.
E đã add cụ vào dsach dzùi đới, chúc mừng cụ đã trở thành member hội, DANULA và cũng chúc mừng hội đã có thêm 1 hội viên mới.
Chúc mừng cụ Lex cưới được thêm vợ ngon và cùng vào hôi DANULA cho thêm đông vui=D>

Luot song

Xe tải
Các cụ cho e hỏi là lốp xe e bị một vết sứt dư lày thì có cách nào xử lý được không (cũng chỉ cần ở mức tạm chấp nhận là được roài, chứ cũng không cần đến mức phải an toàn y như lốp còn trinh đâu ợ). Tại lốp của e vưỡn còn rất mới nên nếu phải thay thì e tiếc tèn lém, mờ cứ để thế đi thì cũng thấy lo lo:

Cám ơn các kụ nhìu!

phucloc8899

Xe container
Các cụ cho e hỏi là lốp xe e bị một vết sứt dư lày thì có cách nào xử lý được không (cũng chỉ cần ở mức tạm chấp nhận là được roài, chứ cũng không cần đến mức phải an toàn y như lốp còn trinh đâu ợ). Tại lốp của e vưỡn còn rất mới nên nếu phải thay thì e tiếc tèn lém, mờ cứ để thế đi thì cũng thấy lo lo:

Cám ơn các kụ nhìu!
Em dự là cứ vá 1 miếng ở trong(lưu lý ko cho thợ mài vào đúng chỗ cụ chủ đang bị đó mà chỉ đánh vòng quanh rồi dán miếng vá to thì em nghĩ là ổn,sau đó cụ mua lọ keo thợ máy hay dùng để bôi nắp máy rồi đổ vào vết lõm, lưu ý sau 24h cụ mới được dùng xe, chúc cụ sớm thành công=D>

Taihoatu

Xe lăn

Cám ơn các kụ nhìu!
Thay thôi cụ ơi, an toàn vẫn là trên hết.

Uỳnh

Xe tải
Nếu chưa đứt đến lớp bố thì vẫn đi được cụ ạ, nhưng chỉ nên lắp vào bánh sau và luôn nhớ là cụ có cái lốp yếu hoặc cho vào lốp dự phòng, khi nào có điều kiện thì thay. Em cũng có 1 lốp vừa mua xong ko biết đâm vào cái gì mà rách một vết khá sâu nhưng vẫn đi từ lúc mới đến giờ (gần mòn hết hoa lốp rồi).

Mr.Lex

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với: Hôm nay em đi xe lên cơ quan vứt ngoài bãi (ko mái che), lúc về lấy xe thì không thế hạ được kính cửa. Em chạy 1 lúc gần về đến nhà (khoảng 3 cây) thử lại thì lại hạ được kính cửa. Không biết là xe em già rồi hệ thống điện tậm tịt hay tại cái gì ạ. Thanks các cụ!

Mr.Lex

Xe buýt
Với các cụ cho e hỏi xe các cụ chạy có lục tốn ko ạ. Xe em mới chạy thấy ăn tốn quá (cũng là do em chạy chưa quen xe). Tuy nhiên chạy hỗn hợp mà hết 13 lít thì xót quá ạ!

phucloc8899

Xe container
Với các cụ cho e hỏi xe các cụ chạy có lục tốn ko ạ. Xe em mới chạy thấy ăn tốn quá (cũng là do em chạy chưa quen xe). Tuy nhiên chạy hỗn hợp mà hết 13 lít thì xót quá ạ!
Cụ chạy kiểu gì mà ghê thế, 13 trừ khi đi trong Nội thành HN bị tắc đường thôi:-B

Luot song

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với: Hôm nay em đi xe lên cơ quan vứt ngoài bãi (ko mái che), lúc về lấy xe thì không thế hạ được kính cửa. Em chạy 1 lúc gần về đến nhà (khoảng 3 cây) thử lại thì lại hạ được kính cửa. Không biết là xe em già rồi hệ thống điện tậm tịt hay tại cái gì ạ. Thanks các cụ!
Chắc là để nóng gioăng cửa nó nở ra thít chặt vào kính + motor lên xuống kính của cụ chắc nó cũng yếu rồi. Đi một lúc nó nguội lại thì nó lại bình thường.

Mr.Lex

Xe buýt
Em cũng mới chạy xe này nên cũng ko hiểu. Để em theo dõi tiếp xem sao!

Mr.Lex

Xe buýt
Chắc là để nóng gioăng cửa nó nở ra thít chặt vào kính + motor lên xuống kính của cụ chắc nó cũng yếu rồi. Đi một lúc nó nguội lại thì nó lại bình thường.
Vâng chắc là như vậy ạ!

phucloc8899

Xe container
Đúng nhu cụ Luot song nói, lần sau cụ Lex để xe nóng thì lấy nước mát đổ dọc theo roong ngoài của kính là ok đó cụ nhá.Trong xe thì để sẵn lọ nước rửa kính rồi lôi ra xịt thẳng vào mép rong sắt kính rồi khiển kéo kính lên xuống vài lần là ngon ngay.Chúc cụ thành công!

Mr.Lex

Xe buýt
Đúng nhu cụ Luot song nói, lần sau cụ Lex để xe nóng thì lấy nước mát đổ dọc theo roong ngoài của kính là ok đó cụ nhá.Trong xe thì để sẵn lọ nước rửa kính rồi lôi ra xịt thẳng vào mép rong sắt kính rồi khiển kéo kính lên xuống vài lần là ngon ngay.Chúc cụ thành công!
Dạ em sẽ áp dụng ngay ạ!

Taihoatu

Xe lăn
Cũng chẳng phải, do cái mô tơ kéo kính kém và cái dây kéo kính lâu ngày bị gỉ sét nên nhiều lúc bị đơ không kéo được, lúc nào rảnh cụ thay đi, nó cũng rẻ ấy mà, hôm trước em thay 2 bên cửa trước là 250k/bộ

Mr.Lex

Xe buýt
Cũng chẳng phải, do cái mô tơ kéo kính kém và cái dây kéo kính lâu ngày bị gỉ sét nên nhiều lúc bị đơ không kéo được, lúc nào rảnh cụ thay đi, nó cũng rẻ ấy mà, hôm trước em thay 2 bên cửa trước là 250k/bộ
Cụ thay ở đâu đấy ạ. Cho em xin cái địa chỉ?

Uỳnh

Xe tải
Thay cả cụm kéo kính ko có giá 250K đâu, trước xe em cũng bị tương tự, em xem báo giá là 500K. Xe cũ hay bị mòn chổi than còn mô tơ thì vẫn rất tốt, chổi than của mô tơ này nhỏ nên khó tìm nhưng lại rất dễ chế, cụ mua 2 cái chổi than thường, mài cho vừa kích thước cắm vào lại chạy ngon lành 3 năm rồi, chi phí hết khoảng 10K

anhtuhd

Đi bộ
Chào các bác
Các bác cho em hỏi 1 tí , em có con Nu đời 2003 xe chạy có hiện tượng là khi chạy khoảng 30km hoặc nóng máy thì khi đạp ga xe giật không lên được , thả chân ga ra thi xe chạy được bình thường ở tốc độ khoảng 40-50km/h , khi vượt xe hoặc về số thì đạp ga xe giật không nên được . Bác nào biết bệnh của em này thì chỉ cho em với .

Mr.Lex

Xe buýt
Chào các bác
Các bác cho em hỏi 1 tí , em có con Nu đời 2003 xe chạy có hiện tượng là khi chạy khoảng 30km hoặc nóng máy thì khi đạp ga xe giật không lên được , thả chân ga ra thi xe chạy được bình thường ở tốc độ khoảng 40-50km/h , khi vượt xe hoặc về số thì đạp ga xe giật không nên được . Bác nào biết bệnh của em này thì chỉ cho em với .
Cụ nào biết chỉ giúp cụ ấy với ạ!