Các bác cho em xin ý kiến về Highlander 2011

thuhabeo

Xe tải
Chào bác tauchoitapsu:
Của tôi có cửa sổ nóc, không có cảm biến/camera lùi, ghế nỉ. Tháng sản xuất ghi là tháng 8/2010. Hình như bản SE theo tiêu chuẩn không có cảm biến lùi. Mặc dù so với trên Website của Toy thì thấy các option không đúng lắm (đèn frog lamps không có, antenna trên kính không có...), thế mà trên bộ giấy tờ nhập khẩu lại vẫn ghi là SE. Không hiểu các nhà nhập khẩu với nhà sản xuất họ chơi trò gì mà khó hiểu quá. Khi mua tôi cũng nhận ra các điểm khác đó nhưng thấy không quan trọng lắm nên cũng bỏ qua, máu là mua thôi.
Chúc bác sớm mua được xe.

Chào bác thuhabeo!
Phiền bác mấy dòng:
1. Con SE 2.7 của bác có: cửa sổ trời & cảm biến lùi không?
2. Ngày xuất xưởng của con SE
Giá cả bị múa quá trời, hôm qua có dạo qua xem một con SE 2.7, xuất xưởng tháng 10/2010 "mắt lồi, cửa sổ trời, camera cảm biến lùi" họ kêu giá khá mềm 71,5K - nhưng tiếc là màu trắng - không hạp với em.

Chào bác xecon_kia
Đọc trên site của bác http://leeauto.vn/, bác cũng quất đâu đến gần 81 K rùi. Tại AMASCO Mạc Đỉnh Chi quận 1 ( có con màu Cypress Peart họ bảo ghế da lên bên đó) chào giá chỉ 78K là sao hở bác.
Mong bác phiền vài dòng cho em xin thông tin:
- Chính xác con SE 2.7 2011 đúng hàng Mỹ là như thế nào
- Giá đúng tại Sài Gòn bao nhiêu hả bác. Thông tin chung thì em biết tầm 73K, nhưng hiện chưa có hàng có màu em thích

Gửi các bác khác, kinh nghiệm thông tin quảng cáo trên In tờ néc, nhiều bác sale đi lấy xe của chỗ khác - đôn giá lên - ai dính bẫy thì trở thành con gà. Muốn mua xe nhập, cách tốt nhất là chạy vòng vòng thật nhiều.

Bác nào chấp nhận bán và giao xe cho em tại Sài Gòn, SE 2.7 2011 nguyên bản của Mỹ màu đen hoặc màu Trắc Bá, giá 73K thì cho em xin gặp để trả tiền.
Chúc các bác khỏe

Xe xin

Xe tải
Em cũng đang say sưa con này lắm các bác ạ.Tìm hiểu suốt thì được cái giá chuẩn ở Topcar 64 đường Láng là 75K $.Option thi tương đối đầy đủ. Cửa nóc, cốp sau đóng mở điện, ghế da theo xe, ghế phụ chỉnh điện...Đấy là 4 điểm cơ bản sales nói với em để phân biệt với bản Base độ. Còn tất cả các chi tiết khác cam kết đúng theo option trên website chính thức của Toyota.Định rước ngay về cho nóng hổi nhưng phải chờ đặt hàng qua Tết mới có. Chán quá.Có bác nào bán hay biết chỗ bán bản SE chuẩn thì mách em nhé.E xin cảm ơn. DT của em đây: 0904.125.046.

Audi A8

Xe hơi
Em cũng đang say sưa con này lắm các bác ạ.Tìm hiểu suốt thì được cái giá chuẩn ở Topcar 64 đường Láng là 75K $.Option thi tương đối đầy đủ. Cửa nóc, cốp sau đóng mở điện, ghế da theo xe, ghế phụ chỉnh điện...Đấy là 4 điểm cơ bản sales nói với em để phân biệt với bản Base độ. Còn tất cả các chi tiết khác cam kết đúng theo option trên website chính thức của Toyota.Định rước ngay về cho nóng hổi nhưng phải chờ đặt hàng qua Tết mới có. Chán quá.Có bác nào bán hay biết chỗ bán bản SE chuẩn thì mách em nhé.E xin cảm ơn. DT của em đây: 0904.125.046.
Thế đồ chơi có những gì hả bác?

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em xin cái "rổ" 3.5 V6 4WD Limited và 3.5 V6 4WD SE với nhá?
em vừa giao xe cho khách bản limited 3.5 V6 4wd hôm qua với giá 103.000 o ba ma cụ ợ bản se em chỉ đánh hàng 2.7

taychoitapsu

Xe buýt
Có thể con của bác thuhabeo là con base rùi, chứ hổng phải con SE. Con SE có camera lùi, giá đang chào tại Sài Goòng trước tết AL là 74,5 - 75 K. Còn con của bác thuhabeo - đang chào khoảng 71K. Nếu có DVD ốp trần và ghế da, chào giá khoảng 80-82 K. Chắc ra Tết lấy xe, dư vài K về lì xì mấy cụ ở quê cho nó tử tế. Mấy con tôi nói đều có ngày sản xuất sau tháng 09/2010.

anhtt218

Xe máy
Doi sau tet xem con Hylander SE 2.7 san xuat dau nam 2011 xem the nao, chu tinh trang cac dai ly nhap up mo lua dao kieu nay anh em mua xe thien qua. Thay may bac chot mua ca Hylander va prado 2011 roi ma van phai thao tung noi that ra de lap them camera+ cam bien lui thay kho qua. Chanh tinh trang Dly nhap bot option di cho re nen xem ki tren mang cua hang www.toyota.Com roi dat xe. Chuc cac bac dat dc con xe ung y. Anh em nao da chay thu roi thi cho them y kien nhe

taychoitapsu

Xe buýt
chào các pác, có cách nào đổi các thông sô đo lường như "consumption: mpg; range, average & current speed: miles; outside temp: Fahrenheit (F)...." sang km, C ... theo đúng gu vietnamese ko các pác. Ko tài nào theo dõi được chế độ vận hành xe.
Hic tức là có cách nào reset được ko?
Cũng may là cái đồng hồ tốc độ có 2 vòng kép "vòng ngoài chỉ mph, vòng trong chỉ km/h" nên em cũng có thể nhìn bảng đồng hồ này để chống nhầm lẫn khi đi trên các tuyến đường có giới hạn tốc độ.

Chỉnh sửa cuối:

taychoitapsu

Xe buýt
Uống xăng sao khiếp quá

uống xăng con này ko nhẹ đâu bác ợ hơn cả fortuner đấy.còn bác mua dc năm bán lại lỗ tầm 2 or 3 trăm.nhưng em công nhận đi con này thì khỏi phải nghĩ
Theo cách quy đổi

http://www.tdiclub.com/misc/conversions.html, thì con Highlander 2.7 chạy ở phố tầm 17 lít/100km (14MGP) khi đường không tắc, khi tắc đường thì tầm 12MGP (19.7 lit/100km).

Báo cáo các pác, đúng là con Highlander này uống xăng ghê người. Em mới chạy chừng một tuần ở phố, theo dõi cái báo cáu của nó = choáng.

Cho hỏi các pác có thuốc nào điều trị uống xăng của con Highlander này ở trong phố ko?

Hình như nó sanh ra để chạy cao tốc, khi chạy ở cao tốc Trung Lương - nó báo c tầm 27MPG = 8.7 lít/100km

Pác nào chạy Fòtun 2.7 có ý kiến giùm em

Chỉnh sửa cuối:

Xèo

Xe tải
Theo em bác nên mua Previa 2.4 GL thay cho Highlander >:D<

taychoitapsu

Xe buýt
Theo em bác nên mua Previa 2.4 GL thay cho Highlander >:D<
Em théc méc là có pác lào có kinh nguyệt hông? chứ hổng hỏi đổi xe. Đơn giản zì em là con gà, tiếng Anh thì phọt phẹt. Em cần các pác chỉ bảo cách chạy sao cho nó đỡ uống xăng trong phố thui. Vì theo quảng cáo, con này chỉ uống tầm 12 lít trong phố, cho dù con gà cũng chỉ lên độ 14 lít, chứ đâu lên zữ như em đang chạy

Chỉnh sửa cuối:

Đức Vượng

Xe đạp
Highlander thì ngon miễn bàn rồi :)), cụ chủ thớt đủ $ sao phải ngợi :D

taychoitapsu

Xe buýt
Vụ uống xăng - chưa có pác lào chỉ bảo em hết zậy :-bd :-bd
Công nhận, xe giá bèo (ý em nói là giá tại xứ Obama) nhưng may nhờ có zụ kẹt chân ga - cái con Highlander 2.7 nay an toàn gần bằng BMW -

Toyota đã giới thiệu một hệ thống thắng đặc biệt, rất an toàn, ngay cả trong trường hợp xe bị kẹt chân ga, theo “Star Safety System” với năm tiêu chuẩn kỹ thuật an toàn như lực thắng bằng điện tử, có hệ thống không làm thắng dính lại, có thêm thắng phụ, có sức kéo lại và có hệ thống kiểm soát sự ổn định của xe.
Đó là kỹ thuật “Smart Stop Technology” sẽ được gắn trong các loại xe đời 2011.

Smart Stop Technology (Brake Override System), phát triển một Hệ Thống Dùng Thắng Hóa Giải Ga, để giúp người chủ xe thêm vững dạ. Mặc dù chưa gặp phải hoàn cảnh này xảy ra, nhưng hệ thống thắng tăng cường này sẽ tự động giảm bớt công suất xe, khi cả bàn đạp thắng và bàn đạp ga cùng nhấn xuống cùng một lúc, trong một số tình huống lái xe nào đó. Hệ Thống Dùng Thắng Hóa Giải Ga hoạt động, khi gặp phải những hoàn cảnh sau đây:
1. Van kiểm soát giảm mở ra lớn hơn 1/3
2. Tốc độ xe trên 5 dặm/giờ
3. Thắng được đạp xuống thật mạnh. Để khởi động Hệ Thống Dùng Thắng Hóa Giải Ga, bàn đạp ga phải đạp trước bàn đạp thắng.
Các chi tiết phụ: Trong khi bàn đạp ga nhấn xuống mạnh hơn, Hệ Thống Dùng Thắng Hóa Giải Ga, sẽ được kích hoạt với bất cứ lực thắng nào. Hệ Thống Dùng Thắng Hóa Giải Ga sẽ ngưng hoạt động, khi bàn đạp thắng nhả ra. Khi Hệ Thống Dùng Thắng Hóa Giải Ga đang hoạt động với van kiểm soát giảm một phần, nếu vị trí bàn đạp ga thay đổi có thể làm ngưng sự hoạt động này.

Hệ Thống Phân Phối Lực Thắng Điện Tử (EBD: Electronic Brake-force Distribution) giúp người lái xe giữ cho xe vững và thăng bằng trong khi đạp thắng. Dùng các bộ cảm biến để xác định tải trọng lên mỗi bánh và phân phối lực thắng theo mức cần thiết. Đặc biệt hữu hiệu khi xe có chở người hoặc chở hàng, hoặc xe có kéo móc
Hệ Thống Hỗ Trợ Thắng Gấp (BA: Brake Assist) được thiết kế để phát hiện việc đạp thắng bất ngờ hoặc “sợ hãi” thắng khẩn cấp và giúp dừng xe lại. Các bộ cảm biến xem việc đạp nhanh vào bàn đạp thắng là dừng xe vì sợ hãi. Cung cấp thêm lực thắng khi phát hiện thấy muốn dừng xe vì sợ hãi.

Nói chung dù hơi to xác - nhưng công nhận chạy ngon thiệt - hơn prado rất nhiều nhiều

cminghean

Xe hơi
Highlander đi rất ngon. Giá rổ không biết thế nào?

Redhat703

Xe máy
chào các pác, có cách nào đổi các thông sô đo lường như "consumption: mpg; range, average & current speed: miles; outside temp: Fahrenheit (F)...." sang km, C ... theo đúng gu vietnamese ko các pác. Ko tài nào theo dõi được chế độ vận hành xe.
Hic tức là có cách nào reset được ko?
Cũng may là cái đồng hồ tốc độ có 2 vòng kép "vòng ngoài chỉ mph, vòng trong chỉ km/h" nên em cũng có thể nhìn bảng đồng hồ này để chống nhầm lẫn khi đi trên các tuyến đường có giới hạn tốc độ.
Bạn có thể vào Settings để chỉnh units về km và độ C thay cho miles va độ F.

highlander11

Xe hơi
Em mới quất con 2lander 11 , chỉnh mãi ko bắt được VOV giao thông . Cụ nào có bí quyết gì mách với

Redhat703

Xe máy
"SETUP" -> "General" -> page 2 -> "Unit of Measurement" -> "Kilometer" -> "Save"

highlander11

Xe hơi
Cụ cho hỏi lắp Caska ở đâu thì đảm bảo nhất? em muốn lắp thêm bậc lên xuống cho con 2lander 11 này cụ biết thì tư vấn luôn