Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

lanph2

Xe buýt

longchjnsu

Xe buýt
Em thay ở chỗ Gara Tuyển - Cầu Dậu, vẫn chỗ đấy :)

Cụ Gà có kế hoạch cho Gấu + F1 đi chơi hông?
Anh em mình chiều T6 xuất phát Hà Nội - Cửa Lò.
Chiều CN về HN. Các cụ thấy thế nào ạ?

gadi2banh

Xe điện

longchjnsu

Xe buýt
Kế hoạch như này là e tham gia đc cụ ợ>
Vậy nhất trí thế cụ gadi2banh nhé. Trưa T6 xuất phát từ Mỹ Đình đi đại Lộ Thăng Long ra đường HCM
Cụ lanph và các cụ khác thì sao ạ?

gadi2banh

Xe điện
Vậy nhất trí thế cụ gadi2banh nhé. Trưa T6 xuất phát từ Mỹ Đình đi đại Lộ Thăng Long ra đường HCM
Cụ lanph và các cụ khác thì sao ạ?
Xem huy động thêm a e đi cho vui cụ ơi. Chứ có 2 gia đình đi hơi hẻo :(

longchjnsu

Xe buýt
Cụ luotsong, kim chi nam, taihoatu, taychoiso1, vuducthinh1981, dangls, lanph2 tham gia cùng cho vui ạ

brumbrum123

Đi bộ
Cặp măt lung linh quá, cặp bi hả cụ....trong hội có ai chế đèn led cho taplo đồng hồ chưa ạ
Cái màu xanh là đèn demi led màu xanh thôi. Cái màu trắng là LED daylight 150k/ bộ. Led cho taplo em đang dùng. Trong đồng hồ có 4 đèn chiếu sáng đồng hồ (loại tương tự đèn demi), bác tháo ra thay 4 led demi là xong. Em dùng Led trắng.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ luotsong, kim chi nam, taihoatu, taychoiso1, vuducthinh1981, dangls, lanph2 tham gia cùng cho vui ạ
E ko tham gia vụ này đc, nhà e đang có việc ở NB, đợt này chạy đi chạy về xuốt,
Xe e đang bị hiện tượng: quạt gió điều hoà vẫn chạy, mát bình thường nhưng phía bên phụ nó có tiếng rào rào, khi tắt quạt thì hết, mà bận quá chưa biết xử lý thế nào, cụ nào đã tháo cái quạt này ra xem chưa hướng dẫn e nhé

blueMT

Đi bộ
cụ nạp đoạn code này vào vi xử lý của hộp đen sẽ hết oà ga.
if vongtua <1000
giam so and dap ga
else if vongtua > 1500
if dap con
disp "xe oa ga"
dung xe and tat may, restart
else
disp "xe binh thuong"
else
disp "ok"
XIN TRÂN TRỌNG THÔNG BÁO
EM ĐÃ THÀNH CÔNG 100% TRONG VIỆC ĐIỀU TRỊ ÒA GA CHO ANH EM NHÀ NU, LA, LE, GE...
Em Nghĩ là làm cách này sẽ thành công trong việc trị òa ga cho các dòng xe của Deawoo như Nu, la, le, ge... bằng phương pháp cơ khí, rẽ tiền, mà hết bệnh nhưng lại không can thiệp vào phần mềm, không để lại nguy cơ cháy nỗ xe, hoàn toàn không tác động cơ khí hay lắp thêm các thiết bị ngoại lai vào động cơ, hộp đen... gia công và xử lý tại nhà mà tất cả các bác có xe dòng này đều có thể làm được, không yêu cầu trình độ người thợ phải am hiểu nhiều về động học, cơ khí, điện tử hay động cơ... hoặc trình độ cao như giáo sư, tiến sĩ.
Thông thường xe òa ga là khi các bác đi bình thường dưới 1600 v/ph các bạn âm côn để sang số thì nhận thấy việc òa ga thông qua đồng hồ đo vòng tua máy. Cái chính ở chỗ này, cái gì tạo ra các hiện tượng cho chúng ta nhận thấy òa ga chúng ta chỉnh chỗ đấy, từ nguyên lý này em nghĩ mình lấy kim khâu quần áo nung đỏ và dùi qua lớp nhựa đồng hồ tua tại vị trí 1600 vòng/ph,và tại đây cố định bằng que kim loại màu đen (trùng màu nhựa của đồng hồ cho thẩm mỹ) và em bắt đầy test từ trong phố ra đến cao Quảng Ngãi _ Đà Nẵng đạp ga lên ào ào, sang số liên tục vẫn không thấy òa ga. Đặc biệt xe em chạy số 5 đạt tốc độ 100km/h tua máy rất ổn định ở 1600 v/ph có lẽ lợi xăng đây.
Các bác bỏ tý thời gian khắc phục mình sẽ nhận được một thành quả bất ngờ là đã khắc phục được căn bệnh mãn tính của Deawoo là òa ga như thể chữa được bệnh bất lực của đàn ông vậy.
Nếu bác nào làm vậy không hết em hoàn tiền tối kiến, còn bác nào làm thành công thì mời em tiền sáng kiến bằng li Volka.
Chúc các bác vượt qua căn bệnh của Deawoo như qua được bệnh trên bảo dưới không nghe của thế giới đàn ông vậy.
Thân!

