Các bác có lý khi chọn Merz

duongdat

Xe tải
Bác Sơn đầu to khoe vụ này rồi nhá, chạy từ đâu đấy về Moscow thì phải.

Mà em nghĩ bác nên lập hẳn một topic mở cuộc thi sáng tạo Nick cho bác, bác lấy mà dùng dần bác nhỉ :D:D:D:D:D

kar

Xe điện
Bác Nexus ơi, xe bus nó trèo qua xe Mer đấy chứ, hơn nữa xe Mer đã dừng lại rồi cơ mà:P bác bảo Mer mà đâm bus, nhấc xe bus lên thì có mà phim hoạt hình à:^) Nhân chứng nói xe bus nó cũng đè em Mer ở tốc độ chậm và trong bản tin thì nói khi bánh trc xe bus trèo lên capo Mer thì chị lái đã thụp đầu xuống, vậy chứ ko thì bẹp đầu lun rồi :D

thaonguyenvn

Xe đạp
kar nói:
Bác Nexus ơi, xe bus nó trèo qua xe Mer đấy chứ, hơn nữa xe Mer đã dừng lại rồi cơ mà:P bác bảo Mer mà đâm bus, nhấc xe bus lên thì có mà phim hoạt hình à:^) Nhân chứng nói xe bus nó cũng đè em Mer ở tốc độ chậm và trong bản tin thì nói khi bánh trc xe bus trèo lên capo Mer thì chị lái đã thụp đầu xuống, vậy chứ ko thì bẹp đầu lun rồi :D
nói như bác mới thấy đúng,chứ Mec mà đâm vào thì thằng lái xe bay mịa đầu đi mất rồi

unik

Xe buýt
hihi bác kar nói đúng rồi , trường hợp này là may mắn thôi :)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cả 2 xe đều đang chạy bác ơi, nhưng không chạy quá nhanh, các vệt trầy màu xanh trên cản trước của chiếc bus cho thấy có vụ va chạm (collided). Cần số tự động của chiếc Merz vẫn đang ở vị trí D (em đang có 1 chiếc tương tự em W124 này). Và các bác nghĩ sao khi mà 1 chiếc Merz đang dừng, một chiếc xe bus mấy chục tấn (chiếc này nặng hơn con Space Huyndai) ko có cầu dốc đi lên làm sao có thể bốc đầu để cán lên cabo của con Merz được chứ ??? cùng lắm thì đẩy em Merz lùi lại thôi . Bác ThảoNguyenvn đọc dùm 1 khúc em trích nhá, bác 'đếch" tin cũng được, chỉ cần các bác tham gia vào topic này là em cám ơn các bác rồi :)
A school bus driving about 55 students home from Florine Abel Elementary School collided with a Mercedes convertible on the corner of Braden Avenue and Longbay Boulevard in Sarasota on March 12, 2007. Its a shame to see a nice convertible go to waste. The driver and passenger of the W124 300CE cabriolet walked away from this one after the school bus ran a stop sign. The driver had a few scratches the passenger was unharmed
From what I gather, the bus did indeed run a stop sign. Neither the bus or the Benz were travelling fast. (A residential neighborhood) The Benz driver saw it coming and was able to stop. She ducked at the last moment when the front tire started over the hood. As for the question of why the bus' stop signs are out, they automatically come out and flash when the bus' door is opened. If you look at the picture of the bus from the front, you can see it's door is indeed open.
03/12/07 (Sarasota Herald-Tribune* Staff Photo by Nina Greipel)

calibrationwater

Xe điện
Nexus nói:
Hình như Đây là 2 nhân vật trên chiếc Merz, vẫn rất bảnh tỏong và phong độ

Một câu hỏi ai cũng đặt ra, Làm sao chú tài may mắn vẫn sống sót với thương tích trầy trụa ko đáng kể
Chắc người viết nhầm các bác nhỉ?
"She ducked at the last moment when the front tire started over the hood"

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Calib có ý gì hay thì góp cho vui, bác cứ đi vào bắt lỗi từ vụn, đi xa chủ đề, tôi đã viết là hình như rồi mà. Khổ, tiếng Anh đang học Streamline 2, bác bỏ quá cho :D

cam3333

Xe tăng
bác Né sợt bớt nóng, các bác kia đã đi Mẹc chưa... và hiểu và yêu Mẹc như thế nào mà dám phát biểu đếch tin nhỉ...

e cũng học xong sờ chim lai 4 nhưng cũng không muốn dịch dùm...

P/s : Mẹc thì tuyệt vời...

