Các bác đi LAC CDX cho thằng em hỏi tý nhé!!!

MsLove

Tháo bánh
Các cụ tha tội gà của em mà chỉ bảo hộ, em mới cho làm hẳn cái chuồng nhưng chưa có bò, iem sợ cái chuồng 4,73 mà chọn em SE 4.6m mà lùi vào với hạng gà như em liệu có phải gò lại cái cổng không ạ?:-?? hay là em chọn phò té 4.53m cho lành các cụ nhỉ?b-) hay tệ hơn tí Kia morning 3.6m?
Cụ cứ tưởng tượng như là khi cụ học lái xe thôi cái chuồng của nó rộng ~2m5 - 2m8 là cùng, đường rộng ~6m mà vẫn 1 phát vào luôn.

Bi giờ địa hình nhà cụ ngon như thế (ngõ 7m, chuồng rộng 4m7) - thì làm sao phải suy nghĩ ạ? LAC dài 4m6, rộng 1m8 thôi mà.

tainon

Xe điện
Đút được cái xe vào nhà tháng đỡ tốn gần củ cũng được bình xăng đấy chứ các cụ nhỉ.

ducan

Xe tăng
Các cụ tha tội gà của em mà chỉ bảo hộ, em mới cho làm hẳn cái chuồng nhưng chưa có bò, iem sợ cái chuồng 4,73 mà chọn em SE 4.6m mà lùi vào với hạng gà như em liệu có phải gò lại cái cổng không ạ?:-?? hay là em chọn phò té 4.53m cho lành các cụ nhỉ?b-) hay tệ hơn tí Kia morning 3.6m?
chuồng nhà cụ sâu 4.73 met thì để cái xe 4.6 met lo gì , Lac có cảm biến lùi cực nét , cụ có thể đỗ sát tường cách 5 cm mà không lo quá đà , cách 50 cm cảm biến kêu từng hồi cách 10 cm cảm biến sẽ kêu liền tiếng --> lùi thêm 1 tí tẹo nữa là ngon

New_Carens

Xe điện
Ngõ nhà em rộng 3,3m, cửa nhà em rộng 3,5m. Ngõ và cửa vuông góc nhau, nhà em ở giữa ngõ, cách đầu ngõ khoảng >100m, càng vào sâu, ngõ càng hẹp.

LAC CDX dài 4,6m, rộng 1,8m.

Theo các bác thì em đút xe vào nhà có được không? Đút đ.í.t vào trước, hay đầu vào trước? Em nên lùi từ đầu ngõ vào rồi đặt đ.í.t vào trước hay tiến lên trước tý rồi đặt đ.í.t vào?

Em phải hỏi kỹ vì hiện tại bậc thềm nhà em quá cao, nếu được thì em đập bậc đi, cải tạo cửa thành cửa cuốn và đánh dốc để đưa xe vào. Nếu làm mấy cái thủ tục ấy trước mà loay hoay không đút vào được thì cũng gay go, lãng phí.

Hoặc bác nào có cái flash nào để em nhìn cho nó trực quan thì share cho em với.

Các bác giúp em tý nhé.
Theo em dự thì khó lòng mà vào được chứ đừng nói là 3 đỏ hay 6 đỏ. Cụ chém vát được 2 góc nhà hàng xóm mỗi bên độ 50cm thì mới vào được dễ dàng.

xetrau1973

Xe hơi
em cám ơn các cụ ạ. mời cụ voka !

xetrau1973

Xe hơi
Theo em dự thì khó lòng mà vào được chứ đừng nói là 3 đỏ hay 6 đỏ. Cụ chém vát được 2 góc nhà hàng xóm mỗi bên độ 50cm thì mới vào được dễ dàng.
e dự hàng xóm sẽ góp ý là nên vạt vợ 2 cụ í!

MsLove

Tháo bánh
Cụ cho ý kiến thế làm thằng em nản quá, hix. Lại lăn tăn liệu có đúng như cụ nói không.
Em mà chém được góc nhà bên cạnh thì còn nói làm gì :(

Anthq

Xe tăng
Theo em nhà cụ vào được nhưng cụ đừng cố. Thứ nhất là sẽ hay bị ức chế nếu ra vào cứ hay phải dắt xe máy cho hàng xóm, thứ hai là nếu hay về muộn và hay (b) với bạn bè vì khi ấy dễ làm vợ 2 xước sát lắm :). Rút kinh nghiệm từ bản thân em, ngõ 3m, cửa nhà 5m, vào dễ nhưng cứ hay phải dắt xe máy hàng xóm, cuối cùng bực quá phải chuyển gara.
Còn vẫn muốn cho xe vào thì cụ nên làm đôi gương cầu nhỏ dán vào góc của 2 gương chiếu hậu để căn bánh xe sau thì vào dễ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhz

