Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Kim Chỉ Nam

Xe điện

blueMT

Đi bộ
Các bác cho em hỏi cái hộp màu đen trong khoan máy che lọc gió điều hòa có chức năng làm gì vậy các bác?

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Trưa thứ 7 à. Thứ 6 e báo nhé, sợ hôm đó có cái lịch.

Longnnk

Đi bộ
Có cụ nào có hình ảnh của cái rơ le gạt mưa,năm dưới vô lăng k ạ, nếu có cho e xem với nhé,cám ơn các cụ ạ....e đi tìm mua mà k có mẫu nên khó wa các cụ ạ

longchjnsu

Xe buýt
Có cụ nào có hình ảnh của cái rơ le gạt mưa,năm dưới vô lăng k ạ, nếu có cho e xem với nhé,cám ơn các cụ ạ....e đi tìm mua mà k có mẫu nên khó wa các cụ ạ
Em ủn cho cụ chứ em chưa xem cái đó bao giờ. Dạo này các cụ ít vào chém quá

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Bơm kính không lên, có lẽ hỏng Moror bơm nước các CỤ nhỉ ? E hỏi thêm ở hai phanh sau bị chảy dầu gọi là Pitong hay là gi nhỉ ? Hình ảnh giống như cái cầu chì đó ak.

blueMT

Đi bộ
Bơm kính không lên, có lẽ hỏng Moror bơm nước các CỤ nhỉ ? E hỏi thêm ở hai phanh sau bị chảy dầu gọi là Pitong hay là gi nhỉ ? Hình ảnh giống như cái cầu chì đó ak.
Bước 1: Bác mở capo
Bước 2: Bác xem ống nước màu đen chạy từ dưới hốc bánh lái bên tài lên ngang dưới kính có 1 vị trí nối, Bác rút ra thổi ngược về Motor cho nó thông, nhiều khi nước để lâu đóng rêu hay rác làm trít đầu vào bơm nước.
Bước 3: Bác thối vào ống đoạn lên đầu phun cho thông các đầu phun.
Bước 4: Tháo đèn pha bên tài vệ sinh các tiếp điểm vào motor.
Bước 5: kiểm tra dây nguồn, dây mat.
Bước 6: Lấy dâu câu trực tiếp từ Bình vào motor xem motor chạy được không.
Qua mỗi bước bác lại thử motor xem họat động không, xe em mới bị ở bước 4.
Nếu qua 6 bước mà không được thì liên lạc với VietPhat để mua cái mới.
Chúc bác khắc phục nhanh chóng.

Chỉnh sửa cuối:

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Bước 1: Bác mở capo
Bước 2: Bác xem ống nước màu đen chạy từ dưới hốc bánh lái bên tài lên ngang dưới kính có 1 vị trí nối, Bác rút ra thổi ngược về Motor cho nó thông, nhiều khi nước để lâu đóng rêu hay rác làm trít đầu vào bơm nước.
Bước 3: Bác thối vào ống đoạn lên đầu phun cho thông các đầu phun.
Bước 4: Tháo đèn pha bên tài vệ sinh các tiếp điểm vào motor.
Bước 5: kiểm tra dây nguồn, dây mat.
Bước 6: Lấy dâu câu trực tiếp từ Bình vào motor xem motor chạy được không.
Qua mỗi bước bác lại thử motor xem họat động không, xe em mới bị ở bước 4.
Nếu qua 6 bước mà không được thì liên lạc với VietPhat để mua cái mới.
Chúc bác khắc phục nhanh chóng.
Cảm ơn Cụ. hôm qua vào Gara thấy nó báo hỏng Motor !

VKELY

Đi bộ
các bác chỉ giáo giùm em cái :
giá két nước và bình xăng của nubira II đời 2001 em muốn thay thì giá cả bao nhiêu và mua ở đâu, thay ở đâu. Em ở khu vực HCM và Đồng Nai, em mới tậu em này được 1 năm.
1 vấn đề nữa là : có đọc trên nhiều DD dòng nubira hay lanos đều bị hiện tượng òa ga và chỉ dẫn đến nhiều nơi để sửa, chuyện này hư thực ra sao để em biết đường đem con của em đi sửa.
Chân thành cảm ơn các bác

longchjnsu

Xe buýt
giá két nước và bình xăng của nubira II đời 2001 em muốn thay thì giá cả bao nhiêu và mua ở đâu, thay ở đâu. Em ở khu vực HCM và Đồng Nai, em mới tậu em này được 1 năm.
1 vấn đề nữa là : có đọc trên nhiều DD dòng nubira hay lanos đều bị hiện tượng òa ga và chỉ dẫn đến nhiều nơi để sửa, chuyện này hư thực ra sao để em biết đường đem con của em đi sửa.
Em trả lời cho cụ bệnh òa ga của dòng xe này là kinh niên, không nhất thiết phải sửa đâu ạ. Kỹ sư thiết kế thế rồi

Orbit

Xe đạp
Két nước thì ra cửa hàng Ngọc Hà ở SG 0838215675 hoặc gọi 0977798833 ở Hà Nội để hỏi giá
Bình xăng em ko biết là ở đâu bán, vì thường mà bị lủng là hàn lại sài thôi.
Bệnh òa ga là kinh niên ko sửa làm gì, chịu khó đi lâu 1 chút rồi tự có kinh nghiệm côn số ga hợp lý là tự nhiên nó hết.
Chào mừng Cụ cào hội

gadi2banh

Xe điện
Chiều nay e phải thay cái dây cáp của mô_tơ kéo kính cửa sau bên phụ, tổng chi phí hết 200k.

dangsls

Đi bộ
Chiều nay e phải thay cái dây cáp của mô_tơ kéo kính cửa sau bên phụ, tổng chi phí hết 200k.
thay cáp hay thay cả cái compa hả cụ gà. e với cụ sóng hẹn hò nhau nghịch cái đấy mà mãi chưa có time