Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

taychoiso1

Xe tải
xe này laprap trong nước. vậy 4 kính bấm bên cửa lái thì ssao ạ? 2 cái lỗ ở cửa sau có nút nhựa màu đen có kí hiệu của deawoo ạ
theo các cụ có mua em này đc ko ,giá cả như vậy thì thế nào ạ?
Cụ ơi nó thay cái tay ốp bên của lái đơn giản mà cụ, như cụ cuccucukd nói là chuẩn rồi ạ, quan trọng là máy móc, và đâm đụng. Cụ đừng để ý đến hình thức sơn vỏ + công tơ mét nhiều lắm.

Luot song

Xe tải
Bà con đi chơi 2/9 hết rồi hay sao mà vắng vẻ thế nhỉ X_X

tungphong

Xe hơi
Chào các cụ nhà mình nhé . Em mới lấy vợ 2 nubira. Mấy hôm nay em cứ vào chỗ sóc thì thấy tiếng lục cục ở sau xẹ cụ cho em hỏi bị lỗ gì thế . Tiện cho em hỏi ở hn có chỗ nào sửa xe chuyên về dòng nubira không ? Em cảm ơn các cụ trước nhé

lamtaccaobang

Xe máy
Cụ xem lại lốp dự phòng có lỏng ko hoặc đi đôi thụt rồi

longchjnsu

Xe buýt
Chào các cụ nhà mình nhé . Em mới lấy vợ 2 nubira. Mấy hôm nay em cứ vào chỗ sóc thì thấy tiếng lục cục ở sau xẹ cụ cho em hỏi bị lỗ gì thế . Tiện cho em hỏi ở hn có chỗ nào sửa xe chuyên về dòng nubira không ? Em cảm ơn các cụ trước nhé
Em dự là nó bị giảm xóc sau rồi. Xem có đồ đạc gì trong cốp ko bác

tbn_ph2003

Đi bộ
Em chào các bác. Tình hình là dư thế lày.Hôm nay em Nu già của em chở cả nhà đi Nha trang. Lúc đi thì em ý bình thường, nhưng lúc về gần đến nhà, em tắt máy em ý để ra mở cổng ze em ý vào chuồng. Không hiểu vì sao đề mãi e ý không chịu nổ nữa. Cứ tịt tịt như nghẹt mũi ý. Các bác biết thế lày là thế lào không? Mong các bác chỉ sớm để em đưa em Nu chữa bịnh này nhé.
Cảm ơn các bác nhiều.

Taihoatu

Xe lăn
Tiếng lục cục này có nhiều nguyên nhân, cụ xem trong cốp có đựng đồ gì không, còn nếu không thì đi giảm sóc rồi, tuy nhiên vẫn nên đến ga ra kiểm tra cho chắc ăn, nếu đúng thì mua về thay thôi, giá giảm sóc sau hàng gm xịn hình như là 1250k/chiếc sao ấy

Taihoatu

Xe lăn
Em chào các bác. Tình hình là dư thế lày.Hôm nay em Nu già của em chở cả nhà đi Nha trang. Lúc đi thì em ý bình thường, nhưng lúc về gần đến nhà, em tắt máy em ý để ra mở cổng ze em ý vào chuồng. Không hiểu vì sao đề mãi e ý không chịu nổ nữa. Cứ tịt tịt như nghẹt mũi ý. Các bác biết thế lày là thế lào không? Mong các bác chỉ sớm để em đưa em Nu chữa bịnh này nhé.
Cảm ơn các bác nhiều.
Có nhiều nguyên nhân, nhẹ thì ắc quy yếu, nặng thì bơm xăng tèo

Taihoatu

Xe lăn
Em khởi xướng lại, t7 tuần này đi hồ hòa bình đi các cụ ơi,lần trước ít cụ đi quá nên hủy

Orbit

Xe đạp
Cái vụ này xe em cũng bị nè. Em thay cập đầu routien, thay 4 cái thanh giảm shock, thay luôn cao su chân máy, cao su chữ A, nhưng bị vẫn bị, cứ đi vào đường hơi dằn nặng và chạy nhanh 1 tí y như rằng nó kêu kùm cùm lùm cùm... Em tưởng nó bị mấy cái vỏ quá date, nhưng em thay 4 cái mới của Dunlop nhưng nó vẫn bị... Chỉ còn cái phuộc nún là chưa thay.... Em nghĩ chắc là chúng đấy Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Xe đạp
Cảm ơn các bác nhiều.
Bác đã đưa em nó đi khám chưa? Em nghĩ nó mad tịt mũi bác nên xem lại coi có xăng bơm lên ko? Bác tháo thử đầu ống xăng ngay cái lọc xăng kế bên cái bầu hơi thắng đó, rồi mở công tắc xe, chờ vài giây xong tắc đi, bác ra coi có xăng chảy ra ko? Nếu ko thì cái bơm xăng đi tông rồi.
Bác có đưa em nó đi khám thì có kết quả gì đưa lên để em học hỏi với nhé
Chúc bác chữa lành bệnh em nó

Orbit

Xe đạp
Tháng 07, cúng cô hồn sớm!

