Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Mercedes-0o0

Xe tải
Có cụ nào bị giống em ko. Đèn pha bên phải của em mới thay. Cứ dc vài hôm lại sáng yếu. Hiện bên trái rất sáng nhưng bên phải lại tối hơn( tối như đèn măng-téc). em thay bóng mới lại bị tương tự. Kiểm tra thấy pha bên phải có một dây nối vào vỏ xe. Còn pha bên trái thì ko. Liệu có phải do nối mát mà bị hiện tượng này ko nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Xe đạp
Có cụ nào bị giống em ko. Đèn pha bên phải của em mới thay. Cứ dc vài hôm lại sáng yếu. Hiện bên trái rất sáng nhưng bên phải lại tối hơn( tối như đèn măng-téc). em thay bóng mới lại bị tương tự. Kiểm tra thấy pha bên phải có một dây nối vào vỏ xe. Còn pha bên trái thì ko. Liệu có phải do nối mát mà bị hiện tượng này ko nhỉ ?
Xe Cụ thay bóng mới vào nó vẫn sáng, sau đó mới tối đi hay sao ạ? Nếu vậy thì bao lâu bóng nó mới tối đi? Cụ kê rõ hơn chút đi ạ

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
xe cụ bị thiếu mát ở đui bóng đèn nên mới câu thêm mát đấy!e dự là dây đó hơi nhỏ or bị mục nên sáng lâu nó k chịu đc cường độ dòng điện(quá tải ý) do đó cụ thử thay dây mới to hơn xem! (Đồng thời trước khi thay dây mát ấy cụ ktra xem khi đèn tối như thế nó có đỏ lần 2râu pha,cos k?)

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Chào các bác.

Em xin phép làm đơn gia nhập hội Nu
V2 nhà e sinh năm 2000, nhà ở Quảng Ngãi.
Ko biết có bác nào gần nhà ko?
Số cầm tay của em: 0905 616 408. Tên Quý Nhơn
e ở gần cụ đới! Cùng dân xứ Quảng mà... (nhưng e ở quảng bình cụ nhé!) :D

longchjnsu

Xe buýt
Xe đẹp đấy cụ Orbit ơi. Nhưng theo em gắn logo Holden thì gỡ bỏ logo DW đi ạ

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
E mới phát hiện thêm bệnh lạ xe của em. Khi đi mở điều Hoà thì Nóng, dừng lại thì mát bình thường. Cụ nào gặp bệnh này chưa ạ! E nghi là đi quạt gió thổi gió nóng, dừng laj quạt thổi gió nên cảm giác lạnh.
Trước nhà cháu đi lac cũng bi bện này bác thợ lap con rơ le nhiêt vao dieu hòa : giai thich la . Bi đóng dá dàn lạnh sau do thi ok lúc nao cũng mát . Kg biet nu co cùng bệnh do kg . Riêng nu nha cháu vẫn mát lạnh . Nêu đi đêm thì gấu vẫn đắp chăn ..

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Uhm nhưng nó bảo là thay hết mới lấy tiền ko hết thì nó k thay cho. Mà chỗ e có ông đi nu mà ko bị oài nhé. E đang định thay bác ạ
cụ hỏi cái ông hàng xom nha cụ xem lam thê nao het òa ga thi phổ biên cho anh em với . Xin cụ lưu ý voi ông hàng xóm ... nếu ông ấy dùng biện pháp tháo hẳn giăc cắm van không tải ra đê chạy thi kg cân phổ biên cách này .

BotBot

Đi bộ
cụ hỏi cái ông hàng xom nha cụ xem lam thê nao het òa ga thi phổ biên cho anh em với . Xin cụ lưu ý voi ông hàng xóm ... nếu ông ấy dùng biện pháp tháo hẳn giăc cắm van không tải ra đê chạy thi kg cân phổ biên cách này .
oke bac. dạo e bận quá ko thời gian đi nghiên cứu cái này. Nếu mà thay cái cụm nhôm kia mà hết thì e sẽ phổ biến cho m.n trong này

longchjnsu

Xe buýt

Taihoatu

Xe lăn
Hehe. Xe em tháo được năm nay roài. Có thấy rì đâu cụ ơi :D
Mấy nữa đi đăng kiểm lại phải gắn logo vào thôi, ko nó duổi về đới, sáng nay e gọi cho Ba cụ nhưng ko bắt máy nên e ko lên nữa,

longchjnsu

Xe buýt
Mấy nữa đi đăng kiểm lại phải gắn logo vào thôi, ko nó duổi về đới, sáng nay e gọi cho Ba cụ nhưng ko bắt máy nên e ko lên nữa,
Vậy ạ cụ. Em thủ sẵn logo trong cốp roài :D. Vậy hẹn cụ hôm khác vậy. Em đang phải làm việc đột xuất trên sở :D

TM-1279

Đi bộ
Cụ lấy xe em không em bán cho cụ, em ở Sơn La cụ ạ
E tìm xe biển HN cụ ạ! E ở HN cho nên cái khoản cho E nó về thủ đô sợ Cụ không đỡ nổi hộ E. Thank Cụ! E vẫn đang tìm NU cụ nào chán thì ới E nhé!

Mercedes-0o0

Xe tải
Cám ơn các cụ, em đã xử lý xong vụ đèn đóm. Hôm nay vào gara chế lại cái dây mát. Bây giờ thì ngon choét.

Mercedes-0o0

Xe tải
Cái gương hậu của em hôm trc bóc ra để dán phim kính lái. Bây giờ nó lung lay. Có cụ nào biết keo chuyên dùng xử lý vụ này ko. cho em cái tên để em đi mua. Hiện nó lỏng lẻo quá.

Orbit

Xe đạp
Cái gương hậu của em hôm trc bóc ra để dán phim kính lái. Bây giờ nó lung lay. Có cụ nào biết keo chuyên dùng xử lý vụ này ko. cho em cái tên để em đi mua. Hiện nó lỏng lẻo quá.
Dán phim kính lái làm gì phải tháo cái gương hậu nhỉ...
Nó lung lay chỉ có 2 cách: 1) Cụ mua keo 2 mặt loại 3M xịn dán lại là ok. 2) chơi silicol cái này hơi xấu đấy.

thanhsl

Xe tải
E tìm xe biển HN cụ ạ! E ở HN cho nên cái khoản cho E nó về thủ đô sợ Cụ không đỡ nổi hộ E. Thank Cụ! E vẫn đang tìm NU cụ nào chán thì ới E nhé!
Xe em biển thủ đô cụ ạ, xe em biển 29S, đời 2003. Ở trong mục khoe xe có hình xe em đấy, bác vào tham khảo nhé

longchjnsu

Xe buýt
Xe cụ Thanh Sơn La đẹp đấy ạ. Múc về HN thôi cụ ơi