Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

BotBot

Đi bộ
Tình hình là vk 2 nhà e hỏng bình. E đã thay bình ac quy đồng nai 1tr3 và h thì nó lại nổ ngon lành cành bàng rồi các cụ ạ. Thank các cụ đã tư vấn giúp e nhé

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Khoảng T6 tuần sau cháu đi khám xe ở bãi xe Ngọc Khánh, nếu cụ gần đấy thì qua đấy đi khám cho vui.
Xe cháu bị mỗi công tắc đèn lùi lúc được lúc không. Hôm qua cháu đã mua rồi 120k/cái hàng GM chính hãng (còn hàng HQ là 70k/cái). Thứ 7 cháu thay vào là xCụ ong.
Cụ đi ới em ra chém gió nhé. CN có nình Cụ, cụ có đi TQ chơi với em ko ạ.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Tình hình là kính lái xe của em bị nứt dạn to quá. Giờ thay không biết hết bao tiền các Cụ nhỉ. Thêm 1 bệnh nữa là bị hơi nước nên kính lái khi mở điều hoà. Cụ nào gặp rồi hướng dẫn em !

Taihoatu

Xe lăn
Cụ đi ới em ra chém gió nhé. CN có nình Cụ, cụ có đi TQ chơi với em ko ạ.
Buồn thật, thôi để dịp khác cụ nhé. Quả kính nứt thì phải mua rồi, e thấy bảo khu làng qt thăng long có chỗ bán kính giá hợp lý, còn vụ hơi nước kính lái thì chỉnh cái nút cho hướng đh chỉ thẳng vào mẹt là hết

dangsls

Đi bộ
Xe em không hiểu sao đèn check luôn sáng. Không biết là bị bệnh gì. Các cụ cho em hỏi địa chỉ nào các cụ hay thăm khám để e mang em nó đi kiểm tra xem bị sao với ah!
xe cụ giống xe e hôm trc đi ktra bno ko biết là lỗi gì e thì vẫn đi bình thường cụ biết bệnh bảo e nhá

dangsls

Đi bộ
à tiện các cụ cho e hỏi số máy của nu nó ở đâu ạ cun nào cho e hình ảnh với ạ

Orbit

Xe đạp
Cụ lộn trang tìm bài của cụ Lanph2, hoặc Alo luôn cho cụ ấy hỏi cách xử lý. Hình như mua cái tổng côn cũng rẻ mà
Thay chi cái tổng côn Cụ ạ! Trước đây em cũng bị, màn ra gara họ tháo ra xem, nếu xy lanh còn tốt thì chỉ cần thay 2 cái phốt là ngon lành giá có 200k.

BotBot

Đi bộ
xe cụ giống xe e hôm trc đi ktra bno ko biết là lỗi gì e thì vẫn đi bình thường cụ biết bệnh bảo e nhá
Trước e cũng bị sáng đèn check, bjo 2 cụ làm theo cách của e xem có hết bệnh ko nha. Cụ nổ máy lên, mở nắp cabo ra rồi lấy tuavit vặn cái cục dưới cục bù ga ra, đừng vặn ra hết vặn ra vừa vừa thôi rồi cụ chỉnh nó xuống dưới hoặc lên trên 1 tý khi nào thấy đèn check nó tắt thì vặn cố định nó lại. nếu đúng như bệnh của e thì chắc chắn sẽ hêt

longchjnsu

Xe buýt
Trước e cũng bị sáng đèn check, bjo 2 cụ làm theo cách của e xem có hết bệnh ko nha. Cụ nổ máy lên, mở nắp cabo ra rồi lấy tuavit vặn cái cục dưới cục bù ga ra, đừng vặn ra hết vặn ra vừa vừa thôi rồi cụ chỉnh nó xuống dưới hoặc lên trên 1 tý khi nào thấy đèn check nó tắt thì vặn cố định nó lại. nếu đúng như bệnh của e thì chắc chắn sẽ hêt
Cụ nói chuẩn đấy ạ

lanph2

Xe buýt
Anh có đóng góp 1 số ý kiến dưới, Long xem xét nhé
Lịch trình 20/7/2014

Ngày 1: Hà Nội -Quảng Bình xuất phát từ 6h sáng
Chặng này chia như sau:

