Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Kim Chỉ Nam

Xe điện

den moi noi

Đi bộ
kinh các cụ trong hôi danula, cấp cứu em vụ đồng hồ báo xăng lúc len lúc không, báo không chính xác,em đọc trong hội không nhớ có bác đã hướng dẫn cách tháo bơm xăng và rửa mạch báo xăng và em đã tự xử như hướng dẫn nhưng không có hiệu quả, kính các bác nào có cao kiến gì khác không để giúp cho em tự xử đồng thời học tập kinh nghiệm, em cảm ơn các cụ trước

titazunzun

Xe tải
kinh các cụ trong hôi danula, cấp cứu em vụ đồng hồ báo xăng lúc len lúc không, báo không chính xác,em đọc trong hội không nhớ có bác đã hướng dẫn cách tháo bơm xăng và rửa mạch báo xăng và em đã tự xử như hướng dẫn nhưng không có hiệu quả, kính các bác nào có cao kiến gì khác không để giúp cho em tự xử đồng thời học tập kinh nghiệm, em cảm ơn các cụ trước
thế khéo cái phao xăng nó tèo cụ ạ

den moi noi

Đi bộ
không phải tèo phao được cụ ạ, vì có lúc xăng cũng lên quá hai vạch rồi lại xuống không chính xác thôi mà cụ

cuccucukd

Xe tăng
không phải tèo phao được cụ ạ, vì có lúc xăng cũng lên quá hai vạch rồi lại xuống không chính xác thôi mà cụ
Việt nam mình gọi là sống dở chết dở đó cụ. Cách tốt nhất là vứt mợ nó đi, mua cái mới

Orbit

Xe đạp
Cái này em dự ko phải do phao xăng mà do cái jack cắm ở bảng đồng hồ. Trước xe cũ em cũng bị, em tháo cái đồng hồ ra chấm hàn lại cái chân dây vậy là tiệt nọc cái bệnh này.
Em ko khuyến cáo tự làm vì ko dể đâu ạ

Orbit

Xe đạp
cái điêu hòa của em bị hỏng măt hiển thị có bác nào biêt chỗ bán măt hiển thị ko chỉ em vơi các nút chức năng thì hoạt động tốt
Cái này gọi là hàng hiếm, khó tìm lắm, nên chăng vào hãng GM hỏi xem thế nào cụ ạ

lanph2

Xe buýt
Lâu lâu, lại quay lại 2 vấn đề em đưa ra vừa hỏi vừa để các cụ trao đổi:
- Vấn đề thứ 1: có đúng quy định là phải đổi bằng sang bằng nhựa trong năm 2014 ko ạ? Hay lúc nào hết hạn thì xin đổi bằng luôn
- Vấn đề thứ 2: trong năm 2014 phải đưa về xe chính chủ đúng ko các cụ? Các cụ dự vấn đề này thía nào. Liệu có làm được ko? Hay Đâu vẫn vào đấy.

Chuyện xưa nhưng em nghĩ 2 vấn đề này các cụ nhà ta cũng rất nhiều cụ đang quan tâm.

o0oiiiiiiio0o

Đi bộ
http://nhietdiencaongan.forumotion.com/t41-topic=1
- Vấn đề thứ 1: có đúng quy định là phải đổi bằng sang bằng nhựa trong năm 2014 ko ạ? Hay lúc nào hết hạn thì xin đổi bằng luôn
- Vấn đề thứ 2: trong năm 2014 phải đưa về xe chính chủ đúng ko các cụ? Các cụ dự vấn đề này thía nào. Liệu có làm được ko? Hay Đâu vẫn vào đấy.

Chuyện xưa nhưng em nghĩ 2 vấn đề này các cụ nhà ta cũng rất nhiều cụ đang quan tâm.
- Vấn đề thứ 1: Lúc nào hết hạn thì xin đổi bằng luôn
- Vấn đề thứ 2: trong năm 2014 phải đưa về xe chính chủ đúng ko các cụ? Đúng
Nghị định 171 vừa ban hành sẽ áp dụng việc xử phạt người sở hữu phương tiện không chính chủ là ôtô từ 1/1/2015 và xe máy từ 1/1/2017.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/xu-phat-xe-may-khong-chinh-chu-tu-2017-2911584.html
Vấn đề này rất khó thực hiện. Theo tôi nghĩ xe chính chủ phải đồng bộ cả ô tô và xe máy. Như thu phí đường bộ Oto thì rễ vì còn phụ thuộc vào đăng kiểm với xe máy thì mấy ai thèm nộp. Vậy để chính chủ xe quá phức tạp. Các cụ TW đưa công văn xuống nhưng đã có công văn thực hiện đâu.
+ Tình huống: mượn xe của ông X đang đi công tác Mù Cang Chải, chẳng có sóng ĐT thì làm sao bây giờ? Thu xe hay thu bằng lái? Sau khi thu 1 thời gian, ông X về chứng minh xe chính chủ thì ai trả tiền cho chi phí đi lại, thời gian.....
Còn rất rất nhiều tình huống khó sử.
+ về luật pháp thì không cấm mượn tài sản.
+ Người ta không vi phạm gì lại đè ra phạt tội (tài sản không đúng chủ ) [-X
Vậy nên khó khả thi.

