Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

toan_1986

Xe đạp
E có con lanos máy nổ rung mạnh. Ai có cao kiên chi giup e voi

letam669

Xe hơi
lanos đèn hơi tối thì có cách nào để cho sáng hơn không các bác

xeruabo2

Xe điện
Bác thay bóng siêu sáng loại '' đánh bật bóng đêm ' của cụ NamVu bên KDCN í , độ sáng cũng cải thiện đáng kể đới .

cuccucukd

Xe tăng
cụ ra cửa hàng gương đèn oto, người ta sẽ đánh bóng lại choá đèn, tổng thiệt hại 250K, sáng lên rất nhiều. Nếu không đánh bóng cụ có thay bóng siêu sáng (600k/cặp) cũng không cải thiện nhiều vì choá đèn đã cũ, rất mờ.

anhtuan

Xe hơi
cụ ra cửa hàng gương đèn oto, người ta sẽ đánh bóng lại choá đèn, tổng thiệt hại 250K, sáng lên rất nhiều. Nếu không đánh bóng cụ có thay bóng siêu sáng (600k/cặp) cũng không cải thiện nhiều vì choá đèn đã cũ, rất mờ.
.
Thay cái chóa ấy có nhiều tiền không cụ, nhà cháu định thay cho v2, sáng cũng tạm nhưng chưa được xa lắm, đi tối đỡ nguy hiểm

cuccucukd

Xe tăng
.
Thay cái chóa ấy có nhiều tiền không cụ, nhà cháu định thay cho v2, sáng cũng tạm nhưng chưa được xa lắm, đi tối đỡ nguy hiểm
Không phải thay, mà là đánh bóng lại thôi. thay rất đắt đấy (khoảng gần 3 củ/ 2 bộ đèn mới)

phucloc8899

Xe container
em cũng mới chạy 319 km (NĐ-HN-NB) đổ 509k đầy phè , cũng xấp xỉ 7l cụ ợ . E chỉ đi 02 người nhưng chiều về (150km) cốp sau còn 1,3 tạ hàng nữa .
E thấy bên box KDCN có bán loại bugi Denso Isulium được qcáo là tiết kiệm nhiên liệu đã có cụ nào lắp cho Nu chưa ợ ?
Lại một bất ngờ về ăn uống của Nubira II các cụ ợ. Tuần trước em về quê đổ đầy bình xăng, reset đồng hồ rồi chạy, do về quê lên muộn nên em cũng vứt luôn ở bãi. Sáng nay em lấy xe đi đánh bóng thấy đồng hồ báo 300km, tiện đường em qua cây xăng đường Láng đổ đầy thử test xem tình hình ăn uống của vợ 2 thế nào thì thật là ngạc nhiên, xăng đổ đầy bình còn phun ra ngoài tí mới có 445.000đ. Như vậy chia ra có chưa đến 7l/100 km. thật bất ngờ (xe chở full tải: 5 người lớn, 1 trẻ em, + đồ đạc linh tinh trong cốp cũng nhiều, điều hoà bật chế độ ấm).
Chúc mừng 2 cụ nhá, ăn xăng như thế là chuẩn của chuẩn đấy(b)

Tarnum

Xe hơi
Hôm qua em vừa xuống nhà máy thay cái họng hút gió, thợ phải vào kho tìm mãi mới thấy vì đồ cổ quá, hehe. Được cái bác thợ bảo máy vẫn nguyên bản, xe mới vẫn chạy dài là bt. Còn vụ òa ga với ăn xăng thì chịu, thứ 1 xe cũ và òa ga là theo thiết kế rồi :)

Luot song

Xe tải
LÂu quá mới vào OF, lên chào các cụ vài câu cho phải phép, không các cụ tưởng em mất tích thì chít :(

xeruabo2

Xe điện

titazunzun

Xe tải
các cụ có biết giá mấy em này thì báo hộ e:
Dây cao áp; Mobin và lọc xăng ạ.
E nu nhà e vệ sinh được 1 time nó vẫn bị giựt giựt khi nhấn ga hơi quá chân. Bên gara báo em mobin 2 củ 2 nên nhức đầu quá :(

Taihoatu

Xe lăn
các cụ có biết giá mấy em này thì báo hộ e:
Dây cao áp; Mobin và lọc xăng ạ.
E nu nhà e vệ sinh được 1 time nó vẫn bị giựt giựt khi nhấn ga hơi quá chân. Bên gara báo em mobin 2 củ 2 nên nhức đầu quá :(
Nói chung cụ cứ ra bác Màu ở 41A Nguyễn Công Trứ - Mấy cái này mua về tự thay được hết. Nhưng nhớ mua hàng GM xịn nhé, còn nếu không có mò xuống hãng thôi. Cái mobin Gara báo 2,2 củ thì bằng dưới nhà máy rồi. Nhưng nhà máy hàng vẫn chuẩn hơn Gara. Dây cao áp em mua ở dưới nhà máy là 750k cả thuế (4 cái) đắt nhưng vì tiện dưới ấy nên vẫn thay.

