Các bác cho em hỏi: Ở HN thì chỗ nào bán lốp Michelin cho xe máy ạ

tmcuong88

Xe máy
Em muốn thay đôi lốp nào to to hơn tí cho con lead nhà em, như lốp vespa thì có lắp vao được không các cụ?
Lốp lead có dunlop không ạ? các cụ cho em xin giá rổ luôn ạ

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Cao su sao vàng cụ nhé. Lead thì đua đòi đú đởn gì với ai mà chọn lốp.

newch

Xe tăng
Cao su sao vàng cụ nhé. Lead thì đua đòi đú đởn gì với ai mà chọn lốp.
Sao lại nói thế cụ.
Xe thì thích làm gì theo ý mình mà ko được.
Biết thì chia sẻ theo tinh thần Of, ko thì chém cho vui

Elenor

Xe hơi
Em muốn thay đôi lốp nào to to hơn tí cho con lead nhà em, như lốp vespa thì có lắp vao được không các cụ?
Lốp lead có dunlop không ạ? các cụ cho em xin giá rổ luôn ạ
Mình vừa thay cho gấu xong, lúc đầu lăng tăng giữa chengsin và yokohama (giá hơn chengsin tý ti), cuối cùng đổi gió chọn yoko, được 1 tháng rồi, kích thước như lốp zin nhưng thấy có vẻ ngon hơn (đặc biệt là lốp trước), tổng thiệt hại hết gần 700k/ cả đôi; mua ở ngõ Huế rồi ra 02 Hòa mã lắp nhé...

Chỉnh sửa cuối:

tmcuong88

Xe máy
Mình vừa thay cho gấu xong, lúc đầu lăng tăng giữa chengsin và yokohama (giá hơn chengsin tý ti), cuối cùng đổi gió chọn yoko, được 1 tháng rồi thấy có vẻ ngon hơn (đặc biệt là lốp trước), tổng thiệt hại hết gần 700k/ cả đôi; mua ở ngõ Huế rồi ra 02 Hòa mã lắp nhé...
Cám ơn cụ
Đi xe lead vào đường xấu thì đúng là thảm họa. Không biết do bánh nhỏ hay do chát lượng lốp nữa. Cái yokocos to hơn lốp zin theo xe không cụ. Thanks cụ nhiều.

Elenor

Xe hơi
Cám ơn cụ
Đi xe lead vào đường xấu thì đúng là thảm họa. Không biết do bánh nhỏ hay do chát lượng lốp nữa. Cái yokocos to hơn lốp zin theo xe không cụ. Thanks cụ nhiều.
Kích thước như zin cụ ah, cao su thì mềm hơn (ma sát lớn hơn nhưng sẽ nhanh phải thay hơn), vân lốp thì lốp trước nhiều vân hơn, chắc chắn lốp trước hơn hẳn, lốp sau ít vân hơn không đáng kể, tuy nhiên mặc định đường kính bánh bé rồi nên cũng đành phải sống chung với lũ, trừ phi cụ chơi lốp béo, nhiều gai như zoomer thì may ra khác, chứ em thấy chỉ đơn thuần thay lốp béo hơn thì chưa biết thế nào (mà máy còn ì hơn chút ) bởi em đã thử chạy Dylan, cùng là dòng đường kính bánh bé nhưng béo hơn tuy nhiên vẫn xòe như thường khi đi vào đường xấu...mà hôm trước thay ở Hòa Mã, gã chủ tiệm tư vấn thay má phanh sau vì mòn gần hết mà em không thay giờ ngẫm lại thấy có khi dễ xòe cũng một phần bởi phanh sau ko ăn: phanh sau ko ăn nên CBS của honda chỉ phanh phanh trước nên dù phanh nhẹ cũng dễ xòe.... đôi dòng chia sẻ với cụ.

ultra

Xe buýt
Em cũng khoái Michelin mà ở HN thì hơi hiếm