Các bác cho hỏi tí? Bức xúc quá các bác ah.

Aone

Xe hơi
Hôm nay em đi từ Hn-LS qua Bắc giang,đoạn này em bit xxx làm kinh,chạy rất cẩn thận rùi ,chạy có đúng 79km/h (xe em đặt đc tốc độ) thế mà xxx nó dơ gậy bảo dừng xe (lúc đấy em còn tưởng nó bắt xe sau),xuống xxx phủ đầu luôn :xe anh chạy 85/80 yêu cầu anh xuất trình giấy tờ.E cãi luôn bảo là :xin lỗi anh tôi đi đúng 80km trên xe tôi còn có 5 người làm chứng,nếu anh bảo tôi đi quá tốc độ anh cho tôi xem ảnh,xxx:chúng tôi yêu cầu anh xuất trình giấy tờ nếu ko xuất trình, chúng tôi sẽ tạm giữ xe anh,(mẹ nó thế này quá bằng ép cung nhau).em lại phải lũn cũn ra lấy giấy tờ thế là nó lập biên bản,bắt em kí em ko kí,em bảo tôi ko đi sai,xxx nói luôn: anh cãi được máy của chúng tôi ah,em nói luôn tôi đi đúng sao tôi ko cãi.Cuối cùng nó đưa biên bản hẹn em ngày mai vào tp Bắc giang giải quyết và cho xem ảnh luôn,cũng xin nói luôn với các bác là lúc em bị cũng có 4 bác tài đang cãi nhau với nó về vụ này.Vậy theo các bác mai sang Bắc giang chấp nhận kí biên bản lấy bằng về hay lại sang cãi nhau với nó.

Maybach Tàu

Xe container
Em nghỉ cả xe bác xuống làm um lên, chẳng lẽ tụi nó không còn chút liêm xỉ:77:

xe hoa

Xe buýt
Ảnh vi phạm của bác có ghi đúng là 85/80 không? Nếu đúng như vậy thì bác phải chịu thôi. Vì thiết bị hạn chế tốc độ của bác không được cơ quan nào chấp thuận cả. Bác biết vụ 1 lái xe kiện phòng CSGT Hải Dương chứ. Lái xe đó cũng nói xe họ có thiết bị hạn chế tốc độ nên không thể có chuyện vượt quá tốc độ, nhưng Tòa án không chấp nhận điều đó và vẫn xử lái xe thua. Máy bắn tốc độ của CSGT được Chính Phủ mua, kiểm định và cấp phép hoạt động. Theo ngu ý của em, bác phải chấp nhận quyết định xử phạt thôi. Sau 10 ngày từ ngày ra quyết định nộp phạt, nếu bác không chấp hành sẽ bị cưỡng chế hoặc bị khởi tố về tội không chấp hành các quyết định của cơ quan Nhà nước

4x4

Xe tăng
Ảnh vi phạm của bác có ghi đúng là 85/80 không? Nếu đúng như vậy thì bác phải chịu thôi. Vì thiết bị hạn chế tốc độ của bác không được cơ quan nào chấp thuận cả. Bác biết vụ 1 lái xe kiện phòng CSGT Hải Dương chứ. Lái xe đó cũng nói xe họ có thiết bị hạn chế tốc độ nên không thể có chuyện vượt quá tốc độ, nhưng Tòa án không chấp nhận điều đó và vẫn xử lái xe thua. Máy bắn tốc độ của CSGT được Chính Phủ mua, kiểm định và cấp phép hoạt động. Theo ngu ý của em, bác phải chấp nhận quyết định xử phạt thôi. Sau 10 ngày từ ngày ra quyết định nộp phạt, nếu bác không chấp hành sẽ bị cưỡng chế hoặc bị khởi tố về tội không chấp hành các quyết định của cơ quan Nhà nước
Vấn đề là có ảnh ko đã chứ nhể? Ko có thì xin lỗi nhé - phải tay tôi, tôi bốc mả chúng nó luôn!

Google

Xe tăng
Có khi bác gặp đúng cái súng bị "tăng xông" roài.
Bác mà kêu gọi được 5 bác kia cùng đồng tâm hợp lực ký vào bản kiến nghị kiểm tra súng thì may ra ăn thua, tìm thêm mấy số nóng thanh tra Bộ, 5 ông thay nhau alo ... nhưng đôi khi địa phương nó cũng éo sợ đâu.
Luôn tâm niệm mình là con kiến

xebuyt

Xe tăng
Đã mất công cãi thì phải cãi tới cùng bác ạ, Bây giờ chưa có ảnh thì mình cứ cãi tiếp, khi có ảnh rồi nếu thấy ko tin bác post lên đây để anh em xem có phải là ảnh ghép không, nếu phải thì cãi tiếp. Còn nếu đúng ảnh chuẩn thì lúc đó mình đi nộp ở kho bạc 300k / 1 lỗi quá 10% là xong.
P/s: À nhưng mà tốc độ tối đa là 80 thì ngưỡng cho phép phải là 88 chứ bác, khi bác vượt quá 88km/h thì mới bị chứ nhỉ?