1. Hà Nội – Vũng Chùa: Viếng mộ tướng Giáp (6:00 AM)

Khoảng cách: 561 Km ( Đường HCM)
Thời gian đi: 8 tiếng
Thời gian nghỉ ăn trưa dọc đường: 1 tiếng
Dự kiến 15h cùng ngày đến Vũng Chùa (thời gian này anh nghĩ là khó, phải dự sớm cũng 5h chiều mới có mặt ở Vũng Chùa - Xe mình em cứ tính tốc độ trung bình là 60km/h)
Ngày đầu đi dài như vậy là okie! Nghỉ ở biển Nhật lệ nếu có điều kiện đặt phòng trước thì tốt, ko cũng ko cần vào đấy tìm là okie
Tham quan, thắp hương tướng Giáp 2 tiếng (Thời gian thăm bác Giáp rất nhanh, chắc chỉ 1 tiếng đồng hồ là thoải mái, nhớ mang quần áo dài tay)
17h xuất phát đi biển Nhật Lệ - Quảng Bình

1. Vũng Chùa – Nhật Lệ: Nghỉ đêm Quảng Bình( 5:00 PM)

Khoảng cách: 67 Km ( Đường 1A)
Thời gian đi: 1 tiếng 20 phút
Dự kiến 18h20 đến Nhật Lệ nhận phòng khách sạn nghỉ đêm. 19h00 Đoàn đi ăn tối

Ngày 2: Nhật Lệ - Đà Nẵng xuất phát 8h sáng
Chặng này chia như sau:

1. Nhật Lệ - Nghĩa Trang Trường Sơn (8:00 AM)

Khoảng cách: 78 Km ( Đường HCM)
Thời gian đi: 1 tiếng 20 phút
Dự kiến 9h30 đến nơi và thắp hương, tham quan đến 10h30

1. Nghĩa Trang Trường Sơn – Thành Cổ Quảng Trị (10:30 AM)

Khoảng cách: 45 Km ( Đường HCM – TL71 – AH1 – 1A)
Thời gian đi: 45 phút
Dự kiến thăm quan Thành Cổ và ăn trưa ở Quảng Trị đến 13h00

(sắp xếp ngày thứ 2, đi Nghĩa Trang Trường Sơn + Thành Cổ vào Đà Nẵng là hợp lý về khung thời gian)
Nên ăn trưa tại Thành Cổ Quảng Trị, quán anh đã report

1. Thành Cổ Quảng Trị - Đà Nẵng ( 1:00 PM)

Khoảng cách: 200 Km ( Đường HCM)
Thời gian đi: 4 tiếng
Dự kiến 17h00 đến Đà Nẵng ăn uống và nghỉ ngơi tại khách sạn
Ngày 3: Đà Nẵng – Bà Nà – Hội An
Sáng đi Bà Nà
Trưa ăn Đà Nẵng
Tối đi Hội An chơi (bổ sung thêm là Cầu Rồng nữa)
Chơi ở Bà Nà cũng hết 1 ngày rồi, nên trưa có thể ăn luôn trên Bà Nà, trên đấy bán vé Buffer theo Tour rất hay - ăn được, thoải mái tại Nhà Hàng. Trên Bà Nà có các khu vui chơi miễn phí và mất phí rất hay - nên phải xác định mất 1 ngày
Ở Đà Nẵng anh thấy thì có mấy điểm nên đi: bà nà, tắm biển, hội an - có thể bỏ qua Chùa Linh Ứng, Ngũ Hành Sơn
Nếu có 2 ngày ở Đà Nẵng thì nên đi hết, và nên ở 2 ngày nghỉ dưỡng như vậy ko cảm giác long dong đi liên miên

Ngày 4: Đà Nẵng – Phong Nha Kẻ Bàng (7:00 AM)
Khoảng cách: 330 Km ( Đường HCM)
Thời gian đi: 7 tiếng
Sáng từ Đà Nẵng quay ra - ăn trưa ở Quảng Bình vào Phong Nha Kẻ Bàng. Nghỉ đêm ở Quảng Bình

Nên sắp xếp thời gian đi Động Ướt Phong Nha Kẻ Bàng, bỏ qua động khô. Sau đó đi thêm Động Thiên Đường, rất đẹp. Đây là động của tư nhân mới khai thác. Hiện tại khách du lịch đánh giá còn đẹp hơn cả Phong Nha

Ngày 5: Quảng Bình – Cửa Lò
Khoảng cách: 250 Km ( Đường HCM)
Thời gian đi: 5 tiếng
Sáng từ Quảng Bình ra ăn trưa và nghỉ đêm ở Cửa Lò.

