Các bác cho ý kiến về mức tiêu hao nhiên liệu

truong70

Xe tải
Vừa rồi 30/04 có làm chuyến du lịch Đà Nẵng, hôm nay mới nghiên cứu chức năng up ảnh thử up lên để các bác cho ý kiến về mức tiêu hao nhiên liệu.
Chủ yếu mức tiêu hao nhiên liệu là đi đường trường, còn vào Huế và Đà Nẵng đi rất ít.

Mức tiêu hao nhiên liệu của em C250 BE, em nó mới chạy được hơn 200km trước chuyến đi.

Mr.Dung

Xe hơi
Vậy mà e luôn nghĩ đường trường cũng phải 9lit cụ ah. Cụ vẫn bật điều hòa bt phải ko ah?

Móp

Xe tăng
Nói thật với cụ là em có đi xe gì chả bao giờ e quan tâm là 100 km nó ăn mấy lít cả:))

KIA Q7

Xe tăng
Em chạy đường ông cụ từ Xuân Mai đến Đồng Hới, C200 BE, chế độ S, tốc độ trung bình 73 km/h hết 7,8l/100km. Thích là vọt, không phải suy nghĩ, xe chở 4 người và hành lý, cũng đi Đà Nẵng đợt 30/4 vừa rồi.

TVPL

Xe container
Em không biết Mer thế nào chứ bên em (Toy) chả ai tin vào cái chỉ số báo trên đồng hồ kia đâu ạ. Toàn phải chơi thực tế: chạy bao nhiêu km, hết bao nhiêu lít rồi chia ra mức tiêu thụ. Xe em chạy HN, tốc độ trung bình: 22km/h, mức tiêu thụ: 7,8l/100km, các cụ thích thì em chụp cái ảnh show lên đây xem có nên tin không ợ :)

truong70

Xe tải
Vậy mà e luôn nghĩ đường trường cũng phải 9lit cụ ah. Cụ vẫn bật điều hòa bt phải ko ah?
Điều hòa vẫn mở ở 23 độ, vòng vào đi đường Hcm rồi đến Vinh đi 1A, vòng ra đi 1A đến quán hàu thì rẽ lên Hcm.

truong70

Xe tải
Nói thật với cụ là em có đi xe gì chả bao giờ e quan tâm là 100 km nó ăn mấy lít cả:))
Nếu cụ đi hành trình gần thì điều cụ nói không vấn đề, khi đi hành trình dài và phai để ý đổ A92 tại các cây xăng Petro thì điều này rất quan trọng, riêng ở Huế gần như cụ không thể đổ A95 vì không có.

KIA Q7

Xe tăng
Cụ bì phấn với vôi, bù lxxn con đĩ với môi ông thợ kèn. Toy nó lừa bán cái xe hàng lởm với giá xe xịn cho người Việt mình thì cụ đừng có mong chỉ số tiêu hao trên đồng hồ của nó chính xác. Ông Nghị phán " Đồng hồ Tây có bao giờ sai" chứ có nói " Đồng hồ Nhật đâu".
Em không biết Mer thế nào chứ bên em (Toy) chả ai tin vào cái chỉ số báo trên đồng hồ kia đâu ạ. Toàn phải chơi thực tế: chạy bao nhiêu km, hết bao nhiêu lít rồi chia ra mức tiêu thụ. Xe em chạy HN, tốc độ trung bình: 22km/h, mức tiêu thụ: 7,8l/100km, các cụ thích thì em chụp cái ảnh show lên đây xem có nên tin không ợ :)

TVPL

Xe container
=))=))
Em công nhận Mer & Bim ở đẳng cấp khác nên không có ý sa đà vào chuyện này đâu :)
Và em cũng công nhận cụ KIA Q7 "chanh chua" :) Nhưng cụ chú ý nhá, cái viện dẫn "Đồng hồ Tây có bao giờ sai" kia phản tác dụng đới. Ngữ cảnh của câu này là: "Đồng hồ thong thả điểm 12 tiếng... Xe lửa 1 giờ tu tu huýt còi... Ông Nghị phán: Đồng hồ Tây có bao giờ sai đâu". Ý nghĩa của câu cụ dẫn đấy là chê cười những kẻ quê mùa ngu dốt, đua đòi, trưởng giả học làm sang cơ ạ.
Cụ bì phấn với vôi, bù lxxn con đĩ với môi ông thợ kèn. Toy nó lừa bán cái xe hàng lởm với giá xe xịn cho người Việt mình thì cụ đừng có mong chỉ số tiêu hao trên đồng hồ của nó chính xác. Ông Nghị phán " Đồng hồ Tây có bao giờ sai" chứ có nói " Đồng hồ Nhật đâu".

