Các bác cho em hỏi, mua xe mơi có cần kinh nghiệm gì không? xem ngày giờ thế nào?

tuanhs

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, mua xe mới có cần kinh nghiệm gì không? xem ngày giờ thế nào?

k.g các bác
các bác cho em hỏi, mua xe mới có cần kinh nghiệm gì không? xem ngày giờ thế nào?
Bác nào biết giúp em, em cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

zozo102

Xe máy
Càng xem kỹ càng khó mua , cứ thoáng thoáng chút cho nó nhanh, nó phục vụ mình cơ mà!
bác nói thế nào chứ...mua xe cả 1 đông tiền chứ có fai mua rau hay mua thịt đâu...phải xem kỹ, từ máy móc, op, nội thất,,,,,,mua về rồi, mà có 1 điểm j đó ko hài lòng là ngồi ngơ ngẩn cả ngày i chứ=))

HERO@

Xe buýt
Kinh nghiệm mua xe mới của em thì cụ cứ tham khảo các option xe, giá bán thôi :)

quyluong_3bánh

Xe điện
Chẳng bít các cụ thế nào chứ em chẳng xem ngày giờ gì đâu ạh,rảnh cái là xách tiền đi tìm xe(trước là em có xem qua và tham khảo option cũng như giá cả),thấy 1 em màu ưng cái là sang tiền rước em ý về luôn.
Về đến nhà thì mới làm ít hoa quả thắp hương các cụ,nhưng chắc là có thờ có thiêng có kiêng có lành nên các cụ cứ xem cho chắc,em ẩu quá!hi,một phần vì em cũng máu quá nên không thể hoãn cái sự sung sướng đấy được.hihi...

LP08

Xe đạp
bác nói thế nào chứ...mua xe cả 1 đông tiền chứ có fai mua rau hay mua thịt đâu...phải xem kỹ, từ máy móc, op, nội thất,,,,,,mua về rồi, mà có 1 điểm j đó ko hài lòng là ngồi ngơ ngẩn cả ngày i chứ=))
Bác nói đúng đó. Tốt nhất là bác cứ làm những gì mà bác cảm thấy cần phải làm (thậm chí là nhảm nhí :) ) để sau này khỏi ân hận :D
Với người mới mua xe như bác (và cũng như e :) ) thì phải nghiên cứu OF cho kỹ là ok :|

Mazspeed

Xe container
Mua xe mới thì cần nhất là... đi học và thi lấy bằng lái xe. Hãy học hành cho nó cẩn thận, cả lý thuyết lẫn thực hành đừng bỏ qua khâu nào. Lấy được bằng rồi thì hãy mua xe. Đơn giản vậy thôi nhưng rất nhiều người không làm thế, lại quay sang chuyện cúng hương. Cúng thì cũng không sao, nhưng đừng vì có cúng rồi mà không học hành cho nó tử tế, chỉ học truyền miệng hay trốn lý thuyết, không nghiên cứu luật, bỏ tiền chạy khi thi. Thế rồi thì trước sau cũng rước họa vào thân.

Chỉnh sửa cuối:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Ngày xưa em mua xe em chả để ý ngày giờ gì cả, thậm chí option xe như thế nào em cũng chả bit nữa... réo mãi thằng sâu là mày phải kiếm được cho anh con i30 nhanh nhất có thể (vì SR của nó hết hàng phải chờ nửa tháng mới có), thế là đùng cái nó bảo có con xe màu bạc, anh máu sáng mai đi lấy. Em OK ngay, chả cần chọn ngày giờ gì cả, cứ thế lấy là lấy.... lấy xong rồi về xem OF mới thấy các cụ nhà ta cũng phong thuỷ ác kinh khủng.

babinbon

Xe buýt
Mua xe mới thì cần nhất là... đi học và thi lấy bằng lái xe. Hãy học hành cho nó cẩn thận, cả lý thuyết lẫn thực hành đừng bỏ qua khâu nào. Lấy được bằng rồi thì hãy mua xe. Đơn giản vậy thôi nhưng rất nhiều người không làm thế, lại quay sang chuyện cúng hương. Cúng thì cũng không sao, nhưng đừng vì có cúng rồi mà không học hành cho nó tử tế, chỉ học truyền miệng hay trốn lý thuyết, không nghiên cứu luật, bỏ tiền chạy khi thi. Thế rồi thì trước sau cũng rước họa vào thân.
chuẩn ợ....

viet1235

Xe buýt
Ngày giờ thì đơn giản thôi mà.Bác tuổi con chuột thì đi mua xe vào giờ Mão ,Tuổi Gà thì mua vào giờ Tỵ =)) Nói vui thế thôi chứ e cứ có $ là mua thôi sao phải nghĩ ngợi làm gì.Xem lắm kén chọn lắm có khi lại chẳng mua được đâu