Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

taychoiso1

Xe tải
Chiều em sẽ liên lạc trước :-c với cụ Lướt Sóng nhé. Rất mong được diện kiến các cụ chiều nay ạ. :)

taychoiso1

Xe tải
Buổi offline hôm nay thành công tốt đẹp, hi vọng lần sau sẽ gặp gỡ nhiều cụ nữa trong hội NULA hơn nữa và rất mong cụ Luotsong tổ chức nhiều buổi offline để anh em giao lưu trao đổi các vấn đề liên quan đến kỹ thuật, mỹ thuật, xã hội v.v..., thậm chí là lĩnh vực văn thơ và hội họa ạ :-*. Chúc hội NULA của chúng ta ngày càng lớn mạnh cả về mặt hình thức cũng như chất lượng ạ.

Luot song

Xe tải

longchjnsu

Xe buýt
Buổi offline hôm nay thành công tốt đẹp, hi vọng lần sau sẽ gặp gỡ nhiều cụ nữa trong hội NULA hơn nữa và rất mong cụ Luotsong tổ chức nhiều buổi offline để anh em giao lưu trao đổi các vấn đề liên quan đến kỹ thuật, mỹ thuật, xã hội v.v..., thậm chí là lĩnh vực văn thơ và hội họa ạ :-*. Chúc hội NULA của chúng ta ngày càng lớn mạnh cả về mặt hình thức cũng như chất lượng ạ.
Xe cụ taychoiso1 định mổ xẻ cái gì í nhỉ?

Orbit

Xe đạp
Thấy các Cụ đi off mà thấy ham... Trong. Này ngồi chông ngốc hóng tin các Cụ. Chán quá đành tháo banh cục nhôm kế cái họng hút ra vệ sinh, lát nữa em on nai bằng máy tính sẽ up hình lên các Cụ xem

Orbit

Xe đạp
Vệ sinh bộ hút gió cho Nubira, Tự làm trong vòng 2 giờ.
Trước tiên tháo các con bu long xung quanh cái cục nhôm:
Các bulong trên đây:

Hai bên cũng có nè, lưu ý là bên trái phải mở cái ống ruột gà ra trước mới mở được con bên dưới nhé:

Bên phải thì dể hơn, chỉ cần tháo cái cục đóng mở họng hút là ok:

Còn con bulong ở phía trước mặt ngay giữa luôn đó, con này em quên chụp. Sau khi tháo xong bulong thì tháo các ống hơi và các ống nước và cái ruột gà bô e nhá. Khi tháo khuyến cáo là phải chụp hình trước hoặc làm dấu chứ ko thôi là quên chổ lắp vào đó, với lại cẩn thận cái joinh nhé.
Sau khi tháo ra thì xem nó dơ kinh khủng luôn đây ạ

Sau khi vệ sinh xong nó thế này:

Nhìn mấy cái đồng tiền sau khi vệ sinh màu vàng cực đẹp các bác nhie, có ông trong hội me accord nói xe accor nó mạ vàng đó. Vệ sinh cái này xong chắc con Nu nhà ta cũng mạ vàng các cụ nhỉ... Lúc nào vã tiền chắc tháo ra bán he he he

Dung dịch vệ sinh của em là dầu thủy lực.
Thời gian em làm mất có 2 giờ thôi, vầ đây là lần đầu em đụng vào món này đấy ạ. Các Cụ chỉ bảo thêm giúp em nhé
Sẵn dịp em show luôn nguyên bộ máy của nó đây:

Các Cụ xem xong cho em ý kiến để học thêm nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Xe đạp
Đánh hết lái mà kêu cạch cạch va mỗi khi trả lái ra đánh lại cái cọc mà kêu thì em khuyến cáo Cụ xem cái bơm trợ lục ấy ạ

Luot song

Xe tải
Ngoài giao trao đổi kỹ thuật V2, chúng ta còn thể giao lưu nhiều nội dung văn thơ đàn sáo các kiểu...

