Các bác cho ý kiến: Camry 2.4 LD hay Optima

Pham Thai Hoang

Xe tải
Xin các bác tư vấn giùm em: Em đang lựa chon Kia optima 2011, nó đang báo có xe nhưng chưa có giá mới (giá cũ là 889 tr, chả biết giá mới là bao nhiêu) và xe camry 2.4 LD 2008 chạy được khoảng 3,5 vạn, xe màu đen, biển HN (Hic, em ở tỉnh lẻ nên ko biết có cần thiết đổi biển không nữa), nó đang đòi 850 tr. Em lăn tăn quá, bản thân em thì thích Optima chả gì cũng là xe mới, mà em xem trên diễn đàn thấy các bác đã chạy Optima khen hay lắm, nhưng nhiều người lại khuyên em mua cam (Họ bảo "cho ló nành). Xin các bác chỉ giáo dùm. Chả là em cũng chỉ dám mua xe tầm 1 tỷ quay đầu. Kính chúc các bác mạnh khoae, OTOFUN ngày càng phát triển

rockyvnn

Xe buýt
xe cũ đi...ức chế lắm bác ah, nhất là bác ko rõ về lai lịch em cam đó mua phải xe kinh doanh vận tải thanh lý thì... ôi thôi!!! Theo em bác mua Cam mới tinh mà đi thiếu khoảng 300 bác vay NH. Phá t...sướng + yên tâm, ở nước ta bác đi Cam mấy năm + tiền lãi NH bán đi cũng ko lỗ đâu *-:)

mrkoi

Xe tăng
theo thì cụ cứ xe mới mua cho sướng, chứ xe cũ camry LD thì e cũng k thích cho lắm.

minhhuu

Xe đạp
Xin các bác tư vấn giùm em: Em đang lựa chon Kia optima 2011, nó đang báo có xe nhưng chưa có giá mới (giá cũ là 889 tr, chả biết giá mới là bao nhiêu) và xe camry 2.4 LD 2008 chạy được khoảng 3,5 vạn, xe màu đen, biển HN (Hic, em ở tỉnh lẻ nên ko biết có cần thiết đổi biển không nữa), nó đang đòi 850 tr. Em lăn tăn quá, bản thân em thì thích Optima chả gì cũng là xe mới, mà em xem trên diễn đàn thấy các bác đã chạy Optima khen hay lắm, nhưng nhiều người lại khuyên em mua cam (Họ bảo "cho ló nành). Xin các bác chỉ giáo dùm. Chả là em cũng chỉ dám mua xe tầm 1 tỷ quay đầu. Kính chúc các bác mạnh khoae, OTOFUN ngày càng phát triển
Thực ra với 2 dòng bác đang phân vân thì có chênh lệch về thương hiệu khá lớn.Chẳng qua có sự phân vân của bác là 1 bên xe mới và xe cũ.
Về nguyên tắc khi lựa chọn xe thường thì người ta vẫn thích mua sẽ mới hơn,an toàn chắc cú ,còn xe cũ thì không biết có vấn đề gì không (va quẹt,gây tai nạn sinh mạng...)
Quan trọng bây giờ là sở thích của bác xác định rõ nhu cầu mình là như thế nào thôi.
Nếu bác muốn thể hiện đẳng cấp,đi 1 thời gian sau đổi xe thì bác chọn con Camry còn nếu bác muốn hào nhoáng,đầy đủ tiện nghi và option thoải mái thì chọn Optima,tuy nhien đi 1 time nếu bán sẽ mất giá nhiều.
Chúc bác lựa chọn con xe ưng ý

scb360

Xe tăng
mua cam thôi, có cụ veronnicax2 cũng ở box hyundai vừa bán 1 con K5 giá có 800tr thì phải, đi được 1.1 vạn, khóc dở mếu dở rao đi rao lại 5 lần 7 lượt, showroom cũng ưỡn ẹo k mua, mua rẻ. Múc cam đi cụ ạ

Bát_Quái

Xe buýt
Camry mới còn ko so được với k5 chứ cũ thì so gì ? xe Hàn giờ mua hợp giá mà trang thiết bị và vận hành cũng như động cơ ăn đứt cái cổ lỗ sỹ của Camry rồi, Camry giờ dành cho mấy cha theo đảng bảo thủ mua thôi =))

ra tết tôi quất k7 chứ ko thèm Camry, = giá mà k7 ăn đứt camry mọi mặt.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Camry mới còn ko so được với k5 chứ cũ thì so gì ? xe Hàn giờ mua hợp giá mà trang thiết bị và vận hành cũng như động cơ ăn đứt cái cổ lỗ sỹ của Camry rồi, Camry giờ dành cho mấy cha theo đảng bảo thủ mua thôi =))

Chuẩn ko cần chỉnh...

phuongtv_76

Xe container

Cụ nói ko đúng, K5 xấu lắm, hôm trc tớ nhìn thấy trên đường hàng bài, thấy ko như trong hình