Xe tăng
Đút đầu vào được thì chắc chắn ra được nhưng ngược lại thì chưa chắc. Tuy nhiên em cũng thử lùi vào cho cụ nhưng không ăn thua rồi. Cụ cứ mua miếng đất đối diện mở đường rộng ra rồi em tính tiếp nhé.
Theo em nhà cụ vào được nhưng cụ đừng cố. Thứ nhất là sẽ hay bị ức chế nếu ra vào cứ hay phải dắt xe máy cho hàng xóm, thứ hai là nếu hay về muộn và hay (b) với bạn bè vì khi ấy dễ làm vợ 2 xước sát lắm :). Rút kinh nghiệm từ bản thân em, ngõ 3m, cửa nhà 5m, vào dễ nhưng cứ hay phải dắt xe máy hàng xóm, cuối cùng bực quá phải chuyển gara.
Em cũng dự là cụ cực khó cho xe vào nhà. Nhà cụ 3m5 cụ mà chưa trừ tường hai bên thì còn khó nữa.
Em dự là cụ không nên cố để xe trong nhà làm gì. Cụ cứ theo lời khuyên của các cụ khác là để xe ngoài bãi. Cụ lại còn có cơ hội rèn luyện sức khỏe bằng cách đi bộ. Có sức khỏe là có tất cụ ợ; đi làm cả ngày rồi, tối về cụ mà ốm vì vụ dắt xe hộ thì hãi lắm.
Kính cụ 8170, cụ giúp cụ chủ thớt cái sơ đồ lọt đầu đuôi tính ngược lại chỗ phải dừng. Em dự là hết cả tiến lùi, chả biết đỏ kiểu gì.
Nhà em đường 5m, nhà 4m8, em gửi xe ở bãi cụ ợ. Đi xe để sung sướng chứ để "tắm nắng gió, dãi mưa dầm" thì em lại về 2B. (nhà em hơi cao, muốn bỏ xe vào thì phải sửa tầng 1 cụ ợ; mới lị tầng 1 đang là chỗ chơi của F1, chả nhẽ lại nhốt F1 lên tầng 2 dành chỗ cho 4B)

Chỉnh sửa cuối:

8170

Xe máy
Vẽ sơ đồ cho vui thôi cụ ơi, muốn cua xe vuông góc như thế thì cái ngõ phải rộng ít nhất bằng chiều dài của cái xe mới được ạ. Em dự là cụ chủ thớt không đánh được xe vào nhà đâu nhưng dù sao thì cụ ý cũng được bữa sửa sang nhà cửa ;;)

Chỉnh sửa cuối:

MsLove

Tháo bánh
Vẽ sơ đồ cho vui thôi cụ ơi, muốn cua xe vuông góc như thế thì cái ngõ phải rộng ít nhất bằng chiều dài của cái xe mới được ạ. Em dự là cụ chủ thớt không đánh được xe vào nhà đâu nhưng dù sao thì cụ ý cũng được bữa sửa sang nhà cửa ;;)

Cụ nói ư này thì nhụt lòng chiến sỹ trước khi đập phá quá cụ ơi "-((
Nhà cháu thì cũng chả muốn 1 phát ăn luôn (vì cam phận nhà nhỏ, ngõ nhỏ roài), dưng mà vê dần chả lẽ chả vào được hay sao?
Các cụ cho cháu ý kiến kết luận cho nó chính xác (bản thân cháu nhìn cũng ghê ghê - ra bãi vẽ hình, cắm cọc thì vào được - mất 3 đỏ là ngọt, ngoài ra phải 4-5 đỏ), để cháu còn thuê thợ, đập nhà, dàn dốc.

Nhà cháu có trước đến h toàn gửi xe đầu ngõ - cơ mà xa quá các cụ ạ, phải đi xe máy ra lấy xe, khổ ơi là khổ. Cháu muốn đút vào nhà để tiện chăm sóc và cũng tiết kiệm được lọ sữa cho F1 nữa ợ.

8170

Xe máy
Cụ nói ư này thì nhụt lòng chiến sỹ trước khi đập phá quá cụ ơi
Nếu là em thì cái ngõ phải rộng ít nhất bằng chiều dài của cái xe em mới vào. Cụ quyết tâm thế thì phải thử thôi, nếu sửa nhà xong mà không vào được thì đổi CDX sang Beetle thì có sao đâu >:D<

warpig

Xe đạp
hình như cái CDX này góc đánh lái bé hơn bình thường đúng ko các bác?

Thanhz

Xe tăng