vuducthinh1981

Xe tải
Tuần này em ko có lịch sát hạch, đu theo các cụ cho vui. Lâu qúa ko gặp các cụ.
Xe em dạo này bật điều hòa chạy lên 80 - 100km/h khoảng 10km là bị hiện tượng tụt ga,đạp ga xe giật giật mà ko tăng tốc được. Dừng xe tắt máy khởi động lại thì ok. Thỉnh giáo các cụ hiện tượng này và cách khắc phục ạ!

gadi2banh

Xe điện
Xe em dạo này bật điều hòa chạy lên 80 - 100km/h khoảng 10km là bị hiện tượng tụt ga,đạp ga xe giật giật mà ko tăng tốc được. Dừng xe tắt máy khởi động lại thì ok. Thỉnh giáo các cụ hiện tượng này và cách khắc phục ạ!
Khả năng bơm xăng, cụ mang ra test áp lực bơm xem thế nào?

gadi2banh

Xe điện
Cụ tham gia với bọn e đi? Bố trí đủ chân đêm hôm ngồi tí cho giết tgian :D

Taihoatu

Xe lăn
XIN TRÂN TRỌNG THÔNG BÁO
EM ĐÃ THÀNH CÔNG 100% TRONG VIỆC ĐIỀU TRỊ ÒA GA CHO ANH EM NHÀ NU, LA, LE, GE...
Em Nghĩ là làm cách này sẽ thành công trong việc trị òa ga cho các dòng xe của Deawoo như Nu, la, le, ge... bằng phương pháp cơ khí, rẽ tiền, mà hết bệnh nhưng lại không can thiệp vào phần mềm, không để lại nguy cơ cháy nỗ xe, hoàn toàn không tác động cơ khí hay lắp thêm các thiết bị ngoại lai vào động cơ, hộp đen... gia công và xử lý tại nhà mà tất cả các bác có xe dòng này đều có thể làm được, không yêu cầu trình độ người thợ phải am hiểu nhiều về động học, cơ khí, điện tử hay động cơ... hoặc trình độ cao như giáo sư, tiến sĩ.
Thông thường xe òa ga là khi các bác đi bình thường dưới 1600 v/ph các bạn âm côn để sang số thì nhận thấy việc òa ga thông qua đồng hồ đo vòng tua máy. Cái chính ở chỗ này, cái gì tạo ra các hiện tượng cho chúng ta nhận thấy òa ga chúng ta chỉnh chỗ đấy, từ nguyên lý này em nghĩ mình lấy kim khâu quần áo nung đỏ và dùi qua lớp nhựa đồng hồ tua tại vị trí 1600 vòng/ph,và tại đây cố định bằng que kim loại màu đen (trùng màu nhựa của đồng hồ cho thẩm mỹ) và em bắt đầy test từ trong phố ra đến cao Quảng Ngãi _ Đà Nẵng đạp ga lên ào ào, sang số liên tục vẫn không thấy òa ga. Đặc biệt xe em chạy số 5 đạt tốc độ 100km/h tua máy rất ổn định ở 1600 v/ph có lẽ lợi xăng đây.
Các bác bỏ tý thời gian khắc phục mình sẽ nhận được một thành quả bất ngờ là đã khắc phục được căn bệnh mãn tính của Deawoo là òa ga như thể chữa được bệnh bất lực của đàn ông vậy.