Hôm đầu tháng, đang rủng rỉnh tí lúa gạo nên quyết định đi chăm sóc cho bé Nu già, thế là đưa nó vào gara. Vào đấy em như bị ma nó che mắt hay sao ấy, vì mấy chú thợ bảo gì nghe nấy, chúng bảo em mấy việc thế này:

1. Anh phải thay 4 cái bugi: mình hỏi mở ra kiểm tra nếu hỏng mới thay chứ. Các chú ấy bảo "bugi mà tháo ra rồi là nó đánh lửa lung tung ngay, ko thay không được, với lại tụi tôi đã tháo là phải thay" nghe như vậy mà em cũng để tụi nó làm, xong sau này tỉnh lại mới biết mình là con donkey...

2. Anh thay luôn lọc gió đi: mình cũng ráng hỏi ớ sao ko xịt hơi, các chú bảo xịt thì cũng như không. Em nghĩ thôi thì lâu quá chưa thay nay thay luôn cho máu, vậy là ok cho thay luôn.

3. Anh cho xúc béc phun luôn đi, xái này nghe đuọc nên cho làm luôn mà ko hỏi han gì.

4: cái này mới học máy đây: mìnhkeeu các chú kiểm tra cho cái cục bù ga, các chú ấy chạy đi mua xong về lắp vào nó éo chạy, vậy là các chú phán " thôi giờ anh đi tạm, mai mốt rảnh chạy ra tụi này kiểm tra lại hêk thống điện, dự là nó đứt dây hoặc tẻo trên ECM rồi" móa ơi nghe xong rụng tay rụng chân luôn.... Đã vậy các chú ấy bắt em phải lấy luôn cục bù ga đó dù gắn vào nó ko chạy

Kết quả sau lượt chăm sóc này, xe Nu già nhà em KHỏe hẳn ra, bình thờng đi trong tp em nó chỉ uống có 7-9 lít, giờ em nó trẻ lại nên làm luôn 14 lít / 100 km... Giờ em nó khỏe mà em thì muốn cháy túi với em nó luôn.

Không biết lúc các chú ấy vệ sinh béc có chơi trò trộm long tráo phụng mấy cái béc của em ko nữa.. Tại lúc mấy tên lâu la vào gắn béc cho em thì chúng cứ xì zầm nói nhỏ cho nhau cái gì ấy...

Các Cụ có cao kiến gì về vụ 14 lít/ 100km không ạ, với lại cục bù ga của em nó cũng chẳng chạy đuọc gì, chỉ giúp em với... Keo này em chết mất

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Sao cụ orbit không vả luôn vào mồm mấy thằng thợ ga ra đó, phán vớ phán vẩn, mà cụ cũng gà để cho chúng nó làm thịt, phải e thì còn lâu nhá, xe cụ chắc nó xịt rỗng béc roài, lần sau mấy cái đấy cụ thay đồ gm xịn cho e, mua ngoài rồi vào thuê ga ra lắp. Còn cái vụ ăn xăng thì cụ theo dõi xem, đi trong phố đạp côn nhiều nó cũng tốn xăng tương đối đấy

cuccucukd

Xe tăng
Hôm đầu tháng, đang rủng rỉnh tí lúa gạo nên quyết định đi chăm sóc cho bé Nu già, thế là đưa nó vào gara. Vào đấy em như bị ma nó che mắt hay sao ấy, vì mấy chú thợ bảo gì nghe nấy, chúng bảo em mấy việc thế này:

1. Anh phải thay 4 cái bugi: mình hỏi mở ra kiểm tra nếu hỏng mới thay chứ. Các chú ấy bảo "bugi mà tháo ra rồi là nó đánh lửa lung tung ngay, ko thay không được, với lại tụi tôi đã tháo là phải thay" nghe như vậy mà em cũng để tụi nó làm, xong sau này tỉnh lại mới biết mình là con donkey...

2. Anh thay luôn lọc gió đi: mình cũng ráng hỏi ớ sao ko xịt hơi, các chú bảo xịt thì cũng như không. Em nghĩ thôi thì lâu quá chưa thay nay thay luôn cho máu, vậy là ok cho thay luôn.