Thực ra Cửa Lò không thể đẹp bằng Đà Nẵng được, nên có thể bỏ qua biển Cửa Lò. Dồn thời gian đi du lịch Huế hoặc ở thêm ngày ở Đà Nẵng.
Giảm thời gian di chuyển, địa điểm di chuyển - như vậy cảm giác sẽ thoải mái hơn. Có thể tăng ngày ở Đà Nẵng lên

Ngày 6: Cửa Lò – Hà Nội
13h00 Xuất phát về Hà Nội
Khoảng cách: 300 Km ( Đường HCM)
Thời gian đi: 7 tiếng
[FONT=&quot]Ăn trưa Cửa Lò. Đầu giờ chiều về HN

[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Buồn thật, thôi để dịp khác cụ nhé. Quả kính nứt thì phải mua rồi, e thấy bảo khu làng qt thăng long có chỗ bán kính giá hợp lý, còn vụ hơi nước kính lái thì chỉnh cái nút cho hướng đh chỉ thẳng vào mẹt là hết
Cụ có địa chỉ Cụ thể ko. ? Tuần tới ae có chuyến thăm quê Cụ Thịnh "kín" có cụ nào đi không ạ.

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Các cụ ơi cấp cứu .... xe em sau khi nghe thăng bạn xúc rửa kim phun gio đi tốn xăng kinh khủng . Chưa đo chính xác cỡ 15dên 17lit . Trong phố . Giờ chỉnh chọt thế nào ha các cụ .. cỡ 10l thi ok . Dưng mà thía này chán quá

lanph2

Xe buýt
Các cụ ơi cấp cứu .... xe em sau khi nghe thăng bạn xúc rửa kim phun gio đi tốn xăng kinh khủng . Chưa đo chính xác cỡ 15dên 17lit . Trong phố . Giờ chỉnh chọt thế nào ha các cụ .. cỡ 10l thi ok . Dưng mà thía này chán quá
Cụ ở vùng nào Phạm Hùng đới, cụ hay đi cung đường thía nào. Trong Phố thì khó tính lắm, cụ vác xe rủ thèng bạn chạy xuống ĐS đi 1 chuyến. Xem em nó ăn uống thía nào. Nếu nó ăn mà vẫn trên 10l thì cụ bắt đền thèng bạn luôn :))
Trong phố khó định lượng lắm cụ ạ, xe em trong phố loanh quoanh cũng phải 12l Nubira 2001 - còn đường trường tải 5 người, điều hòa full thì cũng phải 8l

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Hoàng dự đi vào thứ 4, hay 5 gì đó 2 cụ nhé.

taychoiso1

Xe tải
Chương trình sắp sinh nhật OF mà các cụ vẫn chưa có kế hoạch gì ah?. Cụ Lướt Sóng chủ hội lên kế hoạch đi cho anh em hưởng ứng đi ạ, em thấy các hội khác rầm rộ kinh lắm.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Hôm nay các Cụ đưa Gấu và f1 chơi đâu vậy?

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Tình hình là kính lái xe của em bị nứt dạn to quá. Giờ thay không biết hết bao tiền các Cụ nhỉ. Thêm 1 bệnh nữa là bị hơi nước nên kính lái khi mở điều hoà. Cụ nào gặp rồi hướng dẫn em !
cụ thử đến gara xem,bửa nay nó mới ra loại máy hàn kính,nứt bể nó hàn đc hết(chỉ nổi mụn nước trong kính là k hàn đc thôi) hôm bửa e thấy trên fbook có gara Sonax Vinh quảng cáo nên e nghỉ h.nội chắc củng có mà!