Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Luot song

Xe tải
Hề hề, hệ thống đánh lửa giống nhau mà cụ, tình hình chiều mai anh em mình ngồi như thế nào nhỉ
5h chiều ở quán Thu Hằng số 2 Nguyễn Khánh Toàn các cụ nhé :-c

longchjnsu

Xe buýt
5h chiều ở quán Thu Hằng số 2 Nguyễn Khánh Toàn các cụ nhé :-c
Các cụ chốt đi, mọi người tập hợp. Em có chuyến đi Nam Định về kịp thời gian sẽ alo cụ luotsong

hanguyenit39

Xe đạp
Website
napthungxebantai.vn
Bác view ra tổng thể số điện thoại độc quá ạ, hí hí

Luot song

Xe tải
Thế chốt nhé. 5h chiều ở Thu Hằng, đường Nguyễn Khánh Toàn nhé

Luot song

Xe tải
Okie cụ, em đi được ah.
Các cụ cố gắng tới cùng cho zui ah
Các cụ cố gắng đến nhé, bia Thu Hằng, số 2 Nguyễn Khánh Toàn, CẦu Giấy, Hà Lội (Cạnh Công viên Nghĩa Đô)

lanph2

Xe buýt
Em có cái việc này muốn hỏi các cụ trong nhà DANULA chia sẻ kinh nghiệm
Xe em đi kiểm định, thấy mấy bác Kiểm định thân quen nháy bảo là nhiều CO2 (Chắc là do Xăng cháy không hết) Thỉnh thoảng đứng đằng sau Xe, có ngửi thấy mùi Xăng Sống ạ (Thỉnh thoảng thôi ạ, ko phải thường xuyên) - Em đã thay Lọc Gió mới nhưng không hết.
Các cụ khuyên em, nên vệ sinh phần nào nữa ạ, để hết cái bệnh lý này ạ.
Em cảm ơn các cụ!!!!!

totuan75

Đi bộ
Chào các bác, dạo này bận quá hôm nay e mới vào fun gặp đúng hội em cần tìm. E hỏi các bác một chút Lanos nhà em toàn bị dính côn khi nóng máy, cứ chạy khoảng 40-50 km là bị côn cứ dính tịt vào sàn, lấy tay cậy mới ra, E đã thay côn, bàn ép, bi tê tháng 10 năm ngoái hàng Valeo đấy, đi một thời gian lại bị, vừa rồi e thay cúpben, xúc rửa tổng côn cả trong và ngoài, thay dầu phanh mới rồi mà vẫn bị, em muốn hỏi xe e bị bệnh gì? sửa ở ga ra nào?. bác nào có bị như em bảo em với em xin cảm ơn. Xe em Lanos đời 2002

Taihoatu

Xe lăn
Em có cái việc này muốn hỏi các cụ trong nhà DANULA chia sẻ kinh nghiệm
Xe em đi kiểm định, thấy mấy bác Kiểm định thân quen nháy bảo là nhiều CO2 (Chắc là do Xăng cháy không hết) Thỉnh thoảng đứng đằng sau Xe, có ngửi thấy mùi Xăng Sống ạ (Thỉnh thoảng thôi ạ, ko phải thường xuyên) - Em đã thay Lọc Gió mới nhưng không hết.
Các cụ khuyên em, nên vệ sinh phần nào nữa ạ, để hết cái bệnh lý này ạ.
Em cảm ơn các cụ!!!!!
Chẳng sao cả cụ ạ, xe em khi tắt máy mở cửa phụ cũng thỉnh thoảng ngửi thấy mùi xăng sống, nhưng không phát hiện được gì, chắc có cái ống thông hơi khi xăng hồi lại bình thôi. Còn vụ CÒ nó liên quan đến cái cảm biến khí thải lắp trên chỗ máy. Em nghĩ chẳng sao

