Các bác đã bị như thế này chưa?

CapXV

Xe tải
cái vành đúc phụ cũng có cùng loại với 4 cái vành chính đâu - các bác mất tiền làm giề
mà đằng nào cái bánh dự phòng nó ở dưới gầm thì quan trọng gì! mà bánh dự phòng là để dự phòng chứ có phải để chạy đâu (nó mỏng hơn nên chỉ được chạy <80km/h và phải thay ngay khi có thể - NSX nó cố tình làm thế đấy)
Cảm ơn thông tin đầy hữu ích của bác. Nhưng mà e vẫn tức vì tiêu chuẩn mình mua là như thế mà nó cắt của mình. Với lại đi đằng sau nhìn đen xì cũng... lắm bác ạ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thôi bác cứ đi, chả sao cả. Nhưng em ngại quá, câu đầu tiên của bác trên 4R là "..ẹ nó chứ..." :ohmy:
Bác ơi,iem đọc báo thấy mốt 9x bi giờ nó thế, thể hiện tình cảm thôi,có gì là to tát đâu?:21: (y) ;)

xebo

Xe bò ! ©
Cảm ơn thông tin đầy hữu ích của bác. Nhưng mà e vẫn tức vì tiêu chuẩn mình mua là như thế mà nó cắt của mình. Với lại đi đằng sau nhìn đen xì cũng... lắm bác ạ
Theo tiêu chuẩn ban đầu của Cap cái Temporary Spare Tire là loại Steel Spare Tire 215/70R16 (vành sắt đen xì). Tuy nhiên một thời gian nhà cung cấp gửi nhầm sang loại Aluminium Wheel, vì nó có lợi cho khách hàng nên hãng không có ý kiến gì. Bây giờ nó lại chuyển sang vành sắt nên option lại chở về với "cái máng lợn" ngày trước. Vì không có nhiều người biết chính xác nên mỗi người hiểu theo một cách khác nhau. Với lại vành đen và vành đúc cũng là loại 16 inch, nên khi thủng lốp thay vào cũng chỉ để "chấm phẩy" chạy về đến gara mà thôi.:)

1.5G

Xe tải
Theo em biết vành của LT là vành đúc 17" cơ mà, sao bánh dự phòng lại 16", thế thì lúc thay vào thì thành chân thấp chân cao à, sao lại chuối thế

captivaltz

Xe điện
Theo em biết vành của LT là vành đúc 17" cơ mà, sao bánh dự phòng lại 16", thế thì lúc thay vào thì thành chân thấp chân cao à, sao lại chuối thế
Cái này là khá khoa học đấy chứ không chuối đâu bác ợ
Tức là bác phải làm lốp ngay khi bác nhìn thấy cơ sở làm lốp để thay thế cái dự phòng chứ không thì nhiều lái xe đã từng bị hỏng cả lốp dự phòng mà vẫn chưa vá cái lốp thay ra :77: :77: :77:

Philips

Xe tải
@1.5G : Chào bác, bác có cái avatar đẹp tuyêt. Bác pót cho em ngắm cái hình cỡ to được không bác - em hứa sẽ vote cho bác ngay (y)

CapXV

Xe tải
Theo tiêu chuẩn ban đầu của Cap cái Temporary Spare Tire là loại Steel Spare Tire 215/70R16 (vành sắt đen xì). Tuy nhiên một thời gian nhà cung cấp gửi nhầm sang loại Aluminium Wheel, vì nó có lợi cho khách hàng nên hãng không có ý kiến gì. Bây giờ nó lại chuyển sang vành sắt nên option lại chở về với "cái máng lợn" ngày trước. Vì không có nhiều người biết chính xác nên mỗi người hiểu theo một cách khác nhau. Với lại vành đen và vành đúc cũng là loại 16 inch, nên khi thủng lốp thay vào cũng chỉ để "chấm phẩy" chạy về đến gara mà thôi.:)

E lại thấy xe giao sau Tết là vành nhôm roài bác a. Bực thế nhỉ. Đúng là ko sợ thừa, ko sợ thiếu chỉ sợ ko công bằng:102:

henry14

Xe tải
Hôhô, em AQ tí : nhìn con vành sắt sơ cua của CAP xong rồi sang nhìn con vành sơ cua của Kia Morning thì các bác lại cảm thấy sung sướng tê cả người, bánh bé như bánh xe máy. Nói tóm lại là đúng như có bác nói vành gì không quan trọng vì nhà sản xuất đã tính toán trên cơ sở khoa học, chỉ ghét là bọn bán hàng nó không công bằng và không giải thích rõ ràng thôi.

xăng A95

Xe điện
Bức xúc với bọn chó vàng này nhiều lắm các bác ạ , em đi đăng ký xe nó bắt giấy giới thiệu (em là giám đốc em viết giấy giới thiệu cho em à :)) ) có giấy giới thiệu rồi nó bảo giám đốc không được đi đăng ký phải viết giấy giới thiệu cho nhân viên đi ĐK :21: , bực mình em vào gặp lãnh đạo chúng nó với bộ mặt :mad: , thế là thằng kia phải làm thủ tục đăng ký xe cho em các bác ạ, các bác có thấy bọn này ngu không
Ai bảo bác làm Giám đốc cơ :21: :21: :21: :21: :21: :21: