Các bác đã đến với OF như thế nào?

Quạt

Xe điện
Em thì thấy mọi người bảo là trong này có vốt viếc gì đấy nên chui vào thế thôi.

baby_driver

Xe tải
Em cũng từ OS sang...Bên đấy ít ae HN quá đâm ra ngại

Patriot

Xe tải

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Iem vào OS lượn thấy có ông nào đó quảng cáo link của OF mới tách ra thế là vào thử , thử cho đến bây giờ vẫn chửa xong :)):))

ducmuito

Xe đạp
Em biết OF khi đọc về tình hình đi offroad của các bác quãng đường đi hà nội, bắc giang cách đây ko lâu trên mang. Tính em cũng thích đi đây đi đó, em đi nhiều nơi nhưng chưa bao giờ khám phá bằng ô tô, tự tay mình lái tới những địa điểm, tự khám phá, tự tìm đường. Tuyệt vời. Em mong có được cảm giác đó, em làm nghề báo, tuy được đi nhiều nhưng đi như thế này em thấy khoái hơn, mình phải tự hoạch đinh, tự tìm hiểu con người, địa điểm, văn hoá mình sắp đi và đi như vậy cho ta cảm giác được trải nghiệm nhiều hợn Nó khác hẳn với những chuyến đi của em, cũng có thể là dọc nam chí bắc, nhưng những cú điện thoại báo trước, là thành viên của đơn vị cấp trên thành ra mọi chuyến đi của em nó là hình thức là gượng ép, rồi những bữa nhậu, những cuộc đón tiếp, lịch làm việc làm cho những vùng đất em tới, em chưa khám phá hết đươc. Mong muốn khi tham gia vào OF, tìm thấy cảm giác phưu lưu.

nightpinky

Xe buýt
quanganh77hn nói:
Nhân kỷ niệm một năm OF, mời các bác kể lại những kỷ niệm khó quên về lần đầu tiên đến với www.otofun.com như thế nào nhé !

Lần đầu tiên của em: em đọc bài về độ xe của bác Zippo trên Dantri thấy hay hay, có đoạn trích ảnh của otofun nên em tò mò vào xem forum như thế nào và kết luôn . Em đã gắn bó với OF từ ngày đó đến nay .
Em cảm thấy thực sự vui vẻ và thoải mái khi được là một thành viên của một sân chơi lý thú như thế này . Chúc OF của chúng ta ngày càng phát triển.
Cái chủ đề này nói mãi rùi mà bác!
Trường hợp của em thì thế này, em mở hộp Mật thư của em bên diễn đàn OS (Member từ 02/09/2004) thì nhận được lời mời vào OF...Đó là thời điểm tháng 8 năm ngoái thôi ạ...

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
nightpinky nói:
Cái chủ đề này nói mãi rùi mà bác!
Trường hợp của em thì thế này, em mở hộp Mật thư của em bên diễn đàn OS (Member từ 02/09/2004) thì nhận được lời mời vào OF...Đó là thời điểm tháng 8 năm ngoái thôi ạ...
E cũng thế bác ạ....

Chaien

Xe tăng
Z4 nói:
Em thì nghe bài hát cổ động chuyến đi Quan Lạng cả ngày, cả tuần, thậm chí cả tháng, tức giọng hát của thằng cha trong đó, hát dở hơn chữ dở ( mãi sau mới biết là Chaien). vào định cà khịa, chưa cà khịa được thì lại được biết và cập nhật nhiểu thông tin bổ ích, thế là thành nghiện -

Nữa là ông lão nhà em tham gia tích cực đội bóng OFHC, nên mình cũng le ve xem lão có ..... gì gì không, chẳng thấy gì của lão mà lại thấy cái gì của mình :P :P :P

Thú thực, đây là diễn đàn đầu tiên em tham gia và rất tích cực, em thấy yêu quý nó, có thể làm gì góp cho OF phát triển thì em luôn sẵn lòng .
Mụ lày tàu hoả nhập ma rùi ! kekeke

Mụ có biết là chaien phải luyện mấy tối để ghép lời vào nhạc không vì bố viết nhạc và bố viết lời còn chưa tưởng tưởng ra là sẽ ghép thế nào :)) Chê cái giề ! Mấy hôm nữa hát thi....Chaien mà đã hát mọi người chỉ có khóc kekeke

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
E lượn lờ ở OS 1 thời gian, 1 hôm thấy box 2 cầu của bác Narva chỉ sang OF thế là en chuyển sang sinh hoạt ở bên này. Đến bgiờ 1 ngày mà e ko vào OF là e ko chịu đc, giống như thiếu thốn 1 cái j đọ Nói nhỏ: E cũng đầu độc bà xã ở nhà để vào OF mà ko bị kiềm chế giống như chơi VOLam đấy:D Các bác thấy mưu e có cao ko?
@ Z4: Khiếp quá đổi chữ ký đi, giống buôn chuyến quá rùi bà chị nhiều tuổi của e ơi.:P :P

Chỉnh sửa cuối:

Huỳnh Bảo

Xe hơi
OS em đăng ký hoài chẳng được, chán quá nhấn đại vào otofun.com ai ngờ thấy hay hay nên đăng ký làm thành viên đến nay. kekeke

TienDauMaDoXang

Xe hơi
em theo chân các bác OF đi off Tây Yên Tử,, về join vào OF .....nghiện luôn

FeRAM

Xe điện
Còn em vô tình search thấy 4R, vào đọc thử, tưởng là của mấy cháu tuổi teen thôi, không ngờ toàn các bác giừ giừ (copyright by OFer), nên join vào (vì mình cũng giừ mà, mắt mờ, chân chậm, không kịp mồm với các cháu teen)

Viva_110

Xe đạp
Thấy ông bạn em suốt ngày OF nên em cũng tò mò và thế là :D

huyvd

Xe hơi
Tui từ OS sang! và cũng do một thành viên OS gợi ý, sang thấy vui là hổng có mún dzề!

OxIT

Xe buýt
Em đang chơi bên OS, nhận được mấy cái pm rủ rê sang đây. Thế là đi.

wheelfun

Xe đạp
Kiến tha các bác:D
em là dân marketing, trong khi dùng net để tìm nguồn thông tin về xe ô tô phục vụ cho công việc, vô tình lượm được bí kíp, thấy hay nên vào tham gia chạy cùng các bác luôn. em là lính mới nên cũng cung kính nhờ vả vào các bác chỉ bao.
xem ra lý do em biết được forum này khá khác so với các bác đi trước nhể

Bughati

Xe buýt
E thì đi đường hay ngó oto, thấy mấy bác gắn ở phía sau, đuổi lên xem bằng được, vào trang otofun.com thấy hay quá ( vì mới mua xe ), mãi mới dám đăng ký, và rồi các bac s thấy rồi đây.....