Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

lapin

Xe container
Bên "xóm liều" đang so City vs Mazda3:D

siriusthv

Xe hơi
E không chê bai gì. Chỉ nhận xét K3 chạy ổn. Bản thân e chạy 2 năm rồi xe chỉ bị mỗi bệnh hết xăng là không đi được, còn chưa thấy bị gì

adng

Xe điện
Cụ bên Mẽo? Nếu nói đến dòng Daewoo, bên nhà e có 1 em Gentra MT 2005, mọt từ gầm đến cửa. Tất nhiên độ bền lành do người sử dụng rất quan trọng, nhưng cùng 1 điều kiện, 1 người sử dụng thì con nào hơn? Con gentra đó trước mua, giá gần bằng Vios, nhưng giờ có bán lại thì thua xa Vios. Dân Việt cuồng Toy nên Vios bán lại giá cao, hay giá trị sử dụng còn lại của con Vios cao hơn? E nông dân nên chả biết bên Mẽo xe như thế nào.

Riêng dòng Lac, phòng e có 1 con của 1 người trong phòng dùng, đời 2011 Lac ex của Chervolet dùng giữ gìn, đi cẩn thận 5 vạn. Nhưng cửa xe giờ mở nặng trịch (gỉ bản lề), đã thay lốc điều hoà + rotuyn trước, đã thay 1 lần dây curoa và giờ tiếp tục kêu, chắc sắp thay nhát nữa. Còn lại cũng chỉ thay dầu, lốp.

Thằng em e, thì mua Aveo 2014, ra biển 520, đi 1 năm hơn vạn bán lại 410 củ. Đánh giá: hỏng thì chưa, nhưng thước lái lệch.
Cụ ạ, em thực tế dùng con xe của em từ 2011 đến giờ không một trục trặc nhỏ gì cả. Bạn em bên này cũng dùng Daewoo nhiều và họ thậm chí còn tiếc cho dòng Daewoo khi bị Chevy mua lại vì họ nói với em rằng cùng một dòng thì thường Daewoo cho chất lượng khá hơn so với 1 đồng tiền bỏ ra (còn một số thứ nữa như họ ghét HK vì hãng đó không nghe nhận xét của người dùng) [lưu ý là cái này không dành cho VN vì em không có thông tin, xong một số xe của Daewoo em đã trải nghiệm ở VN thì thấy hơi kém so với chính quốc]. Không phải tất cả các xe của họ đều tốt. Xong nhìn chung chúng nó không phải loại như các cụ hay phán là "nhão" hay là các nhận xét duy ý chí một cách tương tự.
Còn con xe của bạn cụ thì hỏi họ cách chăm sóc xe. Nếu một cái xe dãi gió dầm mưa mà không bảo quản gì thì ai dám đảm bảo cái xe đó không có bệnh? Ngược lại với nó nếu cưng cái xe hết cỡ như xe trong showroom thì liệu nó tự hỏng không?
Theo em thì hãy đưa ra các đánh giá từ trải nghiệm của chính bản thân mình hơn là nghe người khác rồi áp đặt theo.

Cụ có thể thấy trong box Toyota có rất nhiều xe mới có vấn đề chứ không phải là không. Vấn đề hãng nọ hãng kia theo em không nên bàn vì nó muôn đời không bao giờ kết thúc nếu chất lượng của các hãng đó nó không phải thuộc loại "một trời" - "một vực".

ubisapro

Xe trâu
Cụ ạ, em thực tế dùng con xe của em từ 2011 đến giờ không một trục trặc nhỏ gì cả. Bạn em bên này cũng dùng Daewoo nhiều và họ thậm chí còn tiếc cho dòng Daewoo khi bị Chevy mua lại vì họ nói với em rằng cùng một dòng thì thường Daewoo cho chất lượng khá hơn so với 1 đồng tiền bỏ ra (còn một số thứ nữa như họ ghét HK vì hãng đó không nghe nhận xét của người dùng) [lưu ý là cái này không dành cho VN vì em không có thông tin, xong một số xe của Daewoo em đã trải nghiệm ở VN thì thấy hơi kém so với chính quốc]. Không phải tất cả các xe của họ đều tốt. Xong nhìn chung chúng nó không phải loại như các cụ hay phán là "nhão" hay là các nhận xét duy ý chí một cách tương tự.
Còn con xe của bạn cụ thì hỏi họ cách chăm sóc xe. Nếu một cái xe dãi gió dầm mưa mà không bảo quản gì thì ai dám đảm bảo cái xe đó không có bệnh? Ngược lại với nó nếu cưng cái xe hết cỡ như xe trong showroom thì liệu nó tự hỏng không?
Theo em thì hãy đưa ra các đánh giá từ trải nghiệm của chính bản thân mình hơn là nghe người khác rồi áp đặt theo.

