Các bác đam mê chụp thể loại ảnh gì nhất?

Các bác đam mê chụp thể loại ảnh gì nhất?

• Tổng bình chọn
    446

ZoroX

Xe buýt
em nghĩ nên tách Tĩnh vật ra khỏi Close-up, Macro ạ!thôi em cứ tích vào vậy :)

littlemouse

Xe tăng
Thế bác thích chụp thể loại gì?
Em kiến nghị thêm mục ảnh SPAM và ảnh Kỷ niệm ah, ảnh đó em nhiều vô khối mà ko có chỗ đánh dấu. Em đề nghị cả ảnh chụp trộm mà model chẳng có ý kiến gì. Hay moded gộp cả 3 cái vào làm một em tin có nhiều người oánh dấu như em ngay :6: :6: :6:

(b) (b) (b)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em kiến nghị thêm mục ảnh SPAM và ảnh Kỷ niệm ah, ảnh đó em nhiều vô khối mà ko có chỗ đánh dấu. Em đề nghị cả ảnh chụp trộm mà model chẳng có ý kiến gì. Hay moded gộp cả 3 cái vào làm một em tin có nhiều người oánh dấu như em ngay :6: :6: :6:

(b) (b) (b)
Ảnh spam & lưu niệm em nghĩ là có thể đưa vào thể loại phóng sự. Còn ảnh chụp trộm thì chưa bao giờ có thể loại như vậy trong hiếp ảnh, thông thường loại đó sẽ liên quan tới con người nên em nghĩ cho nó vào chân dung & mẫu là ổn.

sumakho

Xe tăng
Em thì thích chụp hoa hoét ....
Hiện tại đang chớm nghiện Macro, đang cầy kiếm cái ống macro ....

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hiện tại nhà cháu thích chụp mẫu nên cứ click vào chụp mẫu, Nude chưa thử nên kô biết cảm giác thế nào, chưa trải nghiệm nên kô thể nói là thích hay kô thích .

T135-RC

Xe máy
thú thật với các pác em thích chụp ảnh chân dung nhứt..:P:P(l)sau đó mới đến phong cảnh...tất nhiên là khi cầm máy trên tay roài...tùy theo hoạt cảnh mà sáng tác...!:21:

littlemouse

Xe tăng
Ảnh spam & lưu niệm em nghĩ là có thể đưa vào thể loại phóng sự. Còn ảnh chụp trộm thì chưa bao giờ có thể loại như vậy trong hiếp ảnh, thông thường loại đó sẽ liên quan tới con người nên em nghĩ cho nó vào chân dung & mẫu là ổn.

Thôi xong, em đành vote cho hoa lá cành vậy. :6:

(b) (b) (b)

lx125_black

Xe container
Em thích chụp kiểu spam!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em thuộc loại xã hội màu nên thích đâm chém, bắn phá mẫu, xinh xấu, đẹp zai giề cũng bắn hết
em cũng muốn chụp nude lắm(nghe bác Thái Phiên tâm sự chụp nude là thể loại khó nhứt, em cũng muốn tập tọe xem có đúng thế không, hay trình em nó chỉ đủ đi bán ảnh cho mấy web nguời nhớn), gạ mãi bọn mẫu mà chẳng đứa nào nó tụt,co lẽ là do em là con gái chăng??:'(

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Em thì 1 phiếu cho phong cảnh. (b)

emlaai2774

Xe buýt
Em thích chụp cả mẫu lẫn macro nhưng vì ko tìm thấy chỗ nào có chụp macro, lên chụp mẫu kết hợp luôn macro mụn:)):)):)):))

binhheco

Xe đạp
Sau một hồi đắn đo thì em cũng chọn chụp phong cảnh, cho nó lành nhể các Pác nhể:ohmy:, chụp chân dung xấu nó ném cho ấy, lúc đó thì có ngồi mà khóc:'(

