Các bác cho em hỏi có nên chế tắt đèn xe Lx k ạ

duy đông

Xe buýt
Không nên tắt !!Hệ thống điện của thằng LX nhue thế nào bác cứ để thế ,đừng vì tiếc 1 chút xăng mà hỏng cả cái khác bác ạ >>thân:101::101:

avalon

Xe buýt
thế bác chủ thớt đã biết bật đèn sương mù chưa nhỉ ?:^) hồi đầu em cũng không biết đâu nên cũng định làm công tắc đấy:P mết mạnh công tắc về phía nút cos cho thụt vào bác nhé;)

MOTOYA

Xe tăng
bác cứ lắp như thường chả sao sất.. miễn là phải biết cách điện vào điẹn ra hợp lý là ok

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
nên lắp vì đấy là công tắc zin theo xe về VN mình nó ăn bớt đi , khí hậu vn mình nóng không như bên châu âu nếu để đèn auto như thế về sau chỉ tổ mờ pha đèn vì nóng quá nhựa thoái hóa đi.:)
Bác nói thế là ko được rồi.... Ở nước ngoài (chả đâu xa, đi mấy nước ĐNA cũng thấy) họ bắt buộc khi lưu hành xe máy ngoài đường thì phải bật đèn, bất kể là ngày hay đêm. Thế nên nhà SX ở các nước đó họ tích hợp cho đèn sáng luôn cà ngày lẫn đêm để đề phòng các chủ xe tắt đèn (vì bên họ ô tô nhiều hơn xe máy nên xe máy bắt buộc phải bật sáng để báo hiệu cho ô tô bit, vì nữa là xe máy họ đi cũng giống mình ko tuân thủ theo quy định nào cả, cứ chỗ nào rộng là họ chui vào đi). Về ta xe máy nhiều hơn ô tô và thói quen từ xưa nên các nhà SX họ gắn thêm cái công tắc tắt đèn pha đi. Nhưng em đoán chỉ vài vài năm nữa khi ô tô nhiều thì VN ta sẽ phải đi theo các nước đó. Thật đấy, tin em đi. Thế nên mợ chủ không phải độ thêm làm gì cho tốn xèng ra, để xèng đó đi off còn hơn.:69::69::69:

Đồ giờ rẻ thôi mà, thoái hoá thì lại thay. Chả thay trước thì cũng thay sau, kiều gì chả phải thay.:71::P:P:P

Eton

Xe máy
thế bác chủ thớt đã biết bật đèn sương mù chưa nhỉ ?:^) hồi đầu em cũng không biết đâu nên cũng định làm công tắc đấy:P mết mạnh công tắc về phía nút cos cho thụt vào bác nhé;)
Là như nào hả Bác?Có phải đèn sương mù là sáng mỗi bóng nhỏ bên trong cụm đèn pha ko hả Bác?

HoangHai6789

Xe tải
Là như nào hả Bác?Có phải đèn sương mù là sáng mỗi bóng nhỏ bên trong cụm đèn pha ko hả Bác?
vâng đúng đấy bác ạ, nhưng cái nút đó bấm vào hơi nặng. Hồi mới mua em phải bặm môi bặm lợi bấm nó mới thụt vào.:102:

philongcar

Xe tăng
nên lắp vì đấy là công tắc zin theo xe về VN mình nó ăn bớt đi , khí hậu vn mình nóng không như bên châu âu nếu để đèn auto như thế về sau chỉ tổ mờ pha đèn vì nóng quá nhựa thoái hóa đi.:)
cụ chém em lạnh toát hết sốg lưng :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buloonggi

Xe điện
:)):)):)):)):)):)):))

Trình của bác uyên thâm quá... Xe nhập nguyên chiếc về VN mà nó còn kỳ công "ăn bớt" cái công tắc của bác nữa á :)):)):)):))

nmdung

Xe hơi
Đi ban ngày thì để sáng đèn nhỏ e à. Ko cần chế tắt đèn làm gì đỡ phải lo hỏng bình.

avalon

Xe buýt
Lúc đầu em cũng băn khoăn giống chị nhưng lên bác junior bác ấy chỉ cho mới biết là :
Không nên lắp công tắc đi vì mấy cái công tắc đó là đồ chế , lắp vào phải đi điện sẽ không được hãng bảo hành điện nữa :)
Muốn tắt đèn chị chỉ cần ấn thụt cái công tắc về phía đèn cos xuống ( lúc đầu hơi nặng ấn nhiều sẽ quen ) Là bật đèn sương mù . Bật đèn này chỉ 5W nên bật cả ngày cũng được , nhìn lại sang mà không hại chóa , lóa mắt :)

Chỉnh sửa cuối: