các bác cho em hỏi thủ tục làm lại bằng b2

mufc

Xe tăng
em vừa bị mất bằng lái xe ô tô hôm trước, em vừa lấy bằng 2 ngày xong
trường hợp của em có xin cấp lại được luôn ko ạ
nếu phải đi làm lại bằng thì em mang chứng minh thư photo công chứng đi được không ạ vì em mất cả chứng minh thư luôn rồi ạ, có cần giấy khám sức khỏe không ạ
em cảm ơn các bác

gasthuyquan

Xe tải
Trước hết cụ phải làm đơn trình báo mất giấy tờ xin xác nhận của công an phường,sau đó đi xin cấp lại chứng minh thư,có chứng minh thư thì mới làm tiếp được cụ nhé.cụ đưa cmt photo chả bao giờ họ nhận đâu còn xin cấp lại bằng thì em nghĩ là cung không khó lắm nếu cụ còn hồ sơ gốc,có cái là cũng phải mất thời gian và bác hồ nữa nhé.

mufc

Xe tăng
Trước hết cụ phải làm đơn trình báo mất giấy tờ xin xác nhận của công an phường,sau đó đi xin cấp lại chứng minh thư,có chứng minh thư thì mới làm tiếp được cụ nhé.cụ đưa cmt photo chả bao giờ họ nhận đâu còn xin cấp lại bằng thì em nghĩ là cung không khó lắm nếu cụ còn hồ sơ gốc,có cái là cũng phải mất thời gian và bác hồ nữa nhé.
vâng
em cũng đang đi làm lại cmt rồi
hết khoảng bao nhiêu tiền để làm lại bằng hả bác

vt2phuc

Xe điện
Đúng luật + thủ tục: Lệ phí: 135k + 120k tiền khám sức khỏe (bệnh viện Tràng An, mấy cụ OF em thấy hay chỉ ra đây, 15p là xong) + 20k tiền rửa ảnh (dán vào giấy KSK) + tiền phô tô CMT + Chờ 2 tháng mới được cấp lại.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Đúng luật + thủ tục: Lệ phí: 135k + 120k tiền khám sức khỏe (bệnh viện Tràng An, mấy cụ OF em thấy hay chỉ ra đây, 15p là xong) + 20k tiền rửa ảnh (dán vào giấy KSK) + tiền phô tô CMT + Chờ 2 tháng mới được cấp lại.
Giấy khám sức khỏe không cần bệnh viện cấp tỉnh à cụ?

coemcoem

Xe tải
cấp Huyện trở lên cụ ạ, và có thể làm theo như thông báo của Sở hay Cục đường bộ CHỈ ĐỊNH các bệnh viện ĐƯỢC PHÉP Khám sức khỏe dành cho LÁI XE ạ

mufc

Xe tăng
giấy khám sức khỏe lấy cái trong hồ sơ được không cụ

phuthanh111

Xe hơi
Mất bằng cụ cầm hồ sơ gốc với CMT, giấy khám sức khỏe... ra Sở GTVT nơi quản lý bằng của cụ để làm thủ tục cấp bằng mới. (em không nhớ hết có giấy tờ gì nhưng cụ ra sở thì họ sẽ hướng dẫn cho). Bình thường các bác tại sở sẽ bảo cụ phải đợi 1 tháng để xác minh. Nhưng nếu cụ muốn làm nhanh thì 3 ngày cũng lấy được vấn đề là để bác hồ dẫn đường thôi.

Chỉnh sửa cuối:

coemcoem

Xe tải
Mất bằng cụ cầm hồ sơ gốc với CMT, giấy khám sức khỏe... ra Sở GTVT nơi quản lý bằng của cụ để làm thủ tục cấp bằng mới. (em không nhớ hết có giấy tờ gì nhưng cụ ra sở thì họ sẽ hướng dẫn cho). Bình thường các bác tại sở sẽ bảo cụ phải đợi 1 tháng để xác minh. Nhưng nếu cụ muốn làm nhanh thì 3 ngày cũng lấy được vấn đề là để bác hồ dẫn đường thôi.
mất bằng cơ mà cụ? lại còn bằng vừa được cấp, nghĩa là cái bằng ấy còn thời hạn 10 năm.
chắc cụ trêu cụ chủ rồi.
nghiêm túc mà nói thì cũng hỏi mệt với trường hợp vừa được cấp lại bị mất ( quá đen) nhưng theo như thủ tục thì là 2thang 10 ngày, và còn phải có '' Bác'' dẫn đường. như cụ bảo 3 ngày thì em ạ cụ.kể cả là xèng và rất nhiều xèng cụ ạ
còn cái vụ giấy Khám Sk trong hồ sơ nếu còn thời hạn thì cứ đem nộp + đơn trình báo mất + đơn xin cấp lại do bị mất.còn như thế nào nữa thì phải tực tiếp lên Sở hoặc Cục người ta hướng dẫn cụ thể

