Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

duyhuynh886

Xe hơi
Xe oto cho lành cụ à

RAVA

Xe ba gác
Hệ thống ổn định thân xe (VSM),hệ thống cân bằng điện tử (ESP),hỗ trợ khởi động ngang dốc(HAC),ghế chỉnh điện,Gmap,Camera lùi,cảm biến xung quanh xe, chìa khóa thông minh Start/Stop không phải là tính năng của rạp hát cụ nhóe. Mà KIA K3 có ngồi chung chiếu với Vios đâu mà các cụ so,kích thước, động cơ, tính năng, giá bán nó cùng hạng với Altis và Civic cơ mà.
-Ở VN có thói quen so tầm tiền chứ chiếu với đệm gì, cái việc so K3 với Vios hay Sonata với Altis là chuyện quá bt, thương hiệu kém hơn thì phải chịu thôi![-X

K3 nó có thêm cái Cru sờ con trâu(ga tự động) ESP(cân bằng tự động) HAC(khởi hành ngang dốc)và cái cửa lóc nữa cụ ợ. Cụ soi hộ em xem Camdi 2.5Q có ko với,xe có Cru sờ con trâu cụ đi trên cao tốc rất khoái đấy nhé.
-Em thấy bác nói là K3 có tất cả mọi thứ thì em chỉ ra vài cái nho nhỏ mà nó kém hơn Cam thôi, còn so option thì vô cùng lắm, bác thử mang K3 lẩu dê ra so với chính đàn anh nhập của nó là K5 (Optima) hay Sonata xem, có vài cái nó vẫn hơn đấy, chắc mấy con kia đẳng cấp kém hơn nhỉ?:D

Civic08

Xe tải
-Ở VN có thói quen so tầm tiền chứ chiếu với đệm gì, cái việc so K3 với Vios hay Sonata với Altis là chuyện quá bt, thương hiệu kém hơn thì phải chịu thôi![-X

-Em thấy bác nói là K3 có tất cả mọi thứ thì em chỉ ra vài cái nho nhỏ mà nó kém hơn Cam thôi, còn so option thì vô cùng lắm, bác thử mang K3 lẩu dê ra so với chính đàn anh nhập của nó là K5 (Optima) hay Sonata xem, có vài cái nó vẫn hơn đấy, chắc mấy con kia đẳng cấp kém hơn nhỉ?:D
em mê xe nhưng không là fan của thương hiệu nào cả và chia sẻ với fan là khá khó,chả cứ xe cộ mà âm nhạc, bóng đá ..cũng vậy,cụ thích MU,thích Braxin thì đương nhiên với cụ đó là nhất rồi,em biết có nhiều cụ luôn tâm niệm Sữa Ông Thọ là loại sữa ngon nhất và điện thoại Nokia là điện thoại tốt nhất thế giới.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Hj thank cụ chỉ giáo,em mê xe nhưng không là fan của thương hiệu nào cả và chia sẻ với fan là khá khó,chả cứ xe cộ mà âm nhạc, bóng đá ..cũng vậy,cụ thích MU,thích Braxin thì đương nhiên với cụ đó là nhất rồi,em biết có nhiều cụ luôn tâm niệm Sữa Ông Thọ là loại sữa ngon nhất và điện thoại Nokia là điện thoại tốt nhất thế giới.
-Bác hơi bị nhầm đấy em là fan của cái xe chạy sướng và đẹp như xe Anh hay Đức, bền lành và service như Toy và giá rẻ như Kia thôi!:))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Bác hơi bị nhầm đấy em là fan của cái xe chạy sướng và đẹp như xe Anh hay Đức, bền lành và service như Toy và giá rẻ như Kia thôi!:))
Lão kiếm cái game rồi tự customize ra cái xe mà chạy nhá, =))

Civic08

Xe tải
Những chiếc xe như cụ đang nói trên là hoang tưởng hoặc là cụđang mê mẩn tới 1 cái XH mà mọi người đều là "cá mè 1lứa đấy". Phân chia giai cấp,đẳng cấp, thứ bậc hạng chính là cơ sở động lực để tạo ra sự phát triển của con người và xã hội. Mong muốn của cụ là mong muốn của hầu hết tầng lớp khách hàng bình dân nhưng lại muốn có đc sản phẩm dành cho tầng lớp trên của bình dân đấy. Nếu như cụ thì tất cả các hãng xe sẽ chỉ sx 1 chiếc xe One for All chứ mất công chia ra bao nhiêu phân khúc làm giề cho mất công, tại người dùng nó ko muốn thế cụ ợ,chỉ để đi lại, che mưa nắng ng ta ko mua Rolls,Benley,chỉ để đeo biết giờ thì ko ai mua Rolex,Patek Philips đâu cụ. Cụ Xtrail nói chuẫn đấy,cụ mở game ra và Customize ra đc cái xe cụ muốn.