Taihoatu

Xe lăn
Chào các bác, dạo này bận quá hôm nay e mới vào fun gặp đúng hội em cần tìm. E hỏi các bác một chút Lanos nhà em toàn bị dính côn khi nóng máy, cứ chạy khoảng 40-50 km là bị côn cứ dính tịt vào sàn, lấy tay cậy mới ra, E đã thay côn, bàn ép, bi tê tháng 10 năm ngoái hàng Valeo đấy, đi một thời gian lại bị, vừa rồi e thay cúpben, xúc rửa tổng côn cả trong và ngoài, thay dầu phanh mới rồi mà vẫn bị, em muốn hỏi xe e bị bệnh gì? sửa ở ga ra nào?. bác nào có bị như em bảo em với em xin cảm ơn. Xe em Lanos đời 2002
Cụ mang xe xuống nhà máy Thanh Trì xem sao, mấy cái này phải làm đồ hãng thôi. Đồ ngoài không chuẩn đâu

Taihoatu

Xe lăn
Báo cáo các cụ buổi off chiều nay ko thực hiện được vì chỉ có mỗi cụ Sóng với em.

lamtaccaobang

Xe máy
Cụ lanph2 thử kiểm tra buzi xem. Buzi bị nứt phần sứ cũng bị hiện tượng như thế

lanph2

Xe buýt
Báo cáo các cụ buổi off chiều nay ko thực hiện được vì chỉ có mỗi cụ Sóng với em.
Có cả em nữa ạ, em đi đến nửa đường, thắy cụ Sóng báo vắng nên hẹn các cụ hôm khác. Hixxxxx

lanph2

Xe buýt
Chẳng sao cả cụ ạ, xe em khi tắt máy mở cửa phụ cũng thỉnh thoảng ngửi thấy mùi xăng sống, nhưng không phát hiện được gì, chắc có cái ống thông hơi khi xăng hồi lại bình thôi. Còn vụ CÒ nó liên quan đến cái cảm biến khí thải lắp trên chỗ máy. Em nghĩ chẳng sao
Vâng cụ, cái họng hút có ảnh hưởng gì tới cái này ko các cụ nhỉ? Vì lâu lắm rồi em chưa sờ tới vệ sinh cái này.

Taihoatu

Xe lăn
Vâng cụ, cái họng hút có ảnh hưởng gì tới cái này ko các cụ nhỉ? Vì lâu lắm rồi em chưa sờ tới vệ sinh cái này.
Không cụ ạ, không phải mỗi Nubira bị có mùi xăng sống như vậy đâu, mà các hãng xe khác cụ bị, cụ lục lại thớt mà xem nhiều cụ hỏi về vấn đề này lắm, từ Civic đến Altis... đều như thế mà

Orbit

Xe đạp
Con xe nhà em cũng bị vậy. Em dở hàng ghế sau lên, lấy keo silicon trét lại quanh cái bơm xăng, vậy là nó hết mùi được 1 tháng, sau đó y như củ...

Taihoatu

Xe lăn
Con xe nhà em cũng bị vậy. Em dở hàng ghế sau lên, lấy keo silicon trét lại quanh cái bơm xăng, vậy là nó hết mùi được 1 tháng, sau đó y như củ...
Sao phải trét silicon cụ nhỉ, vì ngoài cùng nó còn cái nắp nhựa cao su kín lắm, mùi này nó thoát ra qua ống thông hơi ở bình xăng thôi

lanph2

Xe buýt
À có 1 cái này xe em nó mắc phải chia sẻ với các cụ, vì biết đâu có cụ nào mắc phải còn kiểm tra.
Xe em có 2 lần không đề nổi, phải gọi thợ vác ác qui lên kích nổ mới đề được. Lúc đó em test đèn + còi + điều hòa vẫn hoạt động bình thường.
Nói Chung Lý do rất đơn giản, đầu cọc ac qui bị lỏng dẫn đến mô ve, dòng điện Yếu nên đề khó, thường phải đề vài lần. Lần 1 thợ lót dây đồng Vào đi 1 thời gian nó lỏng, lần 2 em thay cái cọc ác qui mới có 30k.
Bây giờ đề ngọt lịm, 1 phát ăn luôn Ròn tan. Do vậy cụ nào mà bị lỏng thì nên thay mới đầu cọc luôn, ko nên bồi thêm dây điện vào.
Chú ý, lúc mới lên xe các cụ bật chìa khóa để xe vài giây mới nổ, để phun xăng điện tử sẵn sàng. Và trước khi đề nên đạp Ga vài cái cho Bướm ga mở lấy không khí dễ nổ.
Nhiều khi vấn đề đơn giản chứ không phức tạp lắm!