vt2phuc

Xe điện
Nó có quy định bệnh viện nào được đấy. Cụ cứ tra trên mạng là ra ấy mà. Cụ coemcoem trả lời hộ em rồi.
cấp Huyện trở lên cụ ạ, và có thể làm theo như thông báo của Sở hay Cục đường bộ CHỈ ĐỊNH các bệnh viện ĐƯỢC PHÉP Khám sức khỏe dành cho LÁI XE ạ
mất bằng cơ mà cụ? lại còn bằng vừa được cấp, nghĩa là cái bằng ấy còn thời hạn 10 năm.
chắc cụ trêu cụ chủ rồi.
nghiêm túc mà nói thì cũng hỏi mệt với trường hợp vừa được cấp lại bị mất ( quá đen) nhưng theo như thủ tục thì là 2thang 10 ngày, và còn phải có '' Bác'' dẫn đường. như cụ bảo 3 ngày thì em ạ cụ.kể cả là xèng và rất nhiều xèng cụ ạ
còn cái vụ giấy Khám Sk trong hồ sơ nếu còn thời hạn thì cứ đem nộp + đơn trình báo mất + đơn xin cấp lại do bị mất.còn như thế nào nữa thì phải tực tiếp lên Sở hoặc Cục người ta hướng dẫn cụ thể
Giấy khám SK còn trong thời hạn thì cụ mang ra cũng được. (Nhưng phải cộng thêm còn hạn tới thời gian được cấp bằng nhé cụ)

Đưa thật nhiều tiền đây, biết đâu em có thể làm cho được. =)). :P. Nói vui thế thôi, chứ cứ đúng quy định mà làm cụ à. Tốn tiền oan làm gì.

mufc

Xe tăng
em cảm ơn các cụ rất nhiều ạ
em vừa lấy lại được ví rồi ạ
may quá em gặp được người tốt đi tìm em suốt mấy ngày :)

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em vừa đi nộp hs ở tổng cục về,gặp con mợ hãm loàn quá
Chả thèm mở hs ra xem đã bảo ra đọc bảng thông báo đi
Bắt em đọc lại 3 lần mà có cái vệu j đâu,cù nhầy mãi nó mới nhận hs rồi ném trả 2 cái ảnh,viết ngày hẹn vào hồ sơ rồi trả về(2 tháng sau quay lại)

ps: các cụ lưu í không làm giấy khám sức khỏe ở chỗ ông bảo vệ nhé,nhiều cụ bị trả về vì thiếu dấu,ngày khám...v.v

vt2phuc

Xe điện
Em vừa đi nộp hs ở tổng cục về,gặp con mợ hãm loàn quá
Chả thèm mở hs ra xem đã bảo ra đọc bảng thông báo đi
Bắt em đọc lại 3 lần mà có cái vệu j đâu,cù nhầy mãi nó mới nhận hs rồi ném trả 2 cái ảnh,viết ngày hẹn vào hồ sơ rồi trả về(2 tháng sau quay lại)

ps: các cụ lưu í không làm giấy khám sức khỏe ở chỗ ông bảo vệ nhé,nhiều cụ bị trả về vì thiếu dấu,ngày khám...v.v
Bảo vệ không ăn chia sòng phẳng với cán bộ thu nhận hồ sơ rồi. :)). Mà làm tổng cục chán nhỉ. Kênh kiệu quá. Trước em cũng nhờ xác minh mấy cái bằng tổng cục cấp mà cán bộ lười, bảo tra trên mạng ấy, đưa lên mạng rồi. Bố khỉ, tra có đâu. Điên lên gọi thẳng cho ông sếp ở tổng cục. Ông ấy bảo thằng xác minh nó lười đấy, đã có trên mạng đâu mà tra. Vẫn phải gửi số công văn xác minh bình thường.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Khệnh lắm cụ ợ, 10 giờ em đến đã không nhận hồ sơ nữa rồi làm em lại đợi đến chiều. Rút kinh nghiệm em phục sẵn mở cửa làm việc là em lao vào thế mà vào thì bị hành...dân ngta không biết thì cán bộ hướng dẫn mịe đê đằng này bắt ra đọc cái nội quy,mà cái ấy em hỏi các cụ nhà mình rồi,cbi hồ sơ tận răng rồi chứ có phải ngáo ngơ đâu