RAVA

Xe ba gác
Những chiếc xe như cụ đang nói trên là hoang tưởng hoặc là cụđang mê mẩn tới 1 cái XH mà mọi người đều là "cá mè 1lứa đấy". Phân chia giai cấp,đẳng cấp, thứ bậc hạng chính là cơ sở động lực để tạo ra sự phát triển của con người và xã hội. Mong muốn của cụ là mong muốn của hầu hết tầng lớp khách hàng bình dân nhưng lại muốn có đc sản phẩm dành cho tầng lớp trên của bình dân đấy. Nếu như cụ thì tất cả các hãng xe sẽ chỉ sx 1 chiếc xe One for All chứ mất công chia ra bao nhiêu phân khúc làm giề cho mất công, tại người dùng nó ko muốn thế cụ ợ,chỉ để đi lại, che mưa nắng ng ta ko mua Rolls,Benley,chỉ để đeo biết giờ thì ko ai mua Rolex,Patek Philips đâu cụ. Cụ Xtrail nói chuẫn đấy,cụ mở game ra và Customize ra đc cái xe cụ muốn.
-Hé hé, thế thì ít xèng mà đòi cái xe to lại còn đồ chơi tóe loe thì chọn thương hiệu thấp là đúng dồi nhỉ, vẫn đúng chủ đề của thớt đấy chứ!:))

Civic08

Xe tải
-Hé hé, thế thì ít xèng mà đòi cái xe to lại còn đồ chơi tóe loe thì chọn thương hiệu thấp là đúng dồi nhỉ, vẫn đúng chủ đề của thớt đấy chứ!:))
Hé hé,em với cụ hơi lan man và mạn đàm tí chứ đề bài chính của cụ chủ thớt là con Vios và K3 loanh quanh xấp xỉ xèng với nhau thì nó hơn kém nhau cái gì. Chỉ làm vài cái gạch đầu bờ là ra ngay mà:giá,kích thước, công suất, tính năng /tiện nghi, bảo dưỡng, khấu hao theo tgian. Nhiều người có cái nhìn tiêu cực với xe Hàn chứ thực tế chất lượng xe Hàn cũng rất ok,minh chứng là mấy loại xe cỏ Matiz,KM,Getz dùng làm taxi cả chục tuổi vẫn chạy phe phé ngoài đường với đầy đủ các ưu điểm bền,dễ sửa chữa bảo dưỡng, phụ tùng rẻ dễ kiếm,giá trị bán lại cũng rất tốt ko hề rẻ. Nói chung xe Hàn các loại từ hạng C xuốg mini-size múc thoải mái ko phải lăn tăn,xe Hàn hạng trung medium size trở lên thì còn phải xét.

1.6gli

Xe container
Lão kiếm cái game rồi tự customize ra cái xe mà chạy nhá, =))
Chuẩn cụ. Dưng mờ dù là xe trong game để customize như ý được thì cũng phải lái lụa mới có coin để mua đồ độ được ợ:))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

phucdiep

Xe tăng
Cụ chủ ra quả đề khó quá,phải so k3 với altis thì e mới có cơ hội phản biện cùng anh e trong thớt,xin hỏi cụ có phải là fan cuồng của KIA không,mà sang đây chơi khó anh e thế.

traibanrapho1

Đi bộ
gì chứ. em di Kia fotte được 3 năm rồi, điều làm em buồn nhất là ko có tiền đổ xăng thôi, còn lại chẳng có vấn đề gì. của bền tại người.

dongtmd

Xe máy
mua vios 2014 đi bác ạ kiểu dáng đẹp và nội thất cũng đẹp hơn bản cũ rất nhiều ...

ManhCuongOneone

Xe hơi
em đánh giá cao về độ bền bỉ của vios nhưng xe hơi ồn mà không có nhiều tiện ích, k3 thì thấy quảng cáo thôi rất nhiều tiện ích nhiều tính năng, kiêu dáng thể thao mạnh mẽ hơn vios , cái này thì vios tụt xa 1 bậc, cụ nên chọn K3 nếu cụ thích kiểu dáng và có nhiều tính năng
Em đồng ý vói cụ Vios thêm cái giữ giá nữa