Cụ có thể thấy trong box Toyota có rất nhiều xe mới có vấn đề chứ không phải là không. Vấn đề hãng nọ hãng kia theo em không nên bàn vì nó muôn đời không bao giờ kết thúc nếu chất lượng của các hãng đó nó không phải thuộc loại "một trời" - "một vực".
Vâng, tốt nhất là nên tự trải nghiệm or hỏi ý kiến của những người quen biết đã sử dụng. Chứ nghe trên này thì con nào cũng nhất trong box hãng đó thôi. E đi các Box, box Toy là 1 box hiền nhất rồi, các cụ vào gạch đá, chê chất lượng thoải mái. Chứ sang box Kia, huyndai, honda... mà chê xe đó xem, ko kịp hứng gạch luôn:D

tung1415

Xe hơi
Bài đó review xe k3 1.6 MT chạy dịch vụ 1 năm 10 vạn. Vâng 10 vạn phải đi bảo hành, khách hàng bình thường 10 vạn hết bảo hành thì sao? Nhận xét hay chém khách quan chút cụ ợ:D

phuongXphuong

Xe đạp
Website
www.facebook.com
2 con này so sánh vs nhau thì chắc cụ chủ quan tâm về giá .
Dùng lâu dài giữ giá thì cứ Toy thôi cụ, còn cụ hưởng thụ với vợ 2 thì cụ ôm em Hàn chân dài.
Bền thì Nhật cũng hơn nhưng cũng k thể nói xe Hàn đi mau tã.

cuongnt1106

Xe đạp
K3 và VIOS giờ bằng tiền nhau, hình thức nội thất thì VIOS thua 1 tí: nhưng thêm tầm 5củ nữa thì vios full opt nhé. độ bền thì ko phải bàn VIOS hơn hẳn nếu chạy trên 3van là biết tay nhau ngay. Trên đường đi thì dạo này K3 có vẻ ít xe mới xuất hiện còn VIOS thì thường xuyên.

quang.pham111

Xe hơi
Nếu cụ ưa nhan sắc thì K3 còn yêu nội tâm son sắc thì vios ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Các bác chém mãi vẫn chưa ngã ngũ à? Thế tóm lại là ra đường thì thấy em nào nhiều hơn?8->

A. Hồng ML

Xe hơi
E không chê bai gì. Chỉ nhận xét K3 chạy ổn. Bản thân e chạy 2 năm rồi xe chỉ bị mỗi bệnh hết xăng là không đi được, còn chưa thấy bị gì
Bệnh này của xe cụ nếu ko thợ nào chữa dc thì cụ cho e ly rượu nhé, e chữa giúp cụ ạ

ubisapro

Xe trâu
K3 và VIOS giờ bằng tiền nhau, hình thức nội thất thì VIOS thua 1 tí: nhưng thêm tầm 5củ nữa thì vios full opt nhé. độ bền thì ko phải bàn VIOS hơn hẳn nếu chạy trên 3van là biết tay nhau ngay. Trên đường đi thì dạo này K3 có vẻ ít xe mới xuất hiện còn VIOS thì thường xuyên.
Bởi vì ai máu K3 thì chuyển sang M3 kha khá rùi :)) Tiếc là chuyển từ Hàn sang Nhật, nhưng lại gặp cái xe đang lỗi nặng nhất của Nhật :))

Từ tháng 10 năm ngoái, M3 đã dừng bán và triệu hồi hàng loạt ở Mỹ lỗi rò rỉ nhiên liệu, sáng đèn engine rồi, anh Hải nhà ta vẫn bán đều, kéo hạn trả lời đến tháng 3 và giờ chưa thấy đâu =))

Luu Lehong

Xe container
Bởi vì ai máu K3 thì chuyển sang M3 kha khá rùi :)) Tiếc là chuyển từ Hàn sang Nhật, nhưng lại gặp cái xe đang lỗi nặng nhất của Nhật :))

Từ tháng 10 năm ngoái, M3 đã dừng bán và triệu hồi hàng loạt ở Mỹ lỗi rò rỉ nhiên liệu, sáng đèn engine rồi, anh Hải nhà ta vẫn bán đều, kéo hạn trả lời đến tháng 3 và giờ chưa thấy đâu =))
Bác cứ quan trọng hóa! Cứ làm mươi cái kim phun giắt ví, lỗi lúc nào thay lúc ý thì sợ gì :D

hienvinh

Xe đạp
Vios đi lành ít hỏng vặt xăng cộ cũng ít, cơ mà đường xá hiện nay cho chạy 120km/h em dự vios đuối sức bản thân em chạy vios 2012 chỉ dám đạp đến 110km đã thấy hơi run.

ducletrung

Xe container
Vios đi lành ít hỏng vặt xăng cộ cũng ít, cơ mà đường xá hiện nay cho chạy 120km/h em dự vios đuối sức bản thân em chạy vios 2012 chỉ dám đạp đến 110km đã thấy hơi run.
Bác không phải run, em chạy 120k/h mà vẫn có vài bác Vios chạy vượt ầm.

lapin

Xe container
Cụ không sâu được chứng cớ không tin được. Mọi người đều đi đường cả!