B18

Xe tăng
Cụ nên hiểu là mức tiêu thụ mình phải để đến cuối hành trình rồi đồng hồ báo mới là chính xác nhất, sau khi đã tăng giảm chỉ số tiêu hao nhiên liệu tùy thuộc chặng đường. Chứ đang đi mà đồng hồ nhảy lên hay xuống là bình thường. Thời đỉểm cụ nêu ra có thể là từ khi ra khỏi nhà gặp đường vắng nên đồng hồ báo tại lúc đó thôi.
Bản thân em đi Lộ trình giống cụ chủ từ hà nội về đến vinh chỉ có 6.9 lít. Xe em C200 - 2010. điều hòa để 2 vạch, 23 độ, trên xe có 3 người.
Tuy nhiên trước đây đã có 1 cụ đi pháp vân cầu giẽ hết 6.4 lít nên e không chụp ảnh thành tích của em nữa.
@ cụ TVPL: iem biết nhà cụ rồi nhé, chiều nay Văn Quán có vụ ngan ngỗng đấy :D

KIA Q7

Xe tăng
Cụ nói chuẩn đấy.
Em mà cho xe chạy đến 80km/h rồi, reset from start rồi thả trôi trong vòng vài trăm mét thì chỉ có 2 lit/100 km.
Cụ nên hiểu là mức tiêu thụ mình phải để đến cuối hành trình rồi đồng hồ báo mới là chính xác nhất, sau khi đã tăng giảm chỉ số tiêu hao nhiên liệu tùy thuộc chặng đường. Chứ đang đi mà đồng hồ nhảy lên hay xuống là bình thường. Thời đỉểm cụ nêu ra có thể là từ khi ra khỏi nhà gặp đường vắng nên đồng hồ báo tại lúc đó thôi.
Bản thân em đi Lộ trình giống cụ chủ từ hà nội về đến vinh chỉ có 6.9 lít. Xe em C200 - 2010. điều hòa để 2 vạch, 23 độ, trên xe có 3 người.
Tuy nhiên trước đây đã có 1 cụ đi pháp vân cầu giẽ hết 6.4 lít nên e không chụp ảnh thành tích của em nữa.

KIA Q7

Xe tăng
Em hiểu ý cụ. Fun tý thôi.
=))=))
Em công nhận Mer & Bim ở đẳng cấp khác nên không có ý sa đà vào chuyện này đâu :)
Và em cũng công nhận cụ KIA Q7 "chanh chua" :) Nhưng cụ chú ý nhá, cái viện dẫn "Đồng hồ Tây có bao giờ sai" kia phản tác dụng đới. Ngữ cảnh của câu này là: "Đồng hồ thong thả điểm 12 tiếng... Xe lửa 1 giờ tu tu huýt còi... Ông Nghị phán: Đồng hồ Tây có bao giờ sai đâu". Ý nghĩa của câu cụ dẫn đấy là chê cười những kẻ quê mùa ngu dốt, đua đòi, trưởng giả học làm sang cơ ạ.

TVPL

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

truong70

Xe tải
Chính xác rồi cụ, nếu đến Vinh thì báo tầm đó tuy nhiên khi qua Vinh để vào Huế, ĐN phải leo đèo thì mức tiêu hao sẽ tăng. Mình đổ đầy bình xe và chạy một lèo vào ĐN mới đổ lại xăng.

B18

Xe tăng

Bo Gau

Xe đạp
Chào các Cụ.

Cái vụ này em thấy cũng bình thường thôi ợ, ngày trước em đi C đời 2005 thì chỉ toàn khoảng trên 7l một chút cho đường trường từ HN- HP, Quảng Ninh... Hiện tại em đang đW2W211, máy 2.5 mà cũng chỉ 8.2-9l trên đường trường thôi. Em thấy có thể Mec chỉ tốn xăng khi đi trong thành phố, xe em khoảng 16- 20l ợ, mà có khi xe nào đi trong thành phố chả thế, đúng không các cụ.

Túm lại là đi Mẹc đâu có tốn kém xăng gì đâu chẳng qua tốn kém hơn ở mấy cái vụ khác thui.

BG

IMEV

Xe tăng
:)):)) :))Mụ này đanh đá thật!