3. Anh cho xúc béc phun luôn đi, xái này nghe đuọc nên cho làm luôn mà ko hỏi han gì.

4: cái này mới học máy đây: mìnhkeeu các chú kiểm tra cho cái cục bù ga, các chú ấy chạy đi mua xong về lắp vào nó éo chạy, vậy là các chú phán " thôi giờ anh đi tạm, mai mốt rảnh chạy ra tụi này kiểm tra lại hêk thống điện, dự là nó đứt dây hoặc tẻo trên ECM rồi" móa ơi nghe xong rụng tay rụng chân luôn.... Đã vậy các chú ấy bắt em phải lấy luôn cục bù ga đó dù gắn vào nó ko chạy

Kết quả sau lượt chăm sóc này, xe Nu già nhà em KHỏe hẳn ra, bình thờng đi trong tp em nó chỉ uống có 7-9 lít, giờ em nó trẻ lại nên làm luôn 14 lít / 100 km... Giờ em nó khỏe mà em thì muốn cháy túi với em nó luôn.

Không biết lúc các chú ấy vệ sinh béc có chơi trò trộm long tráo phụng mấy cái béc của em ko nữa.. Tại lúc mấy tên lâu la vào gắn béc cho em thì chúng cứ xì zầm nói nhỏ cho nhau cái gì ấy...

Các Cụ có cao kiến gì về vụ 14 lít/ 100km không ạ, với lại cục bù ga của em nó cũng chẳng chạy đuọc gì, chỉ giúp em với... Keo này em chết
mất
bó tay chấm com

HOANGDAT_VN

Đi bộ
Mình nghĩ lốp trước bẹp hơn lốp sau vì đầu xe trước nặng hơn mờ. có đúng k ah

tbn_ph2003

Đi bộ
Bác đã đưa em nó đi khám chưa? Em nghĩ nó mad tịt mũi bác nên xem lại coi có xăng bơm lên ko? Bác tháo thử đầu ống xăng ngay cái lọc xăng kế bên cái bầu hơi thắng đó, rồi mở công tắc xe, chờ vài giây xong tắc đi, bác ra coi có xăng chảy ra ko? Nếu ko thì cái bơm xăng đi tông rồi.
Bác có đưa em nó đi khám thì có kết quả gì đưa lên để em học hỏi với nhé
Chúc bác chữa lành bệnh em nó
Hôm nay vác aquy ra tiệm Điện, sạc hết 3h, trưa về lắp lại cho em nó lại chạy phe phé. Kết luận là do hết acquy...
Hình như xe không chạy đường trường nhiều sẽ nhanh hết acquy phải không các bác? Tính ra mỗi ngày em chạy khoảng 20km, 1 tháng hết khoảng 100km. Sáng đến cơ quan, tối lại chạy về. Liệu có đúng thế không các bác nhỉ??

tbn_ph2003

Đi bộ
12l đường trường thì quá nhiều. Cụ đánh ra gara yêu cầu vệ sinh sạch sẽ kim phun cổ hút van không tải (khoảng 400k) kiểm tra buzi. Thay lọc xăng mới lọc gió mới (250k nữa). Chỉnh lại garan ti xuống khoảng 800 v/ph. Chỉnh biến trở xăng về mức 5v. Đảm bảo xăng ăn ít hẳn. Xe bác có òa ga ko? Nếu òa ga nó ăn cũng ác đấy
Đã làm như bác cucucukd bảo, kết quả 100km hết 10l xăng. Chắc mức đó là kịch kim rồi bác nhỉ??

Tarnum

Xe hơi
Kính các cụ

Xe nhà em hiện đang bị trường hợp ko vào được số 5 (1,2,3,4, lùi vẫn bt). Các cụ khám bệnh qua thư xem hộ em với. Hỏi ông già vợ bảo khả năng do dây đồng tốc. Em bận chưa ra gara nên cứ khám bệnh qua thư trước.

Kính cẩn!

Tarnum

Xe hơi
Khả năng do giảm xóc cụ ạ, cụ ra gara kiểm tra xem có bị chảy dầu ở giảm xóc ko, nếu đúng thì thay 1 cặp tầm 3 củ là chạy êm ru.

cuccucukd

Xe tăng
Hôm nay vác aquy ra tiệm Điện, sạc hết 3h, trưa về lắp lại cho em nó lại chạy phe phé. Kết luận là do hết acquy...
Hình như xe không chạy đường trường nhiều sẽ nhanh hết acquy phải không các bác? Tính ra mỗi ngày em chạy khoảng 20km, 1 tháng hết khoảng 100km. Sáng đến cơ quan, tối lại chạy về. Liệu có đúng thế không các bác nhỉ??
bác tính kiểu gì mà một ngày chạy 20km 1 tháng phải hết 600km chứ sao lại 100km