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Ấy bác Cam3 quá lời, bây giờ bác đổi nick thành Lexus đi cho nó hay. CHiếc Lexus 94 của bác ngon ko?
Tôi kô có ý đấy đâu, gõ thêm 1 topic để các bác vào thả chữ cho vui thôi, bài có nhiều người quan tâm là vui rồi, nóng giận gì đâu :) (b)

hachi

Xe tăng
calibrationwater nói:
Chắc người viết nhầm các bác nhỉ?
"She ducked at the last moment when the front tire started over the hood"

Nhìn cái hình này thì chắc chắn thằng merc chui vào gầm xe bus. Nếu xe Bus đâm vào Merc thì bánh trước và phần tai trên bánh trước của Merc đã nát bét rồi. Thằng Merc đâm vào xô cả cánh cửa ra thế kia cơ mà

unik

Xe buýt
From what I gather the bus did indeed run a stop sign. Neither the bus or the Benz were travelling fast. (A residential neighborhood) The Benz driver saw it coming and was able to stop. She ducked at the last moment when the front tire started over the hood. As for the question of why the bus' stop signs are out, they automatically come out and flash when the bus' door is opened. If you look at the picture of the bus from the front, you can see it's door is indeed open.

Theo những gì tôi lượm nhặt được thì xe bus đúng là đã chạy qua biển báo dừng xe (đúng luật khi nhìn thấy biển này ở ngã 3, ngã 4 thì phải dừng xe ít nhất 3 giây và khi nào an toàn mới được đi tiếp). Cả 2 xe đều không di chuyển nhanh.
Theo lời kể của một người dân gần đó thì tài xế xe Benz nhìn thấy xe bus đang tới và cô đã kịp dừng lại.
Cô ta đã cúi nhanh xuống vào thời điểm khi mà chiếc bánh trước bắt đầu trèo lên trên mui xe (nắp capeâu).

Chi tiết dưới đây không liên quan đến tình huống OF đang tranh luận nhưng em dịch cho đầy đủ:
Còn câu hỏi vì sao 2 tấm biển báo dừng của xe bus bật ra, 2 biển báo tự động bật ra và nháy đèn khi cửa xe bus được mở. Nếu bạn nhìn vào hình của xe bus từ phía trước, bạn có thể thấy rằng đúng là cửa xe bus đã được mở.

Ảnh có 2 biển báo dừng của xe bus.

Ảnh cửa của xe bus đang mở.

Chỉnh sửa cuối:

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng được chứng kiến đôi ba vụ tai nạn của Merc, cũng máu me be bét cả. Xe xịn nhưng các bác cứ đi điềm đạm nhé.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thằng khủng Thomas Bus đây, Nếu cả 2 ko cùng tông vào nhau thì ông cụ này ko cách nào thượng lên cô em nhỏ kia được hết

Giặc lái

Xe tải
Nhìn trong hình thấy cả tấm ốp sườn của chiếc xe buýt bị thụng vào, chắc chắn là bị táng ngang rồi, hơn nữa một khi đã cán lên đối thủ và bị nhấc hổng bánh thì chú xe buyt làm sao mà tiến thêm được nữa mà trong khi chiếc Mec nằm ỡ giữa thân xe, em thấy nó đam vào vùng phần mềm, phần mềm móp vào tạo thànhchỗ vát khiến chiếc Mec ủi sâu vào gầm xe và kênh chú Buyt lên, bác nào học Judo biết nguyên lý này mà nhỉ :)

chariot

Xe hơi
Xe merc đâm chéo từ bãi cỏ vào hông xe bus sao bác?

318 29Y

Xe tải
em thấy mấy bác chạy Bi hay Merc phản xạ nhanh thật,đâm như vậy mà vẫn kịp cúi người xuống,chứ không cúi thì đi mất phần trên rồi

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
duongdat nói:
Bác Sơn đầu to khoe vụ này rồi nhá, chạy từ đâu đấy về Moscow thì phải.

Mà em nghĩ bác nên lập hẳn một topic mở cuộc thi sáng tạo Nick cho bác, bác lấy mà dùng dần bác nhỉ :D:D:D:D:D
ke ke , đúng đấy bác. Tính luôn thích đổi mới nên vợ 2 và vợ cả đổi mới liên tục. Chuyện nick mới thì............... đợi bác admin đồng ý hi hi

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cuộc đối đầu vẫn tiếp tục

Các bác đã xem cái clip trong bài mở đầu thớt này chưa nhỉ. Nếu ai còn nghi ngờ về khoang lái được bảo vệ như 1 bí ẩn của Merz thì xin mời tham khảo thêm vụ này nữa nhé. Vụ này ở Cape Town Nam Phi, Merz C và Toyota Corolla. Chiếc Corolla đi lạc lái phi sai đường và ko cho bác tài Merz 1 giây nào để phanh xe. Tuy nhiên kẻ bị động lại ko chết trong khi bên chủ động lại thăng :s

Khoang lái của chiếc Merz hầu như không bị thu hẹp, dù tốc độ của 2 xe là từ 80 đến 120km/h

Còn đây là khoang lái của chiếc Corrolla. Đây không phải là Toy hàng VN đâu nhé

Các bác có thấy cần phải bình luận gì thêm ko?

unik

Xe buýt
hihi, công nhận Merc vẫn nhất nhưng mà vụ đấu đầu này không cân sức vì Corolla chỉ có thể so sánh với...B-class thôi.
Nếu muốn công bằng phải là Camry vs C-class
hehe nhưng em đoán C sẽ thắng thôi :)