Nếu bác nào làm vậy không hết em hoàn tiền tối kiến, còn bác nào làm thành công thì mời em tiền sáng kiến bằng li Volka.
Chúc các bác vượt qua căn bệnh của Deawoo như qua được bệnh trên bảo dưới không nghe của thế giới đàn ông vậy.
Thân!
Đây là cụ can thiệp để cho mắt ko nhìn thấy kim vòng tua nó chồi lên, chứ chắc chắn tiếng máy vẫn gào, bình thường thì chạy 100k/h thì kim vòng tua nó ở gần khoảng 2500v/p. Dù kim bị cố định ở vị trí kia thì máy nó vẫn chạy như thế và tiêu thụ nhiên liệu như thế, e chẳng biết gì về máy móc nhưng cứ chém ẩu như vậy cho vui, cụ cùng e tranh luận nhé

gadi2banh

Xe điện
Đây là cụ can thiệp để cho mắt ko nhìn thấy kim vòng tua nó chồi lên, chứ chắc chắn tiếng máy vẫn gào, bình thường thì chạy 100k/h thì kim vòng tua nó ở gần khoảng 2500v/p. Dù kim bị cố định ở vị trí kia thì máy nó vẫn chạy như thế và tiêu thụ nhiên liệu như thế, e chẳng biết gì về máy móc nhưng cứ chém ẩu như vậy cho vui, cụ cùng e tranh luận nhé
E nghĩ cụ ấy trêu lại cụ cucku thôi chứ làm thế khác gì lấy keo 502 bơm vào đồng hồ vòng tua. Keke

Luot song

Xe tải
XIN TRÂN TRỌNG THÔNG BÁO
Thân!
Xe em có òa cũng chỉ lên đến 1.600 => chả cần kim ;)

Orbit

Xe đạp
cụ nạp đoạn code này vào vi xử lý của hộp đen sẽ hết oà ga.
if vongtua <1000
giam so and dap ga
else if vongtua > 1500
if dap con
disp "xe oa ga"
dung xe and tat may, restart
else
disp "xe binh thuong"
else
disp "ok"
Cụ này chỉ cho anh em mà ko chỉ cho hết bài: cách này của Cụ cần phải viết đoạn lập trình này vào giấy, xong đốt thành tro rồi nghiền nát nó ra đổ hết vào chổ chăm dầu máy, thế nó mới hết bị

Orbit

Xe đạp
theo ngu ý của em, các cụ kứ học cách sống chung với lũ đi cho nó lành. xe hàn xẻg kái nào chả bj oà ga ( gentra, lace cung bj oà ). vấn đề là bj ít hay nhiều thôi.., chớ có lợn què chữa thành què thêm. chúc các cụ thanh thản bên v2:)
Đây mới là triết lý sống chung với danula.
Trước em cũng đã trị được cái món òa ga (em có post ở mấy trang trước lâu lắm rồi), nhưng lại có cảm giác hại máy và nói chung là ko ổn lắm. Thôi đàn cam chịu

Chỉnh sửa cuối: