các bác choi em hỏi về laser 2002

hacide

Xe tăng
Xe tôi là Deluxe dăng ký 2000, vo lang 4 chấu có cửa gió đh phía sau. không biết có phai deluxe không và loại này thuộc đời nào hả bác?
Bác cho E hỏi cái cửa gió điều hòa phía sau là ở chỗ nào ah?

hat65

Xe điện
cửa gió đhoaf phía sau chỉ có từ đời 2001 đối với phiên bản deluxe thôi. nó thay thế cho cái gạt tàn thuốc lá của hàng ghế sau ý. xe bác giá dao động xung quanh mức 220tr bác ạ

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
cửa gió đhoaf phía sau chỉ có từ đời 2001 đối với phiên bản deluxe thôi. nó thay thế cho cái gạt tàn thuốc lá của hàng ghế sau ý. xe bác giá dao động xung quanh mức 220tr bác ạ
Bác cho em hỏi cái cửa điều hòa sau của em sao mà chẳng thấy tí gió nào cả, em tìm nút đề bật nó lên cũng không thấy ? Có bí quyết gì không bác?

Relaxtech

Xe buýt
Bác cho em hỏi cái cửa điều hòa sau của em sao mà chẳng thấy tí gió nào cả, em tìm nút đề bật nó lên cũng không thấy ? Có bí quyết gì không bác?
Cái cửa gió này chỉ hoạt động khi bạn đặt chế độ cho gió xuống chân, bác thử xem nếu vẫn không thấy hoạt động thì kiểm tra đường gió phía trong hộp để đồ, xe của tôi trước đây cũng bị trục trặc đường gió này chỉnh một tý chạy ngon soét.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cảm ơn cụ, để em thử lại và báo cáo nhé

(Em vừa mời cụ một ly nhưng chưa kịp gõ gì thì bấm mất rồi :) (b) )

hacide

Xe tăng
Thanks va votka cho Bac! Bac noi qua chuan, hom truoc Em cua Em mang xe di rua co tho xe tra 220 tr Bac ah ? Nhung xe cua E co chu GHIA dung sau thi la doi nao Bac nhi?

hat65

Xe điện
Thanks va votka cho Bac! Bac noi qua chuan, hom truoc Em cua Em mang xe di rua co tho xe tra 220 tr Bac ah ? Nhung xe cua E co chu GHIA dung sau thi la doi nao Bac nhi?
chữ ghia ở trong cái khiên thì laser nào cũng có bác ạ,

kin_ha

Xe tăng
e cũng đang đinh tìm mua 1 con laser cac cụ ah. cu nao xem co con nao khong pm cho em nhe duoc ko. e hnay xem 1 con 1.8 mau xanh ngoc . bien 29s. em chua xem ky. nhung doi 310t . co cao qua ko cac cụ. e mong cu nao tu vấn cho em nhe . :101: 0973280028. cam on cac cụ va moi cụ di (c)(c)(c) nhe

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
e cũng đang đinh tìm mua 1 con laser cac cụ ah. cu nao xem co con nao khong pm cho em nhe duoc ko. e hnay xem 1 con 1.8 mau xanh ngoc . bien 29s. em chua xem ky. nhung doi 310t . co cao qua ko cac cụ. e mong cu nao tu vấn cho em nhe . :101: 0973280028. cam on cac cụ va moi cụ di (c)(c)(c) nhe
Bác xem kỹ vào xem nó là xe gì, MT hay AT, xe đời nào, Deluxe hay ghia hay... và quan trọng nhất là máy móc còn ngon không thôi?

Xe này bây giờ tìm mua cũng khó, ở salon hình như mới có vài con. Trước em chẳng thấy em nào tầm giá như bác nói cả, toàn quát trên giời không

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cái cửa gió này chỉ hoạt động khi bạn đặt chế độ cho gió xuống chân, bác thử xem nếu vẫn không thấy hoạt động thì kiểm tra đường gió phía trong hộp để đồ, xe của tôi trước đây cũng bị trục trặc đường gió này chỉnh một tý chạy ngon soét.
Cụ Relaxtech cho em hỏi thêm với ạ:

1. Em muốn kiểm tra mấy cái lọc gió trên xe: lọc gió điều hoà và lọc gió cabin mà không tìm thấy nó ở đâu, bác hướng dẫn em với ạ

2. Ở dưới khoang máy xe Laser hình như có 2 miếng cao su chắn bùn, em ngó xuống thấy nó lủng liểng chắc bị bung rồi, cái này thay được và có khó lắm không bác ơi?

Cảm ơn bác trước ạ

Relaxtech

Xe buýt

1. Em muốn kiểm tra mấy cái lọc gió trên xe: lọc gió điều hoà và lọc gió cabin mà không tìm thấy nó ở đâu, bác hướng dẫn em với ạ

2. Ở dưới khoang máy xe Laser hình như có 2 miếng cao su chắn bùn, em ngó xuống thấy nó lủng liểng chắc bị bung rồi, cái này thay được và có khó lắm không bác ơi?

Cảm ơn bác trước ạ
1. Mấy cái lọc mà bác kể là của các bộ phận khác nhau đấy. Lọc gió của cabin thì tôi ko rõ, lọc gió điều hòa thì thấy thợ mở ở cốp bên phụ, lọc gió cổ hút thì ở gần động cơ. Tóm lại bác nên đưa thợ, chỉ lưu ý riêng điều hòa có thợ chuyên riêng và bác nên làm xe theo chuyên đề sẽ chuẩn hơn.
2. Đấy là 2 miếng nhựa để chắn đất đá bắn lên khu vực động cơ (chức năng đơn giản ko có gì), Laser thì nói chung các miếng này đều tung tóe rồi bác cứ ra xưởng họ tìm miêng phù hợp lắp là ok có nhìn thấy đâu mà cần đẹp.

now_what

Xe điện

Cảm ơn bác trước ạ
Cụ cứ mang ra 87 Láng Hạ, gara Tiên Phong của bác Rách sờn và bác Râu bạc. Thành viên sáng lập ra OF này đấy.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cảm ơn hai bác, để em mang ra Láng Hạ ạ, nhà em cũng ở gần đó mà

lastmem

Xe buýt
xe nhà em là Laser 1.8 MT đời 2002 cái mặt calăng nó là các thanh xếp theo chiều dọc, sao hôm nọ em sang nhà bà ngoại em ở Nghĩa Tân, thấy 1 em Laser cũng 1.8, màu đen, lazăng 7 chấu nhỏ, khe hút gió ở dưới chỗ đèn sương mù là hình thang, mặt calăng là các thanh xếp theo chiều ngang, em tò mò nhòm vào trong thì thấy cái tay số của nó lại là tay số của MT, theo em biết thì dòng này chỉ có AT thôi chứ nhỉ ?:^)
Mà công nhận, dòng này nhìn thanh thoát hơn xe nhà em thật, đời sau có khác (l)(l)

hat65

Xe điện
xe nhà em là Laser 1.8 MT đời 2002 cái mặt calăng nó là các thanh xếp theo chiều dọc, sao hôm nọ em sang nhà bà ngoại em ở Nghĩa Tân, thấy 1 em Laser cũng 1.8, màu đen, lazăng 7 chấu nhỏ, khe hút gió ở dưới chỗ đèn sương mù là hình thang, mặt calăng là các thanh xếp theo chiều ngang, em tò mò nhòm vào trong thì thấy cái tay số của nó lại là tay số của MT, theo em biết thì dòng này chỉ có AT thôi chứ nhỉ ?:^)
Mà công nhận, dòng này nhìn thanh thoát hơn xe nhà em thật, đời sau có khác (l)(l)
cuối 2003 về sau calang laser là các thanh ngang, đèn gầm tròn, có ốp nhựa chạy vòng quanh xe phía dưới ( cái này em thấy rât hay) đế chân đèn hậu vát chéo chứ không vuông góc như trước, có cả AT và MT bác ạ.