[Thảo luận] Các bác cho hỏi cách đọc km trên đường cao tốc như thế nào ?

basoko

Xe hơi
Cụ lại đùa. Mấy lần em tí leo lề rồi. Nhìn đường thì không nhìn toàn đá gương. Mấy lần dừng đèn đỏ còn cài số lùi (em mới lắp cam lùi) , cụ thông cảm. Càng đi càng thấy mệt.
em đi tập lái là thầy che guơng k cho liếc đấy, nhờ cụ bh em đã hiểu tại sao :))

cucho

Xe tăng
Em túm váy lại cho bác chủ tham khảo nhé

- Số liệu đó và nhiều số liệu kiểu như thế đều mang mục đích chính để cho các cơ quan quản lý cung đường đó họ thực hiện các biện pháp nghiệp vụ ( kiểu như vào sổ cung đng nào đoạn đường nào....cần có tên có tuổi). Bác chủ có time thì cứ tìm hiểu kỹ nhưng chỉ có điều là sau khi bác hiểu đc rồi thì nó lại bay ra khỏi đầu bác, vì không phải nghề của bác nên bác có dùng đến đâu? sao nhớ mãi đc?.
- Ngoài những biển báo , tín hiệu giao thông khác. Bác chỉ cần chú ý ở cột cây số 2 dấu hiệu. 1 là: số km còn phải đi đến địa danh phía trc (để áng thời gian cần phải chi ra). 2 là : chứ Ql... (quốc lộ số...) hay Tl(tỉnh lộ số....) để biết mình đang đi trên tuyến đường nào nhằm định hướng hoặc tìm đường khi bị "kẹo lạc" mà thôi.

Còn không, canh me theo biển báo. chỉ dẫn, bẫy các loại....đã đủ ốm rồi. Váy ngắn cũng chả có mấy cơ hội ấy chứ

dkth

Xe hơi
em hóng xem tn

khanhtg

Xe tải
Cụ này cũng rỗi việc ghê. Cụ hỏi luôn ký hiệu đường AH, SH luôn để a e tư vấn
Cảm ơn các cụ, nhà cháu thấy cái gì ko biết là thắc mắc và tìm hiểu ngay, trước khi hỏi cũng search anh gúc gồ rồi mà chưa biết từ chuyên môn kỹ thuật nó gọi là gì để tìm ra. Qua một số comment nhà cháu đã có câu trả lời rồi ạ

Thật không thể tin được, thật tuyệt vời, cụ ấy đã có câu trả lời