MẮT EM

Anh nhìn vào mắt em
Khoảng trời xanh diệu vợi
Mắt em như đang gọi
Lời buồn từ mây cao

Ôi ánh mắt ngọt ngào
Cho tim anh ấm lại
Đôi mắt đen biết nói
Tiếng yêu thương dâng trào

Đôi mắt chứa ngàn sao
Đựng cả trời nhung nhớ
Anh yêu em rồi đó
Gửi tình vào mắt em
- Chí Tín –
(Luot song)

Taihoatu

Xe lăn
Thấy các Cụ đi off mà thấy ham... Trong. Này ngồi chông ngốc hóng tin các Cụ. Chán quá đành tháo banh cục nhôm kế cái họng hút ra vệ sinh, lát nữa em on nai bằng máy tính sẽ up hình lên các Cụ xem
Em cũng khoái vọc vạch kiểu này lắm, sang tuần sau rảnh e sẽ lôi ra vệ sinh như cụ xem thế nào

longchjnsu

Xe buýt
Cụ luotsong up kế hoạch lên đi

taychoiso1

Xe tải
Cụ Orbit nhiệt tình quá, em vote cụ cái. Lúc nào có thời gian + dụng cụ em thử làm theo xem.
Kế hoạch gì thế nhỉ =P~, em đề nghị có kế hoạch dài hơi ạ.

Luot song

Xe tải
Hôm trước ngồi với 1 số anh em, các anh em có ý tưởng tổ chức 1 buổi picnic cho anh em Hội DANULA nhằm tăng tình đoàn kết, gắn bó giữa anh em trong hội, khuyến khích các cụ đưa cả gấu và F1 tham gia cùng.
Địa điểm dự kiến: Tam Đảo
Thời gian dự kiến: Em cứ tạm đề xuất cuối tuần cuối cùng của tháng 7 (tức 27 &28/7). Dự kiến đi từ chiều T7 (vì sáng t7 vẫn có 1 số cụ vẫn phải đi làm) và chiều CN về.
Kinh phí: Quốc vuơng Campuchia tài trợ.

Đây là buổi picnic đầu tiên do Hội DANULA tổ chức, rất mong các cụ cố gắng thu xếp tham dự đông vui.

anhpho1hn

Xe đạp
Báo cáo các bác con nu03 cua em lại bi bênh sau :
xe vào cua bên trái ở tốc độ cao khoảng trên 40km/h là bị chết máy , nhưng nếu đi chậm dưới 20km/h thì lại không bị .
liệu bệnh này có liên quan gì đến trợ lực không các bác nhỉ vì trợ lực của em nó lúc nhẹ lúc nặng .... em đã kiểm tra dầu trợ lực thì vẫn thấy bình thường ...
có bác nào biết về cách bảo dưỡng trợ lực không chỉ qua em cái em kiểm tra xem thé nào >>>

cuccucukd

Xe tăng
Báo cáo các bác con nu03 cua em lại bi bênh sau :
xe vào cua bên trái ở tốc độ cao khoảng trên 40km/h là bị chết máy , nhưng nếu đi chậm dưới 20km/h thì lại không bị .
liệu bệnh này có liên quan gì đến trợ lực không các bác nhỉ vì trợ lực của em nó lúc nhẹ lúc nặng .... em đã kiểm tra dầu trợ lực thì vẫn thấy bình thường ...
có bác nào biết về cách bảo dưỡng trợ lực không chỉ qua em cái em kiểm tra xem thé nào >>>
Có 2 cách xử lý:
1. Bán quách đi và mua xe khác.
2. Chỉ đi dưới 20km để ko bị bệnh như trên

Luot song

Xe tải
Có 2 cách xử lý:
1. Bán quách đi và mua xe khác.
2. Chỉ đi dưới 20km để ko bị bệnh như trên
Còn có cách nữa là không bao giờ rẽ trái. Hi hi... sorry cụ anhpho1hn nhóe, thú thực em không bít nhưng mãi không thấy cụ nào trả nhờ cụ nên em vào chém trộm cái cho chợ nó vui ;)