superdream

Xe buýt
Đoạn qua Bắc Giang thì kinh rùi, tỉnh nghèo nên tăng thu ngân sách. Hôm em đi nộp phạt thấy buổi sáng có khoảng 200-300 chú xếp hàng nộp, toàn các bác thổ dân cưỡi xe máy. Khổ nỗi cái kho bạc của nó mới xây nằm tít ở xó xỉnh tìm mỏi mắt, dân đen vừa nộp phạt vừa chửi xxx, đả đảo như biểu tình

P/s: À nhưng mà tốc độ tối đa là 80 thì ngưỡng cho phép phải là 88 chứ bác, khi bác vượt quá 88km/h thì mới bị chứ nhỉ?
Ko phải đâu bác ơi bâyh h ko có %, NĐ 146 ghi rõ vượt tốc độ quy định 5-10Km nộp phạt từ 200-400k

Chỉnh sửa cuối:

cuhaifus

Xe container
Có nhiểu bài về tốc độ rồi, bác cứ đòi xem bằng chứng đàng hoàng, nếu có ảnh thì đòi kiểm tra máy bắn tốc độ còn hạn kiểm định không? Và người điều khiển máy có được cấp phép không? Nếu không có bằng chứng cụ thể bác có thể kiện vì xxx vu khống và đòi bồi thường chi phí ( Chi phí thời gian, xăng xe đi lại, thiệt hại tinh thần v..v..)
Chúc bác thắng trong vụ này!!!

xe hoa

Xe buýt
Có nhiểu bài về tốc độ rồi, bác cứ đòi xem bằng chứng đàng hoàng, nếu có ảnh thì đòi kiểm tra máy bắn tốc độ còn hạn kiểm định không? Và người điều khiển máy có được cấp phép không? Nếu không có bằng chứng cụ thể bác có thể kiện vì xxx vu khống và đòi bồi thường chi phí ( Chi phí thời gian, xăng xe đi lại, thiệt hại tinh thần v..v..)
Chúc bác thắng trong vụ này!!!
Nói chung nếu có ảnh thì kiện rất khó, nếu không muốn nói là mình nắm chắc phần thua. Lúc đó vừa mất tiền nộp phạt, vừa mất tiền theo hầu tòa và án phí. Máy bắn tốc độ được Chính Phủ trang bị, nghĩa là được Phát luật công nhận, bản thân CSGT được giao nhiệm vụ để sử dụng máy đó, không có quy định cụ thể nào về việc quy định tiêu chuẩn đối với 1 CSGT sử dụng máy đo tốc độ trong hoạt động tuần tra kiểm soát.
Nếu không có ảnh bác có thể kiện và yêu cầu bồi thường, đồng thời khối chú chắc chắn bị kỷ luật.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Nếu có ảnh thì không cãi được đâu bác ạ
Nhưng mà ghê răng phết, giờ XXX bắn cả trên đoạn đường 80kph ngoài nội thị. Theo lệ thông thường thì XXX hay rình rập ở trong nội thị thôi . Hay là bác bị bắn ở đoạn đường Hn- Bắc Ninh đến Bắc Giang mới bị tóm. Đoạn này đường đẹp nhiều người nghĩ được chạy 100 nhưng thực ra tốc độ chỉ cho phép 80. Khả năng này có thể lắm vì XXX không có ảnh cho bác xem ngay. CHia buồn với bác :(

phoco

Đi bộ
Hôm nay em đi từ Hn-LS qua Bắc giang,đoạn này em bit xxx làm kinh,chạy rất cẩn thận rùi ,chạy có đúng 79km/h (xe em đặt đc tốc độ) thế mà xxx nó dơ gậy bảo dừng xe (lúc đấy em còn tưởng nó bắt xe sau),xuống xxx phủ đầu luôn :xe anh chạy 85/80 yêu cầu anh xuất trình giấy tờ.E cãi luôn bảo là :xin lỗi anh tôi đi đúng 80km trên xe tôi còn có 5 người làm chứng,nếu anh bảo tôi đi quá tốc độ anh cho tôi xem ảnh,xxx:chúng tôi yêu cầu anh xuất trình giấy tờ nếu ko xuất trình, chúng tôi sẽ tạm giữ xe anh,(mẹ nó thế này quá bằng ép cung nhau).em lại phải lũn cũn ra lấy giấy tờ thế là nó lập biên bản,bắt em kí em ko kí,em bảo tôi ko đi sai,xxx nói luôn: anh cãi được máy của chúng tôi ah,em nói luôn tôi đi đúng sao tôi ko cãi.Cuối cùng nó đưa biên bản hẹn em ngày mai vào tp Bắc giang giải quyết và cho xem ảnh luôn,cũng xin nói luôn với các bác là lúc em bị cũng có 4 bác tài đang cãi nhau với nó về vụ này.Vậy theo các bác mai sang Bắc giang chấp nhận kí biên bản lấy bằng về hay lại sang cãi nhau với nó.
Cùng lắm vẫn là bị phạt mấy trăm.
Bác cứ yêu cầu đưa cái ảnh ra làm bằng chứng để lần sau biết còn điều chỉnh lại cái đặt tốc độ trong xe. Chẳng ai phạt được cái yêu cầu thêm đó của bác. Nhỡ mấy chú xxx đó bị hỏng thẻ nhớ, hoặc cái thằng làm nhiệm vụ copy "cà rốt" lỡ tay xóa hết ảnh ở cái súng bắn thì chắc nó lại phải :77: bác thôi. Đằng nào cũng mất tiền mua mâm rồi... đâm cho nó thủng đi.(b)