Chỉnh sửa cuối:

hieudhsp24

Đi bộ
Báo cáo các bác là em chủ nhật rồi em lượn mấy gara để nhờ xem cái bệnh òa ga.
Em cũng trình bày các bệnh tật của em nó, rồi đưa phương án như các bác đề xuất ở trên nhất là chế ống canh:
- Ở cái Gara to thì các bác thợ lắc đầu nguây nguẩy bảo là không được, như thế là phản đi ngược lại công nghệ, các bác ấy thay lần lượt bướm ga mới, bù ga mới, chỉnh chán vẫn bị òa ga, cuối cùng các bác ấy bỏ cục mobin ra bảo là 2 cụm mobin của em đánh lửa yếu phải thay thì mới được và báo giá là 2.5 triệu, em không thay vì thấy vô lý quá, mất đúng nửa buổi sáng chẳng được việc gì.
- Chiều em ra cái gara bé bé gần nhà, trình bày như trên, đề nghị bác ấy làm cái ống canh bác ấy tháo cục bù ga của em ra đưa em cất rồi đưa cho em 1 cục bù ga cũ bảo là của Lanos đã chế ống canh, chỉnh garanti 800. Em đi từ chủ nhật đến giờ thấy rất ổn. :-" Tất cả mấy 200k. Cắt côn vào số rất ngọt, khi giảm tốc, nhả chân ga là hồi ga rất nhanh không phải mớm mớm phanh như trước. Em chỉ băn khoăn 1 điều là không biết nó có ảnh hưởng gì tới máy móc không. Các bác cho em vài ý nhé.

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng trình bày các bệnh tật của em nó, rồi đưa phương án như các bác đề xuất ở trên nhất là chế ống canh:
- Ở cái Gara to thì các bác thợ lắc đầu nguây nguẩy bảo là không được, như thế là phản đi ngược lại công nghệ, các bác ấy thay lần lượt bướm ga mới, bù ga mới, chỉnh chán vẫn bị òa ga, cuối cùng các bác ấy bỏ cục mobin ra bảo là 2 cụm mobin của em đánh lửa yếu phải thay thì mới được và báo giá là 2.5 triệu, em không thay vì thấy vô lý quá, mất đúng nửa buổi sáng chẳng được việc gì.
- Chiều em ra cái gara bé bé gần nhà, trình bày như trên, đề nghị bác ấy làm cái ống canh bác ấy tháo cục bù ga của em ra đưa em cất rồi đưa cho em 1 cục bù ga cũ bảo là của Lanos đã chế ống canh, chỉnh garanti 800. Em đi từ chủ nhật đến giờ thấy rất ổn. :-" Tất cả mấy 200k. Cắt côn vào số rất ngọt, khi giảm tốc, nhả chân ga là hồi ga rất nhanh không phải mớm mớm phanh như trước. Em chỉ băn khoăn 1 điều là không biết nó có ảnh hưởng gì tới máy móc không. Các bác cho em vài ý nhé.
Bước đầu thế là ổn rồi bác, Bây giờ bác để điều hòa xem thế nào, và làm quả chạy đường trường nữa để kiểm chứng.

phucloc8899

Xe container
Chúc mừng cụ, em trước đây cũng tuyền chế như thế, đi mãi chẳng làm sao cả, em có hỏi mấy anh chuyên điện máy thì cách đó cũng ko vấn đề gì đâu cụ ạ(b)

titazunzun

Xe tải
hic,e chưa kịp tính toán vụ mobil thì e Nu già dở chứng đang đi thì lịm dần và ngủ luôn. Mai phải gọi cứu hộ kéo à?hic.cụ nào ở Trung Văn giúp e với

gadi2banh

Xe điện
Cụ muốn tìm e này để đi, cụ nào nâng đời để lại cho e nhé.

Taihoatu

Xe lăn
hic,e chưa kịp tính toán vụ mobil thì e Nu già dở chứng đang đi thì lịm dần và ngủ luôn. Mai phải gọi cứu hộ kéo à?hic.cụ nào ở Trung Văn giúp e với
Nguy cơ bơm xăng tèo rồi