Các bác đánh giá giúp em K3 và Vios..

otohagiang

Xe container
tóm lại là ai đã chạy K3 thì rồi thì rõ chất ngay
so với CAMRY thì tuổi gì mà ăn được
còn so với VIOS thì... =))

1.6gli

Xe container

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
EM xuống tiền rồi cụ ahj, nhưng nếu không lấy xe liệu có rút cọc được không ahj.
Thường là k được đâu kụ, hoặc kụ k thích thì đăng qc trên này nhượng suất cho kụ khác.

cucho

Xe tăng
Em dùng mấy cái xe Hàn cả cũ mới. Nói chung là tốt lắm chưa khi nào bị lăn đùng ra chết đâu . Tuy nhiên, lúc thì chết cảm biến, khi thì dò két nước không tìm được chỗ thủng, nay thì chờn ren ốc xả dầu cacte, mai lại tụt ga điều hòa phải dỡ ra kiểm tra cả hệ thống. Sáng vừa thay cao su càng chữ A, chiều mai lại báo lỗi oxy khí thải. Tìm mục thần thông ra để xử lý lại thấy đèn báo lỗi ABS nhấp nháy kính chào.

Em chẳng dám chê bôi ai, hay nền công nghiệp xe hơi Hàn quốc đang phát triển từng ngày như vũ bão - vâng đúng thế thật. Mỗi tội, dùng mấy đời xe ý, thấy chẳng mấy khi vui vẻ, thu thái. Cũng muốn tự an ủi mình lắm. Nhưng không thấy thư thái vì những cái nho nhỏ đó

Nên cũng đành cố tìm đến cái nào cho mình cái thư thái hơn. Âu cũng là mong muốn của tất cả mọi ngừoi

RAVA

Xe ba gác
Em dùng mấy cái xe Hàn cả cũ mới. Nói chung là tốt lắm chưa khi nào bị lăn đùng ra chết đâu . Tuy nhiên, lúc thì chết cảm biến, khi thì dò két nước không tìm được chỗ thủng, nay thì chờn ren ốc xả dầu cacte, mai lại tụt ga điều hòa phải dỡ ra kiểm tra cả hệ thống. Sáng vừa thay cao su càng chữ A, chiều mai lại báo lỗi oxy khí thải. Tìm mục thần thông ra để xử lý lại thấy đèn báo lỗi ABS nhấp nháy kính chào.

Em chẳng dám chê bôi ai, hay nền công nghiệp xe hơi Hàn quốc đang phát triển từng ngày như vũ bão - vâng đúng thế thật. Mỗi tội, dùng mấy đời xe ý, thấy chẳng mấy khi vui vẻ, thu thái. Cũng muốn tự an ủi mình lắm. Nhưng không thấy thư thái vì những cái nho nhỏ đó

Nên cũng đành cố tìm đến cái nào cho mình cái thư thái hơn. Âu cũng là mong muốn của tất cả mọi ngừoi
-Nếu bác ko phiền thì cho em hỏi là bác đã chạy những cái xe Hàn nào, đời bao nhiêu?:-w

cucho

Xe tăng
Em chạy 2 cái deawoo 2002 và 2004, cực chán, 01 cái huyndai 2008 thích hơn nhiều

otohagiang

Xe container
Em chạy 2 cái deawoo 2002 và 2004, cực chán, 01 cái huyndai 2008 thích hơn nhiều
em thấy dân mình kỳ thị xe HÀN 1 phần rất lớn do tiếng tăm của mấy ẻm DAEWOO tạo ra chứ HD thì em thấy ngon hơn DAEWOO nhiều

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
em thấy dân mình kỳ thị xe HÀN 1 phần rất lớn do tiếng tăm của mấy ẻm DAEWOO tạo ra chứ HD thì em thấy ngon hơn DAEWOO nhiều
Em đọc thấy sốc, bây giờ mới hiểu sao fugaca diệt trừ giun :))
Nếu cụ ấy nhìn con k3 rồi so với vios thì không biết cảm giác thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