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ảnh phong cảnh (cảnh là chính, người hoặc các vật khác chỉ là phụ họa) 26 30.23%
Ảnh chân dung, ảnh chụp mẫu (khuôn mặt, bán thân hoặc toàn thân) 22 25.58%
Ảnh đời thường (sinh hoạt bình thường trong cuộc sống) 10 11.63%
Ảnh phóng sự (thể loại này thường dùng để đăng báo hoặc đăng bản tin ATGT OF) 5 5.81%
Ảnh Macro / Close up hoặc tĩnh vật (chụp những thứ bé tý cho nó to ra) 4 4.65%
Ảnh hoa hoét (các thể loại về hoa lá cành) 4 4.65%
Ảnh chim muông, thú vật (có thể là động vật hoang dã hoặc động vật nuôi) 0 0%
Ảnh cưới (có setup hoặc lễ cưới) 1 1.16%
Ảnh thể thao (từ bóng chày bóng rổ cho tới tennis cầu lông) 0 0%
Ảnh Nude (khỏa thân toàn phần hoặc một phần mang tính setup) 14 16.28%
Ảnh chụp từ trên không (không ảnh) 0 0%
Sau 1 tuần điều tra, sơ bộ tình hình như sau:

I. 4 thể loại được nhiều người chọn nhiều nhất là Phong cảnh, Mẫu, Đời thường và Nude
II. Có một số thể loại không có ai ưa thích hoặc ưa thích không nhiều bằng thể loại khác nên không được chọn, trong đó có Không ảnh, Thể thao, Động vật và Cưới (có 1 người lựa chọn)

Thích gì chụp nấy, cho nên có thể thấy ảnh ở nhóm (I) sẽ nhiều nhất trên OF. Ảnh ở nhóm (II) rất thưa thớt. Nếu muốn bị đâm chém nhiều thì post ảnh nhóm (I), nếu muốn bị cư sử lạnh nhạt thì post ảnh ở nhóm (II).

sv_ngheo

Xe điện
Thích gì chụp nấy, cho nên có thể thấy ảnh ở nhóm (I) sẽ nhiều nhất trên OF. Ảnh ở nhóm (II) rất thưa thớt. Nếu muốn bị đâm chém nhiều thì post ảnh nhóm (I), nếu muốn bị cư sử lạnh nhạt thì post ảnh ở nhóm (II).
Ko hẳn thế bác ạ, tiêu chí của thớt này bác đã nói là yêu thích đến mức có thể bỏ các thể loại khác để lao theo làm cho anh em rất khó lựa chọn.

Các bác xác định rõ ràng thế này giúp em, đam mê có nghĩa là lúc nào cũng đắm đuối tới thể loại đấy, có điều kiện là sẵn sàng bỏ buổi chụp các thể loại khác để chụp thể loại mà mình lựa chọn, cũng chính vì thể số lượng ảnh về thể loại mình đam mê (cả đẹp lẫn xấu) đều nhỉnh hơn các thể loại còn lại. Đồng thời, cái thể loại mình đam mê nhất là thể loại mà mình muốn nhắc đến mình là người ta nhắc tới thể loại ảnh đó (và ngược lại)
Nếu có thể thì bác nên tạo poll cho phép nhiều hơn 1 sự lựa chọn mới có kết quả bao quát nhất được.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ko hẳn thế bác ạ, tiêu chí của thớt này bác đã nói là yêu thích đến mức có thể bỏ các thể loại khác để lao theo làm cho anh em rất khó lựa chọn.

Nếu có thể thì bác nên tạo poll cho phép nhiều hơn 1 sự lựa chọn mới có kết quả bao quát nhất được.
Đây là tìm mối quan hệ giữa thể loại nhiều người thích (nhất) với các bức ảnh được post lên OF. Ví dụ như ảnh mẫu hoặc ảnh nude có thể sẽ thu hút được nhiều sự quan tâm hơn là ảnh động vật chim muông. Đây chỉ là phán đoán dựa trên số lượng điều tra này, chưa chắc đã phản ảnh chính xác sự thật, các bác dùng để tham khảo.

Còn thích nhất thì chỉ 1 lựa chọn, nếu bác muốn chọn nhiều thì sẽ phải có câu hỏi là "các bác thích NHỮNG thể loại nào?"

anhcobra

Xe container
Ảnh thể thao khéo OF chính thức mỗi em chụp, hí hí, có cụ haikeu với lekima cũng OF chuyên thể thao cơ mà chả tham gia mấy.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác chủ thớt vẫn chưa mua được ống kính à
Chưa, đang băn khoăn mua ống L hay mua ống For mới lại có nên bán 20D để mua 5DmkII không.

Cũng định xin ý kiến các bác OF nhưng sợ đẽo cày giữa đường.*-)