Nook

Xe buýt
Nếu bác không phải lo nghĩ về mặt thời gian và các thủ tục phức tạp thì bác hãng nghĩ đến chuyện đi kiện.
Tuy nhiên hòa cả làng thôi bác ah.
Ngày trước công ty em có vụ cũng lái xe bên em quyết kiện tới cùng vì lỗi là do đăng kiểm nhầm chứ không phải bên em .
Các bác bên tòa án rất hoan nghênh việc kiện đối với CSGT. Các bác ấy hướng dẫn thủ tục tận tình chu đáo lắm . Bảo kiện cho nó chết đi.
Lái xe bên em ăn nằm ở trên đấy luôn ( Tuyen Quang.)
Mất tháng cuối cùng được lời xin lỗi.Tiền đã nộp cho kho bạc thì cũng không lấy lại được.
Bác suy nghĩ thêm nhé.

Angela Anh

Xe tải
Ơ, hay là hôm trước bác Bộ trưởng Dũng đề xuất tất cả các loại xe phải trang bị hộp đen là để anh em lái xe có căn cứ kiện lại CSGT?

Bứt rứt quá, hôm đó cháu trách oan bác Dũng rồi.

KAT

Xe tăng
Bác đã chắc thế thì cứ đợi lúc xem ảnh.
1. Cruise Control của bác có vấn đề.
2. Đào mả thầy chúng nó lên.
Chúc bác may mắn

Angela Anh

Xe tải
Cơ mà ảnh có sửa được không các cụ?

Có bao giờ CSGT cứ ra nắn gân trước, yếu bóng vía thì chi, căng thì làm biên bản dùng ảnh chế để đạt chỉ tiêu không?

bum

Xe buýt
Rút kinh nghiệm lần sau chỉ chạy 75km cho chắc ăn bác ạ.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cứ kiện đến cùng bác ạ, đòi lấy ảnh, đòi chứng nhận sử dụng máy, đòi tem kiểm định máy... Cùng lắm nó phạt bác được 200-400k nộp kho bạc, Sợ *éo gì. Bác nhớ lấy cái ảnh về, scan vào máy post lên đây em xem cho ảnh ghép hay ảnh xịn. Nếu là ảnh ghép thì kiện chít chúng nó đi

xe hoa

Xe buýt
Em nói thật nhé, nếu không có ảnh chắc chắn CSGT không bao giờ lập biên bản bác. Cả sự nghiệp chính trị của nó, nó không thể đem ra đánh đổi bằng 1 cái biên bản. Chỉ khi nào biết chắc chắn có lỗi, CSGT mới lập biên bản thôi. Máy bắn tốc độ không phải nó tự đi mua mà được Nhà nước cấp cho nên nó cũng chẳng sợ gì sai cả. Bác cứ nghiên cứu lại vụ ở Hải Dương rồi hãy quyết định nhé!

FeRAM

Xe điện
Lỗi của bác nhẹ lắm, chỉ mất mấy trăm tiền phạt. Đến nước này, sợ gì mà ko bắt chúng nó cho xem ảnh, in ra giấy.

Ngày mai, nếu bác đến, nó có ảnh, bác xem đúng là xe bác rồi thì thôi, đi nộp phạt. Không có ảnh thì yêu cầu cho xem ảnh, ko thì yêu cầu ký xác nhận là ko có ảnh. Nếu nó ko có ảnh thì nó chả làm gì bác được đâu.

Tuy nhiên, nó dám thu bằng của bác thì chắc là nó bắn thật và có ảnh. Dũng cảm lên bác. Sai thì đi nộp phạt.

Một võ nữa là yêu cầu nó ghi rõ Serial number của cái súng bắn tốc độ ấy và đề nghị kiểm tra xem súng có được kiểm định theo đúng Pháp lệnh đo lường đối với các phương tiện, dụng cụ đo ko? Chắc cái này xxx éo có đâu. Túm lại, nếu xe bác ko có lỗi gì nữa và nó ko có ảnh hãy cãi, ko thì thôi.

Minh Hoàng

Xe buýt
Cứ đòi ảnh đã cụ ạ, mình ko sai ko sợ, nhưng mình có sai thì mất 400k là cùng :69: