Các bác cho em hỏi về Camry 2014! ( Đèn pha Cam 2014 )

NguyenAnhHoa

Xe đạp
Tình hình em mới tậu Cam 2.0E hồi tháng 3 vừa rồi. Xe em đi rất ít. Được hơn 3 tháng rồi hôm qua em mới có dịp đựoc chạy đêm. Tình hình là đèn Cos của e thì quả thật rất sáng nhưng tầm chiếu thì hơi ngắn. Còn đèn pha thì rất tối và ánh sáng chiếu chụm ra xa và tập chung vào một điểm khiến việc em chạy đêm trở nên khó khăn khi thường xuyên phải vượt đèo và đường cua. Vào cua ánh sáng không ôm theo góc lái và thường để lại khoảng tối trước xe khiến mất quan sát luôn một vùng trước mặt. (Như kiểu là xe em chỉ đi cos mà pha không có tác dụng vậy) Nói chung chung là pha rất tối và không bao quát được cả đường mà chỉ chiếu trọng tâm 1 điểm. Mong các bác chỉ giáo cho em cách khắc phục chi tiết và hiệu quả nhất $-) Tiết kiệm chi phí nữa ạ $-). Với tình hình này thì em k đi đêm đựoc nữa mong sớm được phản hồi của các bác. Em xin cảm ơn

Truonghd

Xe tải
Đèn cụ tối quá thì làm như e

Cụ coi sáng vậy có đc chưa ạ

Cos

Pha

Chỉnh sửa cuối:

pocket

Xe buýt
Tình hình em mới tậu Cam 2.0E hồi tháng 3 vừa rồi. Xe em đi rất ít. Được hơn 3 tháng rồi hôm qua em mới có dịp đựoc chạy đêm. Tình hình là đèn Cos của e thì quả thật rất sáng nhưng tầm chiếu thì hơi ngắn. Còn đèn pha thì rất tối và ánh sáng chiếu chụm ra xa và tập chung vào một điểm khiến việc em chạy đêm trở nên khó khăn khi thường xuyên phải vượt đèo và đường cua. Vào cua ánh sáng không ôm theo góc lái và thường để lại khoảng tối trước xe khiến mất quan sát luôn một vùng trước mặt. (Như kiểu là xe em chỉ đi cos mà pha không có tác dụng vậy) Nói chung chung là pha rất tối và không bao quát được cả đường mà chỉ chiếu trọng tâm 1 điểm. Mong các bác chỉ giáo cho em cách khắc phục chi tiết và hiệu quả nhất $-) Tiết kiệm chi phí nữa ạ $-). Với tình hình này thì em k đi đêm đựoc nữa mong sớm được phản hồi của các bác. Em xin cảm ơn
Cần cái tô vít 4 cạnh là chỉnh luôn đc cụ. Mỗi bóng có 1 con ốc chọc ngang nó để chỉnh. Cụ xem YouTube là chuẩn nhất. Cứ mạnh dạn vặn nhiều vòng vào chứ vặn ít ko thấy tác dụng đâu. Trước đèn 2.0E cũng gần quá đi đêm Ko đủ tầm, sau chỉnh lên đêm chạy 80kmh vô tư.

locds1

Xe tải
Cụ chỉnh lấy đi (khám phá chọc ngoáy cho quen thôi mà, vì hay lọ mọ thế nên giờ e cũng biết hơn những người chưa đụng đến oto bao giờ rồi đấy) k đc thì ra gara cũng k muộn. Tối cụ đỗ xe bật đèn rồi mở capo lên chỉnh. Chỗ chỉnh là sau đèn có cái bánh răng cưa ấy. Mỗi đèn có 01 bánh răng cưa để chỉnh cao thấp và 01 bánh răng cưa chỉnh ngang (cụ nhìn sẽ thấy có chữ up dow, L, R và mũi tên hướng dẫn in ở lẫy nhựa của đèn....) riêng bánh xe chỉnh cao thấp nằm hơi sâu bên trong nên nhìn kỹ là ra (có khi cầm đèn pin soi vào nhìn mới thấy) còn bánh răng chỉnh phải trái nằm ngay ở ngoài (chính mấy chú thợ Toy Thanh Hóa k thấy bánh chỉnh cao thấp giống e nên cứ chỉnh bằng bánh răng chỉnh ngang k đc rồi nói đèn e hỏng vì thay bóng khác loại nên dây tóc k như nhau :)) ... Khi ra Toy Pháp Vân các chú thợ chỉ e mới thấy). Cụ cứ dùng tovit 4 cạnh cắm vào răng bánh xe vặn chỉnh k có lại tìm k thấy chỗ vặn vì tovit 4 cạnh cũng coi là bánh răng. Ra thợ cũng đc nhg cảm giác mình làm đc thích hơn
(E nói trên mô hình xe e là 2.4 2007 còn k biết 2.0 2013 thì có khác k nhg e nghĩ chắc cũng thế)

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Nhân tiện, nhà em cũng ở miền núi, thỉnh thoảng cũng phải leo dốc - thở dốc. Hỏi cụ tý, kem 2.0E đi dốc liên tục khoảng 8-10% thì có yếu không ạ? Nhờ cụ tư vấn giúp, em cũng đang có kế hoạch nhấc em này 2 tháng nữa.
-Nếu leo đèo dốc nhiều thì bác cố lấy bản 2.5 (G, Q) đi cho nó mát, chạy bản 2.0E thì sẽ yếu hơn thôi.

NguyenAnhHoa

Xe đạp
Đẹp quá! Cụ cho em xin tổng thiệt hại với ạ! mà bóng cos để nguyên hả cụ

locds1

Xe tải
Em có đi thử 2.0E. Ngon hơn con CDX em đang đi cụ ạ, nhất là về khả năng cách âm. Còn yếu, thì kể ra hơi giật khi tăng tốc. Không hiểu tại sao lại vậy.
E k hiểu cụ nói thật hay fun cho vui. Cụ mà nói thật thì e đến bó tay với cụ khi đem Cam (dù là 2.0) để so với CDX

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Em có đi thử 2.0E. Ngon hơn con CDX em đang đi cụ ạ, nhất là về khả năng cách âm. Còn yếu, thì kể ra hơi giật khi tăng tốc. Không hiểu tại sao lại vậy.
Hơi giật vì nó vẫn là hộp số 4 cấp, cụ đi 2.5g hoặc 2.5q là 6 cấp thì khác hẳn ạ - cụ thử mượn lé xút 8 cấp chạy xem có tìm đc tý giật nào ko,keke

xuanmyplc

Xe đạp
Cụ nào biết cho em hỏi: xe em đèn pha và đèn nhỏ cạnh đèn pha một bên không sáng, đã kiểm tra cầu chì, bóng, đều tốt, dây ko bị chuột cắn, ko biết còn phần nào hỏng nữa ko?

TungThoc

Xe điện
Cụ nào biết cho em hỏi: xe em đèn pha và đèn nhỏ cạnh đèn pha một bên không sáng, đã kiểm tra cầu chì, bóng, đều tốt, dây ko bị chuột cắn, ko biết còn phần nào hỏng nữa ko?
Có khi chỉ là bẩn bụi ở chỗ cần gạt nhá đèn chỗ Vô lăng ấy. Tháo chỗ đó phức tạp phải thợ làm.