longchjnsu

Xe buýt

Chuyện 1 theo em gần hết hạn bằng thì đổi
Chuyện 2 sang tên chính chủ bao giờ cũng tự hào hơn chứ cụ

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Chiều ngớt mưa, A lại chạy qua xem, Nếu có Anh mua luôn, Nó toàn đóng cửa. Thới mới gét. Lan Quế Phượng - cái tên này hay đấy Chinsu ạ
e nhờ cụ hỏi giùm e xem ở đấy nó có bán cái vè nhựa chắn bùn trong hốc bánh trước bên phụ vs cái dây curoa tổng k nhé?nếu có cụ alo e số 0925 319 666 e nhờ cụ mua giùm e vs luôn ợ

Kim Chỉ Nam

Xe điện
e nhờ cụ hỏi giùm e xem ở đấy nó có bán cái vè nhựa chắn bùn trong hốc bánh trước bên phụ vs cái dây curoa tổng k nhé?nếu có cụ alo e số 0925 319 666 e nhờ cụ mua giùm e vs luôn ợ
Vâng! Để em ngấm xem, nếu có en lấy cho cụ.

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
- Vấn đề thứ 1: Lúc nào hết hạn thì xin đổi bằng luôn
- Vấn đề thứ 2: trong năm 2014 phải đưa về xe chính chủ đúng ko các cụ? Đúng
Nghị định 171 vừa ban hành sẽ áp dụng việc xử phạt người sở hữu phương tiện không chính chủ là ôtô từ 1/1/2015 và xe máy từ 1/1/2017.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/xu-phat-xe-may-khong-chinh-chu-tu-2017-2911584.html
Vấn đề này rất khó thực hiện. Theo tôi nghĩ xe chính chủ phải đồng bộ cả ô tô và xe máy. Như thu phí đường bộ Oto thì rễ vì còn phụ thuộc vào đăng kiểm với xe máy thì mấy ai thèm nộp. Vậy để chính chủ xe quá phức tạp. Các cụ TW đưa công văn xuống nhưng đã có công văn thực hiện đâu.
+ Tình huống: mượn xe của ông X đang đi công tác Mù Cang Chải, chẳng có sóng ĐT thì làm sao bây giờ? Thu xe hay thu bằng lái? Sau khi thu 1 thời gian, ông X về chứng minh xe chính chủ thì ai trả tiền cho chi phí đi lại, thời gian.....
Còn rất rất nhiều tình huống khó sử.
+ về luật pháp thì không cấm mượn tài sản.
+ Người ta không vi phạm gì lại đè ra phạt tội (tài sản không đúng chủ ) [-X
Vậy nên khó khả thi.
Xe phải về chính chủ thì phạt nguội sẽ triệt để hơn . Dễ hơn cho nhà quản lý . Nếu không phai xe gian cứ cho sang tên ngay trong vòng 1h va phí sang tên miễn hoặc giảm mức thấp nhất có thể nhà cháu đảm bảo các cụ đều sang tên ngay . Dân ta khổ vì thuế xe.thuế đường

cuccucukd

Xe tăng
Xe phải về chính chủ thì phạt nguội sẽ triệt để hơn . Dễ hơn cho nhà quản lý . Nếu không phai xe gian cứ cho sang tên ngay trong vòng 1h va phí sang tên miễn hoặc giảm mức thấp nhất có thể nhà cháu đảm bảo các cụ đều sang tên ngay . Dân ta khổ vì thuế xe.thuế đường
bầu cụ lên thay Đinh La # ngay lập tức

longchjnsu

Xe buýt

lanph2

Xe buýt
Chuẩn bị đồ nghề lên đường thôi cụ ơi
Okie, em với Long vừa chat với nhau thôi. Đang máu lên Hà Giang thời gian 2-3 ngày quay trở lại, đây sẽ là 1 chuyến đi vất vả thử sức tuổi trẻ.
Thời gian đi dự kiến: gần nhất trong đầu tháng 11. vì đang mùa hoa nở
Số lượng người tối thiểu: 3 ngưởi trở lên
Phương tiện đi: mượn hoặc thuê 1 em Bán Tải ngon lành cành đào. Trải nghiệm luôn Chân dài thế nào.
Cụ nào thấy hay hay, cho em ý kiến ý cò với.