AUDI.PRO

Xe tải
Em đọc thấy sốc, bây giờ mới hiểu sao fugaca diệt trừ giun :))
Nếu cụ ấy nhìn con k3 rồi so với vios thì không biết cảm giác thế nào nhỉ?
Cụ so K3 với Vios thì coi thường em K3 quá, em nó cùng phân khúc với Altis mà:D, xe Nhật nằm ở tầm trung nên em nghĩ những người mua Vios là dòng bèo nhất để chạy với mục đích bền bỉ cho công việc hơn là hưởng thụ. Nhưng dù sao dòng xe nào mới ra cũng có nhiều cải tiến mẫu mã, được tung hô, PR... Sắp tới mấy em Altis 2014, Vios 2014, Mazda mới ra lúc đó xem chừng cuộc đua mới khốc liệt được, hehe

X-trails

Xe cút kít
Cụ so K3 với Vios thì coi thường em K3 quá, em nó cùng phân khúc với Altis mà:D, xe Nhật nằm ở tầm trung nên em nghĩ những người mua Vios là dòng bèo nhất để chạy với mục đích bền bỉ cho công việc hơn là hưởng thụ. Nhưng dù sao dòng xe nào mới ra cũng có nhiều cải tiến mẫu mã, được tung hô, PR... Sắp tới mấy em Altis 2014, Vios 2014, Mazda mới ra lúc đó xem chừng cuộc đua mới khốc liệt được, hehe
Quan trọng gì kụ, ở mềnh thì zace bao diêm đời đầu vẫn được đón nhận nồng nhiệt, hehe

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Quan trọng gì kụ, ở mềnh thì zace bao diêm đới đầu vẫn được đón nhận nồng nhiệt, hehe
thằng cu em em đang tìm ZACE chạy khách bác ạ
đội có 4-5 con ZACE rồi, vừa chạy khách vừa giữ nên xe hãy còn đẹp lắm
mệ cái thằng khen ZACE đi sướng hơn ỈN mới hài

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ cãi nhau năm này qua năm khác về hàn nhật

sao ko nghĩ thoáng hơn là chính nhờ xe Hàn mà xe Toi mới giảm giá để cạnh tranh cùng nhau, để các cụ fan xe Toi dễ tiếp cận hơn vói Altis, Cam nhỉ?

túm lại là nhờ nó đa dạng mà các cụ chọn xe dễ hơn, ai thik đi làm ăn + gia đình thì K3
ai chỉ đi gia đình thì Vios mà chiến

xmen

Xe buýt
Cụ nhận xét rất chính xác, Daewoo chính là dòng xe tạo ra ấn tượng cực xấu cho xe Hàn, cụ thể là mấy dòng Lanos, Nubira sau một thời gian rất hay hỏng vặt, tuy sửa chữa rẻ nhưng rất bực mình vì mất thời gian, công bằng mà nói thì xe Nhật bền hơn xe Hàn, tuy nhiên HD-KIA giờ cũng có những sự cải tiến nhất định, máy móc cũng khá hơn trước nhiều nhưng không thể bền bằng xe Nhật được. Muốn xe Hàn bền thì các cụ cần phải chú ý kỹ về phần sử dụng, sửa chữa, bảo dưỡng đúng định kỳ thì nó cũng bền được 7 - 8 / 10 so với xe Nhật. Còn bàn về chủ đề bài này thì công tâm ra, Vios so với K3 nó hơi khập khiễng, thiển ý của em là như thế.

X-trails

Xe cút kít
thằng cu em em đang tìm ZACE chạy khách bác ạ
đội có 4-5 con ZACE rồi, vừa chạy khách vừa giữ nên xe hãy còn đẹp lắm
mệ cái thằng khen ZACE đi sướng hơn ỈN mới hài
Vấn đề là kụ có thấy hài k, hehe

otohagiang

Xe container

locgia

[Tịch thu bằng lái]
Xe Hàn thì chỉ được KIA và Hyundai thôi, daewoo thì đúng chất lượng có vấn đề. Các cụ so K3 và vios thì không cùng phân khúc rồi, thế hệ cũng không giống nhau. Nói tóm lại Vios đời cũ không có cửa để so K3 2014.