[Thảo luận] Các bác chú ý dân phòng tháo biển số xe nhé

echkep

Xe tải
Bọn này là DÂN PHẢI ĐỀ PHÒNG;))

bangmua74

Xe buýt
Em là em chơi luôn , dân phòng mà sờ vào biển xe em là em cho cái biển vào mồm luôn. Không được lúc đấy thì tối em đến tận nhà cho hòn gạch vào a lô

béo_ngố_2310

Xe đạp
Ặc.Lại có chuyện dân phòng tháo biển nữa cơ à?Em thì mới gặp tình huống là đỗ xe ở bờ hồ HK gần quán kem thủy tạ mấy chú thanh tra giao thông đang lúi húi tháo biển thì em ra,Em vỗ vỗ vào vai chú đang tháo biển hỏi:chú định ăn trộm biển à????2 chú trẻ hơn nhảy ra sửng cồ anh đỗ sai quy định này nọ.Em trả lời sai thì đợi anh đến nộp phạt sao dám lấy biển của anh???nó bảo cơ quan quy định thế.Em bảo thằng nào quy định thế thì gọi ra gặp anh còn thằng nào tháo biển anh lắp lại cho anh anh đỗ sai anh nộp phạt còn biển anh xước 1 vết thì mấy thằng em anh đập nát người thằng tháo.Thế là máy chú lại xuống nước giảng giải đỗ ở đây là sai thế này thế nọ rồi cũng có mấy chú dân phòng ra nói thôi anh đi đi lần sau rút kinh nghiệm.Em nói thật mình sai thì vui vẻ nôppj phạt còn hơn là đi xin mấy cái thằng vớ vẩn đấy.XXX mà thò tay vào tháo biển em còn không yên thân nữa là mấy thằng dân phòng.Chủ yếu là mình đối thoại với chúng nó lịch sự nhưng phải cứng rắn chứ đừng 1 anh xin 2 anh xin là nó lên nước ngay.Tốt nhất là mình tự ý thức hạn chế tối đa việc vi phạm thôi chứ em ko dám nói là không vi phạm bởi luật của VN khó tránh không vi phạm lắm vì nó mập mờ không rõ ràng nên XXX mới dựa vào đó kiếm ăn được.Em có nhớ 1 lần đọc báo thấy có 1 nước nào đó tổng thống ra lệnh giải tán toàn bộ CSGT vì sách nhiễu và ăn tiền quá nhiều, em vẫn mơ cớ 1 lần ông ấy được làm thủ tướng VN 1 lần dù chỉ 1 ngày chắc ông ấy không chỉ giải tán mỗi XXX đâu các bác nhỉ????Mơ ước cũng chỉ là ước mơ thôi(Em nói gì không phải thì mong các cụ bỏ quá cho chứ đừng ném đá em tội nghiệp nha)

roro

Xe tăng
Chỗ màu đỏ là đúng đấy ạ. Khi xxx tháo biển thì bọn dân phòng chỉ được phép cầm cờ lê đưa cho xxx, mà xxx bảo đưa loại nào là lục túi đồ đưa đúng loại, cầm cờ lê phải đúng chiều để đưa cho xxx, đưa ngược là xxx cầm cờ lê gõ vào đầu gối của dân phòng ngay. Hơn nữa tuổi gì mà dám dân phòng vào tháo biển xe ạ? Dân phòng được gọi là CÔNG CỤ HỖ TRỢ cho xxx phường thôi, không có quyền hạn gì.
Mợ nó, bây giờ thì em đã biết :D. Dân phòng mà động vào xe em là ứ được đâu.

Pobeda

Xe buýt
Các cụ cố chờ ít bữa nữa.
Khi cái luật tăng mức phạt có hiệu lực, thì đồng thời nó cũng cấm luôn chuyện tháo biển, giữ xe, giữ sổ đăng kiểm...
Thôi thì mất cái lọ cũng được cái chai...

ngocha12

Xe đạp
em kể hầu các bác truyện của em nhé:hôm nọ em đậu xe sai mấy xxx cùng mấy thằng xxx' bắt em, nó đòi tháo biển, vì em kệ kô ra. hì hì em bảo , 1 trong xe em có 10n, chú nào động vào xe thì lập biên bản đền nhé,xước biển với sơn xe anh thì mấy thằng mày nhớ mua giúp anh con xe mới, khi nào mang xe trả gọi thêm thằng trưởng quận . .. đến nhà anh nhé ( dọa gió thôi- các bác thấy có oai không), mấy thằng xxx' quen bắt chợ ..éo dám lại gần, mấy chú xxx phường chỉ dám gọi bằng loa đề nghị chủ xe 30v-xxxx ra làm việc, sau đó hòa cả làng, chán rồi phải té thôi, mỗi tội mấy thằng bạn đợi nhậu lâu chửi ghê quá

LoideGinji

Xe điện
Hum trước thằng bạn em ở chỗ bưởi bảo dân phòng nó nhìn thấy thằng nào mặc áo trắng đi 2b là nó vụt luôn :-ss
Em hồn nhiên tuyên 1 câu: Nó mà dám vụt tao tao cho nó thành ăn mày luôn :D