honda_cub79

Xe lăn
Khệnh lắm cụ ợ, 10 giờ em đến đã không nhận hồ sơ nữa rồi làm em lại đợi đến chiều. Rút kinh nghiệm em phục sẵn mở cửa làm việc là em lao vào thế mà vào thì bị hành...dân ngta không biết thì cán bộ hướng dẫn mịe đê đằng này bắt ra đọc cái nội quy,mà cái ấy em hỏi các cụ nhà mình rồi,cbi hồ sơ tận răng rồi chứ có phải ngáo ngơ đâu
Ở cục đường bộ, cụ đến lúc 10h sáng thì làm gì còn số nữa đâu, nhà cháu hôm đi đổi bằng cũng đến giờ đó hết số lại phải đi về, hôm sau phải đi từ rõ sớm, có mặt ở đó lúc 7h15

Tom B@

Xe tải
Em hôm T7 tuần trước ra lúc 10h trên bàn còn khoảng 5 bộ hồ sơ thế mà mợ đấy bảo hết giờ để T2 đầu tuần ra nộp em nhé! Cay quá nhưng em vẫn nhịn nhẹ nhàng hỏi lại bảo có cách nào giúp em luôn được ko? Mợ và cụ ở đấy mặt tỉnh bơ em nghĩ chắc ko được định ra về thì may quá có mợ cũng ngồi đấy đi đổi bằng nói nhỏ với e kẹp thêm 100K vào đấy các a/chị đấy nhận ngay. Em liền làm đúng như "hướng dẫn sử dụng" thế là các a/chị ấy nhận hồ sơ luôn và nói với thêm câu giúp em đấy nhé ặc ặc!!! Nhưng nói thật vẫn may là làm được luôn ko thì mất thời gian lắm. Hôm nào lại phải mất một buổi nữa lên để nhận bằng nhưng cũng thấy vui vì sắp được cấp bằng mới nhỏ gọn. Đúng là đất nước ta vẫn phải sống kiểu như vậy thì mới đỡ bực các bác ạ, cố gắng thôi ko toàn thiệt mình cả.

honda_cub79

Xe lăn
Em hôm T7 tuần trước ra lúc 10h trên bàn còn khoảng 5 bộ hồ sơ thế mà mợ đấy bảo hết giờ để T2 đầu tuần ra nộp em nhé! Cay quá nhưng em vẫn nhịn nhẹ nhàng hỏi lại bảo có cách nào giúp em luôn được ko? Mợ và cụ ở đấy mặt tỉnh bơ em nghĩ chắc ko được định ra về thì may quá có mợ cũng ngồi đấy đi đổi bằng nói nhỏ với e kẹp thêm 100K vào đấy các a/chị đấy nhận ngay. Em liền làm đúng như "hướng dẫn sử dụng" thế là các a/chị ấy nhận hồ sơ luôn và nói với thêm câu giúp em đấy nhé ặc ặc!!! Nhưng nói thật vẫn may là làm được luôn ko thì mất thời gian lắm. Hôm nào lại phải mất một buổi nữa lên để nhận bằng nhưng cũng thấy vui vì sắp được cấp bằng mới nhỏ gọn. Đúng là đất nước ta vẫn phải sống kiểu như vậy thì mới đỡ bực các bác ạ, cố gắng thôi ko toàn thiệt mình cả.
Hôm nào đi lấy bằng, khi đến cụ cầm tờ giấy hẹn đến cái chỗ mợ nhận hồ sơ ý, cụ úp mặt tờ giấy hẹn xuống nhóe, nếu có người xếp hàng trước thì cụ cứ đặt lên trên, xong rồi ra ghế ngồi chờ đến lượt.

vt2phuc

Xe điện
Hê hê. Em thấy về 1 cửa các tỉnh làm ăn rất lịch sự. Chỉ mỗi tội không có điều hòa thôi, chứ ai đến cũng tiếp đón ok. (Hay tại em lượn vượn ở đấy mà người ta làm ăn cho đẹp mặt với người ngoài nhỉ :)))

Nguyen Duc Tho

Xe tải
em cảm ơn các cụ rất nhiều ạ
em vừa lấy lại được ví rồi ạ
may quá em gặp được người tốt đi tìm em suốt mấy ngày :)
Mừng cho cụ nhá
Bằng vừa cấp xong mà làm mất ngay thì nó ko cấp lại cho ngay đâu vì cái tội thiếu ý thức bảo quản :P. Ko tin các cụ cứ thử xem :)). Nó om cho cả nửa năm chứ chẳng phải chỉ 2 tháng xác minh đâu.

d6hung

Xe hơi
Các cụ ơi thế chứng Minh thư mới 12 số lên đổi bằng ô tô bị mất có sao ko nhỉ? Trước của em có 9 số thôi